Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ID : domin0 มาชี้แจงด้วยครับ  (อ่าน 2967 ครั้ง)
subdominant ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 04/01/14, [12:48:05] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เรื่องคือผมเคยซื้อถังคาร์บอนยี่ห้อUP's 1L จากคุณdominOมาก่อนหน้านี้แล้วยังหาหัวเรคใส่ไม่ได้ เพราะอยากได้เป็นอินเทนส์รุ่นที่มีโซลินอยด์ แต่เงินไม่ถึงก็เลยตั้งรับไว้ในห้องรับซื้อ หลังจากนั้นไม่นานคุณdominO ก็PMมาหาโดยบอกว่ามีให้ผมติดต่อไป ผมก็จำได้ว่าเคยซื้อถังมาจากเค้า ก็ยังสอบถามอยู่ว่าหัวนี้มันใส่กับถังที่ผมซื้อมารึปล่าว เค้าก็บอกว่าได้ ผมเลยนัดรับของที่เดอะมอลล์งามวงษ์วานเมื่อวันที่27ธันวาคม2556 โดยซื้อมาในราคา3000บาทถ้วน แต่พอกลับมาถึงผมเอามาลองใส่กับถังปรากฏว่าใส่ไม่ได้ ผมก็โทรกลับไปหาเค้าว่าทำไมใส่ไม่ได้ เค้าก็ไม่ได้อธิบายอะไร วันรุ่งขึ้นผมก็ยกถังไปถามพี่ๆที่สวน ได้ความว่าถังมันเกลียวจีน แต่หัวเกลียวไทย ผมจึงโทรกลับไปหาคุณdominOเพื่อจะขอคืนของหรือแก้ปัญหาด้วยวิธีอื่นปรากฏว่าไม่รับสาย ผมก็คิดไว้ว่าสงสัยจะติดช่วงปีใหม่ อาจจะเดินทางหรือฉลองกันอยู่เลยไม่รับสาย แต่ผมลองโทรไปทุกวันก็ไม่ยอมรับสาย ติดต่อไม่ได้ จนถึงวันนี้ 4มกราคม2557 ก็ยังไม่รับสาย ไม่คิดเลยว่าจะเจอแบบนี้ ทั้งๆที่ถามไปแล้วว่าจะเอามาใส่กับถังที่ซื้อมาจากคุณ เพราะผมไม่มีความรู้เรื่องถังคาร์บอนว่ามันมีเกลียวจีนเกลียวไทย
ยังไงก็ขอให้มาชี้แจงครับ เงิน3000สำหรับผมมันก็ไม่น้อย ไม่ใช่เศษเงินครับ ซื้อของไปก็อยากได้มาใช้ให้คุ้มค่า ของเอามาใช้ไม่ได้ก็ยังไม่บุบสลายอะไรนะครับ
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/01/14, [22:13:31] »

น้องที่ไปงานมีตติ้งใช่ป่ะ
มาเป็นกำลังใจให้ละกัน [on_066]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/01/14, [22:25:14] »

มีหัวเกลียวทองเหลืองไว้แปลงใส่ครับ ไม่รู้ใช้ได้รึป่าว ลองไปดูที่ร้าน the nature
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/01/14, [23:15:30] »

ขอบคุณครับพี่วงษ์ ผมเองครับที่ไม่กล้าลงฮาร์ดสเคปแล้วพี่ให้ไปเข้าทีมพี่นิกร  [on_066]

ผมไปดูมาแล้วครับพี่เอเค้าบอกว่ามีแต่แปลงถังไทยไปหัวจีน ยังไม่มีใครทำถังจีนมาหัวไทยครับ
ผมก็แค่อยากคุยกับเค้าดีๆ แต่โทรไปหลายๆช่วงเวลาก็ติดนะครับ แต่ไม่รับสายเลย  [on_024]
RK` ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 05/01/14, [17:36:29] »

เป็นกำลังใจให้ครับ ยังไงผู้ขายลองติดต่อกลับมาหน่อยก็ยังดีครับ
Undel2line™ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #5 เมื่อ: 05/01/14, [22:02:58] »

ลองๆโทรไปไหม่พี่ สู้ๆครับ
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 05/01/14, [22:53:22] »

สถานะล่าสุด 22.48น. คุณdominO มีสถานะออนไลน์นะครับ แต่ยังไม่ยอมรับสายผม
parun ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 06/01/14, [19:43:36] »

สู้ๆ ครับ
awin ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 07/01/14, [14:53:48] »

มีหัวแปลงครับ  ผมใช้อยู่ ลองถามหาตามร้านเติมก๊าซครับ
Bankcaramel ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #9 เมื่อ: 08/01/14, [09:23:55] »

ยุทธการ. ขายแล้วขายเลย.... asspain
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #10 เมื่อ: 08/01/14, [10:06:29] »

กรณีนี้น่าเห็นใจครับ ยังไงลองคุยกันดีๆ ตกลงกันดีๆก่อนนะครับ ผมว่าคืนregคืนเงิน ก็น่าจะจบเรื่องครับ ^^
ปล.Regulator intense ตัวที่มีโซลินอยด์ของใหม่ราคาสามพันกว่าๆเองครับ ถ้าเเบบไม่มีโซลินอยด์ที่เป็นปรับละเอียด SMC ตัวใหม่ ราคาสองพันนิดๆ ผมว่าถ้าได้เงินคืนเเล้วซื้อของใหม่ใช้เลยครับ จะได้ไม่วุ่นวาย ^^ & ปกติควรเอาถังไปเทสหัวเร็กด้วยครับ
เป็นการเช็คว่าหัวเร็กปกติหรือไม่ ไปในตัว เเละเรื่องเกลียวว่าเข้ากันได้หรือไม่ ด้วยครับ (สำหรับเรื่องเกลียว ลองถามพี่ตูนAqu@mindดูครับ เพราะผมซื้อintense+ถังอะลูร้านพี่เค้าครับ ...พี่เค้าเคยบอกเรื่องเกลียว เเต่ผมลืมเเล้ว5555)
เอาใจช่วยครับพี่  [เจ๋ง] 
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 08/01/14, [15:21:26] »

กรณีนี้น่าเห็นใจครับ ยังไงลองคุยกันดีๆ ตกลงกันดีๆก่อนนะครับ ผมว่าคืนregคืนเงิน ก็น่าจะจบเรื่องครับ ^^
ปล.Regulator intense ตัวที่มีโซลินอยด์ของใหม่ราคาสามพันกว่าๆเองครับ ถ้าเเบบไม่มีโซลินอยด์ที่เป็นปรับละเอียด SMC ตัวใหม่ ราคาสองพันนิดๆ ผมว่าถ้าได้เงินคืนเเล้วซื้อของใหม่ใช้เลยครับ จะได้ไม่วุ่นวาย ^^ & ปกติควรเอาถังไปเทสหัวเร็กด้วยครับ
เป็นการเช็คว่าหัวเร็กปกติหรือไม่ ไปในตัว เเละเรื่องเกลียวว่าเข้ากันได้หรือไม่ ด้วยครับ (สำหรับเรื่องเกลียว ลองถามพี่ตูนAqu@mindดูครับ เพราะผมซื้อintense+ถังอะลูร้านพี่เค้าครับ ...พี่เค้าเคยบอกเรื่องเกลียว เเต่ผมลืมเเล้ว5555)
เอาใจช่วยครับพี่  [เจ๋ง] 
ขอบคุณน้องรอมมี่ด้วยครับ อยากใช้คาร์บอนถังเพราะจะได้สะดวกในการเลี้ยง เผื่อปีหน้าจะไปแย่งรางวัลมาได้บ้าง 5555+
ดวกน้อย ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #12 เมื่อ: 18/02/14, [23:13:29] »

ซื้อกรองต่อจากท่านนี้เหมือนกัน โพสว่า อุปกรณ์ครบแต่พอ
พัสดุส่งมา ดันไม่ครบ2 อย่าง โทรไปบอกมันก็แค่ใยแก้วบางๆทิ้งไปแล้ว
ส่วนฟองน้ำกันลูกกุ้งเงียบ ไม่ยอมพูดว่าของขาด เซ็ง
sakurathai ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #13 เมื่อ: 31/05/14, [17:15:05] »

[darkstare]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์