Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับถอดหลอด PL ของโคมไฟ Boyuแล้วใส่ไปใหม่ไฟมันไม่ติดครับ  (อ่าน 999 ครั้ง)
dub6x ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 09/06/14, [19:10:32] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คืออยากเปลี่ยนหลอดไฟ PL ของโคมไฟ Boyu 90H ยาว 36 นิ้ว
ปกติหลอดมันก็ติดทั้ง 2 หลอดแหละครับ แต่อยากเปลี่ยนหลอด ก็เลยถอดหลอดเก่าออกมาดูขั้วมันเพื่อจะเอาไปให้ร้านดู
แต่พอใส่กลับเข้าไปใหม่เปิดมาดันไม่ติดครับ

อาการคือ ตัวบาลหลาดมันไม่กระพริบครับหลอดที่เคยถอดออกอะครับ

ตอนนี้เลยไม่กล้าทำอะไรต่อแล้วครับ ใส่หลอดกลับเข้าไปใหม่ก็เหมือนมันจะไม่แน่นอะครับ แต่ใส่ถูกแล้วนะครับ

ใครรู้วิธีแก้ปัญหามั้งไหมครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์