Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆระวังโดนหลอกสั่งของด้วยนะคะ  (อ่าน 2668 ครั้ง)
Fangge ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 25/09/13, [17:28:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีคนมาสั่งของใช้ไอดีว่า " aeknin " เบอร์ติดต่อ 0835451059

มาสั่งของทางPM(แอนก้นม่วง) เมื่อวันอาทิตย์ที่22 ก.ย. ที่ผ่านมา แล้วนัดรับของเวลาเที่ยงวันนี้ แถวดอนเมือง เพราะเขาบอกว่า ทำงานอยู่กองทัพอากาศดอนเมือง ไม่สะดวกเข้าสวน เราก็ตกลงยินดีไปส่งให้

เมื่อตอนเช้า เราก็โทรไปยืนยันก่อนแล้ว ว่าวันนี้เที่ยงรับของนะคะ เพื่อยืนยัน

ก็ไม่มีปัญหาอะไร  แต่พอถึงเวลา เราไปรอที่จุดนัดหมาย  กลับปิดเครื่องหนี เฉยเลย ติดต่อไม่ได้ เรารออยู่ ชั่วโมงครึ่งค่ะ 

ไร้วี่แววของนายคนนี้ คือ ไม่ได้ซีเรียสเรื่องขายของไม่ได้นะคะ แต่ มันเสียเวลา ถ้าไม่เอาจริงๆ ก็บอกยกเลิกกันได้ ทำไมต้องมาปิดเครื่องหนี เราไม่ได้เล่นขายของกันนะคะ พอเมื่อซักครู่นี้ติดต่อไป  ก็โทรติดแล้ว แต่ตัดสายทิ้ง! 

ถ้าไม่ซื้อจริงๆ เมื่อเช้าตอนโทรไปยืนยัน ก็น่าจะยกเลิกนะคะ ไม่น่ามาทำแบบนี้เลย เสียทั้งค่ารถ และเวลา ไปฟรีๆ  คำขอโทษซักคำก็ไม่มีค่ะ   เราก็แสดงความบริสุทธิ์ใจที่ให้ชำระเงิน ณ จุดนัดหมาย แต่ก็นะ เจอแบบนี้ เซ็งเลยค่ะ เพื่อนๆก็ระวังกันด้วยนะคะ พวกนี้ยังมีอีกเยอะ  สงสัยคราวหน้าคงต้องให้โอนเงินมัดจำมาก่อน เพื่อความปลอดภัยและความชัวร์  [on_007]
Dew.Thanat ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/09/13, [17:34:24] »

ผมเจอมาบ่อย แก้ปัญหาก้ ถ้าเรามีเครดิตหน่อยก้ให้เค้าโอนเงินมาก่อนที่จะไปส่งของให้ครับ ถ้าเค้าอ้างโน่นนี่ ไม่มีบัญชี ไปโอนไม่ได้ ก้ทำใจครับ ไม่ต้องไปค้าขายด้วย ที่ผมเจอนะ เอาแน่100เปอ เอาแน่ พอถึงเวลา โทไปเงียบหาย เสียเวลาคนอื่นจริงๆ พวกขยะสังคมพวกนี้ ไม่นึกถึงใจเค้าใจเราบ้างเลย ไม่เจอกับตัวก้ไม่รู้
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 26/09/13, [01:04:41] »

พวกโรคจิตแบบนี้ยังมีอีกเยอะครับ ไม่มาไม่เอาแล้วก็แค่โทรบอก มันจะลำบากตรงใหน

ตัดสายทิ้งด้วยแบบนี้ ลงชื่อจริงไปเลย คงพล ลิขิตธนทรัพย์

เวลาใครหาข้อมูลใน google ก็จะได้เข้ามาในทู้นี้เพื่อให้รู้ว่าเค้าคือขาเบี้ยวขาชิ่ง
narongsakud ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 26/09/13, [15:14:05] »

น่าจะเป็น ทหารเกณฑ์ อยู่ กองทัพอากาศดอนเมืองนะครับ ถ้าชื่อนี้นะครับ
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #4 เมื่อ: 26/09/13, [15:59:52] »

[on_047]
parun ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 26/09/13, [22:45:57] »

เอากองทัพอากาศมาอ้างด้วยเดี๋ยวพวกทหารดีๆเค้าจะเสียหายนะคับ

ป.ล.ในนี้ราชการเยอะยังไม่เคยมีใครทำให้เสียสถาบันตัวเองนะคับ อย่าเอาหน่วยงานมาอ้างคับเสียทหารเค้าหมด

ไม่ว่าคุณจะเป็นราชการหรือพลทหารมันเสื่อมเสียคับ

...ทหารคนนึง
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #6 เมื่อ: 26/09/13, [23:41:06] »

[on_047]

หนีไม่ไหวแล้วม้างง [sweetjesus]
tingting ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #7 เมื่อ: 30/10/13, [10:42:24] »

เช็คประวัติการสมัครก่อน แล้วเช็คการซื้อขายดูว่ามีปัญหาเบี้ยวจองไหม ถ้าไม่มีอะไรที่จะหาข้อมูลได้ ก็ลองคิดดูว่าถ้าของราคาไม่แพงมากต้องไปส่งด้วยแล้วไม่มั่นใจก็อย่าไปขาย ถ้าของราคาสูงก็ให้มัดจำไปถ้าบ่ายเบี่ยงก็ไม่ต้องขายครับเพราะจะโดนแบบนี้แล้วไม่คุ้มครับ ผมเจอหมาหลายเจ้าแล้วแต่ไม่อยากอะไรมากเพราะแค่นัดโอนแล้วทำนิ่งๆพอโทรไว่าจะเอาไงก็บอกว่าลืมเดี๋ยวจะโอนให้ก็เงียบ มก็ไม่ใส่ใจแค่เก็บข้อมูลไว้แล้วรู้จักใครก็บอกกันภายในว่าคนนี้ชอบทำแบบนี้นะก็จบครับ ทำใจครับขายของทางนี้คนดีๆก็มีเยอะครับ ไอ้พวกแย่ๆลองหาดีๆครับส่วนมากก็คนเดิมๆครับ ระวังตัวเองดีที่สุดครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์