Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร้องทุกข์ กรณีปั๊มลม TT ขอการตัดสินครับ  (อ่าน 9490 ครั้ง)
❤▇[C]Cube Aquarium[A]▇❤ ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 19/05/13, [15:47:22] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

>>><<<นายA>>><<<Poonzeang (ผมเอง TT)>>><<<นายB>>>
ไม่รู้จะทำอย่างไรดีครับ ปรึกษาหน่อยๆครับ
ผมได้ซื้อต่อจาก นายA

ปั๊มลมResun LP 100 อายุ3เดือน มาเปิดที่ห้องเปิดลองแล้วแบบไม่เสียบท่อต่อลมเลย ซักพักเครื่องไม่ดับ(ไม่รู้กี่นาทีนะ)
แต่เพื่อนที่อยู่ร่วมห้อง(ผมอยู่หอห้องรวมคับ)บอกว่าเสียงดังไป
ผมจึงนำไปขายต่อ นายB ให้คนที่จองต่อจากผม ในวันที่ผมได้รับของมาแล้วทันที จากนั้นก็ไม่ได้ใช้งานแต่อย่างใด

นายBมีปั๊มลม ResunLP 40 ผมกับ นายB จึงตกลงกันว่าจะนำมาแลกกันเพื่อให้ได้ปั๊มที่เสียงเบากว่า+เงินส่วนต่าง
(นายBไม่ทราบอายุการใช้งานแต่ได้ซื้อต่อจากเว็บนี้ )

เมื่อแลกกันแล้ว..... [on_007] suicide
ด้านนายB
นายB เอาLP-100ไปต่อประมาณ 10หัว แล้วร้อนเครื่องตัดไฟ
เมื่อเย็นแล้ว นายB ก็ ถอดท่อไลน์ออกหมดเหลือแต่ตัวปั๊มเป่าลมออกเปล่าๆ (ไม่เสียบกับอะไรเลย)
มันก็ยังร้อนและดับอยู่ เวลาดับ อยู่ที่ประมาณ 10-20นาที(ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง)
>>นายB อยากแลกปั๊ม พร้อมเงินส่วนต่างคืน และผมก็นำเงินส่วนต่าง+ปั๊มลม นายB ไปแลกคืนเองกับนายA หรือ ซ่อมขายต่อก็ตามใจ -*-

ด้าน ผม
เครื่องร้อน ลมร้อน ลมเบา แต่ไม่ดับ- - ในเย็นวันที่แลก ผมติดต่อ นายB เพื่อให้ออกค่าซ่อมให้ นายB ยอมออกค่าใช้จ่ายซ่อมให้
ตอนเช้าผมจึงโทรไปถามศูนย์ ปั๊มลมว่ามันเป็นอะไร(ศูนย์ไม่รับซ่อมจึงไม่มีการเสียค่าใช้จ่าย)เขาบอกว่ามันอาจเก่า ยางไม่ดีฯลฯ ผมจึงไปสืบกระดู้เก่าๆพบว่า นายB ซื้อต่อมาจาก นายXxxxx ซึ่ง นายXxxxxบอกว่าเขาใช้ปั๊มมาเป็นปีแล้วครับ - -
ผมก้เลยเช็คเองดู พบว่าลูกยากไม่ค่อยยืดแล้ว ฝุ่นผ้ากรองเยอะ
>>ผมซึ่งเป็นนักศึกษา จึงไม่ได้ใช้ แล้วตอนนี้ก็เงิบเลย - -ไม่รู้ทำเช่นไร***กรณีLP40ผมไม่ติดใจเอาความอะไร***

ด้าน นายA
รับทราบและยืนยันว่าปั๊มลมLP100 ของเขาไม่มีปัญหาใช้ได้ตามปกติ
>>นายA ไม่รับแลกคืนเงิน+เครื่องกับผม

ผมควรจะทำเช่นไรครับ

กรณีที่อาจจะเกิดขึ้น
-ปั๊มลมเสียตั้งแต่นายA?
-ปั๊มลมเสียจากการเอาใส่กระเป๋าเป้ของผม?
-ปั๊มลมเสียจากการต่อพ่วงปั๊มลมของนายBครั้งนั้นทำให้เครื่องเสีย?
-ปั๊มลมเสียจากการตก กับใครก็ไม่รู้ หรือไม่ก็ปั๊มอยากป่วย ้hahaha?
cryingrun

เสนอกรณีตัดเพิ่มเติม ด้วยขอบคุณครับ [on_030] [on_045]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/05/13, [18:13:49] โดย [PZ]PoonZeang[ZP]++ »
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/05/13, [17:44:56] »

ช่วยดันกระทุ้ เด่วมีคนมาเม้นก่อนเด่วบอกบอกเป็ชอตต่อชอต
sarim sweet ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 19/05/13, [18:58:20] »

ดิชั้นเป็นเจ้าของปั้มลม LP 40 ค่ะ ขอแจงเป็นข้อๆเลยแล้วกันนะค่ะ
1.. ปั้ม LP 40 ที่นำไปแลกกับ LP100 ที่บอกว่าอายุการใช้งานนานกว่า 1 ปีนั้น ดิชั้นก็ซื้อต่อมาจากในเว๊ปเหมือนกันค่ะ ไม่ได้สอบถามจากคนขายว่าใช้มานานเท่าไหร่ คือถามแค่ว่า ใช้ได้หรือไม่ ซึ่งตอนซื้อมา ใช้ได้นะค่ะ แต่คือที่บ้านเสี้ยงกุ้งเกือบ 40 ตู้ อยากได้ที่แรงกว่านี้ พอดีเห็นน้องเค้าประกาศขาย LP100 ในราคา 2000 ส่วนตัวดิชั้น มี LP40 ตอนซื้อมา ราคา 1000 บาท คุยกับน้องว่าเอามาแลกกันมั้น แล้วทางดิฉันจ่ายส่วนต่างให้ทางน้อง 1000 บาทค่ะ ตกลงกันได้ นัดแลกของเรียบร้อย ดิฉันไม่ได้หลอกน้องนะค่ะ ว่าปั้มเป็นของใหม่ ใช้มา 2-3 เดือนอะไรแบบนั้น ไม่มีคำพูดนี้ออกจากปากดิชั้นแน่นอนค่ะ ตอนปั้มอยู่กับดิชั้น ยืนยันว่าใช้ได้ปกติค่ะ
2..น้องเอาไปลองเสียบ บอกว่าลมร้อนมาก อยากจะเอาไปซ่อม ดิชั้นยืนยันว่า ตอนอยู่กับดิชั้น ใช้ได้ปกติจริงๆ แต่ถ้าน้องก็ยังอยากเอาไปซ่อม น้องบอกว่ามันใช้ไม่ได้จริงๆครับ ดิชั้นก็ยินดีจ่ายค่าซ่อมให้ ถามว่าดิชั้นเต็มใจจ่ายมั้ย บอกตรงๆว่าไม่นะค่ะ แต่ดิชั้นเป็นคนขาย ถ้าคนซื้อบอกว่ามันใช้ไม่ได้ ต้องซ่อม ดิชั้นก็ต้องก้มหน้ารับผิดชอบไป เพราะมันเป็นความรับผิดชอบของผู้ขาย จริงมั้ยค่ะ
3...ปั้มที่ดิชั้นแลกมา  LP100 เมื่อนำมาเสียบ รายละเอียดการต่อคือ ต่อเข้าท่อครึ่งนิ้วแยก 2 ข้าง ข้างนึงต่อหัวทราย 12 หัว อีกข้างนึงปล่อยทิ้ง เครื่องทำงานอยู่ ประมาณ 15-20 นาที เครื่องตัดไปเฉยๆ เอามืออังที่ตัวเครื่อง ร้อนพอสมควร เสียบปลั้คอีกครั้ง ณ ตอนนั้น เครื่องไม่ติดค่ะ รอประมาณ 15 นาที เอาหัวต่อทุกอย่างออกหมด เหลือแค่ตังเครื่องเปล่าๆ เครื่องทำงาน แค่ ไม่ถึง 20 นาที เครื่องก็ดับเหมือนเดิม อยากรู้เช่นกันค่ะ ว่าอาการแบบนี้ เกิดเพราะอะไร ....????
4....ณ ตอนนี้ ข้อสงสัยของน้องคนขาย LP 100 คือ เครื่องเสียตั้งแต่ที่น้อง หรือ เครื่องมาเสียเพราะการใช้งานของดิชั้น ทางดิชั้นยืนยันไปหลายครั้ง ว่าไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องเลย นอกจากที่กล่าวไปในข้อ3 ค่ะ
5.....ดิชั้นต้องการแลกเครื่อง LP40 พร้อมเงินส่วนต่าง 1000 บาท ที่ดิชั้นจ่ายไปคืน เพราะเครื่องของน้อง ไม่สามารถใช้งานได้จิงๆ หากน้องยังติดใจว่าดิชั้นเป็นคนทำเครื่องเสียหรอไม่ อย่างไร ดิชั้นแนะนำให้เอาไปให้ทางร้านตรวจสอบ ว่าอาการเสีย ของ LP100 มาจากสาเหตุอะไร จะได้รู้แบบแน่นอนว่า เสียมาตั้งแต่แรก หรือไม่ น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด
            ****** ดิชั้นบริสุทธิใจ ว่าดิชั้นไม่ได้ทำอะไรผิกแปลกแตกต่างจากการใช้ปั้มลมปกติเลย******
                       ดิชั้นอยากให้มีการตรวจสอบจากช่าง ไปพร้อมกัน ทั้งดิชั้น และ ตัวน้อง ยุติธรรม
                       ต่อทั้งสองฝ่ายมั้ยค่ะ ที่โพสชี้เจง เพราะอยากให้เห็นถึงปัญหาของทั้งสองฝ่ายค่ะ
                                              [เอ๊ะ!!!] [น้ำตาร่วง] [โน่ววววว] surrender [on_045]
V 940 j ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #3 เมื่อ: 19/05/13, [19:22:34] »

อ่านของคนตั้งกระทู้แล้ว  [โน่ววววว]

อ่านคนถูกร้องแล้ว  [mo_007]
★ CoCa-CoLa ★ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #4 เมื่อ: 19/05/13, [19:25:53] »

ก็ในเมื่อต่างคนต่างไม่มีข้อยืนยัน เป็นผมก็รับเเลกคืนๆกันไปจะได้จบไปได้ด้วยดี ครับ
`rune ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #5 เมื่อ: 19/05/13, [20:13:53] »

[on_006]
Club Leader
« ตอบ #6 เมื่อ: 19/05/13, [20:16:37] »

ดิชั้นเป็นเจ้าของปั้มลม LP 40 ค่ะ ขอแจงเป็นข้อๆเลยแล้วกันนะค่ะ
1.. ปั้ม LP 40 ที่นำไปแลกกับ LP100 ที่บอกว่าอายุการใช้งานนานกว่า 1 ปีนั้น ดิชั้นก็ซื้อต่อมาจากในเว๊ปเหมือนกันค่ะ ไม่ได้สอบถามจากคนขายว่าใช้มานานเท่าไหร่ คือถามแค่ว่า ใช้ได้หรือไม่ ซึ่งตอนซื้อมา ใช้ได้นะค่ะ แต่คือที่บ้านเสี้ยงกุ้งเกือบ 40 ตู้ อยากได้ที่แรงกว่านี้ พอดีเห็นน้องเค้าประกาศขาย LP100 ในราคา 2000 ส่วนตัวดิชั้น มี LP40 ตอนซื้อมา ราคา 1000 บาท คุยกับน้องว่าเอามาแลกกันมั้น แล้วทางดิฉันจ่ายส่วนต่างให้ทางน้อง 1000 บาทค่ะ ตกลงกันได้ นัดแลกของเรียบร้อย ดิฉันไม่ได้หลอกน้องนะค่ะ ว่าปั้มเป็นของใหม่ ใช้มา 2-3 เดือนอะไรแบบนั้น ไม่มีคำพูดนี้ออกจากปากดิชั้นแน่นอนค่ะ ตอนปั้มอยู่กับดิชั้น ยืนยันว่าใช้ได้ปกติค่ะ
2..น้องเอาไปลองเสียบ บอกว่าลมร้อนมาก อยากจะเอาไปซ่อม ดิชั้นยืนยันว่า ตอนอยู่กับดิชั้น ใช้ได้ปกติจริงๆ แต่ถ้าน้องก็ยังอยากเอาไปซ่อม น้องบอกว่ามันใช้ไม่ได้จริงๆครับ ดิชั้นก็ยินดีจ่ายค่าซ่อมให้ ถามว่าดิชั้นเต็มใจจ่ายมั้ย บอกตรงๆว่าไม่นะค่ะ แต่ดิชั้นเป็นคนขาย ถ้าคนซื้อบอกว่ามันใช้ไม่ได้ ต้องซ่อม ดิชั้นก็ต้องก้มหน้ารับผิดชอบไป เพราะมันเป็นความรับผิดชอบของผู้ขาย จริงมั้ยค่ะ
3...ปั้มที่ดิชั้นแลกมา  LP100 เมื่อนำมาเสียบ รายละเอียดการต่อคือ ต่อเข้าท่อครึ่งนิ้วแยก 2 ข้าง ข้างนึงต่อหัวทราย 12 หัว อีกข้างนึงปล่อยทิ้ง เครื่องทำงานอยู่ ประมาณ 15-20 นาที เครื่องตัดไปเฉยๆ เอามืออังที่ตัวเครื่อง ร้อนพอสมควร เสียบปลั้คอีกครั้ง ณ ตอนนั้น เครื่องไม่ติดค่ะ รอประมาณ 15 นาที เอาหัวต่อทุกอย่างออกหมด เหลือแค่ตังเครื่องเปล่าๆ เครื่องทำงาน แค่ ไม่ถึง 20 นาที เครื่องก็ดับเหมือนเดิม อยากรู้เช่นกันค่ะ ว่าอาการแบบนี้ เกิดเพราะอะไร ....????
4....ณ ตอนนี้ ข้อสงสัยของน้องคนขาย LP 100 คือ เครื่องเสียตั้งแต่ที่น้อง หรือ เครื่องมาเสียเพราะการใช้งานของดิชั้น ทางดิชั้นยืนยันไปหลายครั้ง ว่าไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องเลย นอกจากที่กล่าวไปในข้อ3 ค่ะ
5.....ดิชั้นต้องการแลกเครื่อง LP40 พร้อมเงินส่วนต่าง 1000 บาท ที่ดิชั้นจ่ายไปคืน เพราะเครื่องของน้อง ไม่สามารถใช้งานได้จิงๆ หากน้องยังติดใจว่าดิชั้นเป็นคนทำเครื่องเสียหรอไม่ อย่างไร ดิชั้นแนะนำให้เอาไปให้ทางร้านตรวจสอบ ว่าอาการเสีย ของ LP100 มาจากสาเหตุอะไร จะได้รู้แบบแน่นอนว่า เสียมาตั้งแต่แรก หรือไม่ น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด
            ****** ดิชั้นบริสุทธิใจ ว่าดิชั้นไม่ได้ทำอะไรผิกแปลกแตกต่างจากการใช้ปั้มลมปกติเลย******
                       ดิชั้นอยากให้มีการตรวจสอบจากช่าง ไปพร้อมกัน ทั้งดิชั้น และ ตัวน้อง ยุติธรรม
                       ต่อทั้งสองฝ่ายมั้ยค่ะ ที่โพสชี้เจง เพราะอยากให้เห็นถึงปัญหาของทั้งสองฝ่ายค่ะ
                                              [เอ๊ะ!!!] [น้ำตาร่วง] [โน่ววววว] surrender [on_045]

ปั้นนี้ผมเป้นคนขายเอง จะสรุปเป็นข้อๆเลยนะครับ

ตอนก่อนเอาไปขายให้น้องพูน ผมลองท่อตั้งแต่เช้าจนก่อนเอาไปขายสาม ชม  ไม่มีปัญหาอะไร พอไปถึงก็นัดเจอกันกลางทาง
น้องพูนเขาอ่านผิด เป็นว่าผมขายให้ 500 บาท น้องเขาพกมาพันเดียว ผมก็บอกติดไว้ก่อนก็ได้ ไม่เป้นไรจิ๊บๆเงินแค่นี้ (ถ้าของไม่ดีจริงใครกล้าให้ติดครับ วันที่นัดรับของคือ ประมานวันที่ 29-30 เมษานัดน้องเขาอีกทีมาจ่ายสิ้นเดือน พฤษภา ) หลังจากนั้นก็มีได้คุยกะน้องพูนเขานิดหน่อย บอกว่าไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหม เขาบอกใช่ครับ แล้วอีกสองอาทิตย์ต่อมา น้องเขาเอาอันนี้ไปแลกกับคุณ ไปได้ไ่ม่กี่วัน ทางแฟนคุณหรือเปล่าไม่แน่ใจ เขาโทรมาบอกผมว่า LP ตัวนี้มันเป็นอะไรทำไมมันตัด ผมถามว่าต่อยังไง เขาบอกว่าต่อท่อออกมานิดนึงแล้วต่อหัวเข้าไว้อีก 10 หัว ซึ่งทางคุณในโพสได้โพสว่า  "ต่อเข้าท่อครึ่งนิ้วแยก 2 ข้าง ข้างนึงต่อหัวทราย 12 หัว อีกข้างนึงปล่อยทิ้ง" ไอ้คำว่าปล่อยทิ้งข้างนึง สรุปทางคุณพูดโกหกครับ ซึ่งมันเป็นวิธีการที่ต่อผิดครับ ต่อ แค่ 10 หัว ต่อ LP 100 มันก็อั้นจนร้อนสิครับเครื่องเลยตัด อาจจะเสียมาจากทางคุณทำเสียเองแล้วมาโบ้ยคนอื่น แล้วตอนที่ยังไม่วางสาย เขาบอกบอกทำงานแล้ว ผมก้วางสายจบ ไม่นึกว่าจะมีละครบทต่อๆมา อีกไม่ถึง 10 นาที น้องพูนก็โทรหาผมเขาบอกว่าจะขอคืนของ (อีกแระ) และให้น้องพูนเอาของอันนี้มาคืนผมอีกที ไม่นึกว่าจะได้ยินคำๆนี้จากคนโตๆกันแล้ว เหมือนต้องการจะคืนแล้วปัดความผิดมาที่ผมซะงั้น อีกสองสามวันผมก็ได้คุยกับน้องพูน ตกลงว่าไงไอ้ LP 100 ได้ยินน้องเขาบอกว่า ไม่เป้นไร เขาบอกใช้ได้แล้ว (ในใจกูนึกอะไรของแม่งวะ) เราก้นึกว่จะจบจริงๆ มาวันหวยออกอีก น้องพูนโทรมาอีกว่าตกลงพี่เขาจะคืนของอีก (ในใจกูคิดประสาทจะแดกของไม่กี่ตังไมราวีแบบนี้วะ) เด๋วจะคืนเด่วไม่คืน ผมคิดว่าประมานสามครั้งได้ที่ว่าจะคืนของแล้วไม่คืนนี่อะ  ขายของในนี้มาเป็นปีก้เพิ่งจะเจอเห็นการณ์แบบนี้ ท่านไหนที่เคยซื้อของมือสองจากผมไปถ้าเห็นกระทู้นี้แล้วช่วยออกมาวิจารณย์หน่อยยิ่งคนที่ เคยซื้อของไปแล้วของมีตำหนิหรือของเสีย ถามทุกคนได้ครับผมรับคืนทุกชิ้นหรือซื้ออะไหล่ให้ใหม่ ทั้งๆที่ของตัวนั้นบางตัวผมก็ซื้อมือสองมา เจอคนไม่ดีหลอกให้ของพังๆมาให้ก้มาก ผมไม่เคยไปตามอะไร(ถือว่าเราโง่เองอันนี้หมายถึงตัวผมนะครับไม่ได้หมายถึงใครเลย) ของแบบนี้รู้อยู่แก่ใจนะครับว่าพังที่ใคร จะบอกให้่ว่าผมใช้ปั้มลมระดับราคาพันอัพยังไม่เคยเสียแม้แต่ตัวเดียวถ้าต่อถูกวิธี ปั้มลมอะโคตรของโคตรทนเลย นอกจากลุกยางจะเสื่อมสภาพ เท่านี้แหละครับ
Club Leader
« ตอบ #7 เมื่อ: 19/05/13, [20:17:47] »

มีเอี่ยวในห้องร้องทุกข์กับเขาบ้างแล้วเย้  [on_058]
❤▇[C]Cube Aquarium[A]▇❤ ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 19/05/13, [20:35:54] »

มีเอี่ยวในห้องร้องทุกข์กับเขาบ้างแล้วเย้  [on_058]

้hahaha
น้องใหม่ไม่กี่อาทิตย์โดนเข้าเลยขอรับ  asspain
« ตอบ #9 เมื่อ: 19/05/13, [20:38:00] »

ปั้นนี้ผมเป้นคนขายเอง จะสรุปเป็นข้อๆเลยนะครับ

ตอนก่อนเอาไปขายให้น้องพูน ผมลองท่อตั้งแต่เช้าจนก่อนเอาไปขายสาม ชม  ไม่มีปัญหาอะไร พอไปถึงก็นัดเจอกันกลางทาง
น้องพูนเขาอ่านผิด เป็นว่าผมขายให้ 500 บาท น้องเขาพกมาพันเดียว ผมก็บอกติดไว้ก่อนก็ได้ ไม่เป้นไรจิ๊บๆเงินแค่นี้ (ถ้าของไม่ดีจริงใครกล้าให้ติดครับ วันที่นัดรับของคือ ประมานวันที่ 29-30 เมษานัดน้องเขาอีกทีมาจ่ายสิ้นเดือน พฤษภา ) หลังจากนั้นก็มีได้คุยกะน้องพูนเขานิดหน่อย บอกว่าไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหม เขาบอกใช่ครับ แล้วอีกสองอาทิตย์ต่อมา น้องเขาเอาอันนี้ไปแลกกับคุณ ไปได้ไ่ม่กี่วัน ทางแฟนคุณหรือเปล่าไม่แน่ใจ เขาโทรมาบอกผมว่า LP ตัวนี้มันเป็นอะไรทำไมมันตัด ผมถามว่าต่อยังไง เขาบอกว่าต่อท่อออกมานิดนึงแล้วต่อหัวเข้าไว้อีก 10 หัว ซึ่งทางคุณในโพสได้โพสว่า  "ต่อเข้าท่อครึ่งนิ้วแยก 2 ข้าง ข้างนึงต่อหัวทราย 12 หัว อีกข้างนึงปล่อยทิ้ง" ไอ้คำว่าปล่อยทิ้งข้างนึง สรุปทางคุณพูดโกหกครับ ซึ่งมันเป็นวิธีการที่ต่อผิดครับ ต่อ แค่ 10 หัว ต่อ LP 100 มันก็อั้นจนร้อนสิครับเครื่องเลยตัด อาจจะเสียมาจากทางคุณทำเสียเองแล้วมาโบ้ยคนอื่น แล้วตอนที่ยังไม่วางสาย เขาบอกบอกทำงานแล้ว ผมก้วางสายจบ ไม่นึกว่าจะมีละครบทต่อๆมา อีกไม่ถึง 10 นาที น้องพูนก็โทรหาผมเขาบอกว่าจะขอคืนของ (อีกแระ) และให้น้องพูนเอาของอันนี้มาคืนผมอีกที ไม่นึกว่าจะได้ยินคำๆนี้จากคนโตๆกันแล้ว เหมือนต้องการจะคืนแล้วปัดความผิดมาที่ผมซะงั้น อีกสองสามวันผมก็ได้คุยกับน้องพูน ตกลงว่าไงไอ้ LP 100 ได้ยินน้องเขาบอกว่า ไม่เป้นไร เขาบอกใช้ได้แล้ว (ในใจกูนึกอะไรของแม่งวะ) เราก้นึกว่จะจบจริงๆ มาวันหวยออกอีก น้องพูนโทรมาอีกว่าตกลงพี่เขาจะคืนของอีก (ในใจกูคิดประสาทจะแดกของไม่กี่ตังไมราวีแบบนี้วะ) เด๋วจะคืนเด่วไม่คืน ผมคิดว่าประมานสามครั้งได้ที่ว่าจะคืนของแล้วไม่คืนนี่อะ  ขายของในนี้มาเป็นปีก้เพิ่งจะเจอเห็นการณ์แบบนี้ ท่านไหนที่เคยซื้อของมือสองจากผมไปถ้าเห็นกระทู้นี้แล้วช่วยออกมาวิจารณย์หน่อยยิ่งคนที่ เคยซื้อของไปแล้วของมีตำหนิหรือของเสีย ถามทุกคนได้ครับผมรับคืนทุกชิ้นหรือซื้ออะไหล่ให้ใหม่ ทั้งๆที่ของตัวนั้นบางตัวผมก็ซื้อมือสองมา เจอคนไม่ดีหลอกให้ของพังๆมาให้ก้มาก ผมไม่เคยไปตามอะไร(ถือว่าเราโง่เองอันนี้หมายถึงตัวผมนะครับไม่ได้หมายถึงใครเลย) ของแบบนี้รู้อยู่แก่ใจนะครับว่าพังที่ใคร จะบอกให้่ว่าผมใช้ปั้มลมระดับราคาพันอัพยังไม่เคยเสียแม้แต่ตัวเดียวถ้าต่อถูกวิธี ปั้มลมอะโคตรของโคตรทนเลย นอกจากลุกยางจะเสื่อมสภาพ เท่านี้แหละครับ
ไม่ทราบว่าทางคุณไปคุยกะน้องเค้าไว้ว่าอย่างไร ที่คุณยืนยันว่าของคุณใช้ได้ ดิชั้นเข้าใจ เพราะมันใช้ได้ ณ เวลา ที่คุณขายให้น้องเค้า ซึ้งน้องเค้าก็บอกดิชั้นมาว่า เค้าไม่เคยเสียบเป็ย ชม. สักที เพราะเสียงมันดัง!!!!!! แต่ดิชั้นเอามามันใช้ไม่ได้ ตามที่ชี้แจง ข้อ 3 ไปแล้ว ซึ่งดิชั้นซื้อต่อจากน้อง ยืนยันกะน้องมาตลอดว่า จะคืน ไม่เคยบอกว่า เดี๋ยวคืน เดี๋ยวไม่คืนค่ะ ส่วนน้องคุยกะคุณว่ายังไง ดิชั้นไม่ทราบ ตัวน้องเองก็ไม่ยอมคืนเงิน ไม่รับผิดชอบอะไรเลย  เดี๋ยวบอกว่าเพิ่มเงิน ซ่อมคนละครึ่ง สารพัดค่ะ สุดท้ายดิชั้นไม่อยากเสียเงิน และเวียความรู้สึกไปมากกว่านี้แล้ว ก็ของมันใช้ไม่ได้นี่ค่ะ จะกี่บาท ก็ไม่อยากเสียค่ะ ของคุณใช้ไ้ด้ปกติรึเปล่า ดิชั้นก็ไม่ทราบอีก เพราะดิชั้นซื้อต่อจากน้อง ไม่ได้ซื้อจากคุณ ถ้าปั้มของคุณบอกว่าโคตรอึด มันมีตัวตัด มันไม่ได้โอเวอร์โหลด จนใหม้นี่ค่ะ  ดิชั้นก็บอกแล้ว ว่าข้องใจ ว่าพังจากตรงไหน  ใครทำพัง ให้เอาไปที่ร้านสิค่ะ จะได้รู้สาเหตุไง โตๆกันแล้วก็ทราบค่ะ แล้วที่ดิชั้นโพสมา ดิชั้นเอาเปรียบน้องตรงไหนค่ะ คำว่าราวีคืออะไรค่ะ ซื้อของมา คนขายไม่รับผิดชอบแบบนี้ เรียกว่าราวี แล้วคนขายที่ประกาศปาวๆว่า ของใช้ได้ แล้วอยู่กับน้อง กว่าจะถึงดิชั้น มันผ่านอะไร ยังไงมาบ้าง คุณก็ไม่ทราบ จิงไหมค่ะ  กรุณาสุภาพด้วยค่ะ  ปั้มดิชั้นคงไม่อยู่แล้วมั้งค่ะ ถึงม่ยอมคืน ไม่ยอมอะไรสักอย่างแบบนี้
« ตอบ #10 เมื่อ: 19/05/13, [20:41:25] »

ถูกเพ่งครับพี่ [เจ๋ง]
ตอนนี้บอกจะให้ช่างเช็ค เขาไม่มีช่างเช็คหรอกครับ
วันนี้ไปถามร้านร้านเขารับแล้วก้ส่งเข้าศูนย์ครับ
เราจ่ายตังอย่างเดียว ผมว่าเขารับให้ก็บุญแล้วนะ 036

แอบ รู้สึกLP 40สภาพ1ปีกว่า หาที่ซ่อมไม่ได้     
LP100+เงิน1000 เริ่มไม่คุ้ม cryingrun
« ตอบ #11 เมื่อ: 19/05/13, [20:48:38] »

พ่อแม่สอนมาดี เงินแค่ 1000 กะเครื่อง 1 ตัว โตแล้ว คงไม่โกงเด็กให้อายหมา น้องลองนึกทบทวนคำพูดพี่ทุกๆคำนะค่ะ ว่าพี่น่ะ แฟร์กะน้องแค่ไหน แต่น้องน่ะ ไม่อะไรเลยสักอย่างเดียว ถ้าตอนน้องบอกปั้มพี่ที่เอาไปแลกมันใช้ไม่ได้ แต่ถ้าพี่ยืนยันคำเดียว ว่าอยู่กับพี่ใช้ได้ น้องทำตก หรือต่อผิด แล้วไม่บอกพี่รึเปล่า พี่ไม่รับเปลี่ยนรับคืนนะ น้องจะรู้สึกอย่างไร ตอนนี้ก็เช่นกัน ใครควรละอาย คิดูนะ ส่วนคนที่น้องซื้อปั้มเค้ามา มาโพสด่าพี่น่ะนะ มาเกี่ยวอะไรค่ะ เพราะพี่ซื้อจากน้อง น้องเปนคนขาย น้องอ่ะ ต้องเครียกะพี่ ส่วนน้องจะไปคืนคนที่น้องซื้อมาได้หรือไม่ได้ มันไม่เกี่ยวกะพี่นะ พี่บอกตั้งแต่โพสแรกแล้วว่า เอาไปที่ร้านซ่อมปั้ม ไปพร้อมกัน ให้เค้าดูว่าเสียเพราะอะไร ง่ายกว่า มาโยนขี้กันไปมามั้ย ไม่มีตังคืน ปั้มพี่ไม่อยู่แล้วหรือยังไง บอกกันตรงๆค่ะ คุยกันได้ เพราะพี่ก็บอกแล้วว่า พี่ก็ต่อแบบนี้ แบบนี้ ทำไมมันพัง เพราะปกติ มันไม่น่าพังนะ ก็ไปร้านสิ จะได้รู้ๆกันไปว่ามันพังเรพราะพี่ใช้งานผิดๆ พังเราะมันเสื่อมสภาพ หรือเพราะอะไรกันแน่ จริงมั้ยค่ะ
« ตอบ #12 เมื่อ: 19/05/13, [20:51:23] »

ไม่ทราบว่าทางคุณไปคุยกะน้องเค้าไว้ว่าอย่างไร ที่คุณยืนยันว่าของคุณใช้ได้ ดิชั้นเข้าใจ เพราะมันใช้ได้ ณ เวลา ที่คุณขายให้น้องเค้า ซึ้งน้องเค้าก็บอกดิชั้นมาว่า เค้าไม่เคยเสียบเป็ย ชม. สักที เพราะเสียงมันดัง!!!!!! แต่ดิชั้นเอามามันใช้ไม่ได้ ตามที่ชี้แจง ข้อ 3 ไปแล้ว ซึ่งดิชั้นซื้อต่อจากน้อง ยืนยันกะน้องมาตลอดว่า จะคืน ไม่เคยบอกว่า เดี๋ยวคืน เดี๋ยวไม่คืนค่ะ ส่วนน้องคุยกะคุณว่ายังไง ดิชั้นไม่ทราบ ตัวน้องเองก็ไม่ยอมคืนเงิน ไม่รับผิดชอบอะไรเลย  เดี๋ยวบอกว่าเพิ่มเงิน ซ่อมคนละครึ่ง สารพัดค่ะ สุดท้ายดิชั้นไม่อยากเสียเงิน และเวียความรู้สึกไปมากกว่านี้แล้ว ก็ของมันใช้ไม่ได้นี่ค่ะ จะกี่บาท ก็ไม่อยากเสียค่ะ ของคุณใช้ไ้ด้ปกติรึเปล่า ดิชั้นก็ไม่ทราบอีก เพราะดิชั้นซื้อต่อจากน้อง ไม่ได้ซื้อจากคุณ ถ้าปั้มของคุณบอกว่าโคตรอึด มันมีตัวตัด มันไม่ได้โอเวอร์โหลด จนใหม้นี่ค่ะ  ดิชั้นก็บอกแล้ว ว่าข้องใจ ว่าพังจากตรงไหน  ใครทำพัง ให้เอาไปที่ร้านสิค่ะ จะได้รู้สาเหตุไง โตๆกันแล้วก็ทราบค่ะ แล้วที่ดิชั้นโพสมา ดิชั้นเอาเปรียบน้องตรงไหนค่ะ คำว่าราวีคืออะไรค่ะ ซื้อของมา คนขายไม่รับผิดชอบแบบนี้ เรียกว่าราวี แล้วคนขายที่ประกาศปาวๆว่า ของใช้ได้ แล้วอยู่กับน้อง กว่าจะถึงดิชั้น มันผ่านอะไร ยังไงมาบ้าง คุณก็ไม่ทราบ จิงไหมค่ะ  กรุณาสุภาพด้วยค่ะ  ปั้มดิชั้นคงไม่อยู่แล้วมั้งค่ะ ถึงม่ยอมคืน ไม่ยอมอะไรสักอย่างแบบนี้

ไม่รู้ว่าอย่างไรนะครับ
แต่ผมอยากง่ายๆคือเอาเครืองตัวปัญหาส่งร้านที่ผมคุยให้
แล้วพี่ก้ใช้ตัวซ่อมแหละหรือจะขายต่อก็ตามใจครับ
ส่วนค่าซ่อม สรุปไม่รู้ยังไงเสียที่ใครช่างมันผมกรณีเป็นคนกลางจะช่วยค่าซ่อมได้เล็กน้อย
ส่วนLp-40ผมจะหาทางซ่อมเองคงต้องเปลี่ยนลูกยางใหม่ แต่อะไหล่ฝาปิดที่หัก คงต้องตามสภาพ
ผมคงขายต่อในราคาขาดทุนแหละตามสภาพครับ ผมเสียไป1000 ค่ากรณีนี้ ยังไม่รวมค่าซ่อมค่าไรอีกนะ
ผมออกเองครับ
ถือเรียนรู้เป็นประสบการณ์

เงินเดือน ผมเดือนละ4พัน
เงินเก็บตั้งใจมาเล่นเว็บนี้มี15000 ตอนนี้ร่อยหลอไปทุกที
เห็นใจเด็ก หน่ายครับไม่ได้อยากค้าร่ำรวยแต่อยากเรียนรู้ของที่ซื้อแต่ละอย่างก็เอามาศึกษาอะไรนี่แหละครับ

จะได้มีสังคมในวงการ นี้บ้างครับ 036
« ตอบ #13 เมื่อ: 19/05/13, [20:52:31] »

ถูกเพ่งครับพี่ [เจ๋ง]
ตอนนี้บอกจะให้ช่างเช็ค เขาไม่มีช่างเช็คหรอกครับ
วันนี้ไปถามร้านร้านเขารับแล้วก้ส่งเข้าศูนย์ครับ
เราจ่ายตังอย่างเดียว ผมว่าเขารับให้ก็บุญแล้วนะ 036

แอบ รู้สึกLP 40สภาพ1ปีกว่า หาที่ซ่อมไม่ได้     
LP100+เงิน1000 เริ่มไม่คุ้ม cryingrun
สุดท้ายต่างคนต่างว่าตัวเองไม่ผิด ก็แจ้งความอย่างที่พี่คุยไว้ตอนแรกแล้วกันนะค่ะ
เพราะนู่นก็ไม่เอา นี่ก็ไม่เอา ส่วนปั้ม LP40 ไม่เคยพูดนะค่ะ ว่าไม่รับคืน พูดกะน้องดีๆ ะซ่อมก็ให้ซ่อม แต่พอถึงเวลาของตัวเองใช้ไม่ได้ มาเหวี่ยงสารพัด เห็นตอนกลางวันโทรมาบอกว่า ซ่อมไม่เกิน 300 แต่ต้องออกคนล่ะครึ่ง มันยังไงกัน
« ตอบ #14 เมื่อ: 19/05/13, [20:55:37] »

สุดท้ายต่างคนต่างว่าตัวเองไม่ผิด ก็แจ้งความอย่างที่พี่คุยไว้ตอนแรกแล้วกันนะค่ะ
เพราะนู่นก็ไม่เอา นี่ก็ไม่เอา ส่วนปั้ม LP40 ไม่เคยพูดนะค่ะ ว่าไม่รับคืน พูดกะน้องดีๆ ะซ่อมก็ให้ซ่อม แต่พอถึงเวลาของตัวเองใช้ไม่ได้ มาเหวี่ยงสารพัด เห็นตอนกลางวันโทรมาบอกว่า ซ่อมไม่เกิน 300 แต่ต้องออกคนล่ะครึ่ง มันยังไงกัน

ก็ ผม 150 พี่150 ไง? [เอ๊ะ!!!]
« ตอบ #15 เมื่อ: 19/05/13, [20:57:13] »

ไม่รู้ว่าอย่างไรนะครับ
แต่ผมอยากง่ายๆคือเอาเครืองตัวปัญหาส่งร้านที่ผมคุยให้
แล้วพี่ก้ใช้ตัวซ่อมแหละหรือจะขายต่อก็ตามใจครับ
ส่วนค่าซ่อม สรุปไม่รู้ยังไงเสียที่ใครช่างมันผมกรณีเป็นคนกลางจะช่วยค่าซ่อมได้เล็กน้อย
ส่วนLp-40ผมจะหาทางซ่อมเองคงต้องเปลี่ยนลูกยางใหม่ แต่อะไหล่ฝาปิดที่หัก คงต้องตามสภาพ
ผมคงขายต่อในราคาขาดทุนแหละตามสภาพครับ ผมเสียไป1000 ค่ากรณีนี้ ยังไม่รวมค่าซ่อมค่าไรอีกนะ
ผมออกเองครับ
ถือเรียนรู้เป็นประสบการณ์

เงินเดือน ผมเดือนละ4พัน
เงินเก็บตั้งใจมาเล่นเว็บนี้มี15000 ตอนนี้ร่อยหลอไปทุกที
เห็นใจเด็ก หน่ายครับไม่ได้อยากค้าร่ำรวยแต่อยากเรียนรู้ของที่ซื้อแต่ละอย่างก็เอามาศึกษาอะไรนี่แหละครับ

จะได้มีสังคมในวงการ นี้บ้างครับ 036
น้องไม่ใช่คนกลางนะค่ะ น้องเป็นคนขายให้พี่ น้องคืนคนที่ต้องรับผิดชอบ พี่ไม่เอาอะไรทั้งนั้น เอาเครื่องคืนพี่มาพร้อมเงินพี่ด้วย แล้วน้องจะเอาไปซ่อมหรือขายใครก็เรื่องของน้อง ก็บอกเองไม่ใช่หรือ ว่าซ่อม 300 เอง
« ตอบ #16 เมื่อ: 19/05/13, [21:25:03] »

ขอโทษเจ้าของเว๊บ และทีมงานทุกๆคนของเว๊บนี้ด้วยนะค่ะ แต่จำเป็นต้องชี้เจงอย่างชัดเจน และให้เห็นในมุมของทั้งสองฝ่ายค่ะ ที่มา ที่ไป เหตุและ ผลค่ะ
หากมีข้อความไหน ที่ทำให้ใครไม่สบายใจ ต้องขออภัยด้วยนะค่ะ และขอบคุณอย่างมากที่ให้โอกาสชี้แจงค่ะ....^^
Art_of_Nature ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #17 เมื่อ: 19/05/13, [21:36:38] »

[วิ่งชิลๆ] [on_059] [เดะแว๊น]
Too^ooT ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 19/05/13, [22:00:32] »

ผมว่าต่างฝ่ายต่างซ่อม  หรือไม่ก็แลกของคืนกันไปก็น่าจะจบแล้วน่ะครับ  

ส่วนเรื่องรายละเอียดที่ต้องซ่อมผมขอไม่พูดครับ  เพราะเท่าที่อ่านต่างฝ่ายก็ยืนยันว่าไม่ได้เสียจากตัวเอง

แลกของคืนและค่าส่วนต่างก็จะได้จบๆกันไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 19/05/13, [23:09:44] »

ถ้าคืนจะสรุปประมาณนี้นะครับ

-พี่เอ๋ ชลบุรี ปั๊มLP 40 ในคืนสภาพเป่าใยกรองให้แล้ว+เงิน1000
-ผม ได้ปั๊มลมLP100 สภาพเสีย ซ่อมอีก น่าจะ300 ตามที่คุยกับร้าน

ผมคงขายต่อผมใช้ไม่ได้ที่ เล็กไป ขายออกป่าวไม่รู้

ตังในเป๋า(ทั้งตัว) 2000 กว่า
โครงการเรดบีต่างๆเป็นอันชะงัก ถ้าแลกตามที่มติกระทู้ให้แลกคืนนะครับ
เปลี่ยนเป็นขายของประทังชีพแหงมๆ n032

ผมขอยึดมติกระทู้เป็นสำคัญนะครับเพราะทุกคนต้องเหนตามสมควรอยู่แล้ว [on_055]
« ตอบ #20 เมื่อ: 19/05/13, [23:25:42] »

อยากบอกนิดนึงนะครับพี่น่าจะเอาชื่อนี้มาเล่นนะครับเห็นสมัครอันใหม่มาเล่นเสียค.รู้สึกนิดๆ
จะมีอะไรกันก็ตรงๆในไอดีที่ซื้อขายกันเลยดีกว่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/05/13, [23:34:10] โดย [PZ]PoonZeang[ZP]++ »
knapsack ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 20/05/13, [00:12:06] »

ใจเย็นๆกันครับ เหมือนจะเริ่มใช้อารมณ์คุยกันแล้ว   [แข็งกั๋ง]
« ตอบ #22 เมื่อ: 20/05/13, [07:06:20] »

อยากบอกนิดนึงนะครับพี่น่าจะเอาชื่อนี้มาเล่นนะครับเห็นสมัครอันใหม่มาเล่นเสียค.รู้สึกนิดๆ
จะมีอะไรกันก็ตรงๆในไอดีที่ซื้อขายกันเลยดีกว่าครับ

[/quote  น้องไม่ต้องกลัวค่ะ ว่าแฟนพี่จะหนีหาย ทำเงียบ ทำไม่รู้ไม่ชี้ ไม่เกียวข้อง แต่ที่พี่สมัครมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ เพราะจำได้มั้ย ว่าเงินใคร ใครเป็นคนกดเงินมาให้น้องสดๆ ตรงนั้น แฟนพี่บอกให้ยอมๆไปเถอะด้วยซ้ำไป พี่บอกน้องคุยกะน้องดีๆทุกครั้ง ไม่ว่าน้องจะโทรมาเวลาไหน แต่น้องเริ่มนอกประเด็น เริ่มพาลแล้วนะค่ะ ก็บอกแล้วไงว่า ไม่มีเงิน หรือ ติดอะไรยัไง พูดกันได้ ไม่มีใครเค้าใจดำหรอกค่ะ ตั้งแต่โพสแรก น้องเอกต่างหากที่ไม่ทำความเข้าใจอะไรเลย พี่ไม่ได้ต้องการให้น้องมาออกตังคนละครึ่งในการซ่อม LP100 นะค่ะ แต่อยากให้เอาไปซ่อม พร้อมให้ร้านแจ้งสาเหตุอาการเสีย ว่าเสียเพราะอะไร ถ้าเสียเพราะพี่ พี่ยินดีออกค่าใช้จ่ายเองคนเดียวค่ะ ไม่ต้องมาช่วยพี่ออกคนละครึ่ง ส่วนเครื่อง LP40ที่น้องบอกว่าใช้ไม่ได้ พี่ก็รับคืนนะค่ะ ไม่ว่ากัน แต่ถ้า เสียเพราะสาเหตุอื่น พี่รบกวนน้องเอาเครื่อง LP100 ของน้องคืนนะค่ะ

******************* สรุปคือ ถ้าเครื่อง LP100 มันเสียเพราะสาเหตุมาจากพี่ใช้ผิด ต่อผิด
                                   พี่ยินดีจ่ายค่าซ่อมเองคนเดียวค่ะ พร้อมกับกรณีที่น้องแจ้งมาว่า
                                   LP40 ใช้การไม่ได้ พี่รับคืนนะค่ะ ถ้าเป็นตามนี้ เมื่อน้องคืนLP40
                                   เท่ากับว่า พี่ต้องจ่ายเงินให้น้องเพิ่ม อีก 1000 บาทค่ะ*****************

*******************แต่ถ้าเครื่องเสียเพราะสาเหตุอื่น พี่รบกวนน้องแลกเครื่องคืน
                                 พร้อมคืนเงิน 1000 บาทให้พี่ด้วยนะค่ะ*****************

ปล. ตกลงแบบนี้ยุติธรรมกับทั้ง 2 ฝ่าย ตกลงยังไงก็ตอบด้วยค่ะ จะได้จบกันแบบดีๆ อย่าเอาอารมณ์มาคุยกัน
           คุยกันด้วยเหตุผล หาวิธีแก้ปัญหาดีกว่ามั้ย ไม่ใช่ยืนยันคำเดียว ว่า ไม่คืนของ ไม่คืนตังค์ ชัดเจนนะค่ะ...... emb01
Jaaea Pattaya ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 20/05/13, [07:24:15] »

ผมไม่ได้หนีนะครับ คือปั๊มตัวนี้ แฟนอยากได้ ผมก็ติดต่อให้ แฟนเป็นคนจ่ายเงิน คือผมน่ะ แค่เห็นโพสขายปั้ม ผมบอกแฟน  แฟนมาอ่าน แฟนตกลงซื้อ (ตอนนั้นแฟนไม่ได้สมัครสมาชิกของเว็ปนะครับ ใช้ของผมตลอด) ผมขับรถจากพัทยาไปส่งที่JJ  ผมมีหน้าที่แค่นี้ครับ พอเห็นโพสน้อง แฟนรีบสมัครเลย  ผมก็บอกแฟนว่า ใจเย็นๆ ยอมๆกันไปเหอะ ค่อยๆคุยกัน เห็นก็รักสัตว์เหมือนกัน อยู่เว็ปเดียวกัน ต้องร่วมสังคมนี้กันอีกยาวครับ ที่ผมไม่ออกตัวแต่แรก เพราะไม่ใช่เงินผมอ่ะครับ
ouiiiiii ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 20/05/13, [08:06:44] »

อ่านไปอ่านมางงเหมือนกัน ผมว่าต่างคนต่างคืน ผมว่าจบนะ ส่วนตอนนัดรับซื้อขาย เช็คตรงนั้นไปเลย หาร้านที่รู้จักขอเค้าเสียบปลั๊กซะแปปนึึง เสีวเวลสเพิ่มนิดนึง จะได้ไม่ต้องวุ่นวายแบบนี้นะ
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #25 เมื่อ: 20/05/13, [08:53:58] »

ถ้ามีการขึ้นบรรทัดใหม่บ้าง ย่ิอหน้าใหม่บ้าง ก็จะเป็นพระคุณมากๆเลยครับ [สาวน้อยร้องไห้]
« ตอบ #26 เมื่อ: 20/05/13, [10:20:17] »

งั้นก็หาร้านซ่อมใครพอรู้จักร้านที่ซ่อมอุปกรณ์พวกปั๊มพวกนี้ช่วยแนะนำทีนะครับ
ผมหาไม่ได้ครับ 036
มีแต่ร้านที่รับเคลมส่งศูนย์
« ตอบ #27 เมื่อ: 20/05/13, [12:39:34] »

ช่ายๆครับพี่ผมดูจากเว็บนี้แหละ^^
ขอบคุณมากครับพี่

งั้นก้จบๆไปเนอะ^^
เดี๋ยวผมเปลี่ยน ลูกยาง/ใยกรอง ใหม่ ให้นะครับ

[เจ๋ง]ขอให้ฟาร์มกุ้งเครฟิช พี่เจริญรุ่งเรือง จ้า [on_055]

เกือบจนอิอิ ขอบตุณทุกๆคนมานะครับ ที่ให้คำปรึกษา lau01 [เอ่อๆๆ]
« ตอบ #28 เมื่อ: 20/05/13, [12:40:38] »

อ่านของคนตั้งกระทู้แล้ว  [โน่ววววว]

อ่านคนถูกร้องแล้ว  [mo_007]

ของคนตั้งอ่าน เหมือนเรียนภาษาไทยเชื่อมโยง 555
« ตอบ #29 เมื่อ: 20/05/13, [12:50:43] »

คุยกะน้องเรียบร้อย ลงตัวแล้วนะค่ะ
 โทรปรึกษากะตัวแทนจำหน่าย เค้าอธิบายมาว่า อาการที่เครื่องตัด น่าจะมาจากปั๊มสกปรก อุดตันทำให้เครื่องร้อนและตัดอัตโนมัติ เครื่องตัด ไม่ใช่เครื่องพังแต่อย่างใด (ให้หาสาเหตุของการตัด) ทางเราจะรับผิดชอบซ่อมเอง สำหรับ LP100

ส่วน LP40 ที่น้องเค้าไม่ได้ใช้ ทางเราจะรับคืนให้นะค่ะ และเพิ่มเงินส่วนต่างให้น้อง 1000 น้องก็โอเค เป็นที่เรียบร้อยค่ะ

*** ขอบคุณทุกข้อเสนอแนะและความคิดเห็นค่ะ *** [on_026]
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์