Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพื้นที่เว็บ ประนามคนขี้โกงหน่อยค่ะ  (อ่าน 6495 ครั้ง)
thedear ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 25/07/13, [18:13:16] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขออนุญาตให้พื้นที่เว็บหน่อยค่ะ
ขอประณาม นายแชมป์ หาดใหญ่ หรือ นายธีพล คงสวัสดิ์ ใครโดนโกง ช่วยกันออกมาหน่อยเหอะค่ะ อย่าปล่อยให้ลอยนวลกับคนแบบนี้ทำให้เว็บ พื้นที่ดีๆ เสียหาย

เนื่องด้วย เราลงยุบตุ้ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=207086.30  ขายปลาขายอุปกรณ์ ด้วยที่เราไม่มีเวลาเลี้ยง แม่เราป่วย(ตอนนี้แม่เสียชีวิตแล้ว) เราลงขายปลา และนายแชมป์ก้อมาเหมาปลาไป บอกให้เราส่งหาดใหญ่ ซึ่งเราต้องส่งทางเครื่องบิน ใจจริงๆก้อไม่อยากส่งอยู่แล้วเพราะว่าไกลและสงสารปลา เราเห็นว่าเหมา เราเลยตัดใจส่ง อยากให้ปลาได้อยู่ด้วยกัน เราเลี้ยงมาเราก้อรัก อยากให้อยู่ที่ดีๆ กับคนดีๆ เราก้อไปส่งไป ให้ร้านที่สวนอัดอ๊อกให้ ใส่กล่องโฟมให้ เราก้อรีบไปส่งสนามบิน ถึงตอนเราจะส่งแล้วมันก้อยังอ้างว่าแล้ว อ้างติดธุระออกไปโอนเงินไม่ได้ เราสงสารปลาเราเลยส่งไปก่อน เพราะต้องขึ้นเครือ่งไปอีกไกล และเราก้อไม่คิดด้วยว่าจะมีคนโกง พอเราส่งเสร็จประมาณ 9 โมงเช้า ก้อโทรไป โทรไปโทรมา ติดนู้นนี่นั่นกว่าจะมารับปลาได้ เป็นเวลา 19.00 น. ยังโชคดีปลาไม่เป็นอะไร เราก้อยังไม่เอะใจอะไร บอกว่าจะออกมาโอนเงินให้ แต่อ้างว่า ต่างธนาคารโอนไม่ได้ เดี๋ยวก้อขับรถมาโอนให้ที่โลตัส แต่ก้อยังไม่ได้ จนเลยผ่าน อีกประมาณ 3-4 วัน ถึงจะโอนได้ เราก้อจบเรื่อง ณ ตรงนั้น ต่อมามาขอเหมาหินเป็นและพวกปะการัง ต่างๆเราเหมาไป 3500 พร้อมค่าส่งอีก ค่าแพ็ค ค่ากล่อง ประมาณ 600 รวมก้อ 4000 เราก้อทำเหมือนเดิม แต่น้ำหนักประมาณ  20 โล ด้วยความที่อยากขาย เพราะว่าเห็นว่าเหมา และเราไม่มีเวลาอยู่แล้ว เราต้องดูแลแม่ด้วย เราเลยยอมเสียเวลา 1 วันไปส่งที่ดอนเมืองเหมือนเดิมได้จบ แต่ก้อเป็นแบบเดิมคือไม่โอนมาก่อน เราก้อยังไม่เอะใจอะไร เพราะว่าครั้งที่แล้ว ก้อทวงๆๆ ถึงจะได้ เราก้อทวงต่อไป โดยอ้างว่า 1. เมียคลอดลูก 2. ตกงาน 3. ให้เรารอเค้าย้ายกลับมากทม.4. รอให้ได้เงินจากประกันสังคม 5. รอให้ได้งานใหม่ 6. งานใหม่ได้แล้วแต่ยังไม่ได้เงินเดือนให้เรารอจนทำงานใหม่ครบ 1 เดือนก่อน 7. จนล่าสุดบอกให้เรารอถึง 15 กค นี้ เพราะว่าจะได้เงินเดือนจากงานใหม่ (แต่ในระหว่างนี้ก้อโอนมาให้ทีละ 1000  2 ครั้ง รวมเป็น 2000 บาท และขอให้เราลดให้ เราก้อลดให้ไป 1000 คงค้างอยู่ 1000 บาท) หลังจากวันที่ 15 กค งเราโทรทวงถามเงิน 1000 บาท แต่ไม่มีการตอบรับใดๆทั้งสิ้น จนล่าสุดวันที่24 กค รับสายแล้วบอกว่า ไม่มีเงินโอนให้ 1000 บาทแล้วจะส่งของคืนให้ หลังจากที่รับไปเป็นเวลา 4 เดือนแล้ว เราบอกว่าเราไม่รับคืน เราขายเพื่อยุบตู้ ไม่ใช่ คุณจะมาคืนไปคืนมา เป็นเด็กเล่นขายของ เงิน 1000 บาทที่เราทวงจากคุณ มันไม่ได้เยอะสำหรับเราหรอก ถ้าเทียบกับคุณที่อ้างตัวว่าเป็นวิศวกร แต่มันเป็นเงินที่เราควรจะได้ เราซื้อขายในเว็บนี้ด้วยความซื่อสัตย์บริสุทธิ์ และอีกหลายๆคน ที่คุณก้อไม่จ่ายเค้า(เค้าโทรเช็คจากคนที่เค้าโดนโกงไป)  เราใจเย้นรอคุณมาเป็นเวลา 4 เดือนแล้ว
เราสงสารครอบครัวคุณนะ ที่ว่าเมียพึ่งคลอดลูก ขออย่าให้ลูกเป็นแบบคุณเลย มีผู้นำครอบครัวแบบนี้
เราแค่อยากระบายออกไป เพราะเรารู้สึกว่า เราอยู่เว็บนี้มานาน และมีความมิตรภาพและความรู้สึกดีๆเกิดขึ้น ไม่ว่าเราจะซื้อขาย ของกัน หรือสอบถาม ความรู้ซึ่งกันและกัน เป็นทั้งผู้ให้และผู้รับ ถึงแม้จะเป็นแค่เว็บที่ไม่ได้มีคนมากมาย แต่ทุกคนก้อรักในสิ่งเดียวกัน มีมิตรภาพและความจริงใจต่อกัน ซึ่งไม่สามารถหาซื้อได้ แต่มาเสียความความรู้สึกกับคนคนเดียว 
ถ้าเรื่องราวใดข้อความนี้เราพูดไม่เป็นความจริง ขอให้ออกมาชี้แจง และเอาผิดเราได้ทุกกรณี ถ้าคุณยังพอมีจิตสำนึกได้บ้างไม่ต้องโอนเงินมาให้เรา แต่ขอให้นำเงิน 1000 ไปทำบุญด้วย

ถ้าผิดห้องรบกวนย้ายได้เลยค่ะ
function_wor ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/07/13, [18:25:30] »

เสียใจเรื่องคุณแม่ด้วยครับ

ผมกดแจ้งย้ายให้ไปห้องร้องทุกข์แล้วนะครับ
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #2 เมื่อ: 25/07/13, [18:26:54] »

มาไม่ทันคนแรกฮือๆ [on_024]

เสียใจกับคุณแม่ด้วยครับ ขอให้คุณแม่ไปสู่ภพภูมมิที่สูงกว่านี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/07/13, [18:30:25] โดย จอมใจไร้รัก »
surpriz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/07/13, [18:27:53] »

บอกว่า เมียคลอดลูก  ตกงาน เสือกเลี้ยงปลาทะเล ไอ้สัตย์
NumzaNarak ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 25/07/13, [18:30:29] »

น่าเห็นใจจัง ทำขนาดนี้เอาเรื่องสุดๆไปเลยค่ะ ทำแบบนี้เหมือนไม่ใช่คนแล้วโตสะเปล่า  [on_009]
sabai ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 25/07/13, [18:37:16] »

เสียใจกับทุกๆเรื่อง ที่เกิดขึ้นด้วยนะจ๊ะ
nana2511 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 25/07/13, [18:38:53] »

บอกว่า เมียคลอดลูก  ตกงาน เสือกเลี้ยงปลาทะเล ไอ้สัตย์

ผมชอบคำด่านี้จริงๆ  ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha แล้วก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
9un ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #7 เมื่อ: 25/07/13, [18:47:21] »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ โตป่านนี้แล้วทำนิสัยเหมือนเด็ก
รับปากพร่ำเพรื่อ [on_065]
sunflowers2010 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 25/07/13, [18:48:11] »

เวรกรรม ......    [นะโม นะโม]     คนแบบนี้มีมาอีกแล้วเหรอ    [หมูส่ายหน้า]
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #9 เมื่อ: 25/07/13, [18:59:28] »

เสียใจเรื่องคุณแม่ด้วยครับ ส่วนคู่กรณีนี่ไร้คำบรรยาย ไม่มีเงินแต่เสือกอยากได้ของๆคนอื่นเค้ามาเป็นของๆตนเอง สงสัยวัยเยาว์ไม่ได้เรียนลูกเสือ เสียชีพอย่าเสียสัตย์👎👎👎
]$[Posh]$[ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 25/07/13, [19:43:19] »

ขอแสดงความเสียใจเรื่องคุณแม่คุณด้วยนครับ ส่วนเรื่องคู่กรณี ผมว่า คิดซะว่าทำบุญทำทานซะจะดีกว่านะครับ
Nabisco ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 25/07/13, [19:47:50] »

เสียใจเรื่องคุณแม่ด้วยนะครับ
monkeychamp ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 25/07/13, [19:50:40] »

เสียใจเรื่องคุณแม่ด้วยนะคับ ขอร่วมประนาม คนจัญไร อีกคนมันไม่รู้เลยเหรอว่าทำให้คนอื่นเดือดร้อน
monkeychamp ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 25/07/13, [19:51:35] »

เสียสถาบันคนชื่อแชมป์หมด  036
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #14 เมื่อ: 25/07/13, [20:40:41] »

้hahaha ้hahaha
repick ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 25/07/13, [21:05:20] »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับเรื่องคุณแม่

ส่วนคนที่โกงมันก็คงไม่เจริญหรอกครับ

ขอประนามมันด้วยอีกคน
. : ไร้นาม : . ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #16 เมื่อ: 25/07/13, [21:32:24] »

แสดงความเสียใจด้วยนะครับที่เจอเรื่องเศร้าๆ
ถือว่าฟาดเคราะร์ เดี๋ยวก็จะได้เจอสิ่งดีแล้วครับ

ส่วนไอ้คนที่มาโกง...บอกได้คำเดียวว่า"วรนุช" [on_065]
zephyrusz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 25/07/13, [21:33:10] »

ขอแสดงความเสียใจถึงการจากไปของคุณแม่ด้วยนะครับ
เรื่องคู่กรณี ปล่อยไปเถอะครับ ไม่ตายดีหรอก
นํ้ๅlย็u ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 25/07/13, [21:46:33] »

เสียใจเรื่องคุณแม่ไม่พอมีเรื่องนี้อีกไม่น่าทำกันแบบนี้เลย แต่เวรกรรมมันมีจริงครับไม่ต้องรอชาติหน้าชาตินี้เจอกัน  die1
Khajit ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 25/07/13, [23:12:02] »

คนแบบนี้ซักวัน...มานต้องเจอกับตัวเอง   ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา

เสียใจด้วยครับ..
F r i n z ! i ` ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 25/07/13, [23:12:49] »

เสียใจกับการสูญเสียด้วยครับ
kaflatina ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 25/07/13, [23:21:27] »

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ ตู้ยังอยู่ไหมครับ
qautobom ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 26/07/13, [00:03:53] »

แสดงความเสียจัยด้วยครับ คนเราภาระเยอะขนาดนี้ยังเลี้ยงปลาอีก   
Joni2k ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 26/07/13, [01:15:08] »

ขอแสดงว่าเสียใจเรื่องคุณแม่ด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องคนแบบนี้ มัุนถึงทำให้สังคมปัจจุบันอยู่กันยากขึ้น
ถ้าคุณคิดว่าไม่พร้อมมีปัญหาก็อย่าไปตกลงกับคนอื่น ไม่มีความรับผิดชอบ แย่มาก ๆๆๆ
 shock1
balance04779 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #24 เมื่อ: 26/07/13, [01:19:54] »

เงิน2000 ถึงกับต้องโกง  036
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #25 เมื่อ: 26/07/13, [01:27:37] »

แสดงความเสียใจเรื่องคุณแม่ด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องขายของในเว็บนี้ สำหรับผม เงินมาของไปครับ พวกชิ่งมันเยอะ เคยขายเครื่องกรอง ถ่อจากบางนาไปบางบัวทองไปถึงมันบอกเงินยังไม่พอแล้วจะมาหักคอให้ลดราคาเท่าเงินที่มันมี แล้วมันก็ไม่โทรบอก เข้าใจว่าตั้งใจให้ไปหักคอ เลยขนของกลับ เสียค่าน้ำมัน เสียเวลา ขายของเว็บนี้ต้องใจแข็งครับ โอนก่อน ไม่ก็มัดจำครึ่งนึงก่อนค่อยขับรถไปส่ง พวกชิ่งมันมีครับ เจอหลายที บางทีก่อนออกจากบ้านมันรับสาย พอใกล้ถึงมันปิดเครื่อง ไม่เอาก็บอกกันดีๆก็ได้อะนะ
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #26 เมื่อ: 26/07/13, [02:22:09] »

ขอเเสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้คุณเเม่ของคุณได้ไปสู่ภพภูมิที่ดีนะครับ ถึงผมจะไม่รู้จักคุณ เเต่ขอเเบ่งบุญให้ทั้งคุณเเละคุณเเม่ของคุณนะครับ ... ขอเเสดงความเสียใจอีกครั้งครับ ด้วยความเคารพ

ส่วนเรื่องคนที่ทำเเบบนี้ ถ้ามีสามัญสำนึกพอ ก็ออกมาขอโทษเเละเเก้ปัญหาที่เกิดขึ้นเถอะครับ ทำตัวยังไง ลูกเกิดมาก็เป็นอย่างนั้นครับ ทำบาปทำกรรมอะไรไว้ ระวังเถอะครับ ไม่นานบาปกรรมก็ตามทัน เเล้วก็คงมาสำนึกในตอนที่ช้าเกินไปเสียเเล้ว ...
เงินเเค่พันเดียว ไม่น่าจะคิดโกงหรือเบี้ยวกันเลยนะครับ จะเลี้ยงอะไรก็รับผิดชอบต่อการกระทำของตัวเองบ้าง จะว่าไป เมียคลอดลูก ตกงาน สารพัดเเล้วจะเลี้ยงทำไมครับปลาทะเล == เจริญเถอะ //ผมเข้าใจเจ้าของกระทู้นะครับ ด้วยความที่ผมก็เลี้ยงปลาเลี้ยงกุ้ง เหมือนกัน คนที่มีใจรักสัตว์จริงๆ ถึงเเม้จะตัวเล็กตัวน้อย เเต่เค้าก็ยอมเสียเวลา ไปจัดการเเพ๊คเเละส่งของให้อย่างดี เเต่กลับต้องมาเจอเรื่องเเย่ๆเเบบนี้ เป็นผมก็เสียความรู้สึกครับ เเทนที่จะซื้อขายกันดีๆ ไว้คราวหน้าคราวหลังจะได้มาซื้อขายกันอีก เเต่กลับเกิดเรื่องเเย่ๆเเบบนี้ ต่อไปคงไม่มีใครกล้าขายของตามเว็บกันเเล้วครับ #เเต่ผมว่าคนที่ทำเเบบนี้ กับอีเเค่เงิน1000เดียว ยังโกงกันได้ คงไม่สำนึกอะไรง่ายๆหรอกครับ คนเเบบนี้อยู่ไปวันๆ เปลืองออกซิเจนครับ หนักโลกเปล่าๆ   wuuuu

อ่อผมกดเเจ้งให้ย้ายไปห้องร้องทุกข์เเล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/07/13, [12:50:54] โดย Nature Aquarium :: ROM™ (~ ̄▽ ̄)~ »
ภาคภูมิ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #27 เมื่อ: 26/07/13, [02:36:21] »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
ไม่เป็นไรสู้ๆๆนะครับ  [เจ๋ง]
iodineman ออฟไลน์
« ตอบ #28 เมื่อ: 26/07/13, [09:30:42] »

วิศวกรไม่มีเงินแค่ 1000 เดียว  [on_013] [on_013]

วิศวกรหรือเด็กยกของฟะ

ป.ล. ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

OLDSCHOOL ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 26/07/13, [09:46:06] »

เสียใจด้วยครับ n032
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์