Aqua.c1ub.net
*
  Mon 03/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีความรู้เรื่องพันธุ์สัประรดสีบ้างคับ  (อ่าน 898 ครั้ง)
ⓦⓔⓔⓩⓔⓡ ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 24/03/14, [12:03:02] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีซื้อมาปลูกนานแล้วเป็นหน่อน่าจะเกือบ3ปีพอดีจำพันธุ์มันไม่ได้คับ รู้แต่ว่าซื้อมาหลายอย่างแต่ตายไปเยอะช่วงไม่มีคนดูแล

ท่านใดพอทราบชนิดรบกวนหน่อยนะคับ  asspain พอดีวไม่มีคนดูแลเลยว่าจะขายแต่ไม่รู้ชนิดและราคาเลยไม่รู้จะขายไง mad1  ท่านใดพอทราบขอบคุณล่วงหน้าคับ [สุดติ่งกระดิ่งแมว]
bunchai ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/03/14, [14:46:29] »

"พี่ป้อง" เลยครับ

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?action=profile;u=10637
Rut(Iris) ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 25/03/14, [11:57:29] »

เท่าที่ทราบนะครับสับปะรดสีพวกนี้น่าจะเป็นพวกสกุลNeoregeliaมีลักษณะใบกลมแข็งตรงกลางสามารถกักเก็บน้ำได้ตรงใจกลางของต้นในธรรมชาติมักอาศัยอยู่บนต้นไม้ใหญ่ในป่าฝนชอบแดดรำไรมีราคาตั้งแต่200บาทขึ้นไปส่วนตัวแล้วเคยศึกษามาเล็กน้อยเพราะตั้งใจจะจัดตู้ครึ่งบกครึ่งน้ำเลี้ยงปูน้ำตกแต่ก็ยังไม่ได้จัดเลยครับเลยไม่รู้ราคาเป็นชนิด
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์