Aqua.c1ub.net
*
  Mon 03/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเหมือนผมมั๊ย  (อ่าน 1139 ครั้ง)
แก้ว เสรีชน ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 02/03/14, [22:25:33] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ต่างฝ่ายจับปืนเข้าหากันแล้ว
ตั้งแถวคงหมายเข่นฆ่า
ลืมสิ้นเคยร่วมเผ่าพันธุ์กันมา
อนิจจาเราตั้งท่าจะฆ่ากัน
เพราะเพียงความคิดแตกต่าง
เส้นทางเราต่างความฝัน
เป็นมึงเป็นกูวันนี้ไม่เหมือนกัน
ถ้ามีมันไม่มีกูรู้กันไป
ช้างสารสองตัวประจัญหน้า
ก็รู้ว่าสุดทางร่วมสร้างฝัน
กึกก้องกู่ร้องล่องโรมรัน
เหลืออยู่นั้นเพียงหญ้าแพรกที่แหลกลาญ
เธอกับฉันเพียงหญ้าแพรกที่แหลกลาญ
Rut(Iris) ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/03/14, [01:21:29] »

ส่วนตัวไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใดเพราะผมเชื่อว่าคนเราเลือกที่จะเชื่อในการกระทำต่างๆได้ซึ่งนั่นไม่ได้หมายถึงหรือไม่ได้แปลว่าผมเป็นฝ่ายนั้นตามความคิดของผมไม่เห็นด้วยกับการกระทำที่ใช้ความรุนแรงซึ่งส่งผลร้ายแก่ผู้อื่นและยังคงเชื่อในกระบวนการยุติธรรมของประเทศไทยว่าจะนำผู้กระทำผิดมาลงโทษอย่างสมควรเพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างในการต่อต้านหรือกำจัดผู้เห็นต่างโดยใช้ความรุนแรงครับซึ่งส่วนใหญ่ไม่ได้ให้ผลลัพธ์ที่ดีสักเท่าไหร่ในที่นี้หมายถึงการเสียเลือดเนื้อจึงเห็นว่าควรใช้สันติวิธีมากกว่าครับ(การกระทำซึ่งไม่เป็นการใช้ความรุนแรงในเชิงกายภาพ)สุดท้ายผมก็ยังเชื่อเสมอว่าคนไทยมีจิตสำนึกที่ดีถึงวิธีการจะต่างกันแต่เจตนารมณ์เราเหมือนกันซักวันย่อมเข้าใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/03/14, [01:23:10] โดย Rut(Iris) »
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/03/14, [01:23:32] »

ส่วนตัวไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใดเพราะผมเชื่อว่าคนเราเลือกที่จะเชื่อในการกระทำต่างๆได้ซึ่งนั่นไม่ได้หมายถึงหรือไม่ได้แปลว่าผมเป็นฝ่ายนั้นตามความคิดของผมไม่เห็นด้วยกับการกระทำที่ใช้ความรุนแรงซึ่งส่งผลร้ายแก่ผู้อื่นและยังคงเชื่อในกระบวนการยุติธรรมของประเทศไทยว่าจะนำผู้กระทำผิดมาลงโทษอย่างสมควรเพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างในการต่อต้านโดยใช้ความรุนแรงครับซึ่งส่วนใหญ่ไม่ได้ให้ผลลัพธ์ที่ดีสักเท่าไหร่ในที่นี้หมายถึงการเสียเลือดเนื้อจึงเห็นว่าควรใช้สันติวิธีมากกว่าครับ(การกระทำซึ่งไม่เป็นการใช้ความรุนแรงในเชิงกายภาพ)สุดท้ายผมก็ยังเชื่อเสมอว่าคนไทยมีจิตสำนึกที่ดีถึงวิธีการจะต่างกันแต่เจตนารมณ์เราเหมือนกันซักวันย่อมเข้าใจ

ปุ่ม space เสียแล้ว แนะนำให้ซื้อคีย์บอร์ดใหม่

เดี๋ยวเวลาเล่นเกมส์แล้วจะกระโดดยิงไม่ได้
Rut(Iris) ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/03/14, [09:05:05] »

ปุ่ม space เสียแล้ว แนะนำให้ซื้อคีย์บอร์ดใหม่

เดี๋ยวเวลาเล่นเกมส์แล้วจะกระโดดยิงไม่ได้
ผมใช้ipadพิมพ์น่ะครับพี่ emb01
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 09/03/14, [09:17:36] »

มองโลกในภาพของความเป็นจริงไม่ต้องเอาใจที่อิงฝ่ายใดมาคิด ...... มันเป็นเรื่องของคนไม่กี่คน.....  [on_018]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์