Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ****Aun ka tis Tank***** เบื่อๆนั่ง ถ่ายรูปปลาเล่น 55  (อ่าน 12589 ครั้ง)
Aun ka tis ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 02/04/13, [14:57:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ช่วงนี้ร้อนบวกกับอาการลงแดงที่ต้องหาอะไรมาดับ ไม่งั้นได้ซืื้อปลาแน่ ตอนนี้ยังควบคุมอาการลงแดงกะการลงปลาได้อยู่ 555 รันนำ้มาพรุ่งนี้จะครบสามอาทิตย์แล้วครับ เอารูปมาโชบวกกับการฝากเนื้อฝากตัวและฝากให้พวกพี่ๆน้องๆชี้แนะแนวทาง ผมแบงค์ อายุ21 อยู่แถวสวนหลวงร.9ครับ

ช้อมูลตู้ณตอนนี้
ตู้หลัก 36*18*18   2.5หุล ระดับนํ้าที่16นิ้ว นํ็าลง 1.5นิ้ว นํ้าขึ้น 6 หุล
ตู้กรอง 30*16*18 แบ่ง3ช่อง ช่องแรก นำ้ลง moving bed ตอนนี้กลายเป็นfix bed ไปแล้ว และก็หินเป็นก้อนใหญ่ 3 ก้อน
ช่อง2 nac7 กับ กล่องกากๆเลี้ยนแบบชิลเลอ ชั่วคราวครับจะซื้อชิลเลอเดือนพฤษภา งบเดือนต่อเดือน
ช่อง3 คาร์บอน กับหินเป็นครับ  

หินเป็นทั้งหมด14 ก้อนใหญ่ๆ กับอีก 2 ก้อนเล็กๆ

มาดูเรื่องราวภายใน3อาทิตที่เริ่มรันนํ้าของผมกัน ด่าตามสบายครับถ้าอะไรมันผิด 5555

รูปแรกคือวันแรกที่เริ่มหาที่วางเอาตู้ทีวีเก่าออกไปเอาตู้ปลามาวางแทน ลงทุ้นลงทุน 5555 แต่! ตู้ที่ซื้อมา 36*18*24 ไม่ได้เจาะรูมา ไม่เป็นไร เจาะเองเลย สภาพก็ตามที่เห็นเอียงไม่เนียน กากมาก สุดท้ายก็เริ่มคิดว่าสูง24กับกระจก 2.5 นิ้ว เสียวไป ตัดใจเปลี่ยนดีกว่า เสียเงินเล่นไป เซง!

ตู้ใหม่มาแว้ว 36*18*18  

เช้ามาก็จัดแจงเอาหินเป็นขึ้นมาจัดรูปบน โหฝีมือ สวยโคตร ถุ้ยยยยย! 5555  

]

ล่างซ้ายคือการที่บ้านไม่มีนํ้า RO แล้วโง่ไปซื้อด้วยนะขวดละ26บาทใช้15 ขวด มาฉลาดตอนหลังข้างเซเว่นตู้กดลิตรละบาท ฉลาดปะ 555555

ตอนนี้สังเกตุเห็น หอย! ตัวใหญ่มาก จะเป็นอันตรายกับปลาไหมครับกลัวเหมือนในสารคดีปลาว่ายผ่านพี่แกอ้าขเมือบบบบ ติดอยู่กับหินเป็นเลยอะครับ ที่วงกลมสีแดง มันอ้าพอผมจ้องมันก็ปิดมันอ้าไม่กว้านะครับ

อันนีรูปปัจจุบันและครับ เอาโฟมมาปิดข้างหน้าด้วย ปิดคราบขอบด้านบน รอๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/08/13, [17:25:42] โดย Aun ka tis »
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 02/04/13, [22:40:13] »

ไม่มีคนตอบเลย ตอบเองก็ได้ มันคือหอยยยย อะไรไม่รู้รอต่อไป

จะถามว่ามีพี่ท่านไหน ตอนกลางวันใช้พัดลมเป่า แล้วกลางคืนเปิดแอมั้งครับ มีเทคนิคคุมอุณภมูิิ ยังไงครับ
tunza20 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 02/04/13, [23:51:06] »

ย้ายที่วางกีต้าร์เถอะครับเด๋วตามสาย ปิคอัพ ลูกบิดน้องหนิมจะถามหาแถมมีพัดลมเป่าใส่ด้วยเด๋วงานจะงอกครับอิอิ  ้hahahaกับสภาพอากาศเมืองไทยตอนนี้ผมว่าจัดชิลเลอร์เลยครับ ถึงเลี้ยงปลาอย่างเดียวก็เถอะครับอากาศตอนกลางวันกับตอนกลางคืนที่เปิดแอร์ผมว่าคงวิ่งขึ้นลงน่าดูปลามันจะเครียดเอาครับ เด๋วรอผู้รู้มาตอบอีกที [on_055]
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 02/04/13, [23:52:39] »

ฝากคลิปนี้ให้เพื่อนๆดูครับ เป็นปะการังและปลา  ของที่เราเห็นกันคุ้นตานะผมว่า แต่ผมยังไม่ค่อยรู้จักชื่อหรอก แต่ผมว่ามันสวยมาก เราพยายามเท่าไหร่ยังไงก็คงไม่เท่าธรรมชาติที่เกิดมาเป็นล้านๆปีสร้างมัน

<a href="http://www.youtube.com/v/ssutK1Gei4A" target="_blank">http://www.youtube.com/v/ssutK1Gei4A</a>
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 02/04/13, [23:54:39] »

ย้ายที่วางกีต้าร์เถอะครับเด๋วตามสาย ปิคอัพ ลูกบิดน้องหนิมจะถามหาแถมมีพัดลมเป่าใส่ด้วยเด๋วงานจะงอกครับอิอิ  ้hahahaกับสภาพอากาศเมืองไทยตอนนี้ผมว่าจัดชิลเลอร์เลยครับ ถึงเลี้ยงปลาอย่างเดียวก็เถอะครับอากาศตอนกลางวันกับตอนกลางคืนที่เปิดแอร์ผมว่าคงวิ่งขึ้นลงน่าดูปลามันจะเครียดเอาครับ เด๋วรอผู้รู้มาตอบอีกที [on_055]

ตัวสีชมพูปิคอัพจากที่ขึ้นอยู่แล้วตอนนี้ลามละครับปะการังลามไวแบบนี้คงดี สายสตริงตัื้้งคนละโยดปกติเดือนเปลี่ยนครั้ง ตอนนี้2อาิทิตย์ก็หนืดๆละครับ  555555 กะจะจัดห้องใหม่อยู่ครับ ขอบคุณมากนะครับบ
sodedta ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 03/04/13, [08:31:02] »

[เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
zymax ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 03/04/13, [22:43:48] »

ซื้อปลาร้าน หลัง พาราไดซ์ ปลาดีเลยครับ ซื้อมา เลี้ยง สามตัว จาสองเดือนและไม่มีตาย

ปลาแข็งแรงดีนะ ถึงจะมีไม่เยอะก็เหอะ
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 03/04/13, [22:51:12] »

ซื้อปลาร้าน หลัง พาราไดซ์ ปลาดีเลยครับ ซื้อมา เลี้ยง สามตัว จาสองเดือนและไม่มีตาย

ปลาแข็งแรงดีนะ ถึงจะมีไม่เยอะก็เหอะ

คิดไว้เหมือนกันครับ ราคาเป็นไงมั้งต่างกะที่สวนเยอะไหมครับ แต่ถ้ามันสุขภาพดีจริงผมก็ยอมนะ 55555  และเค้ามีขายพวกอุปกรณ์มั้งปะครับ พวก ไฟ ชิลเลอ พวกเนี่ยครับ
i_pop ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 04/04/13, [08:25:00] »

ที่ปิดท่อน้ำลงเปลี่ยนเหอะ เอาที่เป็นพลาสติกหรืออคิลิคดีกว่า
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 04/04/13, [08:53:32] »

ที่ปิดท่อน้ำลงเปลี่ยนเหอะ เอาที่เป็นพลาสติกหรืออคิลิคดีกว่า

ตอนนี้เปลี่ยนเป็น ตะแกรงพลาสติกรูๆ แล้วเอาอีฟอกซี่ไปล้วครับบ [on_055]
zymax ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 04/04/13, [18:44:47] »

คิดไว้เหมือนกันครับ ราคาเป็นไงมั้งต่างกะที่สวนเยอะไหมครับ แต่ถ้ามันสุขภาพดีจริงผมก็ยอมนะ 55555  และเค้ามีขายพวกอุปกรณ์มั้งปะครับ พวก ไฟ ชิลเลอ พวกเนี่ยครับ

ถ้าเน้นลงทีละน้อยก้อคุ้มครับ แพงกว่าแต่ไม่มาก มีอุปกรนะครับหลายอย่าง
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 11/04/13, [22:18:13] »

มาอัพเล่นๆให้ดูครับ บวกกับ มีข้อสงสัย สภาพแอน คือมันหงิกๆอะครับเวลาเปิดไฟ พอปิดไฟมันก็ตรงๆ ตอนเอามาวันแรกสภาพมันเกาะไม่อยู่ครับมันไม่เดินมันปลิวไปเรื่อยๆ ตอนนี้ผมเหเลยเอาหินไปล้อมมันไว้ หลังจากพยายามชาวยมันปิดคลื่นหาที่ ที่คิดว่ามันชอบ มันก็ปลิว พอเอาหินล้อมมันหยุดปลิวมา2วันละครับ แต่ผมกลัวมันฟอกขาว เพราะมันหงิกๆปลายมันก็ขาวๆ

แล้วตอนนี้มันเอาตูดสอดไปใต้หินหลักเป็นรูปตัว J และครับมันชอบที่ตรงนี้ใช่ไหมรู้สึกเสียใจไม่มีทรายให้มันเหมือนในธรรมชาติของมัน ปลายตูดคือที่ในวงกลมครับ

Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 11/04/13, [22:26:43] »

เกรปก็โดนมัดมือชกมา น้องตัวนี้นะะพี่ว่าสวย กลับบ้านมาขาวไปครึ่งแต่ไม่เป็นไร ซื้อมาแล้ว

รูปรวมๆครับ

****ใครก็ได้ช่วยเรื่องแอนผมด้วยน้ามันปกติไหม - - รวมๆคือเปิดไฟหงิกๆ ปิดไฟมันตรงปกติ ปลายมันสีซิดๆกว่าหนวด ขอบคุณครับ
# ตู ด ห มึ ก # ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 11/04/13, [23:27:26] »

ใช้ไฟอะไรครับ
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 11/04/13, [23:40:35] »

ใช้ไฟอะไรครับ
ตอนนี้ใช้ 39w*4 หลอด ATI ขาว2ม่วง1ฟ้า1 จะเปลี่ยนเป็นMH แต่รอชิลเลอก่อนอะครับ ตอนนี้คุมไว้ที่ 27.5-28.8 แต่พวกนี้มันใช้แสงน้อยไม่ใช้หรอครับ TT
soulwolfz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 12/04/13, [00:12:26] »

แอนต้องไฟแรงครับ
Club Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 12/04/13, [00:27:52] »

แอนต้องไฟแรงครับ
เงิบเลย ขอบคุณครับ 5555
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 12/04/13, [10:18:37] »

พี่ว่าเปลี่ยนชนิดแอนจะดีกว่าด้วย พอไฟมา มีชิลเลอร์ ลองเปลี่ยนเป็นแอนนมแดง ก็สวยดี เลี้ยงง่าย ไมค่อยเดิน ไม่ค่อยก่อความวุ่นวาย ถ้ามี MH กับ ชิลเลอร์มา ก็เริ่มลงขอได้พอควรล่ะ เหลือแค่ จัดการระบบกรองน้ำให้ดี เลือกสกิมเมอร์ดีๆ นะครับ จะได้ใช้ได้ยาวๆ
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 12/04/13, [11:22:14] »

พี่ว่าเปลี่ยนชนิดแอนจะดีกว่าด้วย พอไฟมา มีชิลเลอร์ ลองเปลี่ยนเป็นแอนนมแดง ก็สวยดี เลี้ยงง่าย ไมค่อยเดิน ไม่ค่อยก่อความวุ่นวาย ถ้ามี MH กับ ชิลเลอร์มา ก็เริ่มลงขอได้พอควรล่ะ เหลือแค่ จัดการระบบกรองน้ำให้ดี เลือกสกิมเมอร์ดีๆ นะครับ จะได้ใช้ได้ยาวๆ

ขอบคุณครับ รอเงินเดือนจากคุณนายแม่อย่างเดียว 555 ระหว่างรอก็ให้ระบบมันเซตไปพลางๆ บลูแท้งแม่เค้าอยากได้แม่ซื้อให้ กลัวๆเหมือนกันเพราะตู้ได้เดือนเดียวเอง - - แต่ตอนนี้กินดีอยู่ดีครับ สีแอนตอนปิดไฟน่ากลัวมากครับ มันไม่ฟอกใช่ไหม

ส่วนกรองตอนนี้ก็ ช่องแรกตามที่ถามพี่มิกมะวานอะครับ ซื้อปั้มลมมาเบาไป ไปเอาปั้มบ่อปลาคาร์ฟมา เดือดไป ยังหาอันพอดีไม่ได้ เลยใช้แรงตกจากถุงกรองซึ่งพอมีออกซิเจนจากการกระทบบ้าง ประจวบเหมาะแอบดีใจเห็นพี่เขียนเป็นการลดแอมโมเนียด้วยเลย ปล่อยสภาพแบบนี้ไปก่อน 55 ช่องกลางก็nacด  ความสูงนํ้า10นิ้วครึ่ง เอาหินเป็นกันฟองนํ้าเล็กๆไม่ให้เข้าไปในช่องสุดท้าย ช่องสุดท้ายก็หินเป็นก้อนใหญ่4ก้อนทุบๆๆๆๆ ผมสังเกตุว่า พอต ทั้งตู้หลักทั้งตู้กรอง มันมีอยู่แค่ในช่องสุดท้ายอะครับ ที่อื่นไม่มีเลย ช่องสุดท้ายเป็นเผ่าพันเลย ทั้งผิวนํ้าทั้งขอบตู้ อาทิตหน้าจะไปเหก็บโกงกางมาไว้ช่องกลางกับnac7 หวังว่ามันจะช่วยลดno3 ขอบคุณพี่มิกนะครับ

*ตอนนี้ก็ห่วงแค่แอน กับปลากาตูนที่มันไม่ยอมให้อีกตัวเข้าไปอยู่ในแอน อีกตัวแอบมองนอนสบายอยู่ในแอน อีกตัวไปสู้ท่อนํ้าลงอยู่มุมตู้  036 036
mookung ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 12/04/13, [12:28:50] »

แอนไม่น่าจะตายนะครับถ้ามันจะตายมันหนวดมันจะฟีบลงครับไม่บวมแบบนี้แล้วปากมันจะอ้าค้างเลยอะก่อนตายมันจะไม่กระดิกน้อยมาเวลาเราไปโดนมัน
Pongsatorn35 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #20 เมื่อ: 12/04/13, [16:30:19] »

จัดระบบกรองแลแปลกๆนะครับ --*
ทำไมช่องน้ำลงไม่เอาเป็นสกิม  แล้วช่องกลางเป็นmoving bed กับหินเป้นเอาที่กั้นมากั้นแยกก้ได้ แล้วช่องสุดท้ายคาร์บอน
ผมว่ามันแปลกๆนะในความคิดผม  [เอ๊ะ!!!]
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 12/04/13, [19:51:22] »

จัดระบบกรองแลแปลกๆนะครับ --*
ทำไมช่องน้ำลงไม่เอาเป็นสกิม  แล้วช่องกลางเป็นmoving bed กับหินเป้นเอาที่กั้นมากั้นแยกก้ได้ แล้วช่องสุดท้ายคาร์บอน
ผมว่ามันแปลกๆนะในความคิดผม  [เอ๊ะ!!!]

มันไม่มีช่องไหนใส่สกิมได้เลยครับนอกจากช่องกลาง ตั้งแบบน้ผลเสียจะมีไหมครับ TT
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 12/04/13, [20:27:44] »

ถ้าเอาโกงกางมาปลูก เกรงว่านอกจากจะไม่ได้ช่วยอะไรแล้ว ยังอาจจะมีใบร่วงแล้วต้นเน่าตายได้ ทำให้แย่เข้าไปใหญ่

เพราะโกงกางต้องาแสงเยอะ และชอบอากาศถ่ายเท มันเลยเหมาะกับการเลี้ยงแดด หรือไม่ก็หล่อด MH 

จริงๆ แล้วตู้ทะเลไม่ค่อยเหมาะกับการใช้ moving bed สักเท่าไรนะครับ เพราะเรามันตู้น้ำเค็ม การสลายตัวของแอมโมเนียง่าย

กว่าในบ่อปลาคาร์ฟครับ ระบบนี้ เหมาะกับการเลี้ยงปลา ที่กินของสด ถ้าเลี้ยงตู้แค่นี้นะครับ เอาแค่หินเป็น มาวางก็พอแล้วครับ

ถ้าจะให้ดีก็เสริมถ่านกัมมันต์ดีๆ ไปครับ เช่น Rowa เอามาช่วยดูดซับเศษเหลือ

อีกอย่างที่ตู้ทะเลไม่นิยมใช้ moving bed เพราะเวลาทำจริงๆ ฟองมันจะเยอะ ปะการัง หรือปลาทะเลบางชนิดมันไม่ชอบฟองอากาศเล็กๆ ครับ

การเลือกใช้ระบบกรองก็อย่างที่เคยบอกไว้แหละ ว่าต้องเลือกให้เหมาะกับลักษณะของมันครับ อันนี้ก็ดีที่เอามาประยุคใช้

แต่ว่ามันไม่ค่อยจำเป็น

อ้าว... มาเขียนในกระทู้เขาซะยาวเลย 555
Pongsatorn35 ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 13/04/13, [01:48:25] »

ถ้าเอาโกงกางมาปลูก เกรงว่านอกจากจะไม่ได้ช่วยอะไรแล้ว ยังอาจจะมีใบร่วงแล้วต้นเน่าตายได้ ทำให้แย่เข้าไปใหญ่

เพราะโกงกางต้องาแสงเยอะ และชอบอากาศถ่ายเท มันเลยเหมาะกับการเลี้ยงแดด หรือไม่ก็หล่อด MH 

จริงๆ แล้วตู้ทะเลไม่ค่อยเหมาะกับการใช้ moving bed สักเท่าไรนะครับ เพราะเรามันตู้น้ำเค็ม การสลายตัวของแอมโมเนียง่าย

กว่าในบ่อปลาคาร์ฟครับ ระบบนี้ เหมาะกับการเลี้ยงปลา ที่กินของสด ถ้าเลี้ยงตู้แค่นี้นะครับ เอาแค่หินเป็น มาวางก็พอแล้วครับ

ถ้าจะให้ดีก็เสริมถ่านกัมมันต์ดีๆ ไปครับ เช่น Rowa เอามาช่วยดูดซับเศษเหลือ

อีกอย่างที่ตู้ทะเลไม่นิยมใช้ moving bed เพราะเวลาทำจริงๆ ฟองมันจะเยอะ ปะการัง หรือปลาทะเลบางชนิดมันไม่ชอบฟองอากาศเล็กๆ ครับ

การเลือกใช้ระบบกรองก็อย่างที่เคยบอกไว้แหละ ว่าต้องเลือกให้เหมาะกับลักษณะของมันครับ อันนี้ก็ดีที่เอามาประยุคใช้

อ้าว... มาเขียนในกระทู้เขาซะยาวเลย 555
5555 มาแจกความรู้เค้า ไม่มีใครว่าหรอกครับ  [เจ๋ง]
Club Member
« ตอบ #24 เมื่อ: 13/04/13, [11:51:20] »

ขอบคุณครับ ได้ความรู้อิ่มจัง ตังอยู่ครบ 5555 จะเอาคำแนะนำพี่ไปใช้และมาอัพเดทให้ดูนะครับ ^^ [on_026] [on_026]
- Analog_TK - ออฟไลน์
« ตอบ #25 เมื่อ: 14/04/13, [19:41:45] »

ไฟสวยครับ  [เจ๋ง]
ปาป้าซีซ่าร์ *0* ออฟไลน์
« ตอบ #26 เมื่อ: 14/04/13, [20:03:18] »

ผมว่า NAC 9 ไปเลยครับ
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 04/05/13, [23:01:50] »

นี้เลยครับเพิ่มชิลเลอร์  

ปลาการ์ตูน2ตัวแรกตายเศร้าTT บลูแท้งอยู่มาน่าจะเกือบเดือนแล้ว เอมเพอเรออยู่มาอาทิตย์กว่าและครับ กินเก่งทุกตัว จะรอไปสวนแล้ววววว อยากได้ 500a มีใครจะขายไหม 55555555

สิ่งที่ตายไปการ์ตูน2ตัว อาจจะเพราะเป็นปลาแถมและตัวกะจิีดลิด ไม่รู้แอบเสียใจ

<a href="http://www.youtube.com/v/sPQcv_zkSaU" target="_blank">http://www.youtube.com/v/sPQcv_zkSaU</a>

ถ่ายจากไอโฟนมีแบบ HD ด้วย 555

แนะนำน้องใหม่ด้วยนะครับ รันนํ้าไปเดือนนึงลงปลาเพราะใจรอน ตอนนี้จะครบ2เดือนและครับ no2 ชึ้นมาช่วงเดือนกว่าตอนลงปลา ตอนนี้ 0 และครับ

เอาคลิปมาให้ดูเล่นด้วยและก็อยากไดคำแนะนำว่ามันโอเคและใช่ไหม จะลงพวกโครอ่อนแล้ว อยากเลี้ยงสตาร์ พวก xenia  ชอบเวลามันปั้มสวยดี

สิ่งที่จะทำคือ เปลี่ยนแอนเป็นนมรอหาสวยๆก่อน ตอนนี้แก้ขัดด้วยแอนไรไม่รู้ แต่มันไม่เดินเลยตั้งแต่ลง อยากเปลี่ยนเป็น ชิล500a

อยากได้คำแนะนำเรื่องไฟครับ ตอนนี้ใช้เป็น 39*4 หลอด ati ซึ่งมันคงไม่พอในระยะยาวผมหาโครมเสริมหรือขายซื้อใหม่เลยดีครับ และ mh มันจริงๆราคาเท่าไหร่อะครับที่นิยมใช้กัน ผมถามหลายร้านราคาก็ต่างกัน ตั้งแต่ ตำกว่า5000 ยันเกือบ หมื่นห้า  งงงงงงงงงงง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/05/13, [23:11:36] โดย Aun ka tis »
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 11/05/13, [20:56:31] »

อัพเดทหน่อย เรียนจบป.ตรีแล้ววววว ว่างเลย เริ่มลงก้นตู้ละครับ  ปลาเยอะไป ผมสัมผัสได้ พอแล้วเลิกลงปลา จะลงแต่ก้นตู้แล้วว5555

เริ่มด้วยตู้รวมๆก่อนละกันครับ

3ทหารเสือ

กุ้งที่ไม่ได้ทำหน้าที่ตามจุดประสงที่ตังไว้เลยรอเม็ดอย่างเดียว

ซิกไลอ้วนมากกก กินไรไม่รู้ตามหินเม็ดกินมั้งไม่กินมั้ง แทะหินซะมาก

ชอบเฟลมตัวนี้มากสีตัวจริงแดงมาก แต่กลัวอยู่กันไม่ได้พี่แกแอบมีตอดๆก้นตู้เบาๆแล้ว ขอมันอย่าจิกเลยยย

ตอนลงเฟลมใหม่ๆมีไล่กันเบาๆ เบาจริงๆ 55

โกรฟปลายเขียวชอบสีมันบานสวยดี

ปั้มปิง2กอ เริ่มปั้มแล้ว มีเสน่มาก ชอบเป็นพิเศษอยากให้มันปั้มกันเร็ว รอๆๆๆๆ

รวมๆ

สีเด่นมาก เกินหน้าเกินตา 55

มีสตาสู้แรงนํ้าขึ้นอยู่ด้านบน โอมจงลามมมม

ลูกรักกมากกกก บางคืนนอนกรองล่างเพราะพอตเยอะมาก พี่แกเริ่มไม่ต่อต้านเวลาเอามือลงไปเอามันขึ้นมา 555

พึ่งได้วันนี้ เป็นห่วงมากสุด หวังว่ามันจะปรับสภาพและบานพรุ่งนี้

เอาแอนอย่างอื่นออกหมดแล้ว เอานมสาวมาใส่2กองอีกกอพี่เค้าแถมให้ กอนึงนมวัยรุ่น อีกกอนี้...555 กาตูนยังไม่ยอมเล่นเลย!

ลาด้วยภาพนี้นะครับ

ติชมกันมั้งน้า ไม่มีใครสนใจ 555555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/05/13, [21:06:17] โดย Aun ka tis »
TonGa ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 22/05/13, [20:43:16] »

สวยดี แต่ทำไมไฟออกฟ้าไปหน่อย แล้วตู้ยังวางไว้บนตู้วางทีวีเหมือนเดิมหรือเปล่าระยะยาวเสียว เคยเจอเคสอยู่ดี ๆ ยุบลงไปรวมเป็นหนึ่งเดียวเลย
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์