Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 ... 8 9 10   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องทุกข์ ID : AohAmm (โอ๋) หลานป้ากลิ่น-มีหลายคนโดนสั่งของแล้วโดนยกเลิก  (อ่าน 53738 ครั้ง)
ต้มยำกุ้ง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #270 เมื่อ: 11/03/14, [14:25:42] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมขอดูรูปกุ้งโอชิเตะที่ผมโอนเงินไปแล้ว ยังไม่ได้รับของ  ปัจจุบันด้วยครับ อยากรู้ว่าเป็นไงบ้าง [on_062]

ผมขอดูรูปกุ้งโอชิเตะที่ผมโอนเงินไปแล้ว ยังไม่ได้รับของ

คุณต้องพิมพ์แบบนี้ครับ 
ผมขอดูรูปกุ้งโอชิเตะที่ผมโอนเงินไปสั่งกับทางร้าน จนกุ้งมาถึงไทยพักน้ำแล้ว แต่ไม่อยากได้เพราะได้จากไกด์ที่ราคาถูกกว่า เลยงอแงสร้างเรื่องโกหกเพื่อขอเงินคืน  ปัจจุบันด้วยครับ อยากรู้ว่าเป็นไงบ้าง[on_062]
ถึงจะถูกครับ

กุ้งโอชิเตะ มีโชว์อยู่ที่ร้าน Premium B59 ตลาดปลาครับ เป็นร้านของผมเองเพิ่งเปิดใหม่ ถ้าต้องการอยากดูแวะไปชม เชิญได้ครับ หรือ ถ้าไปไม่ถูกถามคุณป้าคุณได้

แต่ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่กุ้งแล้วนะสิครับ ปัญหามันอยู่ที่ผมแจ้งความดำเนินคดีไปเรียบร้อยแล้ว

ปล. แต่งงานแล้วยินดีด้วยนะครับ  [on_066]

Lapath ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #271 เมื่อ: 11/03/14, [21:13:17] »

อย่าว่าผมเผือกเลยนะครับแต่ผมอยากให้คืนดีกันอะครับ hah1ลองมานั่งพูดคุยกันดีกว่าครับ
kitsana2537 ออฟไลน์
« ตอบ #272 เมื่อ: 12/03/14, [06:34:12] »

เห็นร้านพี่หนึ่งล่ะ สวยมากกุ้ง แต่วันนั้นไป คนเต็มร้าน ถ่ายรูปอยู่ด้วย  [on_026]
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #273 เมื่อ: 12/03/14, [08:52:54] »

ผมขอดูรูปกุ้งโอชิเตะที่ผมโอนเงินไปแล้ว ยังไม่ได้รับของ

ผมขอดูรูปกุ้งโอชิเตะที่ผมโอนเงินไปสั่งกับทางร้าน จนกุ้งมาถึงไทยพักน้ำแล้ว แต่ไม่อยากได้เพราะได้จากไกด์ที่ราคาถูกกว่า เลยงอแงสร้างเรื่องโกหกเพื่อขอเงินคืน  ปัจจุบันด้วยครับ อยากรู้ว่าเป็นไงบ้าง[on_062]

กุ้งโอชิเตะ มีโชว์อยู่ที่ร้าน Premium B59 ตลาดปลาครับ เป็นร้านของผมเองเพิ่งเปิดใหม่ ถ้าต้องการอยากดูแวะไปชม เชิญได้ครับ หรือ ถ้าไปไม่ถูกถามคุณป้าคุณได้

แต่ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่กุ้งแล้วนะสิครับ ปัญหามันอยู่ที่ผมแจ้งความดำเนินคดีไปเรียบร้อยแล้ว

ปล. แต่งงานแล้วยินดีด้วยนะครับ  [on_066]

[กู้ดครับ!]
ต้มยำกุ้ง ออฟไลน์
« ตอบ #274 เมื่อ: 15/03/14, [22:36:47] »

เห็นร้านพี่หนึ่งล่ะ สวยมากกุ้ง แต่วันนั้นไป คนเต็มร้าน ถ่ายรูปอยู่ด้วย  [on_026]

ใช่ร้าน Premium ห้อง B59 ตลาดปลา ลานเร่ สวนจตุจักร ที่ขายกุ้งแคระ กุ้งเครฟิช  ต้นไม้น้ำ และอุปกรณ์ เปิดร้านทุกวันบริการจัดส่งรถทัวร์ รถตู้ ห้องแอร์ เบอร์ติดต่อ 085 - 948 - 6128 หรือเปล่าครับ  [on_026]
kitsana2537 ออฟไลน์
« ตอบ #275 เมื่อ: 19/03/14, [07:19:43] »

โฆษณาแฝงนี่นาพี่ 555 กุ้งสวยมาก จัดร้านดี ใช่ร้านน้ีแล้วล่ะครับ  [เจ๋ง]
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #276 เมื่อ: 19/03/14, [10:05:01] »

ใช่ร้าน Premium ห้อง B59 ตลาดปลา ลานเร่ สวนจตุจักร ที่ขายกุ้งแคระ กุ้งเครฟิช  ต้นไม้น้ำ และอุปกรณ์ เปิดร้านทุกวันบริการจัดส่งรถทัวร์ รถตู้ ห้องแอร์ เบอร์ติดต่อ 085 - 948 - 6128 หรือเปล่าครับ  [on_026]

ร้านสวยมากครับ ดูมีระดับฝุดๆ วันนั้นเดินผ่าน เห็นคนนั่งในร้าน3-4คน ผมไม่กล้าเข้าไปครับ  ้hahaha 
alonesummer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #277 เมื่อ: 21/03/14, [11:30:34] »

อ่านมาจะเดือนแล้ว ผมคิดว่าจบไปแล้วนะเนี่ย !! ใครถูกใครผิด คงรู้ๆกันอยู่แล้วถ้าตามอ่านกันมาตั้งแต่แรก
เฮ้อ !! อ่านแล้วเพียร
bobo ออฟไลน์
« ตอบ #278 เมื่อ: 23/03/14, [08:31:36] »

อ่านมาจะเดือนแล้ว ผมคิดว่าจบไปแล้วนะเนี่ย !! ใครถูกใครผิด คงรู้ๆกันอยู่แล้วถ้าตามอ่านกันมาตั้งแต่แรก
เฮ้อ !! อ่านแล้วเพียร

มองในแง่ดี  เขาคงอยากให้ฟ้องให้มันจบๆให้รีบๆเสียตังค์ไปจะได้เอากุ้งมาเลี้ยงน่ะครับ
แต่จะบอกตรงๆคงกลัวเสียเชิงอ่ะครับ
 [อื่มมม...]
qwertrain ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #279 เมื่อ: 14/04/14, [23:24:15] »

สรุปว่าไงอะคับ
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #280 เมื่อ: 20/04/14, [15:24:31] »

สินค้าที่ Pre - Order  แล้ว จ่ายเงิน แล้ว  ทุกร้านไม่มี คือเงินอยู่แล้ว ยกเว้น สินค้าเสียหาย หัก แตก ตาย เป็นต้น
การจะมาอ้างว่า แฟนป่วย หมาข้างบ้านตาย เพื่อนบ้านมีชู้ กำแพงบ้านร้าว เสาหัก ไฟดับ น้ำไม่ไหล ขโมยขึ้นบ้าน ตกรถ รถชน ตกท่อ  บลาๆ ที่ต้องใช้เงิน  ไม่สามารถเป็นข้ออ้างในการข้อคืนเงินได้นะครับ มันคนละเรื่องกันเลย นั้นเป็นเรื่องส่วนตัวที่คุณต้องใช้เงิน แต่เรื่องซื้อ-ขาย นั้นเป็นอีกเรื่อง   แบบนี้มัดจำไว้ ถ้าไม่ไปเอา ขอเงินคืนได้ไหมครับนิ แหม่ๆ  ( ร้านค้าทั่วๆ ไป ที่มีการวางมัดจำ )
จะฟ้องว่าฉ้อโกง พอถึงเวลาจริงๆ  ถ้าใครผิด เราสามารถเรียกค่าเสียหาย ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นกับ การดำเนินคดีได้นะครับ 
เท่าที่อ่านมา ถ้าสั่งซื้อของ Pre - Order  แล้ว ของมาถึงแล้ว ถ้าไม่เอา  แล้วใครเสียเปรียบละครับ  ของไม่สต็กไว้ในร้านนะครับ ถึงจะมาขอยกเลิกได้ ง่ายๆ 
ponglertlam ออฟไลน์
« ตอบ #281 เมื่อ: 23/04/14, [09:55:33] »

ุสรุปจบอย่างไร
oZalamandeRo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #282 เมื่อ: 23/04/14, [19:18:41] »

เรื่องอยู่บนศาลงับ

รอชมตอนจบอยู่ [on_018]
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #283 เมื่อ: 25/04/14, [15:57:57] »

รอฟังผลๆ
ponglertlam ออฟไลน์
« ตอบ #284 เมื่อ: 28/04/14, [06:48:49] »

ค่าทนายล่ะครับ ใครจ่าย  036
หน้า: 1 ... 8 9 10   ขึ้นบน
พิมพ์