Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อมทราย  (อ่าน 742 ครั้ง)
Reef Me ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 01/08/13, [14:21:33] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอถามเรื่องเจ้าอมทรายหน่อยครับ 

เคยได้ยินมาว่ามีเจ้าอมทรายบ้างแบบ มันอมแล้วขึ้นไปพ้นข้างบน

แล้วมีชนิดไหนมัยครับที่ อมแล้วไม่ขึ้นไปพ้นข้างบนอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/08/13, [14:24:41] โดย emotiononezu »
chickela69 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/08/13, [15:49:38] »

ผมก็เคยเลี้ยงเเต่อมทรายที่พ่นเเต่ล่างนะ ยังไม่เคยอมเเล้วพ่นข้างบนเหมือนกัน เเต่ขอบอกว่าเจ้าอมทรายนี่ พ่นจนตู้เละเลยครับ asspain
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 02/08/13, [11:54:38] »

ผมก็เคยเลี้ยงเเต่อมทรายที่พ่นเเต่ล่างนะ ยังไม่เคยอมเเล้วพ่นข้างบนเหมือนกัน เเต่ขอบอกว่าเจ้าอมทรายนี่ พ่นจนตู้เละเลยครับ asspain

[on_008]
Rut(Iris) ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 02/08/13, [13:03:34] »

อมทรายน่ารักครับโดยเฉพาะที่สายพันธุ์เล็กๆยิ่งน่ารักแต่ผมไม่เคยได้ยินเรื่องพ่นทรายขึ้นบนเลยนะครับ
สายพันธุ์ที่ผมเเนะนำก็มีtwinspotกับพวกsleeperครับ
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 02/08/13, [13:22:56] »

อมทรายน่ารักครับโดยเฉพาะที่สายพันธุ์เล็กๆยิ่งน่ารักแต่ผมไม่เคยได้ยินเรื่องพ่นทรายขึ้นบนเลยนะครับ
สายพันธุ์ที่ผมเเนะนำก็มีtwinspotกับพวกsleeperครับ

พวก sleeper Goby มันเลี้ยงเป็นฝูงได้ใช้มัยครับ ทำงานดีมัย

ขอรายละเอียดหน่อยครับ

ค่าตัวละครับตกตัวเท่าไหร่
Rut(Iris) ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #5 เมื่อ: 02/08/13, [17:43:08] »

มันอยู่กันเป็นฝูงหรือเลี้ยงเป็นคู่ก็ได้ครับทำงานตลอดในช่วงเช้า-เย็นตอนกลางคืนจะนอนในโพรงครับในตู้ปูทรายสูงหน่อยหาหินมาทำเป็นโพรงแคบๆเดี๋ยวมันจะขุดโพรงเองส่วนเรื่องราคาก็มีหลายราคาตามท้องตลาดที่เห็นกันอยู่มากจะมี2ชนิดคืออมทรายไทยกับโกบี้หัวเหลืองแก้มฟ้าตัวแรกราคาประมาณ100ส่วนแก้มฟ้าก็ประมาณ250แต่บางชนิดอย่างเช่นtwostripeกับwidebarredราคาอาจสูงถึง650เลยครับส่วนตัวแนะนำแก้มฟ้าเพราะราคากำลังดีแถมสีสันสวยงามครับ
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 03/08/13, [06:17:12] »

มันอยู่กันเป็นฝูงหรือเลี้ยงเป็นคู่ก็ได้ครับทำงานตลอดในช่วงเช้า-เย็นตอนกลางคืนจะนอนในโพรงครับในตู้ปูทรายสูงหน่อยหาหินมาทำเป็นโพรงแคบๆเดี๋ยวมันจะขุดโพรงเองส่วนเรื่องราคาก็มีหลายราคาตามท้องตลาดที่เห็นกันอยู่มากจะมี2ชนิดคืออมทรายไทยกับโกบี้หัวเหลืองแก้มฟ้าตัวแรกราคาประมาณ100ส่วนแก้มฟ้าก็ประมาณ250แต่บางชนิดอย่างเช่นtwostripeกับwidebarredราคาอาจสูงถึง650เลยครับส่วนตัวแนะนำแก้มฟ้าเพราะราคากำลังดีแถมสีสันสวยงามครับ

ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์