Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้แต่ไม่เข็ด  (อ่าน 2252 ครั้ง)
myway_man ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 07/07/14, [20:09:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

[on_007]  เล่าประสบการณ์ครับ ร้านที่จตุจักร ร้านยอดฮิตครับร้านคุณอ๊บอ๊บ(นามสมมติ) ไปซื้อมาหลายครั้ง สมหวังบ้างผิดหวังบ้าง ครั้งล่าสุดอยากได้โฟมดำไว้แปะหลังตู้  24" ครับ อุตสาห์จะไม่แวะแต่น้องที่ไปด้วยชวนเข้าบอกราคาไม่แพงพี่ ก็เลยเข้าไปดู คุยกับพนักงานขาย เสร็จถามราคา  80 บาทผมก็ว่าไม่แพงก็เลยเอาแล้วยืนดูของในร้านพวก โฟลว์ มองๆไว้ว่าจะซื้อ พอพนักงานเอาของมาส่งครับใส่ถุงมา ก็เลยดึงขึ้นมาดูครับ รอยโฟมดำ รอยตัดแหว่งๆ ขาดๆ และมีรอยเปื้อน มีรอยตีนด้วย เห้นสภาพเลยไม่เอาครับ  [on_065]
 [on_007] ครั้งก่อนหน้านั้น ซื้อหลอดไฟไม้แดง ต้นไม้ และปรับละเอียด ทีแรกจะเอาปรับละเอียดแบบทองเหลืองแต่โดนเชียร์ให้ซื้อแบบพลาสติก SMC พอเอามาใส่ปรับไม่ค่อยอยู่ เลยสงสัยว่าเราใส่ผิดแหงมๆ ไปถามที่ร้านประจำฟังแล้วหดหู่เลยครับ "ใครเขาเล่นกันมันไม่ดี ตัวนี้พี่เอาเข้ามาถูกมากกำไรเยอะพี่ยังไม่เอามาขายเลย ทองเหลืองดีกว่า"  [mo_001] ฟังแล้วผมเป็นหมูถูกต้มอีกแล้ว เลยคิดว่าจะไม่เข้าอีก แต่น้องบอก โหยถูกๆพี่ เลยเข้าไป โดนแบบนี้ผมเข็ดแล้วครับ  เรื่องโฟมดำแพงกว่านี้ผมไม่ว่าของซื้อของขาย ผมมาซื้อก็อยากได้ของดี ถ้าผมไม่เปิดดูก่อนเอากลับบ้านไป เจอรอยแหว่ง รอยเปื้อน ที่สำคัญรอยตีน ความรู้สึกตอนนั้นคงสุดๆ  [on_007]
 [on_018] ตอนออกจากร้านได้แค่พูดกับน้องว่า "เป็นไงพี่ว่าแล้ว"  เข็ดไปนานไม่เข้าแล้วครับ ไม่เห็นแก่ความถูกอีกแล้ว
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/07/14, [15:18:21] »

โฟมดำ ซื้อร้านไหนได้บ้างอะครับ  อ่านดู แล้วร้านนี้ไม่กล้าเข้าไปเลย บางอย่างเราก็ไม่จำเป็นต้องสัมผัสด้วยตัวเอง  เรียนรู้ประสบการณ์ของคนอื่นดีกว่า   ้hahaha ้hahaha 
ponglertlam ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 08/08/14, [22:52:45] »

กำลังจะไปเปลี่ยนถังคาร์บอนพอดี 
ไม่รู้ว่ามีร้านไหนรับเปลี่ยนบ้าง มีสติ๊กเกอร์ร้านเขาด้วย ไม่รู้ร้านอื่นรับเปลี่ยนรึป่าวครับ
Monz@auto ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/08/14, [15:19:14] »

กำลังจะไปเปลี่ยนถังคาร์บอนพอดี 
ไม่รู้ว่ามีร้านไหนรับเปลี่ยนบ้าง มีสติ๊กเกอร์ร้านเขาด้วย ไม่รู้ร้านอื่นรับเปลี่ยนรึป่าวครับ

เห็นว่าที่เปลี่ยนด้วยกันได้ก็มีแอตแลนติส อความาย แล้วก็เนเจอร์นะครับ hide2
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์