Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าทำแบบบนี้กับใครอีกนะครับ  (อ่าน 11979 ครั้ง)
diffz ออฟไลน์
Club Champion
« เมื่อ: 22/07/13, [22:06:44] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อันนี้พี่หมีเรียบเรียงให้ใหม่ครับ หวังว่าคงอ่านกันง่ายขึ้น

พอดีผมได้รู้เรื่องไม่ดีของพ่อค้าบูเซปบางท่านมานะครับ เลยอยากจะฝากเตือนด้วยความหวังดี
ว่าอย่าทำแบบนี้อีกเพราะจะทำให้พ่อเค้าบูเซบหลายคนพาเสียชื่อไปด้วย

เรื่องมีอยู่ว่า มีพ่อค้าบูเซปท่านนึงนำรูปที่มาจากอินเตอร์เน็ต มาใช้ในการขาย
โดยส่งข้อความไปหาลูกค้าว่าเค้ามี บูเซป Sokan เสนอขายในราคาพิเศษ ตามรูปที่แนบมานี้ครับ
แต่ไม่บอกว่าเป็น Sokan ประเภทไหนครับ

และนี่คือแหล่งที่มาของรูปนี้ครับ http://www.flickr.com/photos/30084845@N08/6764345673/

ประเด็นต่อมาคือ ไปเอารูป Sokan Blue ใบน้ำของคุณ V 940 j มาลงโชว์ให้ลูกค้าดู
โดยไม่ได้บอกไว้ว่าตัวที่ขายคือ Sokan ตัวไหน จงใจทำให้ลูกค้าเข้าใจผิด ว่า Sokan ที่เค้าขาย
คือตัวเดียวกันกับในรูปที่นำมาให้ดู

ส่วน ชื่อเสียงเรียงนามผมคงไม่บอกครับ เพราะไม่ต้องการจะดิสเครดิตใคร
แค่อยากให้เค้าคนนั้น เลิกกะทำแบบนี้เสีย เท่านั้นเองครับ

ข้อความเก่า

จริงๆไม่อยากจะพูดนะครับ แต่บอกตรงๆทนดูไม่ไหวครับ จริงๆก็ไม่ใช่เรื่องของผมหรอกครับ แต่ถ้าไม่ช่วยกันต่างคนต่างนิ่งดูดาย แล้วสังคมมันจะดีได้อย่างไรครับ และอีกอย่างทำแบบนี้ทำให้พ่อเค้าบูเซบหลายคนพาเสียชื่อไปด้วย
และเหมือนจะมีคนโดนอีกเลยต้องออกมาพูด
ไม่ขอบอกว่าใครนะครับ แต่ขอให้เลิกทำแบบนี้ซะ

สำหรับท่านที่ไม่รู้ข้อมูลผมจะอธิบายให้ครับ
รูปที่เอามาลงโชว์ให้ลูกค้าดู เป็น Sokan Blue ใบน้ำจากคุณ V940j
แต่ขายให้ลูกค้าไม่บอกว่า เป็น Sokan ตัวไหน แบบนี้หมายความว่าไงครับ
ไม่รู้ว่าไปทำกับคนอื่นแบบนี้อีกหรือป่าว อย่าทำแบบนี้เลยครับ ลูกค้าไม่ได้โง่ครับ
ถ้าจะขายของหัดจริงใจกับลูกค้าหน่อยครับ อย่าทำให้วงการเสียเพราะคนๆเดียวเลยครับ

ปล ลูกค้าไม่อยากมีปัญหาผมเลยมาลงแทน และผมทนให้เค้าไปหลอกคนอื่นอีกไม่ไหวครับ ขอบคุณครับ
 [on_065] [on_065] [on_065]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/07/13, [22:54:07] โดย diffz »
myboyna ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 23/07/13, [00:42:07] »

เห็นรูปแรกแล้ว. อืมนะ.  เค้าคือเจ้าของรูปแรกใช่ไหม
กำจริง
mr_jame ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 23/07/13, [17:31:03] »

เอออ.....  ผมยัง งง อยู่เลยครับ มันเรื่องอะไรกันครับ
 hur04
max_vorapon ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 23/07/13, [19:51:05] »

คือรูปที่โชว์ กับ ตัวที่ขายไม่เหมือนกันใช่ไหมครับ (ผมเข้าใจถูกเปล่า)  [on_008]
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #4 เมื่อ: 23/07/13, [21:20:21] »

น่าจะคนละสายพันธุ์ แต่เอารูปสายพันธุ์นี้มา
« ตอบ #5 เมื่อ: 23/07/13, [21:41:40] »

เนื่องจากข้อควาข้างต้นอาจทำให้ท่านอื่นเข้าใจผิดผมจึงขอลบนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/07/13, [23:49:17] โดย diffz »
❤▇[C]Cube Aquarium[A]▇❤ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #6 เมื่อ: 23/07/13, [21:51:48] »

อ้อ คือเหมือนคนที่ pm เป็น ในกระทู้แรกเป็นคนหลอกช่ายป่ะครับ [on_026]
คนหลอก หยิบรูปจาก เว็บกับกระทู้อื่น+กับรูปในเว็บgoogle มาหลอกขายซิ
ผมเข้าใจถูกไหมครับ Correct!
 [งง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/07/13, [00:17:39] โดย †๏[P]PoonZeang[Z]๏† »
« ตอบ #7 เมื่อ: 23/07/13, [22:28:10] »

อ้อ คือเหมือนคนที่ pm เป็น ในกระทู้แรกเป็นคนหลอกช่ายป่ะครับ [on_026]
คนหลอก หยิบรูปจาก เว็บกับกระทู้อื่น+กับรูปในเว็บgoogle มาหลอกขายซิ
ผมเข้าใจถูกไหมครับ Correct!
 [งง]
ถูกต้องนะครับ และไม่ได้ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยครับ
วีระกำขอ User ท่านนี้ยังไม่หมดนะครับ
ผมไม่อยากจะดิสเครดิต เลยพูดน้อยไปหน่อยทำให้หลายๆท่านไม่เข้าใจ
และที่ออกมาพูดเพื่อให้เพื่อนๆที่จะซื้อบูเซบเลือกซื้อกับท่านที่ไว้ใจได้เท่านั้น
ไม่ฉนั้นจะโดนบูเซบยอมแมวขาย  และเ็ป็นการเตือนเค้าคนนั้นด้วยว่าอย่าทำแบบนี้อีก
วงการมันจะเสียครับเพราะคนๆเดียวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/07/13, [00:24:23] โดย diffz »
Aurora ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #8 เมื่อ: 24/07/13, [00:21:02] »

พ่อค้าได้เสนอขาย Buce. Soken ??? ให้ลูกค้าท่านนึง
แต่ได้เอารูป Buce. Soken Blue  ของพี่ V940j  มาให้ลูกค้าดู  เพื่อให้ลูกค้าดูว่า ฟอร์มแล้วเป็นสีแบบนี้นะ
ส่วนต้นที่ขาย พ่อค้าจะเอา Soken ตัวไหนให้ก็ไม่อาจทราบได้ เพราะ Sokan มีหลายตัว/สี

และด้วยความหวังดีของพ่อค้าเหมือนกัน (คุณ diffz ) ไม่อาจนิ่งเฉยปล่อยให้พ่อค้าท่านนั้นขาย Buce. Soken ??? ที่ไม่ใช่ตัว Blue ให้กับลูกค้าได้ เพราะเกรงว่าอาจจะส่งผลกระทบลูกค้าต่อไปเรื่อยๆ  จึงได้เตือนพ่อค้าท่านนั้น ว่าอย่าทำอีกเลย

สรุปตามความเข้าใจคร่าวๆประมาณนี้ ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ   hah1

ถ้าผิดพลาดประการใด หรือ ส่งผลในเชิงลบต่อท่านใด ต้องขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #9 เมื่อ: 24/07/13, [00:23:49] »

ยี่ห้อนี้ดู DVD ชัดนะ
PoNgPaNg+ ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 24/07/13, [00:42:21] »

นั่นมัน soken พี่ [on_007]
« ตอบ #11 เมื่อ: 24/07/13, [00:54:58] »

พ่อค้าได้เสนอขาย Buce. Soken ??? ให้ลูกค้าท่านนึง
แต่ได้เอารูป Buce. Soken Blue  ของพี่ V940j  มาให้ลูกค้าดู  เพื่อให้ลูกค้าดูว่า ฟอร์มแล้วเป็นสีแบบนี้นะ
ส่วนต้นที่ขาย พ่อค้าจะเอา Soken ตัวไหนให้ก็ไม่อาจทราบได้ เพราะ Sokan มีหลายตัว/สี

และด้วยความหวังดีของพ่อค้าเหมือนกัน (คุณ diffz ) ไม่อาจนิ่งเฉยปล่อยให้พ่อค้าท่านนั้นขาย Buce. Soken ??? ที่ไม่ใช่ตัว Blue ให้กับลูกค้าได้ เพราะเกรงว่าอาจจะส่งผลกระทบลูกค้าต่อไปเรื่อยๆ  จึงได้เตือนพ่อค้าท่านนั้น ว่าอย่าทำอีกเลย

สรุปตามความเข้าใจคร่าวๆประมาณนี้ ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ   hah1

ถ้าผิดพลาดประการใด หรือ ส่งผลในเชิงลบต่อท่านใด ต้องขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ

ถั่วต้มครับ [เจ๋ง]
plaslid ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #12 เมื่อ: 24/07/13, [07:22:54] »

วันนี้ท่านมาแนวฮา [เจ๋ง]
bobo ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 24/07/13, [08:39:06] »

sokan blue ที่เขาแปะขายในลิงค์ 4 ต้น (มีคนซื้อไป 2 ล่ะ) นี่ฟอร์มมาแล้วจะเป็นอย่างในรูปของคุณ V940j จริงๆเหรอ? อันนี้ไม่รู้จริงๆนะครับ
V 940 j ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #14 เมื่อ: 24/07/13, [09:16:01] »

sokan blue ที่เขาแปะขายในลิงค์ 4 ต้น (มีคนซื้อไป 2 ล่ะ) นี่ฟอร์มมาแล้วจะเป็นอย่างในรูปของคุณ V940j จริงๆเหรอ? อันนี้ไม่รู้จริงๆนะครับ

ตามลิ๊งค์นี้ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=212918.0

จริงครับ
yellowtrash ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #15 เมื่อ: 24/07/13, [10:45:54] »

เอ่อ.. ผมไม่ได้เป็นจำเลยนะครับ คุณ diffz แค่อ้างอิงถึงเฉยๆ ส่วนของพี่ V940j ได้รับจากผมไปล๊อตแรกของ Sokan Blue ที่เข้ามาไทยเลยครับ

ตามลิ๊งค์นี้ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=212918.0

จริงครับ

แต่ของพี่หมีสวยสุดเลยนะ ของผมกับเพื่อนยังไม่ม่วงบาดใจขนาดนี้เลย  [on_024]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/07/13, [12:20:22] โดย yellowtrash »
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #16 เมื่อ: 24/07/13, [12:04:12] »

นิสัยไม่ดี  nono1 nono1
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #17 เมื่อ: 24/07/13, [12:36:40] »

แบบนี้ก็มีด้วย [on_065]
V 940 j ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #18 เมื่อ: 24/07/13, [12:42:58] »

แถมผมขับ 940 ก็เก่าพอแรงละ ยังไปลดระดับให้ขับ 740 อีก  ้hahaha ้hahaha ้hahaha
bobo ออฟไลน์
« ตอบ #19 เมื่อ: 24/07/13, [12:52:24] »

เอ่อ.. ผมไม่ได้เป็นจำเลยนะครับ คุณ diffz แค่อ้างอิงถึงเฉยๆ ส่วนของพี่ V940j ได้รับจากผมไปล๊อตแรกของ Sokan Blue ที่เข้ามาไทยเลยครับ

ผมเข้าใจผิดเองครับ ขอโทษด้วย  hah1
« ตอบ #20 เมื่อ: 24/07/13, [13:16:43] »

ผมเข้าใจผิดเองครับ ขอโทษด้วย  hah1

ครับผม ผมก็กลัวเข้าใจผิดกัน  ้hahaha
pladee ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #21 เมื่อ: 24/07/13, [14:00:06] »

แนะนำครับ ไม่ต้องเตือน ลงชื่อคู่กรณีได้เลย

เตือนไว้ใหadminลุย

ร้องเรียน น่าจะมีคู่กรณีที่ชัดเจน. เพียงเริ่มต้น คุณ yellowtrash เป็นผู้ต้องสงสัยไปแล้ว
มันไม่ควรร้องเรียนเปิดกระทู้แล้วให้เดากันไป ใครขาย ใครซื้อ แล้วใครจะรู้???

คนทำจริงจะได้มีพื้นที่ให้แก้ต่าง หรือยอมรับ ก็แล้วแต่

แต่นี้ตรู ยังไม่รู้ว่าใคร แล้วให้ระวังกันยังไง ???

เหมือนประมาณว่า อาบน้ำแล้วแต่งตัวยังไม่เสร็ข อ่ะ

ปล. ลองตัดใบบกทิ้งเกือบหมด เดียวมันก็แตกใบน้ำ ดูเรื่องแสง เดี๋ยวก็สวย

wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #22 เมื่อ: 24/07/13, [14:12:19] »

ครับผม ผมก็กลัวเข้าใจผิดกัน  ้hahaha
ผมมองแว๊บก็เข้าใจเช่นกันว่าคุณคือคนๆนั้น ้hahaha
« ตอบ #23 เมื่อ: 24/07/13, [14:19:59] »

ผมมองแว๊บก็เข้าใจเช่นกันว่าคุณคือคนๆนั้น ้hahaha

นี่ผมกลายเป็นคนเอาต้นไม้ที่ตัวเองมีมาหลอกขายใช่ไหมเนี่ยครับ  ้hahaha ้hahaha ้hahaha
ยุ่งยากดีแท้ [on_008]

คุณ Diffz ช่วยแจ้งในกระทู้ด้วยนะครับว่า ต้นของพี่ V 940 j มาจากผมที่เป็นของแท้ และผมไม่ใช่ใครคนนั้น เผื่อบางคนสับสน อ่านกระทู้ไม่ครบ เดี๋ยวผมกลายเป็นแพะ   036
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/07/13, [16:02:51] โดย yellowtrash »
« ตอบ #24 เมื่อ: 24/07/13, [17:04:18] »

ก่อนอื่นต้องขอโทษคุณ yellowtrash ด้วยครับที่ทำให้ท่านอื่นเข้าใจผิด
คนที่ pm ไปไม่ใช่ คุณ yellowtrash นะครับ
ขอย้ำ ว่าไม่ใช่คุณ yellowtrash นะครับ 

ปล ใครก็ได้เรียบเรียงให้ผมทีครับ ผมจะไปแปบไว้กระทู้แรกให้
ส่วน ชื่อเสียงเรียงนามผมคงไม่บอกครับ เพราะไม่ต้องการจะดิสเครดิตใคร
แค่อยากให้เค้าคนนั้น เลิกกะทำแบบนี้เสีย เท่านั้นเองครับ
และถ้าหากผมทำให้ใครเสื่อมเสียชื่อเสียงต้องขออภัย ไว้ณ ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/07/13, [00:37:13] โดย diffz »
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #25 เมื่อ: 24/07/13, [22:57:09] »

ถ้ามาขนาดนี้แล้วไม่บอกชื่อ ผมว่าผู้ค้าทุกรายซวยกันหมด
คุณ yellowtrash เป็นเบอร์1 ต่อไปก็เดาๆกัน ต้องไล่ขอโทษกันอีกกี่คน
ถ้าคนมาอ่านแล้วไม่เห็นกระทู้ขอโทษแล้วไปปากต่อปาก คุณ yellowtrashไม่ซวยเหรอ

ม่ะได้กวนนะ มั่นใจว่าทำดีไม่ต้องเกรงใจบอกชื่อไปเหอะ [on_065]
ไม่งั้นก็ลบกระทู้ไปเหอะ
« ตอบ #26 เมื่อ: 24/07/13, [23:50:52] »

ก่อนหน้าที่คุณ Diffz โพสกระทู้ได้ติดต่อขออณุญาติอ้างอิงจากผมแล้ว คุยกับเรียบร้อยแล้ว ผมไม่ได้ติดใจอะไรครับ
ตอนนี้ผมแค่กลัวคนอ่านไม่ละเอียด อ่านแต่หัวกระทู้แล้วเข้าใจผิดเฉยๆนะครับ แต่ถ้าคนตั้งใจอ่านดีๆ ไม่ใช่ผมแน่นอน แค่อ้างอิงจากกระทู้ขายของผม ที่มีsokan หลากหลายเฉยๆครับ
ผมไม่ได้ซีเรียสนะครับ ชิลๆ [เจ๋ง]
« ตอบ #27 เมื่อ: 25/07/13, [00:00:50] »

ถ้ามาขนาดนี้แล้วไม่บอกชื่อ ผมว่าผู้ค้าทุกรายซวยกันหมด
คุณ yellowtrash เป็นเบอร์1 ต่อไปก็เดาๆกัน ต้องไล่ขอโทษกันอีกกี่คน
ถ้าคนมาอ่านแล้วไม่เห็นกระทู้ขอโทษแล้วไปปากต่อปาก คุณ yellowtrashไม่ซวยเหรอ

ม่ะได้กวนนะ มั่นใจว่าทำดีไม่ต้องเกรงใจบอกชื่อไปเหอะ [on_065]
ไม่งั้นก็ลบกระทู้ไปเหอะ
ถ้าผมบอกเท่ากับผมดิสเครดิสไปเต็มๆหนะสิครับ
แต่ตอนนี้เรื่องมันชักจะไปกันใหญ่แล้ว รอเจ้าของ เรื่องมาบอกและกันครับ
ส่วนตัวผม คงพูดไม่ได้เพราะผมก็ขายบูเซบเหมือนกัน ไม่อยากดิสเครดิตใคร และก็ไม่อยากให้เพื่อนร่วมอาชีพ
ทำแบบนี้กับลูกค้าครับ หวังว่าคงเข้าใจผมนะครับ
ผมก็ไม่ใช่คนดีอะไรหรอกครับ แค่เห็นเรื่องที่ไม่ถูกไม่ควร จะให้ผมเอาหูไปนาเอาตาไปไร่
แล้วปล่อยให้คนแบบนี้ลอยนวลผมทำไมได้ครับ
แต่ความผิดมันก็ไม่ได้ใหญ่หลวงอะไรมากมาย ถ้าเค้าสำนึกผิดและไม่ทำอีก ก็คงให้โอกาสกันได้ครับ
คนไทยเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องเอากันให้ตายไปข้างหรอกครับ

ปล หากขัดใจใคร หรือ ทำให้ใครเสียมเสียชื่อเสียงต้องขออภัย ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #28 เมื่อ: 25/07/13, [12:59:40] »

ใครหนอ  [งง] [งง]
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 25/07/13, [13:23:49] »

ตกลงว่ามีลูกค้าที่ซื้อของพ่อค้ารายนี้ไปมาร้องว่าซื้อไปได้ของย้อมแมว
เอาชัวร์นะครับ เดี๋ยวเขาเกิดคอนเฟิรม์มาได้ว่าแท้ มันจะคดีพลิก

อารามณ์คล้ายๆเฟิรน์ไทรเด้นท์ตอนนั้นเลย [on_007]
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์