Aqua.c1ub.net
*
  Sat 15/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีไปเจอจากเวปขายสัตว์เลื่อยคลานมา เลยนำมาแจ้งเตือนเผื่อจะแอบเข้ามาทำเรื่องแบบนี้ในเวปนี้นะครับ  (อ่าน 1303 ครั้ง)
tingting ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 04/06/13, [08:51:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีไปเจอจากเวปขายสัตว์เลื่อยคลานมา เลยนำมาแจ้งเตือนเผื่อจะแอบเข้ามาทำเรื่องแบบนี้ในเวปนี้นะครับ ดูจากวิธีการเอานะครับ เผื่อเข้ามาทำแบบนี้ในนี้ ก่อนอื่นต้องดูวันสมัครของผู้ที่เข้ามา ขอแรก ขอซื้อ หรืออะไรก็แล้วแต่ ก่อนอื่นเลย ดูวันสมัครก่อนเลยถ้าเป็นคนใหม่มาก็ป้องกันตัวเองไว้ก่อนครับ http://board.thaipetonline.com/index.php?PHPSESSID=15f6e182530d337b7621daf81b225a4d&topic=51806.0
ผีก๊วยเตี๋ยวไก่ ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/06/13, [09:08:36] »

ผู้ต้องสงสัยรายนี้ แอบเรียนจิตวิทยามาแน่ๆ

ใช้ฅวามโลภของเหยื่อผู้เฅราะร้าย มาเป็นตัวกระตุ้น

ให้หลงเชื่อ ว่าจะแลกของที่แพงกว่าโดยไม่มีเงื่อนไขใดใด

แ้ล้วก็ใช้จังหวะ เนียน ของไป เรื่องนี้จะป้องกันง่ายๆโดยการ

''ลดความโลภของตัวเองแล้วใช้เหตุผลตัดสิน''

ซื้อ ขาย แลกเปลี่ยน ในเวปไซส์นั้น มีทั้งข้อดีและข้อเสีย

สุดท้ายนี้ ขอให้ระมัดระวัง ท่านอาจจะเสียทรัพย์โดยใช่เหตุ

tingting ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/06/13, [10:52:01] »

ใช่ครับโดยหลักการไม่มีอะไรเลย โบราญว่าไว้ ยื่นหมู ยื่นแมว แต่อย่างว่าครับคนเราคิดต่างกัน สรุปคือไม่เห้นของไม่มีสถานที่ติืดต่อจริงๆก็อย่าไปสนใจครับ ยุคนี้มีเยอะครับ ทุกเวปไม่ว่าสัตว์ชนิดไหนไงๆก็ระวังตัวเองกันไว้แล้วกันครับ อย่าให้ความโลภบังตาก็จบครับผม
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์