Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องปลาหมอแตงไทยคับ  (อ่าน 538 ครั้ง)
dub6x ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 21/06/14, [15:43:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

โดยปกติแล้วมันกินตะไคร่รึเปล่าครับ
เห็นมีตัวนึงสีมันเริ่มคล้ำๆ วันนี้แอบเห็นมันตอดๆบนใบของอนูเบียส  แต่ตัวอื่นไม่เห็นทำนะครับ
เลยสงสัยว่าตกลงมันกินตะไคร่ที่ติดบนใบอนูเบียส หรือว่ามันกินพืชน้ำครับ จะได้ตักออก ในตู้ มี 5 ตัว เห็นตัวนึงมันตอดเอาๆครับ

ขนาดตู้ 16 นิ้วคับ อีกหน่อยจะลงดินเล่นไม้น้ำแล้วครับ  [happysmile]

ขอแก้ไขครับไม่ใช่แค่ตัวเดียวครับ แต่แทบทุกตัวเลย มันตอดใบไม้ กับ แท่งดูดน้ำของกรองแขวนอะครับ
แต่คราบตะไค้ที่ติดกระจกไม่เห็นตอดแฮะ  [on_008]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/06/14, [15:48:45] โดย dub6x »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์