Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้ Nano Life จบแบบนี้ครับ  (อ่าน 22840 ครั้ง)
Mr.Devil ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 01/07/13, [14:48:27] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตามนี้เลยครับ    

« ตอบ #1 เมื่อ: 01/07/13, [14:49:42] »

อันนี้สำหรับคนที่ยังไม่ได้อ่านครับ     

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=218752.0

หรือจะเข้าไปดูที่ SRC เลยก็ได้นะครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/07/13, [15:02:54] โดย Mr.Devil »
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #2 เมื่อ: 01/07/13, [15:41:10] »

036 กระทู้ห้องซื้อขายโพสเห็นส่งตู้ใหญ่ๆติดเฟอร์ซะเนี๊ยบแล้วมัยตู้ราคาเฉียดหมื่นถึงพลาดซะหาดีไม่ได้
แทนที่จะกู้ชื่อด้วยการดูแลหลังการขายอย่างรวดเร็วปิดเรื่องให้ไวเพื่ิอรักษาเครดิตกลับทะเลาะผิดคำพูดอีก
ลูกค้าจะด่ายังไงไม่รู้แต่ใจเขาใจเราถ้างานห่วยไม่ตรวจสอบให้ดีก็ต้องรับได้ที่โดนด่าแล้วรีบแก้ไขให้จบ
นี่กลับยื้อไปยื้อมาสังคมประนามแล้วถึงจะแก้ไขพอตกปากรับคำก็มาโยเยไม่รักษาคำพูดอีก....ขอให้จบกันได้ดีๆเถอะ
NumzaNarak ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 01/07/13, [15:51:27] »

ตามนี้เลยครับ    

ครามรับผิดชอบ กับ ความซื้อสัตย์ อยู่ตรงไหนนี่ พูดกลับไปกลับมาเห็นใจแทนพี่ดุ๊กด้วยนะค่ะ เห็นคำพูดของทางร้านละเพลีย  [เอ่อๆๆ]
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #4 เมื่อ: 01/07/13, [15:55:02] »

ไม่คิดว่าเรื่องจะกลายเป็นแบบนี้ แต่ตอนนี้คิดว่าคงจะบานปลายกว่านี้แน่ๆ

รอลุ้นผลครับว่าจะออกมายังไง ในเมื่อผู้ขายเอาเรื่องคําด่าของลูกค้า...มาหักลบกับเงินและผลงานชิ้นโบว์แดงของทางร้าน

ส่วนตัวคิดว่าเรื่องรับผิดชอบสินค้าของทางร้านเรื่องนึง....คืนเงินก็จบ ส่วนเรื่องด่ากันจะนัดต่อยนัดยิงก็ค่อยทําหลังจากรับผิดชอบส่วนนั้นไปแล้ว

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/07/13, [18:22:14] โดย Yoda »
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #5 เมื่อ: 01/07/13, [15:57:59] »

ตามไปดูตั้งแต่เมื่อวานแล้วละเอาชมรมมายุ่งทำไมละเนี่ยเดี๋ยวมันจะยิ่งยุ่งตายห่า
joeboykub ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 01/07/13, [16:11:16] »

มามุงแล้ว

ธีร์
myboyvz ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #7 เมื่อ: 01/07/13, [17:02:06] »

รบกวนสอดนิดนึง  [on_026]

ตอนแรกคุยกันแล้วไม่ใช่หรอครับว่าจะคืนของคืนเงินกัน
ไปทำอีท่าไหนกลายเป็นมาด่ากันอีกอะ  งง 
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #8 เมื่อ: 01/07/13, [17:16:41] »

ไม่คิดว่าเรื่องจะกลายเป็นแบบนี้ แต่ตอนนี้คิดว่าคงจะบานปลายกว่านี้แน่ๆ

รอลุ้นผลครับว่าจะออกมายังไง ในเมื่อผู้ขายเอาเรื่องคําด่าของลูกค้ามาหักลบกับเงินและผลงานชิ้นโบว์แดงของทางร้าน

ส่วนตัวคิดว่าเรื่องรับผิดชอบสินค้าของทางร้านเรื่องนึง....คืนเงินก็จบ ส่วนเรื่องด่ากันจะนัดต่อยนัดยิงก็ค่อยทําหลังจากรับผิดชอบส่วนนั้นไปแล้ว ความเห็นส่วนตัวนะครับ

อันดับ 4 ของกระทู้ ทำลายสถิติเลยครับ  ้hahaha
« ตอบ #9 เมื่อ: 01/07/13, [17:25:42] »

รบกวนสอดนิดนึง  [on_026]

ตอนแรกคุยกันแล้วไม่ใช่หรอครับว่าจะคืนของคืนเงินกัน
ไปทำอีท่าไหนกลายเป็นมาด่ากันอีกอะ  งง 
ใช่ครับ แต่พอมาถึงสองวันที่แล้ว เค้ามาเปลี่ยนถามผมว่าทำไมกรองต้องส่งคืนด้วย ทั้งที่ตกลงกันแล้วว่า ตู้หลักตู้กรอง และค่าส่ง รับผิดชอบทั้งหมด
และอธิบายหมดแล้ว ผิดสเปคจะให้เก็บไว้เพื่อ? มีงบให้หมื่นเดียว พูดงี้!!แค่ตู้ทั้งก็ หมื่นนึงละ เหมือนกับให้ออกค่าส่ง  ตอนแรกก้อว่าจะช่วยออกนะ แต่พอมาพูดแบบ อารมขึ้นเลย แล้วจะพูดทำไมว่าจะรับผิดชอบ ทั้งที่ปากบอกว่าตัวเองเป็นคนไม่ผิดคำพูด

พอโดนด่าแรงๆ มาเล่นแบบ น่าจะนอนคิดทั้งคืนอ่ะครับ  ทั้งที่ผมเองก็โดนเค้าด่า แรงๆ ผมยังไม่อยากได้คำขอโทษเลย
ผมก็บอกเค้านะ จะคืนไม่คืน แล้วแต่สันดานคนครับ

ใน Whatsapp ก็ด่ากันอยู่เมื่อคืนตอนทุ่มสองทุ่ม
ยังมีหน้ามาบอกว่าโดนผมด่าอยู่ฝ่ายเดียว
และผมนึกอยู่แล้วครับ ว่าถึงผมไม่ด่า เค้าก็คงให้แฟนเค้าหาข้ออ้างที่จะไม่คืนเงินผมอยู่แล้ว
V 940 j ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #10 เมื่อ: 01/07/13, [17:43:03] »

ถ้าผมเป็นร้านค้า ผมไม่ทำแบบนี้แน่ๆ ยังไงขอให้จบด้วยดีแล้วกัน
maiboot ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 01/07/13, [17:56:36] »

ผมเองตอนมีปัญหากับเค้า เค้าก็ให้แฟนเค้าคุย ( ญ ) คุยได้นิดเดว คุณผู้ ญ ก็ออกมาแนววีนใส่ผมนะ ผมก็เลยวีนใส่บ้าง ( แต่วีนแบบผู้ดีนะครับ ) แล้วระหว่างคุยโทรศัพย์มีหันไปคุยกับแฟนแนวบ่น ๆ ( สงสัยลืมว่าคุยโทรศัพอยู่มั้ง หรืออยากให้ได้ยินป่าวหว่า 555+ )
 สรุปง่าย ๆ ตามที่โดนมากับตัวเอง คุณ ผู้ชาย จะออกแนวพูดไพเราะ พูดดี แต่ไม่มีสัจจะ ไม่เป็นคำพูด
   คุณ ผู้หญิง จะออกแนวคุยดีนิด ๆ ซํกแปปจะออกแนววีนแตก ไม่สนหัวใคร ไม่สนว่าลูกค้าจะอายุเท่าไร เป็นรุ่นพ่อก็ไม่สน ขอวีนก่อน      ..........  ผู้ชาย เป็นฝ่าย บุ๋น  ........ผู้ญ เป็นฝ่ายบู๊    มันละทีนี้ 55+
 ปล. คุณจะไปดึง ชมรม มาเกี่ยวข้องทำไม เหมือนจะให้เค้ามีส่วนร่วมด้วย เหมือนจะโยนเงินให้ชมรมเพื่อเค้าจะได้เข้าข้างคุณหรอครับ เฮียชิง กับคนในชมรมเค้าไม่รับเงินคุณหรอกครับ ผมเอาหัวเป็นประกัน เพราะพวกเค้ามีจรรยาบรร พอที่จะคิดว่าอะไรผิดอะไรถูก ทางที่ดีคุณเอาเงินไปคืนคุณดุ๊ก เถอะครับ ส่วนจะผิดใจกัน นั่นก็อีกเรื่อง แต่คุณรับปากว่าจะ คืนก็ต้องคืน ไม่ว่าเค้าจะด่าคุณยังไง คุณก็ต้องคืน เพราะงานของคุณก็ไม่ได้คุณภาพเอง คำพูดคำสัญญา สำหรับผู้ชายเป็นอะไรที่สำคัญมากกว่าเงินหลายเท่านะครับ ตอนนี้ยังไม่สายจนเกินไป ลองออกมาแสดงสปิริตของความเป็นเจ้าของกิจการ NANO LIFE ให้คนทั้งโลกได้เห็นหน่อยครับ ( ตอนนี้ดังไปถึง CNN แล้วมั้ง ระวังเรื่องเด่นเย็นนี้มาจีบด้วยละ ขำ ๆ นะ )  ก็เอาใจช่วยทั้ง 2 ฝ่ายละนะ ขอให้จบลงด้วยดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/07/13, [18:21:53] โดย maiboot »
« ตอบ #12 เมื่อ: 01/07/13, [18:04:46] »

สงสัยเมื่อคืนผมคุย ผู้หญิงแน่ๆเลย 555
ได้ยินแบบนี้มาก่อนเหมือนกับที่คุน maiboot พูดเลยครับ
ผมก็งงว่าเอาชมรมมาเกี่ยวเพื่ออะไร
p4591 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #13 เมื่อ: 01/07/13, [18:29:15] »

เห็นด้วยควรจะคืนเงินลูกค้าตามที่พูดไว้ก่อนครับ เป็นกำลังใจให้ลูกค้าครับ
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #14 เมื่อ: 01/07/13, [18:37:44] »

มาก่อน coffman  [on_026]
mrkimmy ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 01/07/13, [20:08:53] »

อ้าว..... หลังจากเฝ้ารอบทสรุปมาตั้งนาน
ทำไมทาง Nano Life แสดงความไม่รับผิดชอบ
และไร้จรรยาบรรณแบบนี้ล่ะครับเนี่ย

งานของตัวเองไม่ได้มาตารฐานตามที่ตกลงกันไว้
แล้วทำไรยังไม่ยอมรับผิดชอบไรแบบนี้อีกละเนี่ย

เงินซื้อตู้ที่เก็บไปก็เงินคุณดุ๊กแท้ๆ แต่ไหงตอนคืน
บอกจะให้ชมรม ชมรมเกี่ยวไรด้วยเนี่ย
ตัวเองไร้ความรับผิดชอบไม่พอ
ยังจะดึงคนอื่นเข้ามามัวหมองอีก
ไม่ไหวเลยจริงๆ

ไงก็เป็นกำลังใจให้ คุณดุ๊กครับ อย่าไปยอม
iodineman ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 01/07/13, [20:54:33] »

เข้ามาเผือกแอบๆ ด้วยคนนะครับ

จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #17 เมื่อ: 01/07/13, [21:31:28] »

ตอนแรกกะว่าจะแค่ออกมาซดน้ำชา  [on_026]

แต่ขอเม้นมั่งดีกว่า รับรองได้เลยครับถ้างานนี้ทาง ตู้ Nano Life ไม่คืนเงิน เจ้งแน่ๆครับ ยิ่งถ้าลูกค้าส่วนมากอยู่ในเวป ทั้งสองสามเวปนี้ รับรองเจ้งแน่ๆ ทำผิดรับผิดชอบไปเถอะครับ แค่นี้ทางคุณก็เสียจนไม่รู้จะเสียยังไงแล้วครับ เป็นผมไม่มานั่งเคลียด่ากันในเวปหรอกจบไปนานละ ผมก็มีวีธีเคลียของผม

ส่วนเรื่องด่ากัน ถ้าทางผู้ขายไม่ผิดคำพูดทางผู้ซื้อคงไม่ออกมาวีนแตกแน่นอน

ปล . ไม่มีเงินหรือเงินขาดมือไม่คล่องก็ค่อยๆผ่อนไปยังดีกว่าไม่จ่ายเลย

v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
ใครเม้นต่อจากผมโดนหวยกินงวดหน้า ้hahaha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/07/13, [21:38:06] โดย จอมใจไร้รัก »
« ตอบ #18 เมื่อ: 01/07/13, [22:41:47] »

นี่ล่าสุดที่ร้านนี้โพสครับ     เค้าให้ผมขอโทษเค้า ที่ด่า ซึ่ง เค้าก็ด่า ผมคิดว่าแฟร์ๆ ไม่ต้องขอโทษให้เสียเวลา จะกู้ชื่อเสียงไม่ใช่คำขอโทษ    แต่เป็นความรับผิดชอบ   พรุ่งนี้ไม่โอนถือว่าร้านผิดคำพูด

อีกอย่างเหตุผลที่ผมด่า และวีนแตกคือ เค้ามาเปลี่ยนคำพูดจากตอนแรก จะรับผิดชอบ ตู้หลัก ตู้กรอง และค่าส่งทั้งหมด
แต่วันเสาร์ร้านนี้ได้มาบอกว่า ทำไมต้องส่งกรองคืน มีอะไรผิด  ทั้งๆที่คุยกันจบแล้วตั้งแต่ 2-3 อาทิตย์ที่แล้ว

ปล. คุณ  Lolicon พิมชื่อผิดป่าวครับ  ้hahaha
Club Leader
« ตอบ #19 เมื่อ: 01/07/13, [23:04:11] »

ผมเล่นหุ้น ไม่ได้เล่นหวย ไม่กลัว [on_026]

ผมว่างานนี้พี่devilใจร้อนไปนิด ใช้คำพูดแรงไปหน่อย (แรงไปเยอะ) asspain
เด็ดไลน์มันวันที่2 น่าจะรอไปก่อน   ใจร้อนใช้ภาษาแรงๆ เงินมันเลยอิดออด

ส่วนร้านก็จบแล้วครับตัดใจจ่ายแต่แรกก็จบ จะยื้อทำไมเป็นเดือน คำไหนก็คำนั้น
บอกว่ารับผิดชอบทุกอย่างต้องตามนั้น จะมีเงื่อนไขใหม่ กลับคำทำไมหว่า
เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียหมดเลย

โอกาศจบดีๆมีแล้ว ไม่คว้า  อีโก้สูงไปแล้ว งานนี้คงต้องเสียเวลาคิดชื่อร้านใหม่ asspain
คิดถึงรูปตู้ที่คุณdevilเอามาให้ดูกับงานตู้ที่ลงเวปขายของ มันช่างแตกต่างจริงๆ
วงการนี้มันจะว่าเล็กก็เล็ก เรื่องนี้คงกลายเป็นตำนาน

กำเงินไปร้านลุงจวนดีกว่า งานพอๆกัน

เล่นทองคำแท่งหรือทองหุ้นแทนไหมครับใต้ลายเซ็นผมเลยครับลิ้ง
« ตอบ #20 เมื่อ: 01/07/13, [23:10:04] »

อายจังพิมพ์ชื่อผิด cryingrun

แต่อย่างนี้ไม่ต้องรอครับไม่มีโอนแน่
คิดเอาสบายใจว่าพี่ไปซื้อก้นตู้แบบแพงๆ หายากโคตรสุดยอดมาสักหมิ่น
แล้วมันเกิดละลายหายไปในคืนเดียว n032
มันคนละเรื่องกันอ่ะครับ   เรื่องคืนเงินต้องจบก่อน แล้วเรื่องด่ามาทีหลัง  นั่นสิตามลำดับเหตุการณ์ ไม่ใช่เอามารวม 
แปลกคน
kenaqua ออฟไลน์
« ตอบ #21 เมื่อ: 02/07/13, [07:49:14] »

ขออนุญาติ เคาะคีย์บอร์ดเป็นจังหว่ะสามช่า เพื่อเป็นการไว้อาลัยให้กับธุรกิจ ที่มักง่าย ไร้ความจิงใจ ไร้ความรับผิดชอบ
เป็นเวลา2นาทีครับ [อั่กๆๆๆ] [อั่กๆๆๆ] [อั่กๆๆๆ]
ottootto ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 02/07/13, [08:50:46] »

เห็นรูปแล้วก็เฮ้อ ความน่าเชื่อถือสำคัญมาก ในธุรกิจแบบนี้ (ในทรรศนะของข้าพเจ้า)
depaul ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 02/07/13, [08:56:08] »

เอาจริงๆนะ ร้านนี้ผมก็โดน งานห่วยมากจริงๆ รูปที่โชว์กับงานที่ได้คนละเรื่อง

พอดีวันนั้นรีบก็เลยไม่ได้เช็คของ สุดท้ายกลับมาดูห่วยมาก ขอบยังไม่เท่ากันเลย แต่โชคดีที่ สั่งตู้เล็ก เลยโดนไม่กี่พัน ก็หยวนๆกันไป

วันหลังยอมซื้อร้านดังๆดีกว่า ไม่เสียอารมณ์ทีหลัง
Unity NoN ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 02/07/13, [09:34:10] »

ทางร้าน Nano life ครับ นอนรอรับช่วงขาขึ้นได้เลยนะครับ

แต่เป็น "นอนเอาขาขึ้นไปก่ายหน้าผากตัวเอง" นะ

ตัวเองผิดแท้ๆ ยังจะมาทำนิสัยแบบนี้ โครตแย่ สันดานเหมือนงานตู้จิงๆ

ทุ่งญ่าสีเขียว ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #25 เมื่อ: 02/07/13, [09:46:25] »

ไม่รู้ว่าเรีองอะไร. แต่อยากรู้ว่าชมรมได้เงินยัง
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #26 เมื่อ: 02/07/13, [10:16:38] »

ไม่รู้ว่าเรีองอะไร. แต่อยากรู้ว่าชมรมได้เงินยัง

อ่านยังไง ? .....
« ตอบ #27 เมื่อ: 02/07/13, [10:30:06] »

ตอนนี่ทางร้านได้โอนเงิน 10000บาทมาให้แล้วครับ ถึงแม้ไม่ตรงตามที่ตกลงกันไว้ก่อนหน้านี้
ผมก็ขอจบเรื่องนี้ ครับ เสียเวลามามากพอแล้ว

และขอเตือนทุกคนที่คิดหรือกำลังจะสั่งงานร้าน ขอให้คิดให้ดี และตรวจงานให้ดี เพราะร้านมีเยอะ แต่ดีๆ มันไม่เยอะครับ
Club Leader
« ตอบ #28 เมื่อ: 02/07/13, [11:02:52] »

ตอนนี่ทางร้านได้โอนเงิน 10000บาทมาให้แล้วครับ ถึงแม้ไม่ตรงตามที่ตกลงกันไว้ก่อนหน้านี้
ผมก็ขอจบเรื่องนี้ ครับ เสียเวลามามากพอแล้ว

และขอเตือนทุกคนที่คิดหรือกำลังจะสั่งงานร้าน ขอให้คิดให้ดี และตรวจงานให้ดี เพราะร้านมีเยอะ แต่ดีๆ มันไม่เยอะครับ

ยังดีที่ยังออกมาเคลีย
. : ไร้นาม : . ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 02/07/13, [11:34:05] »

เอ๊ะ!!! เจ้าของแบรนไม่มาชี้แจงหน่อย
หน้า: 1 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์