Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับเงินคืนแล้วคับ ขอบคุณพื้นที่เว็บและทุกท่านที่ช่วยมากครับ  (อ่าน 3896 ครั้ง)
ninjatao2808 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 12/08/14, [00:05:04] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

รอตู้ Hi Aquarium คุณตั้ม จนเพลียจิต ใครติดต่อได้ช่วยแจ้งทีคับ

ตอนไปสั่งบอก 1 อาทิตย์น่าจะได้ เพราะช่วงนี้งานโรงงานไม่เยอะ เลยตัดสินใจสั่งไป จ่ายตังไปครึ่งนึง
อาทิตย์ถัดมาวันเสาร์ไปที่ร้าน คุณตั้มแจ้งว่ากระจกยังไม่มา ต้องรอวันจันทร์
อาทิตย์ที่สอง วันเสาร์ไปที่ร้านใหม่ บอกตู้มาแล้ว ตั้งไว้ที่ร้าน แต่เฟอกับกรองล่างยังไม่ได้ รอช่างมาส่งอาทิตย์เย็น และให้ผมมารับวันจันทร์
ในใจผมก็วันจันทร์ทำงานนี่หว่าไม่หยุด แต่ในที่สุดตัดสินใจลางานมารับตู้   [on_009]
วันทร์มาตอนบ่ายสอง ตู้ไม่อยู่แล้ว เค้าบอกมีลูกค้ามาดูเห็นมีฟองอากาศที่ทางน้ำลง เลยให้ช่างไปแก้ โทรติดต่อช่างยังไม่ได้ รอไปประมาณ 2 ชม. คุณตั้มบอกช่างไปงานศพต่างจังหวัดกำลังกลับมาน่าจะอีกสองชั่วโมง ผมเลยบอกโอเคเด๋วมาใหม่ ออกจาก JJ ไปซื้อน้ำทะเล รถเสียอีกเอาไปเข้าอู่  [on_007]

โทรไปหาคุณตั้ม ไม่รับ ประมาณรอบที่4 รับ บอกไปรอช่างที่บ้านช่างแล้วน่าจะได้ประมาณทุ่มนึง ไปหาที่ร้านก็ได้ตอนทุ่มนึงเพราะต้องเอาของลงที่ร้าน ผมย้ำว่างั้นผมไปรอนะคับ
ผมยืมรถพี่ไปสวน เดินเข้าไปมืดๆร้านปิด  036  โทรหาก็ไม่รับ รอจนเกือบสองทุ่ม
ออกไปหาของกินกินที่เซเว่นแถวจตุจักร เพาะยังไม่ได้กินข้าว กินเส็จโทรใหม่ประมาณ 4 รอบไม่มีคนรับ เมสเสสไปบอกว่าผมยังรออยู่เจเจนะคับ แค่อยากรู้ว่าจะได้ไหมวันนี้พุ่งนี้ไม่ค่อยสะดวก ไม่มีการตอบกลับ [on_065]

เพลียจิตเลย ปล่อยให้ผมไปรอทั้งวันถึงสามทุ่ม ไม่มีคำตอบ ใดๆทั้งสิ้น ไม่ได้ก็บอกวันอื่น แค่นั้น แต่นี่ไม่รับโทรศัพท์ ไม่ตอบ เมสเสส
เสียงาน แล้วยังไม่ได้ตู้อีก แค่รับโทรศัพท์แล้วบอกว่ายังไม่เส็จไม่ได้หรือคับ จารับผิดชอบยังไง

ใครติดต่อได้ช่วยบอกเค้าด้วยนะครับว่ารออยู่ ไปสวนมาสามรอบแล้ว

เศร้า [on_024]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/08/14, [14:09:57] โดย ninjatao2808 »
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/08/14, [08:53:53] »

Please help  cryingrun
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 13/08/14, [00:26:08] »

เสร็จไม่ทันก็น่าจะแจ้งลูกค้าว่าไม่ต้องอยู่รอ ค่อยมาอีกวันก็ได้
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #3 เมื่อ: 13/08/14, [00:28:44] »

[on_019]
bowbow ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 14/08/14, [02:47:24] »

เป็นพ่อค้าที่นิสัยดี พูดจาดี ต้องรับดี ไม่ซื้อก็ไม่ว่าไร ถามไรก็แนะนำดี  ยิ้มเก่ง เสียอย่างเดียว เรื่องสินค้า บางอย่างไม่ม่ีก็ไม่ยอมพูดกับลูกค้าตรงๆ  ชอบให้ลูกค้ารอ  เคยโดนให้ยืนรอWp2000 เพราะซื้อสามตัว บอกลูกน้องกำลังเอามาให้ ผ่านไป3ชม. สรุปบอกของหมด เราก็ว่าไป เรื่องแบบนี่ก็ไม่แก้ไขสักที [on_051]
Lapath ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 14/08/14, [22:59:29] »

ไปถามที่ร้านวัน ส-อ นี้เลยดีก่าครับผมไปสวนทีไรเห็นเปิดตลอดเลย [on_051]
cromwell ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 19/08/14, [16:06:00] »

รอตู้ Hi Aquarium คุณตั้ม จนเพลียจิต ใครติดต่อได้ช่วยแจ้งทีคับ

ตอนไปสั่งบอก 1 อาทิตย์น่าจะได้ เพราะช่วงนี้งานโรงงานไม่เยอะ เลยตัดสินใจสั่งไป จ่ายตังไปครึ่งนึง
อาทิตย์ถัดมาวันเสาร์ไปที่ร้าน คุณตั้มแจ้งว่ากระจกยังไม่มา ต้องรอวันจันทร์
อาทิตย์ที่สอง วันเสาร์ไปที่ร้านใหม่ บอกตู้มาแล้ว ตั้งไว้ที่ร้าน แต่เฟอกับกรองล่างยังไม่ได้ รอช่างมาส่งอาทิตย์เย็น และให้ผมมารับวันจันทร์
ในใจผมก็วันจันทร์ทำงานนี่หว่าไม่หยุด แต่ในที่สุดตัดสินใจลางานมารับตู้   [on_009]
วันทร์มาตอนบ่ายสอง ตู้ไม่อยู่แล้ว เค้าบอกมีลูกค้ามาดูเห็นมีฟองอากาศที่ทางน้ำลง เลยให้ช่างไปแก้ โทรติดต่อช่างยังไม่ได้ รอไปประมาณ 2 ชม. คุณตั้มบอกช่างไปงานศพต่างจังหวัดกำลังกลับมาน่าจะอีกสองชั่วโมง ผมเลยบอกโอเคเด๋วมาใหม่ ออกจาก JJ ไปซื้อน้ำทะเล รถเสียอีกเอาไปเข้าอู่  [on_007]

โทรไปหาคุณตั้ม ไม่รับ ประมาณรอบที่4 รับ บอกไปรอช่างที่บ้านช่างแล้วน่าจะได้ประมาณทุ่มนึง ไปหาที่ร้านก็ได้ตอนทุ่มนึงเพราะต้องเอาของลงที่ร้าน ผมย้ำว่างั้นผมไปรอนะคับ
ผมยืมรถพี่ไปสวน เดินเข้าไปมืดๆร้านปิด  036  โทรหาก็ไม่รับ รอจนเกือบสองทุ่ม
ออกไปหาของกินกินที่เซเว่นแถวจตุจักร เพาะยังไม่ได้กินข้าว กินเส็จโทรใหม่ประมาณ 4 รอบไม่มีคนรับ เมสเสสไปบอกว่าผมยังรออยู่เจเจนะคับ แค่อยากรู้ว่าจะได้ไหมวันนี้พุ่งนี้ไม่ค่อยสะดวก ไม่มีการตอบกลับ [on_065]

เพลียจิตเลย ปล่อยให้ผมไปรอทั้งวันถึงสามทุ่ม ไม่มีคำตอบ ใดๆทั้งสิ้น ไม่ได้ก็บอกวันอื่น แค่นั้น แต่นี่ไม่รับโทรศัพท์ ไม่ตอบ เมสเสส
เสียงาน แล้วยังไม่ได้ตู้อีก แค่รับโทรศัพท์แล้วบอกว่ายังไม่เส็จไม่ได้หรือคับ จารับผิดชอบยังไง

ใครติดต่อได้ช่วยบอกเค้าด้วยนะครับว่ารออยู่ ไปสวนมาสามรอบแล้ว

เศร้า [on_024]

จขกท  ใจเย็นมากครับขอชมเชยเลยครับ [on_066]เป็นผม ยกเลิกแล้วครับและขอเงินคืนทุกบาทด้วยอาจจะแถมด่าอีกหน่อย ลองคิดดูนะครับให้คนเค้าไปยืนรอโดยที่ตัวเองรู้ทั้งรุ้ว่ามีคนมารอ อย่างนี้เค้าเรียกว่า คนใช่ไม่ได้ครับ [on_009]
m@inet ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #7 เมื่อ: 21/08/14, [17:44:21] »

ตกลงพี่ ตั้มได้เข้ามาอ่านหรือยังครับ นี่ เห็นเข้ามาโพสขาย แต่อาจจะยังไม่ได้เข้ามาอ่านหรือเปล่า ผมก็เป็นบ่อยนะ บางทีไม่ได้เข้ามาในหน้าร้องทุกข์เป็นเดือนๆ แต่เข้าเว็ปทุกวัน
« ตอบ #8 เมื่อ: 21/08/14, [21:03:39] »

ร้านที่สวนก็ไม่ได้เปิดมาหลายวันละครับ
m@inet ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 21/08/14, [21:25:55] »

ร้านที่สวนก็ไม่ได้เปิดมาหลายวันละครับ
[on_008] [on_008] [on_008]
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 24/08/14, [20:31:40] »

เงินไม่ยอมคืน โทรก็ไม่รับ ไปร้านวันธรรมดาก็ร้านปิด ยังไม่ได้ไปที่ร้านเสา อาทิตย์เลยคับ ช่วยด้วยคับใครพอรู้จักแจ้งทีเดือดร้อนมากคับ
Art_of_Nature ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #11 เมื่อ: 24/08/14, [21:11:52] »

เมื่อวันเสาร์ก้เห็นเปิดร้านนะ
« ตอบ #12 เมื่อ: 25/08/14, [02:33:42] »

คิดว่าเค้าไม่ได้ตั้งใจจะโกง แต่คงหมุนเงินไม่ทันจึงยังไม่สามารถใช้คืนให้ได้

ด้วยระบบการขายของๆทางร้านเอง ไม่แปลกใจเลยที่จะทำให้เกิดการหมุนเงินไม่ทัน
impersonate ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 25/08/14, [12:00:10] »

แบบนี้ ผมว่าไปคุยกันที่ร้านให้รู้เรื่องเลยดีกว่า แย่หน่อยแบบนี้ เครดิตเสียแล้วได้คืนยาก ผมซื้อของกับพี่ตั้มหลายทีแล้ว บางทีเพื่อนฝากสั่งชิลเลอก้ให้แกส่งรถตู้มาให้ อ่านเจอแบบนี้คราวหลัง ก้ไม่กล้าโอนไปก่อนเหมือนกัน ต้องแก้ไขนะพี่ ร้านจะได้อยู่ยาวๆ
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 25/08/14, [14:08:48] »

ได้รับเงินคืนแล้วครับผม ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/08/14, [21:05:09] โดย ninjatao2808 »
Common-Akkie ออฟไลน์
« ตอบ #15 เมื่อ: 25/08/14, [14:13:59] »

ยินดีด้วย
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #16 เมื่อ: 25/08/14, [15:56:22] »

[เจ๋ง]
impersonate ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 25/08/14, [23:14:48] »

ยินดีด้วยคับ
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 26/08/14, [22:22:38] »

โชคดีๆ มากๆ  [on_026] [on_026]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์