Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ## My Under Sea ## 48*24*20 ## Update 17-9-56 ลงปลา+เพิ่มหิน  (อ่าน 5437 ครั้ง)
Frozen ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 13/08/13, [20:17:02] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สวัสดีครับ ชื่อเบิร์ดครับ อยู่ สมุทรปราการ แอบซุ้มดูอยู่ในบอร์ดนี้มานานแสนนาน และแล้วโปรเจคผมก็ได้เริ่มขึ้นซักที ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงรันน้ำ ใช้ Bio clear 3 4 วัน หยดที ตอนแรกที่ลงน้ำ ค่า No2 0.3 มั้งเหนเหลือง ๆ 1 อาทิตย์ต่อมาเริ่มส้ม 2 3 อาทิตย์หลังนี่ไม่ต้องพูดถึงแดงแปร๊ดดด

มาวันนี้เข้าต้นอาทิตย์ที่ 4 แล้ว กลับจากทำงานเหนื่อย ๆ เลยเริ่มลงมือหยิบเจ้าตัวเทสมาวัดเล่น ได้ค่า NO2 สีเริ่มเหลืองละครับปลื่มที่สุด

พี่ ๆ น้อง ๆ มีอะไรแนะนำได้นะครับ

ปล.จะสอบถามว่า น้ำมันระเหยไวมาก ผมเติมโดยใส่น้ำกรองลงไปเลยมีผลอะไรต่อแบคทีเรียหรือน้ำเปล่าครับ  [on_066]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/09/13, [15:35:14] โดย Frozen »
evolution-za ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/08/13, [23:13:24] »

ตู้ใหญ่ๆสวยจัง ลงหินเป็นได้อีกเยอะนะครับ [เจ๋ง] [เจ๋ง]
sua ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/08/13, [02:24:10] »

ตู้กับขา หมดไปเท่าไหร่ครับ (แยกราคาให้ด้วยนะครับ)

แล้วงานเป็นไงบ้างครับ กำลังจะสั่งเจ้านี้เหมือนกัน ขอบคุณครับ
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/08/13, [20:01:54] »

ตู้กับขา หมดไปเท่าไหร่ครับ (แยกราคาให้ด้วยนะครับ)

แล้วงานเป็นไงบ้างครับ กำลังจะสั่งเจ้านี้เหมือนกัน ขอบคุณครับ

บอกได้คำเดียวครับ แจ่มฝุดๆ

ตู้ 13000
ขา 18000 ทำสี Higloss นะครัย ธรรมดา 15000
thailogo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 15/08/13, [09:47:29] »

ตู้สั่งที่ไหนครับ
AP28 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 15/08/13, [18:17:28] »

ชอบครับ สั่งตู้ที่ไหนเอ่ย
icestal2 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 15/08/13, [20:51:28] »

ชอบครับ สั่งตู้ที่ไหนเอ่ย
ตู้สั่งที่ไหนครับ

ขอตอบเเทนเจ้าของกระทู้ครับ ร้านจอยอารต์ครับ
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 15/08/13, [21:14:33] »

ตู้หลัก 48*24*20 LID บานหลังอบ TEMPLER ร้าน จอย-อาร์ตตู้ปลา
กรอง 40*18*18
ขาไม้เต็งสีขาวHigloss ร้าน Kingdom
ไฟ LED ร้านคุณ m_manzaa
ปั้ม Sincc ร้าน Bluespace
Bioclear ร้าน Bluespace
Skimmer Bubble magus C9 ร้านน้องเอ๋อุปกรณ์
ทราย CaribSea ร้าน Hi Aqurium
ถุงกรอง+ขาแขวน ร้าน Hi Aqurium
กล่องส่องเค็ม ร้าน Hi Aqurium
ถ่านคาบอน ร้าน หนึ่งระยอง

เนื่องจากสินค้ามาจากหลายสถานที่มากๆ และได้พบความประทับใจจากเจ้าของร้านต่าง ๆ กันไปเลยอยากจะบอกต่อเพื่อน ๆ ครับ

ตู้ปลา สั่งจากร้าน จอย อาร์ต พี่อาร์ตขอบอกว่าแกใจดีมากผมขับรถไปนั่งคุยกับแกทั้งวันเลยจะไปดูตู้เฉยๆชวนคุยซะยาวเลย งานดีราคาถูกครับเจ้านี้ฝากชีวิตใว้ได้เลย ถ้าบางทีมีจังหวะเค้ามีเศษกระจกเหลือก็สามารถได้ของที่อยากได้ในราคาถูกครับ เช่นของผม ตอนแรกสั่ง 48*24*24 LID พี่อาร์ตบอกว่าพี่มีกระจกเหลือ 60*24 LID 2แผ่น วะ เอ็งจะเอาป่ะถ้าเอานี้ราคาถูกเลยเด่วจัดให้ ผมเลยเอาเลย ก็เลยเอา 60*24 มาตัดเป็น 48*24 1แผ่น และ 24*24 2แผ่น แทน บานล่างกับบานหลังผมใช้กระจกธรรมดา เพราะบานหลังผมกะติดสติกเกอร์ดำอยู่แล้ว พี่เค้าก็แนะนำว่าให้เอาไปอบบานหลังจะได้ทนๆเพราะกระจกเวลาโดนบากจะทำให้เกิดรอยร้าวได้เมื่อใช้ไปนานๆ พอประกอบตู้เสร็จผมก็แวะไปดู ปรากฎว่าบานหลังแกเอา LID ไปอบเฉยและบานหน้าก็เป็น LID สรุปผมเลยได้ตู้ LID ทั้งใบเฉยเลย 555+ เว้นบานล่างนะครับ ผมก็บอกแกพี่ทำผิดแบบนี้แบบนี้ต้องจ่ายเงินเพิ่มเท่าไหร่ครับ พี่แกตอบมาหน้าตาเฉย อ่าวหรอช่างเถอะทำไปและ รักเลยครับพี่ชายคนนี้ ^__^

ขาจากร้าน Kingdom หรือ พี่ตั้ม เจ้านี้ก็ประทับใจสุดๆอีกเช่นกัน เพราะผมความรู้เรื่องตู้ = 0 ปรึกษาแกตลอดเลยว่าจะเอาตู้แบบไหนเจาะรูข้างหลังยังไง ฝาไฟจะเอาแบบไหนดีจะได้ไม่ทำให้ตู้ร้อน โน้น... นี่... นั่น... เยอะแยะ ให้คำปรึกษาการเลือกซื้อหินเป็น หินตาย การตั้งตู้ และล่าสุด ฝามันออกแบบมาตอนคิดอีกแบบ แต่พอใช้จริงผมต้องการอีกแบบ พี่เค้าก็เอากลับไปแก้ไขให้ ผมโครตซึ่งอะครับ ผมว่าผมเป็นลูกค้าที่โครตเรื่องมากเลยแต่พี่แกตอบผมทุกคำถามเลยครับ

และสุดท้ายที่ผมรู้สึกว่าร้านนี้และใช่และน่าจะฝากชีวิตหลังจากตั้งตู้รันน้ำไปแล้วก็คือร้าน Bluespace ครับ พี่ต่อนี่สุดยอดมาก ผมไปซื้อปั้มกับไบโอเคลียร้านพี่เค้า ตอนนั้นผมยังไม่ได้ตู้ไม่ได้อุปกรณ์ไรเลย แต่อยากเข้าไปดูร้านไปศึกษาข้อมูลเลยไปร้านแก พี่ต่อให้คำปรึกษาและแนะนำข้อมูลได้ดีมากเลยครับ ล่าสุด ผมซื้อ Skimmer มาแต่ตอนใช้ขนาดเปิด MAX ฟอง+น้ำมันก็ล้นออกมาตลอด ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม ผมก็โทรไปปรึกษาร้านที่ผมซื้อ เค้าก็บอกว่าให้ส่ง vdo ไปให้เค้าดูในลาย แล้วก็เงียบหายไปผมก็ซึ่งใจละแค่นี้ เลยไปถามร้านที่ผมซื้อทราย+กล้อง+ถุงกรอง เค้าก็เงียบๆบอกว่า ใช่ C9 หรอทำไม ฐานมันสีแปลกๆ C9 น่าจะสีแดงนะ แล้วก็เงียบไปไม่ให้คำตอบผม สุดท้ายผมก็เลยไปถามพี่ต่อ พี่ต่อให้คำถามผมได้กระจ่างมาก บอกว่าเพิ่งรันน้ำก็แบบนี้แหละมันทำงานหนักให้ผมต่อท่อน้ำเสียออกถังเลย เด่วมันก็เลิกล้นเอง ทั้งที่ผมซื้อของกับแกน้อยมากแต่แกไม่เคยคิดเล็กคิดน้อยในส่วนนี้คิดว่าผมคือลูกค้า ให้คำปรึกษาตลอด ทุกวันนี้ผมมีอะไรไม่เข้าใจผมถามพี่ต่อ พี่ต่อก็ยังให้คำปรึกษาและตอบผมได้ชัดเจนทุกคำถาม ผมเลยคิดว่าร้านนี้แหละใช่เลย

ปล.ผมก็ถามพี่ต่อนะว่า C9 ผมทำไมสีขาว พี่ต่อบอกสงสัยเครื่องหิ้ว เพราะ C9 จริงๆต้องฐานสีขาวเพิ่งจะรู้มีเครื่องหิ้วด้วยนึกว่ามีแต่ Iphone 555+  ้hahaha ้hahaha ้hahaha และตอนแรกผมกะซื้ออุปกรณ์กับร้าน Bluespace ทั้งหมดตั้งแต่แรกตั้งแต่ไปซื้อปั้มครั้งแรกแล้วครับ แต่ผมต้องแว๊บงานไปจึงไปถึงสวนช่วงเที่ยง ๆ ร้านพี่เค้ายังไม่เปิด ด้วยความใจร้อน จึงไปซื้อร้านอื่น ๆ แทน  [on_024]

งง จัง ทำไมผม Edit ข้อความแรกไม่ได้อะครับ เม้นเอาในนี้ละกันนะ
rockman7 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 15/08/13, [21:37:12] »

เพิ่มหินได้อีกนะครับ
This`Is`AnField ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 16/08/13, [00:42:18] »

สวยดีคับทั้งตู้และขา แต่ท่อน้ำขึ้นช่วงโผล่มาบนตู้น่าจะใช้สีขาวนะครับ / ยืนยันอีกคนครับคุณต่อให้คำปรึกษาได้ดีมาก ชัดเจนทุกเรื่อง
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 16/08/13, [08:52:45] »

สวยดีคับทั้งตู้และขา แต่ท่อน้ำขึ้นช่วงโผล่มาบนตู้น่าจะใช้สีขาวนะครับ / ยืนยันอีกคนครับคุณต่อให้คำปรึกษาได้ดีมาก ชัดเจนทุกเรื่อง

อ่อ ผมท่อขาวไม่เจอครับ มาเจอที่ขายตอนประกอบเสร็จไปละ ที่เหนขาวๆผมพ่นสีเอาเองครับ
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 16/08/13, [08:59:24] »

เพิ่มหินได้อีกนะครับ

ถ้าผมเพิ่มหินตายจะมีผลไรไหมครับ หรือต้องเพิ่มหินเป็น
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 17/08/13, [06:44:44] »

ถ้าผมเพิ่มหินตายจะมีผลไรไหมครับ หรือต้องเพิ่มหินเป็น

หินตายดีกว่าครับ เพราะช่วงรันน้ำ หินตายจะเป็นที่ให้แบคทีเรียเข้าไปอยู่และย่อยสลายของเสียในระบบ จะทำให้รันระบบเร็ว หินเป็นก็ได้ แต่ต้องลุ้นกะพวกสัตว์ประหลาดที่ติดมานะครับ 5555+ [on_055] ที่เหลือฝากผู้รู้เพิ่มเติมน้อ
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #13 เมื่อ: 17/08/13, [14:52:53] »

หินตู้หลักเป็นก้อนเดียวกันหรือเปล่า หากไม่ใช่ แบ่งออกกระจายๆก็ได้ จะได้วางก้นตู้ได้เยอะๆ..55
หินเป็นหินตาย ก็ใส่ไปโลดครับ อย่าเป็นหินเน่าก็พอ

ตู้สวยนะครับ ไฟจะใช้ไฟอะไรครับ + เลี้ยงแนวไหน เน้นปลา หรือ เน้นก้นตู้
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 18/08/13, [18:20:10] »

หินตู้หลักเป็นก้อนเดียวกันหรือเปล่า หากไม่ใช่ แบ่งออกกระจายๆก็ได้ จะได้วางก้นตู้ได้เยอะๆ..55
หินเป็นหินตาย ก็ใส่ไปโลดครับ อย่าเป็นหินเน่าก็พอ

ตู้สวยนะครับ ไฟจะใช้ไฟอะไรครับ + เลี้ยงแนวไหน เน้นปลา หรือ เน้นก้นตู้

เป็นก้อนเดียวอะครับ ผมว่าจะไปหาหินตายมาเพิ่มแล้วขยับไอ่ก้อนนี้ไปซ้ายหรือขวา แทน หรือ ลงซ้ายขวาเพิ่มดี

ส่วนไฟผมใช้ LED อะครับ ของเจ้านี้ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=184468.0

18หลอด 54W ตอนแรกกะปลาล้วนแล้วเด่วซืิ้อเพิ่มอีกโคมเปน 108W แล้วจะลงก้นตู้บ้าง คาดว่าจะเป็นตู้ผสมอะครับ เรื่องก้นตู้ผมยังศึกษาอยู่เลยไม่รู้แบบไหนของอ่อนของเเข็ง งง ๆ
TOOKAPLE ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 19/08/13, [12:19:43] »

รอชมต่อ ตอนนี้เก็บความรู้ สร้างจินตนาการไปก่อนครับ อิอิ [เจ๋ง]
Club Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 20/08/13, [14:48:37] »

รอชมต่อ ตอนนี้เก็บความรู้ สร้างจินตนาการไปก่อนครับ อิอิ [เจ๋ง]

ที่สุดอะครับ พ่อตาถามว่า เลี้ยงไรวะมีแต่หินกะน้ำ 555 [on_008]
« ตอบ #17 เมื่อ: 20/08/13, [15:39:07] »

เป็นก้อนเดียวอะครับ ผมว่าจะไปหาหินตายมาเพิ่มแล้วขยับไอ่ก้อนนี้ไปซ้ายหรือขวา แทน หรือ ลงซ้ายขวาเพิ่มดี

ส่วนไฟผมใช้ LED อะครับ ของเจ้านี้ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=184468.0

18หลอด 54W ตอนแรกกะปลาล้วนแล้วเด่วซืิ้อเพิ่มอีกโคมเปน 108W แล้วจะลงก้นตู้บ้าง คาดว่าจะเป็นตู้ผสมอะครับ เรื่องก้นตู้ผมยังศึกษาอยู่เลยไม่รู้แบบไหนของอ่อนของเเข็ง งง ๆ
อย่าเพิ่ง งง แยกง่ายๆ เป็น 3 กลุ่ม
ของอ่อน - Soft Coral คือปะการังอ่อน พวกนี้จะไม่มีโครง ตอนกลางคืนจะเหลือเนื้อเยื่อเป็นแผ่นติดหิน หรือเป็นต้นให้เห็น เช่น กระดุม สตาร์ ซีเนีย โกรฟ เห็ด
ของแข็ง มี2แบบ LPS กับ SPS พวกนี้จะมีโครงสร้างหินปูน (หินเป็นก็มาจากพวกนี้ที่ตายแล้ว)
LPS ก็ Large Polyp Stony แปลตรงตัวเลย หินโพลิปใหญ่ กลางคืนหดเข้าไปในโครงหินปูน พวกเห็นขายๆกันบ่อยๆ แฮมเมอร์ เกรป ทอร์ช ถ้วยส้ม เพลท สมอง อแคนฯ แคนดี้ ลูกโป่ง ฟาเวีย ซาลาเปา
SPS ก็ Small Polyp Stony แปลตรงๆเหมือนกัน หินโพลิปเล็ก พวกเขากวาง เขาแมว มอนติโพลา

ตามที่บอกเรื่องไฟ ถ้า108W น่าจะ Soft Coral + LPS เลี้ยงได้สบายๆ แต่พวก SPS คงต้องแรงกว่านี้หรือไว้สูงๆครับมือใหม่ไม่แนะนำให้เลี้ยง SPS เพราะค่าน้ำต้องดีพอ ไม่งั้นสีสวยๆจะกลายเป็นดำๆตุ่นๆ หรือร่อน
แนะนำให้เริ่มจาก Soft Coral กับ LPS ก่อนดีกว่า คุมค่าน้ำต่างๆได้แล้วค่อยๆไต่เขา

ส่วนถ้าพ่อตาถามอีก ก็บอกว่าทำการทดลองเพาะเลี้ยงแบคทีเรียอยู่ เท่ห์กว่า  [on_026]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/08/13, [15:42:35] โดย bill2517 »
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 20/08/13, [20:32:20] »

ที่สุดอะครับ พ่อตาถามว่า เลี้ยงไรวะมีแต่หินกะน้ำ 555 [on_008]
55555+ บอกพ่อว่า เลี้ยงแพลงต้อนครับ ตอนผมรันน้ำ ผมกะหาหนอนท่อมาเลี้ยงแก้เซ็ง [on_055]
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 21/08/13, [10:56:38] »

อย่าเพิ่ง งง แยกง่ายๆ เป็น 3 กลุ่ม
ของอ่อน - Soft Coral คือปะการังอ่อน พวกนี้จะไม่มีโครง ตอนกลางคืนจะเหลือเนื้อเยื่อเป็นแผ่นติดหิน หรือเป็นต้นให้เห็น เช่น กระดุม สตาร์ ซีเนีย โกรฟ เห็ด
ของแข็ง มี2แบบ LPS กับ SPS พวกนี้จะมีโครงสร้างหินปูน (หินเป็นก็มาจากพวกนี้ที่ตายแล้ว)
LPS ก็ Large Polyp Stony แปลตรงตัวเลย หินโพลิปใหญ่ กลางคืนหดเข้าไปในโครงหินปูน พวกเห็นขายๆกันบ่อยๆ แฮมเมอร์ เกรป ทอร์ช ถ้วยส้ม เพลท สมอง อแคนฯ แคนดี้ ลูกโป่ง ฟาเวีย ซาลาเปา
SPS ก็ Small Polyp Stony แปลตรงๆเหมือนกัน หินโพลิปเล็ก พวกเขากวาง เขาแมว มอนติโพลา

ตามที่บอกเรื่องไฟ ถ้า108W น่าจะ Soft Coral + LPS เลี้ยงได้สบายๆ แต่พวก SPS คงต้องแรงกว่านี้หรือไว้สูงๆครับมือใหม่ไม่แนะนำให้เลี้ยง SPS เพราะค่าน้ำต้องดีพอ ไม่งั้นสีสวยๆจะกลายเป็นดำๆตุ่นๆ หรือร่อน
แนะนำให้เริ่มจาก Soft Coral กับ LPS ก่อนดีกว่า คุมค่าน้ำต่างๆได้แล้วค่อยๆไต่เขา

ส่วนถ้าพ่อตาถามอีก ก็บอกว่าทำการทดลองเพาะเลี้ยงแบคทีเรียอยู่ เท่ห์กว่า  [on_026]

[on_066] ขอบคุณครับ ผมก็ไปมองๆตามที่เค้าขายในเวบดูว่าอันไหนสวย แต่ที่เล็งๆใว้มีซาลาเปาอะครับ ไม่เป็นอะไรชอบมากเลย ส่วนคุณภาพน้ำผมว่าน่าจะห่วยผมใช้เกลืออควเรสแบบถูกสุดสีขาว เอามาตีสำหรับเลี้ยงปลาล้วน เพราะเค้าแนะนำว่าเด่วต้องถ่ายน้ำทิ้งตอนรันเสร็จอยู่ดี ตอนนั่นค่อยตีเกลือ h2o ผมทำถูกปะครับ

55555+ บอกพ่อว่า เลี้ยงแพลงต้อนครับ ตอนผมรันน้ำ ผมกะหาหนอนท่อมาเลี้ยงแก้เซ็ง [on_055]

555 ผมหลอกล่อ ผบ ด้วยนีโม่ ตอนนี้แม่งบ่นไหนละนี่โม่เค้า [on_026]
AP28 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 21/08/13, [14:51:27] »

ร้าน พี่ตั้ม kingdom เป็นไงบ้างครับ ผมกำลังจะสั้งตู้เค้าเหมือนกัน
« ตอบ #21 เมื่อ: 21/08/13, [16:40:03] »

[on_066] ขอบคุณครับ ผมก็ไปมองๆตามที่เค้าขายในเวบดูว่าอันไหนสวย แต่ที่เล็งๆใว้มีซาลาเปาอะครับ ไม่เป็นอะไรชอบมากเลย ส่วนคุณภาพน้ำผมว่าน่าจะห่วยผมใช้เกลืออควเรสแบบถูกสุดสีขาว เอามาตีสำหรับเลี้ยงปลาล้วน เพราะเค้าแนะนำว่าเด่วต้องถ่ายน้ำทิ้งตอนรันเสร็จอยู่ดี ตอนนั่นค่อยตีเกลือ h2o ผมทำถูกปะครับ

555 ผมหลอกล่อ ผบ ด้วยนีโม่ ตอนนี้แม่งบ่นไหนละนี่โม่เค้า [on_026]
ได้ครับ มีก้นตู้ก็เปลี่ยนน้ำไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เข้าที่เองครับ ส่วนยี่ห้อเกลือก็ใช้ได้หมดล่ะครับ ส่วนใหญ่ Aquaraise ผมก็ใช้ถุงขาว-เขียว ก็ไม่มีปัญหาอะไร ถูกดี อาศัยเปลี่ยนน้ำได้บ่อย เกลือแพงๆ เสียดายครับ... ไม่มีตัง
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 21/08/13, [21:19:07] »

ได้ครับ มีก้นตู้ก็เปลี่ยนน้ำไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เข้าที่เองครับ ส่วนยี่ห้อเกลือก็ใช้ได้หมดล่ะครับ ส่วนใหญ่ Aquaraise ผมก็ใช้ถุงขาว-เขียว ก็ไม่มีปัญหาอะไร ถูกดี อาศัยเปลี่ยนน้ำได้บ่อย เกลือแพงๆ เสียดายครับ... ไม่มีตัง
อ่อครับ ผมซื้อขาวล้วนมากะเปลี่ยนเต็มกำลังเลยครับ แหะๆ  เวลาเติมน้ำที่มันระเหยนี่เติมน้ำเปล่าทีละถังต่ออาทิตย์เป็นอะไรไหมครับ หรือ ขยันเติมวันละ 1.5 ลิตรดี น้ำละเหยวันละ 1.5 นี่เรื่องปกติป่ะครับ นี่ขนาดยังไม่เอาพัดลมกดนะเนี่ย 55+ อุณภูมิประมาณ 29 ทั้งวัน

ร้าน พี่ตั้ม kingdom เป็นไงบ้างครับ ผมกำลังจะสั้งตู้เค้าเหมือนกัน

ซื้อเลยครับพี่ตั้มแกบริการถึงใจโครต ๆ ข้อเสียอย่างเดียวครับ ช้านิดนึง งานแกเยอะครับทำคนเดียว ถ้าไม่ได้รีบร้อนอะไรเรื่อย ๆ ก็ได้ครับ
ปล. ที่ของผมช้าเพราะช่วงนั้นหน้าฝนครับ การทำสีต้องใช้บรรยากาศทีค่อนข้างไม่อับชื่นครับ สีจะเนียนและออกมาสวย  [on_018]

Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 17/09/13, [20:13:47] »

ลง นีโม่น้อยไป 1 คู่ครับ ส้มขาว กับเพิ่มหินนิดหน่อย สิ้นเดือนว่าจาลองลงก้นตู้ซักตัวสองตัวครับ

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์