Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องทุกข์ : ID NumzaNarak โอนเงินแล้ว แต่ไม่ส่งกุ้ง มาชี้แจงด่วน!!  (อ่าน 5647 ครั้ง)
W4nt Crayfish ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 25/12/13, [19:38:40] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปัญหาเกิดที่กระทู้ซื้อขายในห้องเครฟิชกระทู้นี้ครับ

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=241293.0

*ทางผมได้สนใจ BOT ขนาด 3.5 นิ้ว และได้ทำการ PM ไปดังภาพ

*หลังจากเขาแจ้งมีคนจอง ผ่านไป3วัน เขาได้แจ้งทาง Pm แต่ผมไม่ได้อ่าน และโทรมาหาผมวันที่ 21/12/56 และบอกว่าคนจองไม่โอนเงิน ติดต่อไม่ได้ ยังสนใจไหม ผมก็สนใจตามที่ได้แจ้งไว้ ก็ได้มีการ Pm รายละเอียดกุ้งสักพัก และผมก็ตกลงซื้อขายตามภาพต่อไป (ตะหงิดๆแปลกๆ เลยถามเยอะเปนพิเศษ)

*จากนั้นผมก็แจ้งว่าจะโอนในวันพรุ่งนี้ ผมก็ได้โอนเงินดังหลักฐานด้านล่างครับ

*จากนั้นได้ทำการ PM ที่อยู่ไปให้กับทางคุณ NumzaNarak หรือคุณ Woods_classic

*ผ่านไป 2 วัน ไม่มีการแจ้งเลข EMS โทรไปไม่รับ ก็ตะหงิดๆละ แต่เฉยๆ ไม่คิดอะไร จากนั้นเริ่มเหนคนเข้ามาโวยวายว่า ไม่ได้เลข EMS เลยทำการเชคไอดี พบภาพดังกล่าวข้างล่าง ออนไลน์ตอนตี3 แต่ไม่ตอบหน้าบอร์ด (วันที่ 24/12/56 เวลา 11:41 น.)

*ในวันเดียวกัน 24/12/56 ตอนเวลา 20:00 น.

*ก็คิดในใจ คงจะโดนละ เลยว่าง ๆ อยู่ที่ทำงาน เลยมาอ่าน บอร์ดร้องทุกข์เล่น เจอกับกระทู้ ดีๆ เข้าให้เกี่ยวกับคุณ Woods_Classic จากนั้นเหนเบอโทรสับ เลยเอ๊ะใจ และตรวจสอบ เบอร์เดียวกันเป๊ะเลย

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=216452.0

*จากนั้นวันนี้ 25/12/56 เวลาประมาณ 18:42 น. ได้กด User Woods_Classic ดู จึงเหนออนไลน์เมื่อวาน เวลาใกล้เคียงกับ User NumzaNarak ตามภาพด่านล่างเปรียบเทียบให้ดูครับ

*ดูจากสภาพแล้ว คงออกจาก User NumzaNarak แล้วย้ายมา Woods_Classic
ก็เลยชัดเลยว่าโดน จึงได้คุยกะผู้เสียหายท่านอื่น ๆ

จนบัดนี้ ไม่ได้เลข EMS และเสียเงินไปฟรี ๆ

เรื่องนี้ขอให้เป็นอุทาหรณ์กับเพื่อน ๆ ในบอร์ดนะครับ

หรือคุณ NumzaNarak ออกมาชี้แจ้งอะไรหน่อยกะดีครับ

มีอีกหลายท่านที่เป็นผู้เสียหายเช่นตัวกระผม

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/12/13, [20:27:36] โดย W4nt Crayfish »
ohriginalz ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/12/13, [20:38:44] »

ผมเป็น 1 ในผู้เสียหาย สั่งซื้อ BOT

โอนเงินไปให้มัน บอกจะส่งวันจันทร์ หายเข้ากลีบเมฆไปเลย

เงินอะไม่เสียดายเท่าไหร่ แต่เจ็บใจ ซื้อขายของมาในเวปนี้มาเยอะเพิ่งเจอครั้งแรก ไม่นึกเลยจริงๆ
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 25/12/13, [21:22:25] »

ผมเป็น 1 ในผู้เสียหาย สั่งซื้อ BOT

โอนเงินไปให้มัน บอกจะส่งวันจันทร์ หายเข้ากลีบเมฆไปเลย

เงินอะไม่เสียดายเท่าไหร่ แต่เจ็บใจ ซื้อขายของมาในเวปนี้มาเยอะเพิ่งเจอครั้งแรก ไม่นึกเลยจริงๆ
ผมก็ซื้อ BOT น่าจะตัวเดียวกันหละครับ

เจ็บจีดไอตรงนี้ละ ซื้อขายของในเวปนี้ อยู่บอร์ดนี้มาก็นาน

แต่มีหนทางอยู่ครับ  [on_066]
BPCrayfishChonburi ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/12/13, [21:31:44] »

ของผมน้องแอป ขอไห้ส่งวันจัน ผมโอนไป ตอนประมาน 11โมง ของวันจัน หายเงียบ
GM P.M.T ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 25/12/13, [21:38:40] »

แจ้งความ เล่นงานมัน หลักฐานการโอน หลักฐานการซื้อ-ขาย ผมว่าทุกคนมี อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล!!!!!
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 25/12/13, [21:46:05] »

รอ Admin มาชี้แจ้ง User ที่เค้าใช้ทั้งหมด

เพื่อน ๆ ท่านอื่น ได้ระวัง

อีก1บทเรียน หากเราเข้ามาอ่านในบอร์ดร้องทุกข์บ้าง ใช้ข้อมูลหรือบทเรียนท่านๆอื่นๆ

นำมาระวังตัว คงไม่เปนแบบนี้

[แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว] [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว] [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
design2u ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 26/12/13, [02:18:09] »

ผมว่าน่าจะรวบรวมชื่อจริง นามสกุลจริง เบอร์โทร ของบุคคลที่มีพฤติกรรมไม่ดีแบบนี้ไว้ที่เดียวก็ดีนะครับ รวมทั้งคนที่มีนิสัยโทรสั่งของหรือนัดเจอให้อีกฝ่ายไปรอเก้อเสียเวลา โทรไม่รับปิดเครื่องหนี ด้วยอย่างน้อยอาจช่วยได้บ้าง เผื่อเขาไปสมัครงานหรือเพื่อนใครๆก็ตามมาค้นหาจะได้รู้ว่าชื่อนี้ไม่น่าเชื่อถือ(เพราะที่เห็นพอเรื่องเริ่มเงียบก็มีการเปลี่ยน id ใหม่มาหลอกคนอื่นอีก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/12/13, [02:22:36] โดย design2u »
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 26/12/13, [07:36:22] »

ผมว่าน่าจะรวบรวมชื่อจริง นามสกุลจริง เบอร์โทร ของบุคคลที่มีพฤติกรรมไม่ดีแบบนี้ไว้ที่เดียวก็ดีนะครับ รวมทั้งคนที่มีนิสัยโทรสั่งของหรือนัดเจอให้อีกฝ่ายไปรอเก้อเสียเวลา โทรไม่รับปิดเครื่องหนี ด้วยอย่างน้อยอาจช่วยได้บ้าง เผื่อเขาไปสมัครงานหรือเพื่อนใครๆก็ตามมาค้นหาจะได้รู้ว่าชื่อนี้ไม่น่าเชื่อถือ(เพราะที่เห็นพอเรื่องเริ่มเงียบก็มีการเปลี่ยน id ใหม่มาหลอกคนอื่นอีก)
     นั้นก็ส่วนหนึ่ง แต่เป็นได้ยากนิด ถึงแม้จะรวมชื่อไว้ หากไม่มีการเผยแพร่ มันก็ไม่สามารถจะช่วยน้อง ๆ หรือมือใหม่ในเวป ให้รอดพ้นจากคนพวกนี้ได้

สำหรับผม ในบอร์ดกระทู้ซื้อขายผม ผมว่าจะแนบลิงค์กระทู้นี้เอาไว้ในบอร์ดซื้อขายกุ้งเครฟิชของผม เผื่อลูกค้าท่านใดเข้ามาดู เหนลิงค์ กดอ่านสักนิด ห้องร้องทุกข์คงจะช่วยให้คนพวกนี้ ทำความผิดได้ยากขึ้น และน้อง ๆ เพื่อน ๆ มือใหม่ ได้รุ้ทัน กลโกง และเบอโทร เลขบัญชี Facebook หรือ Id:Line ของบุคคลเหล่านี้ได้

***ปล : ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการเผยแพร่กลโกง โดยการนำลิงค์ของห้องร้องทุกข์ แปะไว้ในบอร์ดซื้อขายของท่าน อาจจะเป็นอีกหนึ่งทางที่จะเผยแพร่ บุคคลที่มีพฤติกรรมเข้าข่าย และทำให้สังคมบอร์ดเครฟิชน่าอยู่ และพัฒนาครับ

[เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
oneone ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #8 เมื่อ: 26/12/13, [08:20:16] »

ผมก็เกือบไปแล้ว ติดแต่ว่าเห็นน่าใหม่เลยไม่กล้าซื้อ  036
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 26/12/13, [11:08:48] »

ผมก็เกือบไปแล้ว ติดแต่ว่าเห็นน่าใหม่เลยไม่กล้าซื้อ  036
ดีครับ ที่สังหรณ์ใจ ตัวผมเองก็สังหรณ์ใจอยู่ ผมถามไปเยอะเลย ถามไปคิดไป มะรุ้อารมณ์ไหน ไม่เอ๊ะใจ

พลาดเลย    [on_026] [on_026]
design2u ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 26/12/13, [11:18:33] »

สังเกตุว่ามีแต่คนเดิมๆนะครับ พวกหลอกสั่งของแล้วหลอกให้ไปรอเก้อก็ไอ้คนเดิมๆทั้งนั้น หลอกโอนตังค์นี่ยิ่งคนเดิมยังๆช่วยๆกันครับเผื่อจะกำจัดคนพวกนี้ได้
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #11 เมื่อ: 26/12/13, [12:48:44] »

ID เก่าเคยให้ใบแดงไว้จนลืม ใบที่ให้ไว้ก็หายไปหลังจากเวลาผ่านไป1เดือน นี่ก็เลยเพิ่งกลับไปแบน ID เก่ามันซะ

ส่วนอันใหม่ให้ใบแดงค้างเอาไว้ก่อน

Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 26/12/13, [13:37:04] »

ID เก่าเคยให้ใบแดงไว้จนลืม ใบที่ให้ไว้ก็หายไปหลังจากเวลาผ่านไป1เดือน นี่ก็เลยเพิ่งกลับไปแบน ID เก่ามันซะ

ส่วนอันใหม่ให้ใบแดงค้างเอาไว้ก่อน

[เจ๋ง]
Vollapon.Pok ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 28/12/13, [03:29:01] »

ผมเกือบจะเอา BOT ตัวนั้นแล้วเหมือนกัน  [เอ๊ะ!!!]
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 28/12/13, [07:12:46] »

ผมเกือบจะเอา BOT ตัวนั้นแล้วเหมือนกัน  [เอ๊ะ!!!]
เจ็บจุงเบย
RapiizCrayFish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 29/12/13, [22:08:13] »

เปนกำลังใจให้ทุกท่านครับ คนอย่างนี้ต้องทำให้มันเป็นเยี่ยงอย่าง จะซื้อขายก็ระวังด้วยนะครับ เผื่อมันสมัครไอดีใหม่มาหลอกขายกันอีก สู้ๆ
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #16 เมื่อ: 29/12/13, [22:22:31] »

[on_047]
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 31/12/13, [09:47:36] »

เปนกำลังใจให้ทุกท่านครับ คนอย่างนี้ต้องทำให้มันเป็นเยี่ยงอย่าง จะซื้อขายก็ระวังด้วยนะครับ เผื่อมันสมัครไอดีใหม่มาหลอกขายกันอีก สู้ๆ
ตั้งห้องหาเงินเที่ยวปีใหม่

คงได้ไปเที่ยวเยอะเลย หลายเจ้า

[mo_001] [mo_001] [mo_001] [mo_001]
JO Destructor ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 12/01/14, [13:05:21] »

[mo_001]  ไอ้ระพี มันโกงอีกแล้วครับผม ดูจากกระทู้ผมได้ครับด้าน [on_007]
longduza ออฟไลน์
« ตอบ #19 เมื่อ: 12/01/14, [14:16:06] »

แจ้งความ เล่นงานมัน หลักฐานการโอน หลักฐานการซื้อ-ขาย ผมว่าทุกคนมี อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล!!!!!

ตามนี้เลยครับ ทราบชื่อบัญชีละเอียดแบบนี้ มีหลักฐานโอนเงินจัดเจน ดิ้นไม่หลุดครับ

ยกตัวอย่างเคสนี้ เครดิต.http://www.decha.com/main/showTopic.php?id=7207

โดนหลอกโอนเงินที่ประกาศขายของผ่านเน็ตแล้วไม่ส่งของมาให้
          เมื่อวันที่ 3/11/53 ดิฉันได้เข้าไปเจอโฆษณาขายสินค้าเป็นบัตรชม walking with dinosure the arena spectacular รอบวันเสาร์ 20/11/2010 รวมจำนวน 3 ใบ / ใบล่ะ 2000 บาท เป็นเงิน 6000 บาท จากนายเค ตามประกาศ ต่อมาวันที่ 4/11/53 นายเคได้โทรกลับมาและได้มีการตกลงซื้อ- ขายกันทางโทรศัพท์ โดยนายเคได้ตกลงไว้ว่าให้ดิฉันโอนเงินค่าสินค้าให้ก่อนครึ่งนึง  แล้วจะส่งบัตรมาให้ทางไปรษณีย์ ems ตอนประมาณ 12.00 น.วันเดียวกันนั้นนายเคได้โทรศัพท์มาสอบถามว่าโอนเงินให้รึยัง ตนกำลังจะออกมาส่งของแล้ว ดิฉันจึงโอนไปให้เวลา 12.18 น.แล้วโทรไปแจ้งนายเค นายเคบอกว่าแล้วจะส่ง sms เลขพัสดุไปให้ รอจนถึงวันนี้ก็ไม่มี โทรไปแล้วไม่รับสาย ดิฉันคิดว่าถูกหลอกแน่ๆ เลยค่ะ จึงไปแจ้งความไว้แล้ว เพื่อเป็นหลักฐาน และถ้าจะเอาเรื่องถึงที่สุดจะต้องทำอย่างไรบ้างคะ

คำแนะนำสำนักงานทนายความ ทนายคลายทุกข์
          พฤติกรรมของนายเค มีเจตนาทุจริต หลอกลวงผู้อื่นด้วยการแสดงข้อความอันเป็นเท็จ หรือปกปิดข้อความจริงซึ่งควรบอกให้แจ้งว่าจะส่งมอบของที่ขายให้แก่ท่านทางไปรษณีย์ EMS แต่แล้วก็ไม่มีการส่งมอบกันจริงตามคำกล่าวอ้าง และการหลอกลวงดังว่านั้น นายเคได้ไปซึ่งเงินจากท่านผู้ถูกหลอกลวงที่โอนเงินให้ไปโดยคาดหวังว่าจะได้ บัตรชมการแสดงอันเป็นทรัพย์สินที่ได้ตกลงซื้อขายกัน การกระทำของนายเคย่อมเข้าองค์ประกอบความผิดฐานฉ้อโกงตาม ป.อ. มาตรา 341 และยังถือว่าได้กระทำด้วยการแสดงข้อความอันเป็นเท็จต่อประชาชน อันเป็นความผิดฐานฉ้อโกงประชาชน ตามมาตรา 343 นอกจากนี้การกระทำของนายเค ยังเป็นความผิด ตาม พ.ร.บ.ว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ ท่านซึ่งเป็นผู้เสียหายย่อมมีสิทธิแจ้งความร้องทุกข์ต่อตำรวจเพื่อเอาผิดแก่นายเค รวมทั้งฟ้องนายเค เป็นคดีอาญาต่อศาลให้ลงโทษตามความผิดดังกล่าวได้

ยกตัวอย่างผมเอง
สมัยเล่นเกมส์ออนไลน์ ผมเคยโดนหลอกโอนเงินซื้อ item เทพๆ พอผมโอนแล้ว มันกลับไม่เดลให้ผม หนีหายเลย
ผมเลยโพสลงในบอร์ด พอมีคนยุให้แจ้งความเยอะๆ มันรีบเสนอตัวขอบัญชีโอนเงินคืนให้ผมอย่างใวเลย

ทำไมคนพวกนี้ถึงลอยนวล เพราะผู้เสียหายมักคิดว่า ช่างเถอะ ฟาดเคราะห์ หรือ ไม่อยากเสียเวลา
หากท่านเจ็บใจ ผมว่าเล่นมันเลยครับ พวกแกะดำ สนิมเว็บ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/01/14, [15:43:36] โดย longduza »
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #20 เมื่อ: 12/01/14, [14:38:16] »

นายเค อิอิ
« ตอบ #21 เมื่อ: 12/01/14, [22:06:17] »

รวมรูปนายแบบ
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 18/03/14, [11:52:16] »

เหนหน้าแล้วน่า....

แจ้งความกับทางตำรวจไปตั้งแต่เกิดเรื่อง แจ้งกับทางธนาคาร เชคบัญชี ปรากฏว่ามีเงินค้างในบัญชีอยู่ ไม่กี่บาท ถ่าจำไม่ผิด 30 กว่าๆ บาท

แล้วก็อย่างที่ควรจะเป็นครับ ชื่อไม่เด่น นามสกุลไม่ดัง เรื่องก็เงียบตามสเต็ปครับ

เนียละครับ!! มาตรฐานตำรวจไทย เพราะทำกันแบบนี้พวกแบบนี้ถึงได้ใจ

ไม่ได้เข้ามาอ่านนาน ขออภัย ด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านด้วยที่ช่วยติดตามเรื่อง
« ตอบ #23 เมื่อ: 18/03/14, [21:35:39] »

อยากให้เรื่องไว ต้องมีค่าน้ำร้อนน้ำชา
Guspoesidon ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #24 เมื่อ: 24/03/14, [13:28:12] »

ตำรวจนี่เเม้งเรียนมาเพื่อหาตังโดยเฉพาะเลยวะ โดนทุกวันเลย 400 ไม่ต้องทำงานเเล้วตูทำไปก็ไม่เหลือ ถามมันว่าข้อหาอะรัยก้อไม่ตอบพอเสร็จเเล้วก้อบอก400เเล้วจะไม่ยึดใบขับขี่ เเค่อยากบอกว่ากุทำงานได้วันละ310รวมot เเล้วยังไม่ถึง500เลยต้องมาเสียเงินกับสันดานอย่างพวกมึง
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #25 เมื่อ: 24/03/14, [13:40:45] »

ตำรวจนี่เเม้งเรียนมาเพื่อหาตังโดยเฉพาะเลยวะ โดนทุกวันเลย 400 ไม่ต้องทำงานเเล้วตูทำไปก็ไม่เหลือ ถามมันว่าข้อหาอะรัยก้อไม่ตอบพอเสร็จเเล้วก้อบอก400เเล้วจะไม่ยึดใบขับขี่ เเค่อยากบอกว่ากุทำงานได้วันละ310รวมot เเล้วยังไม่ถึง500เลยต้องมาเสียเงินกับสันดานอย่างพวกมึง

อิชิตัน เย็นเย็น สักขวดครับพี่  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
kenaqua ออฟไลน์
« ตอบ #26 เมื่อ: 24/03/14, [19:59:37] »

ผมก็เจอบ่อยจนหงุดหงิด เดี๋ยวนี้โดนเรียกผมกวนตีนตลอด ไม่ยอมเลย เคยมีทีนึงบอกให้มันยึดใบขับขี่หรือเล่มไว้มันไม่ยอมจะให้จ่ายตรงนั้นอย่างเดียวเลยพอผมเผลอ เเม่มเเย่งกุญเเจจากมือผม  ผมกระชากกลับ เเล้วพวกมันก็มาล้อม ทำท่าจะชักปืนด้วย  ผมก็เลยยอมมัน [on_013]
« ตอบ #27 เมื่อ: 25/03/14, [01:27:03] »

ผมก็เจอบ่อยจนหงุดหงิด เดี๋ยวนี้โดนเรียกผมกวนตีนตลอด ไม่ยอมเลย เคยมีทีนึงบอกให้มันยึดใบขับขี่หรือเล่มไว้มันไม่ยอมจะให้จ่ายตรงนั้นอย่างเดียวเลยพอผมเผลอ เเม่มเเย่งกุญเเจจากมือผม  ผมกระชากกลับ เเล้วพวกมันก็มาล้อม ทำท่าจะชักปืนด้วย  ผมก็เลยยอมมัน [on_013]

ซ่อนกล้องปากกาไว้ตรงเป๋าเสื้อ ถ่ายเก็บไว้แล้วไปลง youtube
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 26/03/14, [15:16:32] »

ชลบุรี บางแสน ผมก็โดนตำรวจจับบ่อยครับ

จนหลัง ๆ โบกหรอ? กุไม่จอด (รถยนต์)นะ

มอเตอร์ไซด์ เป่าหรอ?? กุวิ่งขวา (กุมองไม่เหนอะ เป่าใคร?) ไม่รุ้เรื่อง

ถ้ามันขับตามหรือดักจับเราข้างหน้า ตอบไป "เรียกหรอครับ!! ผมมองไม่เหน"

ไป โรงพัก พบร้อยเวร เสีย 100-200 บาท

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์