Aqua.c1ub.net
*
  Wed 29/May/2024
หน้า: 1 2 3 ... 7   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประมวลภาพเหตุการณ์ K.T.L.Touring on the beach 1st(อัพรูปใต้น้ำสวยๆหน้า๗/7/05/51)  (อ่าน 49982 ครั้ง)
Mr.MAI ออฟไลน์
Hot Member
« เมื่อ: 28/04/08, [13:14:35] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอขอบคุณ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนที่ทำให้ ทริปนี้เกิดขึ้นมาได้จริงๆ   มันส์และสนุก สุดๆ   ติดตามชมรูปกันได้เลยคร้าบบบบ        [เย้ะ]

รูปนี้ชอบมาก ขอเอาเป็นรูปเปิดเรื่องราวก่อนละกัน             [ปิ๊งๆๆ]

ขณะนี้เวลา 9.30 น. บรรยากาศการเดินทาง บนเรือสปีดโบท 20-30 ที่นั่ง

หัวหน้าผม โด๊บแต่วันเลย            hur04

บรรยากาศริมทาง มองจากในเรือ รูปถ่ายยากมากเรือมันสะเทือน            fire1

มาถึงแว้ว   เกาะหวาย                 idea1

นี่แหล่ะ ที่พีกที่เราจะพักกัน

วิวมองจากตัวชานบ้าน

เดินขึ้นมาเหยียบฝั่ง พวกเราก้ต้องชะงักกับ เจ้าของที่  อะจ๊ากกก งานเข้าแล้วไง KTL        sho01

เข้ามาโดยไม่ได้รับอนุญาติ เดี๋ยวเสกฟ้าผ่า ฝนตกซะนี่           evi01

กลัวแล้วค้าบบบ      surrender   ktl เลยรีบส่งคนขอขมาด่วน  และมารู้ทีหลังว่าที่แท้เป็นเซียนไม้น้ำมือ1 ที่หนีเมืองมาอยู่ธรรมชาติ
 และฝากต้วเป็นศิษย์ กันจนครบทุกคน

โดยใช้ SINGHA  เป็นของเซ่น   อ้า....ชื่นจาย     [เอ๊ะ!!!]

ปายเล่นน้ำกันเต๊อะ

ขอข้ามบรรยากาศกลางคืนไปก่อนนะครับ  เดี๋ยวค่อยมาฮากันทีหลัง
        ้hahaha

เช้าวันใหม่พระอาทิตย์ขึ้นแล้ว    ขอขอบคุณเพื่อนแจ็กมากที่ทำให้หลายคนได้ดู     [ปิ๊งๆๆ]

แต่สงสัยจะยังไม่ส่าง ผมก็ว่าผมถ่ายโอเคแล้วนะตอนนั้น มาดูอีกทีเส้นขอบฟ้า เอียงมากๆ            [เขิลลลล]     

ฟ้าสว่างผลงานเริ่งบังเกิด นี่แค่บางส่วน                dea02

วันนี้จะพาไปเที่ยวต่อครับ   หล้งจากดูพระอาทิตย์ขึ้นกันแล้ว  ก็เดินลัดเลาะรินเกาะกันไปเรื่อย  ผ่านหลายหาดมากครับ.ยิ่งไกลยิ่งสวย

ทางเดินที่พวกเราเดินไป    ต้นไม้สมบูรณืดีครับ   มีมอสด้วย

อ่าวแรก  ไม่รู้ชื่อ

อ่าว2 อ่าวประการัง  เป็นที่ที่มีบังกะโลหรูที่สุด แพงสุด  มีไฟ 24 ชม.  แต่หาดไม่สวย เพราะเป็นทรายถม

สถานที่เพาะเลี้ยง อนุรักษ์ พันธ์สัตว์น้ำ     มั้ง  จำไม่ค่อยได้

เดินมาต่อ ก็ถึงกับตะลึง เมื่อเจอกับ ขุมทรัพย์หิน  ada  ก็ada  เถอะ   มีหลายแบบหลายสี  ดำ แดง  ส้ม เขียว   9ล9          sho01

ตัวอย่าง

เดินต่อครับไปอ่าวต่อไป  ไม่รู้ชื่อ

มีที่ปีนเขาด้วย         ้hahaha

เดินต่อมาเจอกับขอนไม้ท่อนนี้ สวยมากครับ           idea1

อ่าวยายมา   หรือป่าว  มองจากเนินเขาด้านบน       [เขิลลลล]

ลงมาด้านล่างแระ

ขอพักนิด1

แล้วพวกเราก็มาเจอหาดที่สวยที่สุดครับ  ธรรมชาติมากๆ เพราะยังไม่มีคนมาพักเลย  ทรายขาว น้ำใสสุดๆ  คือหาดในภาพกระโดดนั่นเอง           heaven

ขอใส่ชุดใหญ่เลยละกัน    อ้อ  จุดดำดูประการังที่ดีที่สุดของเกาะน่าจะอยู่หาดนี้แหล่ะ    รอดูภาพใต้น้ำกล้องตูนแล้วกัน   hahaha

มาแล้วๆ  ภาพลับที่ทุกๆคนรอคอย                    hide2

สักวันหนึ่งเราจะโต๊   เราจะโต  แบบว่าพวกมีปมด้อยอะ                emb01

แช่มปี้ ที่เป็นคนเก็บเงินกองกลางของทัวร์ครั้งนี้ เกิดทำกระเป๋าตังค์หาย  เลยต้องเร่งหาเงินมาให้ทันที่จะพาktlกลับบ้าน  มาดูซิว่าเค้าทำอะไรเพื่อ  KTLบ้าง       งานเข้าละเว้ยแช่ม      [เจ๋ง]

1.  เด็กเสริพ+เก็บตังค์            [แคะขี้มูก]

2.   เด็กอาโกโก้     อันนี้โชว์ลีลาอ้วนพริ้ว ได้ติ๊ปหนักมากๆ
       hur04

3 .     สุดท้ายแล้ว            เอ่อ ... โปรโมทขนาดน้าน   อันนี้ไม่รู้ได้เท่าไหร่              asspain

และแล้วก็ทำภาระกิจสำเร็จรวบรวมเงินมาพาพวกเรากลับบ้านกันจนได้ เก่งจริง ๆ   เลยแช่มเนี่ย        lau01

เรื่องราวของแจ็กเดอะ สลีปเปอร์

ค่ำคืนอันเงียบสงัด ของวันแรกที่ไปถึง  นั่งกินเบียร์กันอยู่ดีๆ แจ็กก็มีอาการแปลกๆ                        sho01

แล้วก็

แล้ววววว....ก็

แล้ววววววว...ก้อออออออ

พวกเราKTLก็ไม่รู้จะทำยังไง   ศรชัย หมุ่มเสื้อน้ำเงิน  ที่เป็นเจ้าของที่พัก  เลยแนะนำให้ทำพิธีเรียกขวัญ    เอ่อแปลกมากๆไม่เคยเห็น                 dea02

โปรดสังเกตุว่า  พี่ๆ เพื่อน ชาว ktl   ทุกคน ให้ความร่วมมือกับพิธีนี้มั๊กๆ   โอ้.... ถ้าผมเป็นแจ็กคง  ตื้นตันสุดๆ  [ปิ๊งๆๆ]

ผลปรากฎว่า การเรียกขวัญครั้งนี้ ยอดเยี่ยมมากๆ เพราะ แจ็กตื่นมาตั้งแต่ตี4  ตามหาเพื่อนว่ายังอยู่ครบกันหรือปล่าว 

เข้าเต้นท์โน้นออกเต็นท์นี้  เก็บของที่อยู่นอกเต้นท์ ที่กำลังเปียกฝน เพราะฝนตกมาประมาณตี3กว่าๆ 

แถมยังย้ายพี่ๆ เพื่อนที่ยังเมาไม่รู้เรื่อง  มาเข้าที่ร่มอีก ต่างหาก    เดอะสลิปเปอร์ตื่นตี4  ยังซัดเบียร์ต่อได้อีก3ขวดชิวๆ จนถึงเช้า

สุดยอดจริงๆ เพื่อนผมคนเนี้ย   เอ่อ ถ้าไม่ได้แจ็กมาปลุกผมคงได้ดูพระอาทิตย์ขึ้นเป็นแน่แท้ 
             deepkiss

แกล้งแจ็กมันมามากแล้ว  ขอมอบรูปดีๆรูปนี้  ให้เพื่อนที่แสนดีคนนี้มั่ง   รูปนี้เป็นรูปที่กูชอบที่สุดของทริปนี้เลยนะเว้ย       [ฮือๆๆ]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/05/08, [13:48:58] โดย Mr.MAI »
Revenge ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/04/08, [13:16:06] »

โอ้แหล่มมาก
แต่ไอ้แช่มเอาก๊าดกูมา asspain
มา กทม. ฝนตกอีกละเซงเว้ย
นอยสะตอรี่™ ออฟไลน์
C.A.P. Army
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/04/08, [13:16:52] »

รูปสวยยยมากกกกก  [ปิ๊งๆๆ]
chaikitti ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 28/04/08, [13:28:11] »

ทำไมตูไม่เห็นรูปอะไรเลยวะ  [งง]
BOONPADA ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 28/04/08, [13:32:07] »

รูปชัดมากๆ เลยใหม่  mad1
mandypoolz ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 28/04/08, [13:33:16] »

ขอเปิดก่อนเลยด้วยวิว

รูปนี้ถ่ายหลังจากลงเรื่อ Speed Boat ท้องฟ้าแจ่มใส

เรื่อวิ่งมาได้ซักพักเจอรีสอร์ทของเกาะช้างกำลังปรับปรุง หรือเจ๊งก็ไม่รู้วางตัวอยู่ระหว่างช่องแคบสวยดี 

นี่ก็อีกรีสอร์ทนึง เกาะสามารถเดินเชื่อมถึงกันได้ หรูโคตร

เกาะหวายที่หมายของเรา

วิวแรกที่ถึงเกาะหวายครับ

เดี๋ยวมาเพิ่มเติมนะครับ งานยุ่งอยู่นิดหน่อย ขอโทษด้วย  [เขิลลลล]

มาต่อครับ............

เดินเล่นหาเลย์เอาท์ ตกปลา ฯลฯ

ปิดท้ายด้วยบรรยากาศเช้า ๆ หน้าเต้นท์ละกันครับ หลังจากฝนตกทั้งคืน  [ปิ๊งๆๆ]

บนเรือเพิ่มเติมนิดหน่อย 

จิวแป๊ะทง .... ถ่ายทีไรเต็มจอทุกที  ้hahaha

(ซ้าย ) ควาญช้าง เอ๊ย พลขับของเรา พี่สมโภชน์ ขับรถเยี่ยมมากครับ ปลอดภัย ไร้กังวล hide1
(ขวา) พี่โอ๋เรานี่เอง 

...............................

มาอัพต่อครับประจำวันที่  29/4/51
..............................

ถึงฝั่งแล้วพักผ่อนกันก่อน ที่รู้ ๆ หิวข้าวกันมากเลย มีแค่เม็ดมะม่วงคั่วอยู่กระปุกนึง เอาจิ้มกับน้ำจิ้มซีฟูดกินกัน  shock1

เล่นน้ำ ดำน้ำ พักผ่อนกันแล้วคราวนี้ถึงคราวบุกป่าข้ามเขาไปหาหมายตกปลา นำโดย ไอ้ยอดมนุษย์หัวหมวก [ปิ๊งๆๆ]

รูปนี้ยอมหล่อรูปนึงนะไอ้กาม นำหน้าเลย gossip

ขึ้น ๆ ลง ๆ มากเข้า ถึงเวลาไอ้ยอดมนุษย์หัวหมวกงานเข้าแล้ว งานนี้ต้องลากจูงพี่ฉลองครับ  ้hahaha

ไอ้หัวหมวกโดนกดหลังอีกงานเข้าหนักจริง ๆ แต่ก็ยังอดทนยิ้ม  [ฮึ๊ยยย]

พี่ฉลองเหนื่อยมากต้องพักแล้ว สังเกตหลังซิครับแดงแปร๊ด ช่วงนี้พักระหว่างทางกันครับ    [เฮ่อ..]

ส่วนไอ้หัวหมวกก็ไม่ไหวเหมือนกัน ลากพี่ฉลองมานานพลังหมด ต้องทำพิธีเรียกพลังคืนจากฟากฟ้า    [โฟ่ววว]

ส่วนผมเหรอ  ..... หาหอยนางรมตัวน้อยกิน   ้hahaha   

แง๊บ ๆ ๆ ๆ  xxx2

ท่านฤาษีที่ติดตามมาคุ้มภัยเราก็ได้ชิมหอยเช่นกัน กินกันสด ๆ หวาน ๆ  [เคี๊ยกๆๆ]

ออกเดินทางต่อเจอหมายแล้ว  [ปิ๊งๆๆ]

นี่ นี่ นี่ คือผลงานการตกปลา + ปลาหมึกคร๊าบบ.บ....  Correct!

ไอ้ตูนได้ใหญ่สุดแล้ว lau01

เดี๋ยวมา up อีกครับวันนี้พอก่อน

......................................................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/04/08, [18:30:19] โดย mandypool »
Mr.F ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 28/04/08, [13:38:41] »

evi01
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 28/04/08, [14:53:35] »

เลย์เอาท์เล็กๆน้อยๆ lau02

อามาจุ่น กำลังจัดตู้

เอ๊ะ....หินADA ทำไมมันมาอยู่แถวนี้เยอะจังนะ  idea1

บรรยากาศเยี่ยมชมกระชังปลาปลายสะพาน

ปลานกแก้วตัวเขื่อง ขนาดประมาณ 1 ฟุตกว่า  [ปิ๊งๆๆ]

ปิดท้ายด้วยแอคชั่นหล่อ+เมาๆ ของแจ๊ก เจ้าของฉายา Jack The Sleeper   ้hahaha ้hahaha ้hahaha

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/04/08, [19:15:07] โดย แชมปี้ส์ »
MenN*OSK 128 ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 28/04/08, [15:02:38] »

แหล่ม ไปเลย  ้hahaha
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #9 เมื่อ: 28/04/08, [16:07:18] »

อยากไปแต่ช่วงนี้ยังจนอยู่ ใด้แต่ดูห่างๆ... suicide
แอร๊ยยย!... cryingrun
โอ๋ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #10 เมื่อ: 28/04/08, [17:22:30] »

เดินขึ้นมาเหยียบฝั่ง พวกเราก้ต้องชะงักกับ เจ้าของที่  อะจ๊ากกก งานเข้าแล้วไง KTL      sho01

โอ้วววว ท่านฤาษี มาโปรดแล้วววว

mandypoolz ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 28/04/08, [17:42:37] »

พี่โอ๋ว่างแล้วอย่าลืมลงรูปนะครับ ไล่ ๆ กันเป็นแถวเลย  lau01
Hot Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 28/04/08, [19:17:31] »

อัพแล้น  lau02
dao ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 28/04/08, [19:21:28] »

้hahaha   [เจ๋ง]
chalong ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 28/04/08, [19:35:00] »

จารย์จุ่นงานนี้เสียคนแน่ๆ รูปฉาวๆยังมีอีกเพียบ อันนี้แค่ออร์เดิรฟ์ ้hahaha
Narita ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 28/04/08, [19:40:18] »

แจ่มมากเลยคะ

อยากไปๆๆๆๆๆๆ  mad1 mad1 mad1 mad1

อยากเล่นน้ำทะเลอ่า
นาย-_-ต้น XXX ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 28/04/08, [19:44:39] »

หมดแล้วรีเนี่ย ไอ้ห่ะตูนไม่ชวนเลยเมริง [แคะขี้มูก]
Jun ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 28/04/08, [19:54:56] »

ยังมีรูปลับอยู่ในมือเพียบคร๊าบบบบบบบบ   ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่ฉลอง และน้องๆพี่ได้ชวนผมไปด้วยนะครับ สนุกมากมายเลยครับ
นี้แหละรสชาติของชีวิต   รวมทุกรสชาติในงานนี้   [เจ๋ง]
Petch ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 28/04/08, [19:57:48] »

ชอบฝูงปลากระบอกจังครับ
chalong ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 28/04/08, [19:58:30] »

รสชาดแสบๆคันๆ ต้องใช้ไม้แซะตอนเข้าส้วมเสร็จ ว่าแต่จารย์จุ่นลอกยังครับ sho01
Jun ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 28/04/08, [20:12:03] »

ยังครับพี่  แต่ยังแสบๆคันๆอยู่เลยครับ ผ้าเช็ดตัวเช็ดด้านหลังยังสะดุดเลยครับพี่  แต่ก็มันสุดๆล๊ะพี่ ตื่นเต้นตั้งแต่ขาไปยันขากลับครับ
        hide1 hide1 ้hahaha ้hahaha ้hahaha
Aries .... ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 28/04/08, [20:34:19] »

(ซ้าย ) ควาญช้าง เอ๊ย พลขับของเรา พี่สมโภชน์ ขับรถเยี่ยมมากครับ ปลอดภัย ไร้กังวล hide1
(ขวา) พี่โอ๋เรานี่เอง 

lau01 พึ่งมีโอกาศได้เห็นรูปพี่โอ๋ จ่ำม่ำพอประมาณเหมือนกันนิ lau02
m_@ew ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #22 เมื่อ: 28/04/08, [21:20:57] »

น่าอิจฉาสุดๆ  fire1 อยากไปมั่งจัง [ปิ๊งๆๆ]
moonoi_xxx ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 28/04/08, [21:39:26] »

hawaii
Hot Member
« ตอบ #24 เมื่อ: 28/04/08, [22:29:26] »

อ้างถึง

พึงจะสังเกตุเห็น ท่านฤาษี อาจารย์ของเรา มีอำนาจล้นฟ้า แต่ก็เจ็บตรีนเป็นนะครับ  ้hahaha
โอ๋ ออฟไลน์
« ตอบ #25 เมื่อ: 28/04/08, [23:15:03] »

อัพบ้างๆๆๆ แต่รูปไม่เยอะเท่าไหร่นะครับ

พี่ฉลองของเราครับ มองมุมไหนก็เท่ห์  [เย้ะ]

หง่ะ เฮียเดินไปด้านกลางเรือเร็วจังวุ้ย อีกท่านเป็นตาแชมป์ KTL The Star #1  [ปิ๊งๆๆ]

กับน้อง Jack Mandypool ; อยู่ๆกลายเป็น Jack The Sleeper ซะงั้น  [เจ๋ง]

KTL Night PartY ที่ สะพานปลาครับ  hawaii

ก็ทยอยๆลงมาให้ดูกันครับ เพื่อน KTL ลงเรื่อยๆเลยนะคับ รอดูดอยู่ บุ๋งๆๆๆๆๆๆ

lau01 พึ่งมีโอกาศได้เห็นรูปพี่โอ๋ จ่ำม่ำพอประมาณเหมือนกันนิ lau02
ถูกต้องนะคร้าบบบบบ  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

มีรูปเพิ่มเติมจากนี้นิดหน่อย ไว้ว่างๆจะมาลงให้อีกทีครับ

อ้อ อย่าลืม Proj KTL นั่งท้ายกระบะ ดื่มเบียร์ หน้าบ้านไม้น้ำ นะครับ
คอนเฟิร์มยังไง อย่าลืมชวนผมนะ เห็นคุยกันเรื่องเบียร์วุ้นแล้วเปรี้ยวปาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/04/08, [00:35:44] โดย โอ๋ »
Hot Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 28/04/08, [23:18:30] »

รูปสุดท้ายพี่โอ๋นี่ ตรงสะพาน จังหว่ะนั้นแทบจะหมดสภาพกันทุกคนแล้ว 

สังเกตุได้จากผมแล้วไอ้ใหม่ได้ แต่จานจุ่นกำลังพยายามถ่ายรูปตัวเองอยู่ ฮ่าๆ
โอ๋ ออฟไลน์
« ตอบ #27 เมื่อ: 28/04/08, [23:24:49] »

อืมม อยากได้ของกล้องจากหลายๆคนด้วยหน่ะคับแชมป์
เพราะถ่ายไม่ติดท่านเอฟ
(พี่เองก็สภาพไม่ตางจากหลายๆคนเท่าไหร่ เมา ง่วง ชิว + กลัวผีนิดหน่อยเพราะมีเสียงหมาหอน)

วันนั้น mp3 ตกน้ำป๋อมไปเลย

อยากไปอีกวุ้ยยย
Hot Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 28/04/08, [23:30:01] »

อืมม อยากได้ของกล้องจากหลายๆคนด้วยหน่ะคับแชมป์
เพราะถ่ายไม่ติดท่านเอฟ
(พี่เองก็สภาพไม่ตางจากหลายๆคนเท่าไหร่ เมา ง่วง ชิว + กลัวผีนิดหน่อยเพราะมีเสียงหมาหอน)

วันนั้น mp3 ตกน้ำป๋อมไปเลย

อยากไปอีกวุ้ยยย

มีกลัวผีด้วย ฮ่าๆๆๆ จังหว่ะนั้นไม่มีกลัวอะไรแล้วก๊าบ

MP3 ตกน้ำอีก ว่าแล้วว่าตอนหลังๆทำไมไม่เห็นฟังอะไร

เดี๋ยวไรท์ภาพรวมไปให้พี่  [เย้ะ]
โอ๋ ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 28/04/08, [23:38:03] »

มีกลัวผีด้วย ฮ่าๆๆๆ จังหว่ะนั้นไม่มีกลัวอะไรแล้วก๊าบ

MP3 ตกน้ำอีก ว่าแล้วว่าตอนหลังๆทำไมไม่เห็นฟังอะไร

เดี๋ยวไรท์ภาพรวมไปให้พี่  [เย้ะ]

[เจ๋ง]  เยี่ยมมากครับแชมป์ แต่อยากดูรูปจากกล้องตูนกับ อ จุ่น เหมือนกันนะ
อ้อ มีคำถามที่ยังสรุปไม่ได้สักที

"กั้ง หาย ไป ไหน"

อ้อ น่าจะทำ Dogtag ที่ระลึก ktl trip มาก็ไม่เลวนะ
ทำมาเฉพาะคนที่ไปทริบรัยเงี้ย กี่บาทก็ว่าไป (พี่ซื้อนะ) อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/04/08, [23:41:46] โดย โอ๋ »
หน้า: 1 2 3 ... 7   ขึ้นบน
พิมพ์