Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องไม่มีน้ำใจ <เห็นคนเข้าห้องนี้เยอะ>  (อ่าน 3180 ครั้ง)
YoZaWa ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 23/07/13, [22:20:25] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือแบบว่า ผม นะครับได้ลงขายถังCO2 แล้วมีพี่ชาย คนหนึ่ง Pm มาถามผมว่า ....

ผมก็เลย ตอบไปว่า

และแล้วพี่ชายคนนี้Pmกลับมาว่า

ผมก็ไม่ได้ตอบอะไรไป เพราะไม่ได้ดู ข้อความดูในโทรศัพท์ มันดูไม่ค่อยได้เลยไม่ดู และแล้วพี่ชายคนนี้Pmมาอีก

ช่วงนี้ผมสอบ ก็เลยไม่ได้เปิดคอม ใช้แต่ Wi-Fi ผ่านโทรศัพท์ BB กากๆ เปิดเว็ปดู  จนวันนี้มีPmนี้มาทำให้ผมไม่ยอม

ผมเลยตอบกลับไปว่า...

กลัวพี่ชายท่านนี้ จะบวชให้นะนิ ทำไงดี พี่ไปบวชให้ บิดา มารดา ญาติมิตร พี่ดีกว่านะ
อย่าบวชให้ผมเลย ขอโทดด้วยนะครับที่มีคำหยาบคาย  ถามถึงน้ำใจ ผมอาจจะไม่มีให้สำหรับพี่ แต่พี่ถามถึงคนไทย แบบนี้
เหมารวมนิครับ คนมีน้ำใจกันทั้งนั้น

เว็ปนี้อะ พี่ๆช่วยผมเอาไว้ตั้งกี่คน  เพราะฉะนั้น อย่าถามหาน้ำใจคนไทย เพราะเค้ามีให้คุณตลอดละ อยู่ที่คุณจะรู้ตัวหรือป่าว

นี้ผมนอกเรื่องช่ายป่าว ไปละ ฝันดีครับๆๆๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/07/13, [22:59:29] โดย YoZaWa »
« ตอบ #1 เมื่อ: 23/07/13, [22:31:42] »

มาๆต่อๆๆกลับมาบ้านละ
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/07/13, [15:57:48] »

้hahaha
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/07/13, [13:03:14] »

ถ้าพี่เค้าบวชให้จริง ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ดีซะอีกมีคนบวชทดแทนให้ตั้ง 2 พรรษา
winsuck ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 26/07/13, [08:39:29] »

ถ้าพี่เค้าบวชให้จริง ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ดีซะอีกมีคนบวชทดแทนให้ตั้ง 2 พรรษา
die1
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #5 เมื่อ: 28/07/13, [14:21:09] »

้hahahaใจร้อนจัง
« ตอบ #6 เมื่อ: 28/07/13, [17:08:59] »

พี่เค้าขอโทดแล้วครับๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/07/13, [17:12:02] โดย YoZaWa »
dmax ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #7 เมื่อ: 29/07/13, [15:00:59] »

เดี๋ยวนี้จะพูดอะไรต้องระวังเป็นสิบเท่ารู้สึกมั็ยสมัยนี้คนใจร้อนกันจังผิดหูนิดเดี๋ยวก็จะมีเรื่องกันแหละชักอยู่ยากขึ้นทุกวันแหละบ้านเรา
เอสวา ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #8 เมื่อ: 30/07/13, [09:38:33] »

ผิดพลาดพลั้งไปขออภัยกันได้ครับ ดีครับรักๆกันไว้ ไม่รักกันไว้เดี๋ยวจะไม่มีประเทศไทยให้อยู่(เกี่ยวกันไหมเนี่ย) ้hahaha ้hahaha
algren ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 30/07/13, [12:38:14] »

จริงเรื่องคุยกันทาง PM ก็ไม่น่าเอามาลงกระทู้ให้คนเค้ามาอ่านกันนะ
เคลียร์กันเองน่าจะได้นะ ดูแล้วไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไร แค่ไม่พอใจคำพูดของกันแระกันเฉยๆ
แต่เอามาลงกระทู้ถ้าอีกฝ่ายเข้าใจผิดจะกลายเป็นรู้สึกเหมือนโดนประจาน ผิดใจกันป่าวๆ
จะตั้งห้องร้องทุกข์ ร้องเรียน ผมว่าระวังๆหน่อยดีกว่านะ
คหสต นะครับ
« ตอบ #10 เมื่อ: 30/07/13, [21:23:20] »

จริงเรื่องคุยกันทาง PM ก็ไม่น่าเอามาลงกระทู้ให้คนเค้ามาอ่านกันนะ
เคลียร์กันเองน่าจะได้นะ ดูแล้วไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไร แค่ไม่พอใจคำพูดของกันแระกันเฉยๆ
แต่เอามาลงกระทู้ถ้าอีกฝ่ายเข้าใจผิดจะกลายเป็นรู้สึกเหมือนโดนประจาน ผิดใจกันป่าวๆ
จะตั้งห้องร้องทุกข์ ร้องเรียน ผมว่าระวังๆหน่อยดีกว่านะ
คหสต นะครับ

ครับผม ต้องโทดด้วย ที่เอาข้อความpmมาให้ดู. และที่ผมเอามาให้ดูกันอะเป็นเหมือนตัวอย่างว่าการใจร้อนพูดอะไรที่มันทำร้ายจิตใจคนอื่น หรือคำพูดที่เราคิดว่าพูดเล่นอะ. มันอาจจะทำให้มีปัญหากับผู้อื่น หรือคนแบบผมได้.   
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #11 เมื่อ: 30/07/13, [21:39:33] »

ครับผม ต้องโทดด้วย ที่เอาข้อความpmมาให้ดู. และที่ผมเอามาให้ดูกันอะเป็นเหมือนตัวอย่างว่าการใจร้อนพูดอะไรที่มันทำร้ายจิตใจคนอื่น หรือคำพูดที่เราคิดว่าพูดเล่นอะ. มันอาจจะทำให้มีปัญหากับผู้อื่น หรือคนแบบผมได้.   

คนไทยเลือดนักสู้  [on_026]
algren ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 31/07/13, [09:39:50] »

อ้อครับ ที่ผมพิมไปตอนแรกไม่ได้จะกวนหรือไรนะครับ เพียงแต่พิมไปตามที่คิด
ส่วนเรื่องที่คุณเตือนเรื่องคำพูดทำร้ายจิตใจคน ผมเข้าใจดีครับ
« ตอบ #13 เมื่อ: 31/07/13, [10:33:29] »

อ้อครับ ที่ผมพิมไปตอนแรกไม่ได้จะกวนหรือไรนะครับ เพียงแต่พิมไปตามที่คิด
ส่วนเรื่องที่คุณเตือนเรื่องคำพูดทำร้ายจิตใจคน ผมเข้าใจดีครับ
ขอรับ ๆๆ   [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
kitsana2537 ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 04/08/13, [19:56:07] »

เอ่อ ขอนอกเรื่องครับ ผมก็เรียนอยู่ ม.จันทรเกษมเหมือนกันครับ คณะเกษตร ปี2
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์