Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้ทีครับมันคืออะไรครับ  (อ่าน 587 ครั้ง)
dub6x ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 05/03/14, [17:13:13] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือมือใหม่พึ่งเลี้ยงปลาครับ เลี้ยงมาได้ประมาณ 1 เดือนแล้ว
พอดีวันก่อนน้องให้ขอนไม้มา 1 ขอน+มีต้นไม้พันมาด้วย ผมก็เอาไปใส่ ได้ประมาณ 3 วันน้ำเหลืองหน่อยๆ อันนี้ไม่อะไร
แต่มาสังเกตดู ในตู้มันมีอะไรขาวๆเล้กๆเป็นก้อนๆ เหมือนจะเป็นก่อนที่จะเอาขอนไม้มาใส่แล้วละครับแต่ผมนึกว่าคราบน้ำเลยไม่ได้สนใจ พอวันนี้เอามือเช็ดๆดูอ้าวมันอยู่ด้านในตู้นี่หว่า เกาะอยู่เต็มเลยละครับ ผมเอามือถูๆดูมันลื่นๆอะครับ หรือว่ามันเป็นเมือกปลาเหรอครับ  ตอนนี้ขึ้นมาเต็มตู้เลยครับ คืออยากถามผู้รู้ว่าผมควรทำยังไงดีครับ
ต้องล้างตู้ใหม่เลยไหมครับ หรือว่าต้องทำยังไงบ้างครับ

Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 05/03/14, [17:21:42] »

ไข่หอยครับ
dub6x ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 05/03/14, [17:47:55] »

โอ.... ไข่หอย  cryingrun

ผมคงต้องล้างตู้แล้วซินะครับเนี้ยแบบว่าเกาะเต็มตู้ไปหมดเลย  suicide
พึ่งจะพักน้ำใส่กะละมั้งไว้เมื่อวานเย็น กะว่าจะเปลี่ยนน้ำวันอาทิตย์ แบบนี้คงต้องล้างทั้งตู้ซะแล้วแฮะ [สุดติ่งกระดิ่งแมว]

ยังไงก็ขอบคุณมากๆเลยครับ ตอนแรกก็คิดว่ามันจะเป็นพวก พยาธิ ซะอีก  [โน่ววววว]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/03/14, [17:52:35] โดย dub6x »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์