Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามผู้รู้เรื่องตู้36นิ้วครับ  (อ่าน 1517 ครั้ง)
NP CRAYFISH ออฟไลน์
Club Champion
« เมื่อ: 31/05/13, [23:07:15] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอสอบถามผู้รู้เรื่องตู้36นิ้วครับ

ตู้ผม 36นิ้ว มีคาน4ด้าน กระจกหนา 0.5cm มีกรองเพชรติดในตัวตู้

ตอนนี้กรองเพรชผมพังแล้ว หวีกั้นหักทีวัสดุกรองกั้นหักหมดแล้วครับ

จะถามว่า ผมสามารถเอากรองออกได้มั้ยครับ ถ้าเอาออกแล้วจะมีผลกับตู้มั้ยครับ

ต้องใช้อะไรแกะซิลิโคนออกจากตัวที่ติดกรองกับตู้ครับมันแน่นมากครับ

ตอนนี้กรองพังผมอยากทำเป็นตู้โล่งครับ

ขอบคุณครับ
knapsack ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 31/05/13, [23:31:47] »

ผมเอาคัตเตอร์กรีดตามแนวซิลิโคนเลยนะครับ แล้วก็มาหาอะไรขูดซิลิโคนออกเอา ที่ผมเคยทำนะครับ ตอนนี้ตู้ยังใช้งานได้ปกติครับ แต่ว่าแนวซิลิโคนต้องไม่ใช้แนวสี่มุมของตู้นะครับ
NP CRAYFISH ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 31/05/13, [23:42:03] »

กรองมันติดกับตู้แค่2ด้านครับตามรูป

สีแดงคือกรองครับ

ขอบคุณครับ
clipper ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 01/06/13, [21:00:26] »

เคยแกะกรองของตู้ที่บ้านเหมือนกัน แบบที่ท่าน knapsack ว่าเลยครับกรีดซิลิโคนยาแนว ใช้มีดค่อยๆเซาะ พอเริ่มแยกเอาเหล็กฉากสอดแล้วบิดดังเปาะเลย นึกแล้วยังเสียว โชคดีตู้ไม่แตก  [on_026]

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์