Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในการทำขาตู้  (อ่าน 1445 ครั้ง)
alphabet ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 26/05/13, [23:28:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีได้ตู้มา เลยมาขอคำแนะนำในการทำขาตู้
ขนาดตู้ กว้าง 78 นิ้วxยาว 18 นิ้วxสูง 18 นิ้ว หนา 10 มิลครับ

ควรใช้เหล็กกล่องหรือเหล็กฉาก
ใช้ความหนาของเหล็กเท่าไหร่
รูปแบบการเชื่อมขาเป็นอย่างไร
หรือมีข้อแนะนำอื่นๆก็บอกได้นะครับ asspain
GhostDevil ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 06/06/13, [23:03:04] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีได้ตู้มา เลยมาขอคำแนะนำในการทำขาตู้
ขนาดตู้ กว้าง 78 นิ้วxยาว 18 นิ้วxสูง 18 นิ้ว หนา 10 มิลครับ

ควรใช้เหล็กกล่องหรือเหล็กฉาก
ใช้ความหนาของเหล็กเท่าไหร่
รูปแบบการเชื่อมขาเป็นอย่างไร
หรือมีข้อแนะนำอื่นๆก็บอกได้นะครับ asspain
ควรเป็นเหล็กกล่องนะครับ น่าจะถูกกว่า ส่วนความหนาไปดูตามร้านขายตู้ปลา
ดูรูปแบบของขาตู้ 72 แต่ใช้ความหนาหรือขนาดของขาตู้ 84 ปลอดภัยใว้ก่อนเป็นดี
การเชื่อมนี่ต้องให้ผู้มีประสบการณ์โดยตรงครับ เพราะถ้าเชื่อมไม่ดีหรือบิดเบี้ยวตู้ก็แตกหรือขาพังพร้อมกับตู้ได้ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์