Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 ... 4 5 6 7   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเรียกว่าร้องทุกข์ดีไหมเนี่ย...พี่กบโดนข่มขู่ ถึงร้านเลย !!! (ลงใบแจ้งความด้วย)  (อ่าน 41192 ครั้ง)
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #150 เมื่อ: 20/08/13, [21:44:05] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ประกาศ
- วันปลาสวยงามครั้งที่เท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่จัดที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน วันที่ 19 ตุลาคม
   มีประกวดตู้นาโนเหมือนเช่นเคย ส่งกันเยอะๆนะครับ
- ประกวดตู้ของเว็บเราจะหมดกำหนดส่งวันที่ 30 พฤศจิกายน จัดตู้กันหรือยังครับ ส่งกันเยอะๆนะ
- ประกวดตู้นาโนงานที่เชียงใหม่(น่าจะ)วันที่ 4-9 ธันวาคม ร่วมเป็นกำลังใจให้พวกเค้ากันครับ

และเรื่องสำคัญที่สุด ปฏิทินเว็บปีนี้มีแนวโน้มว่าจะทำเป็นแบบตั้งโต๊ะ จะออกมาอย่างช้าที่สุดสิ้นเดือนตุลาคม
เตรียมจับจองกันได้เลยนะครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ [เขิลลลล]
himhim ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #151 เมื่อ: 20/08/13, [21:56:07] »

อ่านละอยากแซว  ถ้าหมาขี้เต็มหน้าบ้าน แถมไม่รู้เจ้าของทำงัยอะครับ ไม่เก็บหรอ  อิอิ  [on_026]
้hahaha
nouvo ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #152 เมื่อ: 20/08/13, [21:58:48] »

อ่านละอยากแซว  ถ้าหมาขี้เต็มหน้าบ้าน แถมไม่รู้เจ้าของทำงัยอะครับ ไม่เก็บหรอ  อิอิ  [on_026]

จุ๊ จุ๊ จุ๊ แปบนึงเล่นเกมส์อยู่  [on_026] [on_026]
dont_karb ออฟไลน์
« ตอบ #153 เมื่อ: 20/08/13, [22:08:32] »

ประกาศ
- วันปลาสวยงามครั้งที่เท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่จัดที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน วันที่ 19 ตุลาคม
   มีประกวดตู้นาโนเหมือนเช่นเคย ส่งกันเยอะๆนะครับ
- ประกวดตู้ของเว็บเราจะหมดกำหนดส่งวันที่ 30 พฤศจิกายน จัดตู้กันหรือยังครับ ส่งกันเยอะๆนะ
- ประกวดตู้นาโนงานที่เชียงใหม่(น่าจะ)วันที่ 4-9 ธันวาคม ร่วมเป็นกำลังใจให้พวกเค้ากันครับ

และเรื่องสำคัญที่สุด ปฏิทินเว็บปีนี้มีแนวโน้มว่าจะทำเป็นแบบตั้งโต๊ะ จะออกมาอย่างช้าที่สุดสิ้นเดือนตุลาคม

เนียนเลยนะครับพี่.....  [meme_yaranaika]
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #154 เมื่อ: 20/08/13, [22:58:41] »

ประกาศ

ปล่อยorderเป็นแบบ wall paper ความคมชัดสูงด้วยสิครับ ใช้บัตรทรูจ่ายเอาก็ง่ายดี
ผีก๊วยเตี๋ยวไก่ ออฟไลน์
« ตอบ #155 เมื่อ: 20/08/13, [23:26:59] »

ผมรักพี่กบ จากน้องสุดที่รักของพี่

เป็นกำลังใจให้พี่นะ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #156 เมื่อ: 20/08/13, [23:30:01] »

ผมรักพี่กบ จากน้องสุดที่รักของพี่

เป็นกำลังใจให้พี่นะ

ต้องมี จุ๊บๆด้วยครับ
dmax ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #157 เมื่อ: 21/08/13, [03:10:15] »

5555วงการนี้มันเริ่มกลับมาคึกครื้นแล้ววุ้ย ้hahaha ้hahaha ้hahaha [on_026] [on_026] [on_026]
myboyna ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #158 เมื่อ: 21/08/13, [09:57:02] »

ทันหน้าแรก. เย้
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #159 เมื่อ: 21/08/13, [10:53:46] »

ทันหน้าแรก. เย้

อะไร งง
Bankcaramel ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #160 เมื่อ: 21/08/13, [10:55:48] »

แวะมาชมห่างๆ อย่างห่วงๆ [อ่ะแหะๆ]
adiluck ออฟไลน์
« ตอบ #161 เมื่อ: 21/08/13, [11:14:51] »

ผมว่าเรื่องนี้ไม่มีอะไรมาก แค่กล้าทำ ก็กล้าออกมารับอย่างลูกผู้ชาย แค่นั้นเอง...ผิดก็ขอโทษ แค่นั้น

อีกอย่างครับ "บางคนไม่ได้นับถือกันที่อายุครับ เค้านับถือกันที่การกระทำ" ประเภทโตแต่ตัวมีเยอะแยะ

...ด้วยความเคารพครับ...

คนบ้า500 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #162 เมื่อ: 21/08/13, [11:21:27] »

เราโยนเมล็ดอะไรลงไป มันก็เกิดต้นนั่นขึ้นมาแหละครับ
ทำไมโยนถั่วเขียวลงไปดันได้ต้นถั่วงอก  [on_026]

ไม่เคยมีใครได้ดีเพราะอารมณ์น่ะครับ [on_065]
pladee ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #163 เมื่อ: 21/08/13, [12:19:18] »

"บางคนไม่ได้นับถือกันที่อายุครับ เค้านับถือกันที่การกระทำ"

ส่วนตัวโคตรเกลียดเลย พวกที่ชอบใช้ ประโยคเนี้ย
adiluck ออฟไลน์
« ตอบ #164 เมื่อ: 21/08/13, [12:44:21] »

"บางคนไม่ได้นับถือกันที่อายุครับ เค้านับถือกันที่การกระทำ"

ส่วนตัวโคตรเกลียดเลย พวกที่ชอบใช้ ประโยคเนี้ย

ทำไมถึงเกลียดล่ะครับ
พี่กบ ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #165 เมื่อ: 21/08/13, [12:48:21] »

ขอบคุณทุกคนครับ พี่กบยอมรับว่า ใจร้อนครับ
พี่กบต้องบอกทุกคนว่า ผมโดนขู่ เพราะประโยคในเฟสบุ๊คเหล่านั้น
พี่กบต้องป้องกันตัวเองโดยไปแจ้งความ..
เพราะถ้าคุณทินวงศ์แค่เข้ามาคุย คงไม่มีเรื่องหรอกครับ
และไม่อยากให้น้องๆมาขัดแย้งกันในนี้เลย
ขอบคุณทุกเสียงทุกคอมเม้นท์ครับ

ขอโทษนะครับโพสแล้วก็ไม่ได้อ่านเลย ต้นไม้เข้าเยอะทั้งวัน  n032
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #166 เมื่อ: 21/08/13, [12:59:06] »

เรื่องของเรื่องมันไม่มีอะไรเลย หลายๆคนไม่รู้เรื่องราว
ก็มาสร้างประเด็นใหม่ไปมั่วไปหมด ทั่งพี่กบ ทั้งคู่กรณี ตอนนี้ก็เห็นว่านั่งฮาอยู่
ส่วนคนอื่นดร่าม่ากันต่อซะง้าน เหอๆๆ

ฝากใว้นิดนึงละกัน  [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]

อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #167 เมื่อ: 21/08/13, [13:09:37] »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/08/13, [15:27:26] โดย HS4IDF@KhonKaen »
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #168 เมื่อ: 21/08/13, [13:29:40] »

ธรรมดาน่า ก็กวนตีนกันไปกวนตีนกันมา ก็ทะเลาะกัน แต่นั้นเอง
พี่กบก็ไปกวนตีนเด็ก บอกให้มันมาดูที่ร้าน มันก็มาสิ ตอนโพสนึกว่าจะไม่กล้ามาหรือไง
ขานั้นก็เก๋าเกิ๊น ไปแล้วยังไง? ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น ได้แค่ความสะใจเล็กๆน้อยๆ

แต่ช่างมันเหอะ ไม่ใช่เรื่องของตู

แค่เห็นตาวงดูเป็นห่วงเป็นใยวงการมากมาย
จริงๆไอ้แบบนี้มันก็มีมานานนมยานแล้วแหละ แต่คนไม่ค่อยคลุกคลี ก็ไม่ค่อยเห็น
สมัยก่อนเว็บมันก็ไม่มี ตอนมีใหม่ๆเจ้าของร้านก็ไม่ค่อยได้เข้ามา
เราก็เลยไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นว่ามันมีการกระทบกระทั่งกัน
พอเห็นเข้าก็ถึงกับร้องว่า "อุ๊ยตายยยยย...บัดสีบัดเถลิง!!!"

แต่ที่จริงมันมีมาตลอดเป็นระยะๆในทุกวงการนั่นแหละ
ขนาดพระยังทะเลาะกันเองเลย ทั้งในวัดและข้ามวัด

ตามประสามนุษย์ขี้เหม็นที่ยังละกิเลสตัณหาไม่ได้
มันเป็นเรื่องเบสิค เพลนมากๆนะเจ้า
มันเป็น Law of Nature หรือกฎแห่งธรรมชาติ
ตราบใดที่ยังมีชีวิต เราต้องเบียดเบียนซึ่งกันและกันเทอญ (ใช่ป่าววะ)

ฉะนั้น ปล่อยให้ตีกันไป ไม่ตายกันไปข้างเดี๋ยวก็เบื่อไปเอง ชะละล่า

ยกเว้นถ้ามาไฝ้ว์กับแอดมิน อันนี้โดนบวบแน่

งั้นถ้านับถือเมื่อมีอารมณ์อยากจะนับถือแบบผมอ่ะ  [lol]
« ตอบ #169 เมื่อ: 21/08/13, [13:54:37] »

กลัวไอ้ตรงที่ทุกอย่างมันมาอยู่บนเว็บเนี่ยแหละลูกพี่ 036
ความเสียหายมันลามง่ายแต่กลับคืนยาก เกลียดกันเพราะข้อความผ่านคีย์บอร์ด
กลุ่มก้อนต่างๆก็เติบโตได้เร็ว กลัวว่ามันจะกลายเป็นลัทธิโน้น ลัทธินี้ ไปซะได้ asspain

เออ ผม pm ไปหาเรื่องรายชื่อแล้วนะ gossip
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/08/13, [22:48:55] โดย Near »
Mcveet ออฟไลน์
« ตอบ #170 เมื่อ: 21/08/13, [14:20:31] »

ผมว่าประเด็นจาก แขวะกันไปมา 

พี่กบ เอง รู้ข้อเสียของตนเองหรือเปล่าครับ

ไอ้ที่ชอบ แขวะ  ด่าลูกค้าลับหลัง  แก้ได้จะดีมากครับ

้hahaha   ้hahaha  คงแก้ยากแล้วมั๊ง
OoR CrayFish ออฟไลน์
« ตอบ #171 เมื่อ: 21/08/13, [14:59:03] »

้hahaha   ้hahaha  คงแก้ยากแล้วมั๊ง

ผมว่าไม่ยากหรอกครับ ไม่เหมือนคนบางคน นะ
toffee ออฟไลน์
« ตอบ #172 เมื่อ: 21/08/13, [15:02:06] »

พูดด้วยความห่วงใยนะครับ

ผมว่าพี่กบถ้าลดเรื่องการโพสแขวะได้นะ จะมีคนรักและชื่นชมพี่ขึ้นอีกเยอะเลยครับเพราะพี่ชอบแจกและเอาของถูก ๆ มาขาย   แต่เวลามีปัญหา พี่กบไม่จบ ณ ตรงนั้น หรือเอาไว้แค่นั้นกรณีที่เรื่องไม่จบ พอมีเรืองพี่กบชอบแขวะ ตอดนิดตอดหน่อย นิดนึงก็ยังดี ประมาณว่าสะใจเล็ก ๆ ของผู้ชายตัวน้อย ๆ  สังเกตุดูได้ ที่พี่กบมีปัญหาบ่อย ๆ  เรื่องมันบานปลายก็เพราะเรืองแขวะทั้งนั้น  การทำแบบนี้โดนกับใคร ใครก็ไม่ชอบทั้งนั้นครับ  

ถ้างดได้จะดีมากเลยครับ  ด้วยความหวังดีครับ
Kawin ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #173 เมื่อ: 21/08/13, [15:05:05] »

เพิ่งมาอ่านได้ไม่นาน

จากการเลี้ยงไม้น้ำมานานนะครับ  ผมว่านับวันนี้คนเรานิสัยดั้งเดิมไม่ได้เปลี่ยนไป
แต่วันที่มีผลประโยชน์เรื่องเงินเข้ามา  ก็จะเกิดขัดใจจนอาจจไม่ได้สนิทกันแบบเดิมเหมือนในหลายๆคู่กรณี

สำหรับผมผมไ่ม่ได้ผลประโยชน์จากใคร เสียมีแต่เสียเงิน กลับกันผมได้เพื่อนมากมายจากวงการนี้
ฉะนั้นถ้าผมเสียเงินแล้ว ผมจะไม่เสียความรู้สึกครับ  ใครที่ผมรู้สึกแย่ผมก็จะเอือมแล้วถอยห่างออกมาเอง

สำหรับไม้น้ำเพื่อนที่ได้จริงใจทั้งๆที่ไม่ได้เงินกันสักบาท  มีแต่แจกแต่แถมถมเถ
กลับกันบางคนที่เสียตังแล้วยังมาพูดดิสเครดิตคนอื่นอีก  ผมว่ามันมีแต่ทำให้ตัวเองเสื่อมลงครับ
ไม่มีใครสามารถทำลายชื่อเสียงไปได้นอกจากการที่คุณทำตัวเอง  

รักใคร  ชอบใคร  ทำตามใจตัวเอง  แต่ต้องไม่ดูถูกความคิดคนอื่นครับ
ของเหมือนกัน ผลออกมาใกล้เคียงกัน  จะถูกจะแพง จะไทยจะนอก ตามความพอใจเหอะครับ
อย่าเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่

เคารพความคิดทุกท่านเสมอ

จาก User ธรรมดาๆ ที่อยากให้เวปนี้ก้าวไปข้างหน้าสู้วงการไม้น้ำต่างชาติได้
« ตอบ #174 เมื่อ: 21/08/13, [15:31:26] »

จาก User ธรรมดาๆ ที่อยากให้เวปนี้ก้าวไปข้างหน้าสู้วงการไม้น้ำต่างชาติได้

ดีเลย
อันดับแรกส่งตู้นาโน ตู้เว็บ สปอนเซอร์ค่าปฏิทิน แล้วก็ซื้อปฏิทิน [รวย]
AquaClubOhm ออฟไลน์
« ตอบ #175 เมื่อ: 21/08/13, [19:29:27] »

[on_abe]อิอิอิ งง [on_023]

ปล.ให่อาหารกุ้งแปปๆ [โน่ววววว]
ปล2.ลืมให้ 4 วันละ  [เอ๋อๆๆ]
  [on_065]
thevalit ออฟไลน์
« ตอบ #176 เมื่อ: 21/08/13, [20:26:32] »

กลัวไอ้ตรงที่ทุกอย่างมันมาอยู่บนเว็บเนี่ยแหละลูกพี่ 036
ความเสียหายมันลามง่ายแต่กลับคืนยาก เกลียดกันเพราะข้อความผ่านคีย์บอร์ด
กลุ่มก้อนต่างๆก็เติบโตได้เร็ว กลัวว่ามันจะกลายเป็นลัทธิโน้น ลัทธินี้ เดี๋ยวก็จะเหมือนเรื่องสีเสื้อไปซะได้ asspai
รอแอดมินแตกกันคงได้เห็นเสื้อเหลืองเส้อแดงในนี้แน่ๆคับพี่ ผมขอเป็นสลิ่ม คือไม่รังเกียจรากหญ้านะแต่อย่าเรียกร้องคอยอยู่บ้านเดี๋ยวส่งของบริจาคไปให้ เดี๋ยวจัดตู้เสร็จจะออกไปกู้ชาติโค่นล้มระบอบอั๊กอิ๋น และ เรารักแอดมิน จุ๊บๆ
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #177 เมื่อ: 21/08/13, [21:13:48] »

ไปกันใหญ่ละครับอย่าจุดชนวนเรื่องสีเสื้อดีกว่าครับ แต่จะมีอีกหลายคู่
juniji ออฟไลน์
« ตอบ #178 เมื่อ: 21/08/13, [22:27:50] »

สรุป คุณดิฟ เค้าไปขู่อะไรนะครับ  จริงๆ ไม่ได้อะไรหรอก แค่อยากรู้ว่าเค้าไปขู่อะไร แล้ว พี่ก็ท้าให้เค้าไปดูไฟต้นไม้แดงเค้าก็ไป ถูกแล้วนี่

ปล. ผมว่าก็ผิดทั้งคู่เหมือนท่านอื่นว่านะแหละ อย่าคิดมากเลย ตอนทะเลาะกันไม่เห็น ไม่ได้ฟังไรเลยสักอย่าง ได้แค่อ่านคำอ้างๆ ซึ่งข้อมูลน้อยมาก
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #179 เมื่อ: 21/08/13, [22:33:25] »

ไปกันใหญ่ละครับอย่าจุดชนวนเรื่องสีเสื้อดีกว่าครับ แต่จะมีอีกหลายคู่

ผมเสื้อสีม่วงครับ ผมเป็นตุ๊ด  emb01
หน้า: 1 ... 4 5 6 7   ขึ้นบน
พิมพ์