Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4 5 6 ... 8   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: GLASS POT คุณภาพ ส่งออก  (อ่าน 55887 ครั้ง)
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #90 เมื่อ: 28/02/14, [14:08:17] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

บางทีผมก็ไม่เข้าใจนะ เป็นผมโดนเตือนก็ต้องรีบปรับปรุงแล้ว แต่ทำไมพี่เค้าไม่คิดที่จะปรับปรุงเลย ทั้งๆที่มีเรื่องพิพามกับคนในเวปเยอะมาก

ทำผิดไม่ยอมรับผิดนี่เกินไปนะผมว่า

พจนานุกรมราชบัณฑิตยสถาน 2542 คำว่าพิพาท สะกดแบบนี้
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #91 เมื่อ: 28/02/14, [14:26:07] »

ผมมีเรื่องเล่าสู่กันฟังครับ สมัยยังเป็นเซลขายเครื่องปักลูกค้าแอบปัก"อดิดาส"เป็นเสื้อยืดนะครับแล้วโดนจับลิขิสิทธิ์เฉพาะค่าปรับที่เค้าต้องการคือ สามแสนบาท แต่ไม่จบครับโดนท้องที่อีก โดนกรมทรัพย์สินอีก คนละแสนสองแสน อันี้เรื่องจริงที่ลูกค้าผมโดนมาครับ ปักกันแทบตายกว่าจะได้ค่าปักสามบาท

แล้วถ้าเจ้าของ gUSH เอาเรื่องหลักฐานพร้อมผมว่าจุกครับ  n032 อย่าคิดว่าเค้าอยู่ต่างประเทศทำอะไรไม่ได้ถ้าเค้ามีจดหมายแต่งตั้งตัวแทนในไทยมานี่จบครับ

Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #92 เมื่อ: 28/02/14, [14:37:00] »

ผมมีเรื่องเล่าสู่กันฟังครับ สมัยยังเป็นเซลขายเครื่องปักลูกค้าแอบปัก"อดิดาส"เป็นเสื้อยืดนะครับแล้วโดนจับลิขิสิทธิ์เฉพาะค่าปรับที่เค้าต้องการคือ สามแสนบาท แต่ไม่จบครับโดนท้องที่อีก โดนกรมทรัพย์สินอีก คนละแสนสองแสน อันี้เรื่องจริงที่ลูกค้าผมโดนมาครับ ปักกันแทบตายกว่าจะได้ค่าปักสามบาท

แล้วถ้าเจ้าของ gUSH เอาเรื่องหลักฐานพร้อมผมว่าจุกครับ  n032 อย่าคิดว่าเค้าอยู่ต่างประเทศทำอะไรไม่ได้ถ้าเค้ามีจดหมายแต่งตั้งตัวแทนในไทยมานี่จบครับ

มีนานี้มาไทยพี่ ผมต้องพาเดินสวนด้วย
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #93 เมื่อ: 28/02/14, [14:46:53] »

น่าเศร้าที่ 1 คนไทยเล่นกันอง
น่าเศร้าที่ 2 คนกันเองเล่นกันเอง
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #94 เมื่อ: 28/02/14, [15:13:08] »

น่าเศร้าที่ 2 คนกันเองเล่นกันเอง

แย่เนาะพี่ เฮ้อ

พจนานุกรมราชบัณฑิตยสถาน 2542 คำว่าพิพาท สะกดแบบนี้

อะ ขอโทษทีครับ ผมพิมผิด แก้เรียบร้อยแล้วครับ [on_024]
bobo ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #95 เมื่อ: 28/02/14, [16:55:43] »

เรื่องผลประโยชน์กับศักดิ์ศรีมันไม่มีเพื่อนพ้อง พี่น้อง พ่อแม่ หรอกครับ ฆ่ากันตายมาแล้วเยอะแยะ
 [กระซิกๆ]
Nu~na ออฟไลน์
« ตอบ #96 เมื่อ: 28/02/14, [18:48:21] »

ก็ยังจะ....  [yuno]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/02/14, [21:51:30] โดย Nu~na »
« ตอบ #97 เมื่อ: 28/02/14, [18:51:02] »

[sweetjesus]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/02/14, [21:51:42] โดย Nu~na »
ken:ken ออฟไลน์
« ตอบ #98 เมื่อ: 28/02/14, [20:39:56] »

ทำถูกต้องแล้วคับ
หละอ่อนดอย ออฟไลน์
« ตอบ #99 เมื่อ: 28/02/14, [20:48:14] »

เข้าใจในความหวังดีนะคนับNu~naแต่นี้มันเป็นกระทู้เรื่องนอกเว็บกรุณาอย่านำข้อมูลเหล่านี้เข้ามาเกี่ยวข้องนะครับไม่ดีไม่อาว
« ตอบ #100 เมื่อ: 28/02/14, [21:02:54] »

[sweetjesus]

เห็นแล้วครับอันนี้ แต่ปล่อยไปเถอะเพราะถือว่าอยู่นอกเหนือจากที่นี่ ไม่เกี่ยวกัน

จะหลอกอะไรใครก็เรื่องของเค้า
myboyvz ออฟไลน์
« ตอบ #101 เมื่อ: 28/02/14, [21:26:12] »

ไม่อยากจะเหลา  เดี๊ยวแหลม   ้hahaha

อ้าวกูไม่เกี่ยวนี่หว่า
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #102 เมื่อ: 28/02/14, [22:00:04] »

ก็ยังไม่หยุดอีกนะ
« ตอบ #103 เมื่อ: 28/02/14, [22:08:20] »

ลบออกไปแล้วค่ะ

แค่คิดว่าเรื่องที่เกิดปัญหาหรือเป็นประเด็นอะไรขึ้นมาแบบนี้แล้ว คนปกติทั่วไปก็คงพยายามหลีกเลี่ยงไป

เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาแบบเดิมๆซ้ำขึ้นมาอีก จะไม่ขยี้ บี้ เสียดสี แดกดัน ฯลฯ ให้เป็นประเด็นร้อนๆขึ้นมาอีก

ไม่ว่าจะผิดหรือถูกก็ตาม แต่เท่าที่เจอกับตัว หรือคนสนิทเล่าให้ฟัง หรือเห็นในกระทู้

มันเกินขึ้นมากมายหลายครั้งเหลือเกิน บางทีใช่ใช่ผิดไม่ใช่ถูกตรงๆ เป็นเรื่องของควรๆไม่ควรมากกว่า

สำหรับตัวเอง โยนทิ้งไปแล้ว รกสมอง หนักหัว กับความคิดที่เอาแต่ได้ของคนแบบนี้

ปล.เป็นความเห็นส่วนตัว อาจจะไม่ถูกใจใครบางคนในนี้บ้าง ขออภัยด้วยค่ะ
« ตอบ #104 เมื่อ: 01/03/14, [00:15:00] »

ลบออกไปแล้วค่ะ

แค่คิดว่าเรื่องที่เกิดปัญหาหรือเป็นประเด็นอะไรขึ้นมาแบบนี้แล้ว คนปกติทั่วไปก็คงพยายามหลีกเลี่ยงไป

เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาแบบเดิมๆซ้ำขึ้นมาอีก จะไม่ขยี้ บี้ เสียดสี แดกดัน ฯลฯ ให้เป็นประเด็นร้อนๆขึ้นมาอีก

ไม่ว่าจะผิดหรือถูกก็ตาม แต่เท่าที่เจอกับตัว หรือคนสนิทเล่าให้ฟัง หรือเห็นในกระทู้

มันเกินขึ้นมากมายหลายครั้งเหลือเกิน บางทีใช่ใช่ผิดไม่ใช่ถูกตรงๆ เป็นเรื่องของควรๆไม่ควรมากกว่า

สำหรับตัวเอง โยนทิ้งไปแล้ว รกสมอง หนักหัว กับความคิดที่เอาแต่ได้ของคนแบบนี้

ปล.เป็นความเห็นส่วนตัว อาจจะไม่ถูกใจใครบางคนในนี้บ้าง ขออภัยด้วยค่ะ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ เพราะว่ามันเกิดขึ้นหลายครั้งเกินไปนี่แหละ

ปล่อยไว้ก็จะเที่ยวมีปัญหากับคนอื่นไปทั่ว จึงจำต้องให้ออกจากบ้านหลังนี้ไป
~!!!GoR@!!!~ ออฟไลน์
« ตอบ #105 เมื่อ: 01/03/14, [04:40:20] »

สันดานคน ไม่จำกัดอายุครับ

ดั่งลายเซ็นต์

ขอโทษนะครับอาจแรง ถ้าแอดมินเห็นว่าไม่เหมาะสม กรุณา อย่าลบ555
« ตอบ #106 เมื่อ: 01/03/14, [04:50:11] »

สันดานคน ไม่จำกัดอายุครับ

ดั่งลายเซ็นต์

ขอโทษนะครับอาจแรง ถ้าแอดมินเห็นว่าไม่เหมาะสม กรุณา อย่าลบ555

ถ้าจำไม่ผิดเคสของเอ็งนี่ไรว้า นึกก่อน

ประมาณว่ามีมาบอกว่าเอ็งปีนเกลียวผู้ใหญ่ที่ใหนอะไรยังไงนี่แหละ ตอนนั้นก็ไม่ได้เชื่อนะ เพราะรู้ๆกันอยู่

มีคนที่เจอเคสแบบนี้อีกคนในกลุ่มหมอแคระด้วย

แล้วมีไรอีก ? ใหนลองแถลงไข
Kasama ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #107 เมื่อ: 01/03/14, [11:15:47] »

มีอีก เยว๊อะ [on_007]
BoYCoTT ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #108 เมื่อ: 01/03/14, [11:37:55] »

มีอีก เยว๊อะ [on_007]
ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
เคสผมล่ะ อยากรู้ความจริง....ขอรายละเอียดหน่อย ทุกวันนี้ยังมึนงง ว่าไปทำไรให้
« ตอบ #109 เมื่อ: 01/03/14, [11:39:06] »

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ เพราะว่ามันเกิดขึ้นหลายครั้งเกินไปนี่แหละ

ปล่อยไว้ก็จะเที่ยวมีปัญหากับคนอื่นไปทั่ว จึงจำต้องให้ออกจากบ้านหลังนี้ไป

ค่ะเข้าใจค่ะ  จะตัดสินอะไรมันก็มีหลายปัจจัยเข้ามา เหตุผล ความถูกต้อง ความเกรงใจ ความเคารพ ฯลฯ

แต่บางทีแผลเล็กๆไม่นานวันมันก็หาย แต่ก็ยังทิ้งเป็นรอยแผลไว้เตือนใจเสมอ

แต่บางแผลที่ทั้งหาหมอ ใส่ยา กินยา มันกลับไม่ดีขึ้น แถมแผลยังเน่าเฟ๊ะ เหวอะหว่ะ ลุกลามไปเรื่อยๆ

ไม่รู้ว่าจะหยุดจะสิ้นสุดและจบลงตรงไหน  หมดทางเยียวยา หมดทางรักษา

สุดท้ายทางออกที่ดีที่สุดคือการตัดมันทิ้งไป ถึงจะเป็นอวัยวะที่สำคัญ แต่ก็ต้องรักษาส่วนใหญ่เอาไว้

ยากที่จะตัดสินใจ แต่เชื่อว่าคนหลายๆคนในที่นี้เข้าใจและเห็นด้วย เพราะเค้ารู้เช่นเห็นชาติหมดแล้ว

และอีกหลายๆคนที่ไม่เข้าใจ และไม่เห็นด้วย เพราะมันยังไม่เกิดขึ้นกับตัวเอง เท่านั้นเอง

ปล.อะไรที่แรงไป - ไม่ถูกใจใครขออภัยด้วย ความรู้สึกในใจล้วนๆ
Kasama ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #110 เมื่อ: 01/03/14, [11:52:48] »

เคสผมล่ะ อยากรู้ความจริง....ขอรายละเอียดหน่อย ทุกวันนี้ยังมึนงง ว่าไปทำไรให้
อะไรที่มันจบแล้วก็ให้มันจบไปครับ เก็บเอามาคิดให้เยี่ยวเหนียวเปล่าๆ heaven
BoYCoTT ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #111 เมื่อ: 01/03/14, [11:53:57] »

อะไรที่มันจบแล้วก็ให้มันจบไปครับ เก็บเอามาคิดให้เยี่ยวเหนียวเปล่าๆ heaven

เค ตามนั้น
Third 25. ออฟไลน์
เกรียน Inw
« ตอบ #112 เมื่อ: 01/03/14, [12:00:46] »

เค ตามนั้น
เจ้าคิดเจ้าแค้นนะเราอะ เค้าไปดีแล้ว อาเมนนน ...
« ตอบ #113 เมื่อ: 01/03/14, [16:24:58] »

***บัญญัติ10ประการ***

1. ใช้สินค้าของร้านอื่น ที่เค้าไม่มีขาย เค้าไม่ชอบ

2. สินค้าที่ร้านเค้าก็มี ทำไมไปซื้อมาจากร้านอื่น เค้าไม่ชอบ

3. เคยใช้ของเค้าแล้วแต่หันไปใช้ยี่ห้ออื่นแทน เค้าไม่ชอบ

4. เปิดร้านเหรอ แล้วทำไมไม่นำสินค้าของพี่เค้าไปลงที่ร้าน เค้าไม่ชอบ

5. เปิดร้านแล้วขายดีเกินหน้าเกินตา เค้าไม่ชอบ

6. เปิดร้านในสวน ทำไมไม่ไปเปิดที่อื่นข้างนอก เค้าไม่ชอบ

7. นำเข้าสินค้าเอง เอาของที่เค้าไม่มีมาขาย เค้าไม่ชอบ

8. เป็นเพื่อนกับคนที่เค้าไม่ชอบ เค้าก็จะไม่ชอบ

9. ไม่เห็นด้วยกับความคิดคุณพี่เค้า เค้าไม่ชอบ

10. เดี๋ยวพอเค้าอยากจะขายอะไรที่เหมือนกับที่มีคนทำอยู่ก่อนแล้ว เค้าก็จะหาเรื่องไม่ชอบ เพื่อจะได้เป็นสิทธิ์ในการขายอย่างชอบธรรมของเค้าเอง ...แต่อันนี้ กูอะไม่ชอบ

................................................

ใครตรงอันใหนมั่ง เลือกเอาตามชอบนะฮะ

« ตอบ #114 เมื่อ: 01/03/14, [16:35:05] »

เดี๊ยวสมาคม redbee กับหมอแคระคงจะมา   lau02
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #115 เมื่อ: 01/03/14, [17:14:16] »

เดี๊ยวสมาคม redbee กับหมอแคระคงจะมา   lau02

หมอแคระมานานแล้วจ้า
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #116 เมื่อ: 01/03/14, [18:35:03] »

ผมจำได้ครับเพราะคุณนำเข้าสายซิโคนจากเมืองนอกมาขายแล้วเค้ามีนักวิชาการช่วยหาสายซิลิโคนแถวพระประแดงได้ของคุณเลยไม่ดีและแพงครับ  ้hahaha ส่วนผมนี้ power house แม่งผลิต power home ด้วย เค้าบอกเหมือนกันแป๊ะเลยไปซื้อทำไมของแพง จริงๆผมอยู่เว็บนี้น้องจะรู้ว่าผมกวนตีนแต่ก็แค่คุยกันในหมู่คณะ ผมไม่เคยมีนิสัยอยากได้จนสินคิดครับ  [on_053]
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #117 เมื่อ: 01/03/14, [18:48:18] »

ผมจำได้ครับเพราะคุณนำเข้าสายซิโคนจากเมืองนอกมาขายแล้วเค้ามีนักวิชาการช่วยหาสายซิลิโคนแถวพระประแดงได้ของคุณเลยไม่ดีและแพงครับ  ้hahaha ส่วนผมนี้ power house แม่งผลิต power home ด้วย เค้าบอกเหมือนกันแป๊ะเลยไปซื้อทำไมของแพง จริงๆผมอยู่เว็บนี้น้องจะรู้ว่าผมกวนตีนแต่ก็แค่คุยกันในหมู่คณะ ผมไม่เคยมีนิสัยอยากได้จนสินคิดครับ  [on_053]
้hahaha เอา ไปเทียบมั๊ยพี่ power home ผมมีหลายลิตรนะ เอาไปใช้ทั่วไปก็โอเค แต่ถ้าลดph นี่ไม่ใช่แล้วละ  แต่ในหลายๆเคสนี่คุ้นตาคุ้นหูจัง
« ตอบ #118 เมื่อ: 01/03/14, [18:52:19] »

สายซิลโคนใช้กับคาร์บอน หาซื้อได้จากไหนมั่งอะ  ขอแบบสีใส ไม่เอาสีเท่าของ ADA ไม่งาม  [on_065]
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #119 เมื่อ: 01/03/14, [18:58:49] »

โดนกันถ้วนหน้า ขนาดมีนักวิชาการให้คำปรึกษาเยอะนะเนี่ย ถ้าไม่มีจะขนาดไหน
หน้า: 1 2 3 4 5 6 ... 8   ขึ้นบน
พิมพ์