Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: #ขอเสนอความคิดครับ ห้องซื้อขายไม้น้ำ ควรเปิดห้องย่อย บูเซพดีมั้ยครับ  (อ่าน 1254 ครั้ง)
เครฟิช อุดรธานี ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 16/07/14, [23:35:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือที่ผมสั่งเกตุดู เวลาเข้าห้องไม้น้ำ ไปหาเลือกซื้อไม้น้ำที่ต้องการ  ก็เจอแต่บูเซพเป็นส่วนใหญ่ครับ
แปลว่าตลาดบูเชพคงจะคึกคักน่าดู

เลยมีความคิดว่า ถ้าเปิดห้องย่อย สำหรับซื้อขาย แลกเปลี่ยน ประมูล บูเซพโดยตรง จะดีมั้ยครับ
Win - Win ทั้งคนซื้อ - คนขาย ตรงกลุ่มเป้าหมาย คือคนที่ต้องการขายก็เข้าห้องนี้ คนที่หาซื้อก็เข้าไปเจอบูเซพจังๆ ประมาณนี้ครับ

ตัวอย่างที่ผมแคปภาพหน้าจอ ของห้องซื้อขายวันนี้นะครับ (หากผิดกฎตรงใหน รบกวนเตือนได้นะครับ)

เห็นได้ชัดว่า กระทู้บูเซพมีเกินครึ่งแน่นอนครับ

ฝากพิจารณาด้วยนะครับ

ปล.เป็นความคิดเห็น ในมุมที่ผมมองนะครับ หากผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยครับ
ใครเห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วยยังไง ช่วยกันออกความคิดเห็นหน่อยนะครับ อยากทราบว่าท่านอื่นคิดยังไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/07/14, [23:55:58] โดย Se7ens »
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/07/14, [03:51:25] »

มันเป็นกระแสช่วงนี้แหละครับ จะเปิดห้องย่อยขึ้นมาอีกมันก็กลัวจะยิบย่อยไป แบ่งๆกันใช้ไปนี่แหละ
เครฟิช อุดรธานี ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 17/07/14, [18:14:18] »

มันเป็นกระแสช่วงนี้แหละครับ จะเปิดห้องย่อยขึ้นมาอีกมันก็กลัวจะยิบย่อยไป แบ่งๆกันใช้ไปนี่แหละ

รับทราบครับผม พอดีลืมคิดเรื่องระบบไป (จริงๆไม่รู้เรื่องระบบเว็บมากกว่า แหะๆ)

ถ้าเปิดห้องย่อย อาจจะดูยิบย่อย อย่างที่ท่านว่า และเพิ่มภาระให้เซพเวอร์ขึ้นด้วยมั้งครับ 036

ปล.แต่ใจก็ยังแอบเชียร์ให้มีห้องย่อยอยู่นะครับ [on_026] น่าจะดูเป็นสัดส่วนขึ้น555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/07/14, [18:22:51] โดย Se7ens »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์