Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องตะเกียงแอลกอฮอล  (อ่าน 21554 ครั้ง)
alone02 ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 30/03/13, [10:38:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เพิ่งซื้อตะเกียงแอลกอฮอลมาใช้ค่ะ   ลืมถามร้านที่เค้าขายว่าใช้อะไรเป็นเชื้อเพลิง
อยากจะถามพี่ๆที่เคยใช้ ไม่ทราบว่าใช้อะไรเป็นเชื้อเพลิงค่ะ
แล้วแอลกอฮอลสำหรับล้างแผล ที่มีขายตามร้านขายยาทั่วไปใช้ได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Taezar ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 30/03/13, [12:05:18] »

เพิ่งซื้อตะเกียงแอลกอฮอลมาใช้ค่ะ   ลืมถามร้านที่เค้าขายว่าใช้อะไรเป็นเชื้อเพลิง
อยากจะถามพี่ๆที่เคยใช้ ไม่ทราบว่าใช้อะไรเป็นเชื้อเพลิงค่ะ
แล้วแอลกอฮอลสำหรับล้างแผล ที่มีขายตามร้านขายยาทั่วไปใช้ได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ใช้แอลกอฮอลแบบนี้ครับผม หาซื้อได้ตามร้านขายเครื่องเขียน อุปกรณ์การเรียน ครับ ราคาก็ประมาณ150 ครับ
alone02 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/03/13, [13:22:24] »

ใช้แอลกอฮอลแบบนี้ครับผม หาซื้อได้ตามร้านขายเครื่องเขียน อุปกรณ์การเรียน ครับ ราคาก็ประมาณ150 ครับ

ออ  ขอบคุณค่ะ [กรี๊ดดดด]
Rotala Macranda ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/04/13, [16:37:02] »

เพิ่งซื้อตะเกียงแอลกอฮอลมาใช้ค่ะ   ลืมถามร้านที่เค้าขายว่าใช้อะไรเป็นเชื้อเพลิง

ขอบคุณค่ะ

แอลกอฮอล์70% ที่ใช้ล้างแผลก็ใช้ได้ครับ ติดไฟเช่นกัน
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์