Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีอัพโหลดรูปลง Webboard ด้วย iOS by Photobucket (iPad , iPhone and Android)  (อ่าน 4581 ครั้ง)
Ancient ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 26/03/14, [22:36:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ก่อนอื่นหากยังไม่ได้สมัครสมาชิคให้ไปสมัครสมาชิคที่นี่ก่อนเลยครับ www.photobucket.com

ตัว App ไปโหลดได้ที่นี่นะครับ กดที่ Icon ได้เลย (ผมยังไม่ได้ลองของ Android นะครับ)

ขั้นตอนแรกให้ไปโหลด App ตามลิงค์ด้านบนครับ

Login ด้วย User ที่ได้สมัครไว้ตอนแรกครับ

อัพโหลดภาพโดยกดปุ่ม "ลูกศรชี้ขึ้นครับ" หลังจากนั้นให้กด Photo Library

เลือกรูปใน Album ที่ต้องการ

แตะรูปที่ต้องการอัพโหลด รอจนอัพโหลดสำเร็จ

กดที่ My Album แล้วแตะที่รูปที่ต้องการจะเอาไปแปะใน Webboard

กดปุ่มรูป "โซ่" ครับ แล้วสามารถแตะในช่อง "IMG Code" ได้เลยครับ Link จะถูก Copy ลง Clipboard อัตโนมัติ เอาไปโพสในเว็บบอร์ดได้เลยครับ

ขอให้สนุกกับการโพสรูปนะครับ [on_026]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/05/14, [23:16:58] โดย Ancient »
Dagon ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/09/14, [19:39:16] »

ขอโทษคับคือผมทำตามขั้นตอนเสร็จแล้วกดรูปโซ่แล้วแล้วเรากลับมาหน้ากะทู้แล้วไปเอารูปตรงไหนอะคับ รบกวนหน่อยคับคือผมผึ่งเริ่มเล่นอะคับ
Ancient ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 01/10/14, [11:31:15] »

Copy แปะลงในช่องข้อความได้เลยครับ รูปมันจะขึ้นเองครับ

ขอโทษคับคือผมทำตามขั้นตอนเสร็จแล้วกดรูปโซ่แล้วแล้วเรากลับมาหน้ากะทู้แล้วไปเอารูปตรงไหนอะคับ รบกวนหน่อยคับคือผมผึ่งเริ่มเล่นอะคับ
Dream7644 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/06/16, [10:54:23] »

Test

ขออนุญาติทดสอบการวางรูปนะครับ (มือใหม่ครับ)
kiti1966 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 28/09/16, [20:20:17] »

Testนะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์