Aqua.c1ub.net
*
  Mon 17/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กาลักน้ำ มันจะเกะกะตู้ไปไหม  (อ่าน 1285 ครั้ง)
Thanadon ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 24/02/13, [17:07:19] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ครับคือ จะทำแบบกาลักน้ำครับ ตู้36 ข้างในมันเห็นเป็นตัวUอะครับ ดัดแปลงยังไงให้มัน เนียบๆไม่เกะกะ เพราะหาร้านเจาะตู้ไม่ได้ครับ ขอบคุนครับ
mai2610 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/02/13, [17:48:10] »

พอมีรายละเอียดอื่นๆมากกว่านี้ไหมครับ เผื่อมีอะไรที่ดีกว่าแนะนำได้ เก่งๆเยอะครับ
เช่น
1.ต้องการจะเลี้ยงอะไรบ้าง  *** ตู้ทะเลมันหลากหลายครับ บางทีถ้ามีรายละเอียดมากกว่านี้ เท่าที่มีอาจจะเลี้ยงได้เลย
2.ตู้ปัจจุบัน ขนาด ก*ย*ส มีกรองไหม *** บางทีการดัดแปลง นู้น นี่ นั่น อาจจะราคาสูงกว่าสั่งตัดใหม่
3.ขาตู้เป็นแบบไหน ขนาดเท่าไร *** มีผลกับเรื่องทำกาลักน้ำเหมือนกันนะ พอดีเคยทำไว้ไม่เกะกะด้วย

รอท่านอื่นเสริม ....  [on_018]
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/02/13, [17:55:53] »

พอมีรายละเอียดอื่นๆมากกว่านี้ไหมครับ เผื่อมีอะไรที่ดีกว่าแนะนำได้ เก่งๆเยอะครับ
เช่น
1.ต้องการจะเลี้ยงอะไรบ้าง  *** ตู้ทะเลมันหลากหลายครับ บางทีถ้ามีรายละเอียดมากกว่านี้ เท่าที่มีอาจจะเลี้ยงได้เลย
2.ตู้ปัจจุบัน ขนาด ก*ย*ส มีกรองไหม *** บางทีการดัดแปลง นู้น นี่ นั่น อาจจะราคาสูงกว่าสั่งตัดใหม่
3.ขาตู้เป็นแบบไหน ขนาดเท่าไร *** มีผลกับเรื่องทำกาลักน้ำเหมือนกันนะ พอดีเคยทำไว้ไม่เกะกะด้วย

รอท่านอื่นเสริม ....  [on_018]
จะเลี้ยงพวกการ์ตูน บลูแทงซัก4-5ตัวครับ ขนาดตู้36*18*18 มีกรองมุมครับ แล้วก็กรองล่าง เท่าตู้หลัก ขาเหล็กครับ คือจะดัดแปลง จุดน้ำลงครับ ขนาดขาตู้พอดีใส่ตู้เป้ะครับ
Pattii ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 24/02/13, [19:04:22] »

ที่ชลบุรีมีนะรับเจาะตู้อ่ะ อยู่ใกล้แถวนี้ไหมล่ะ
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 25/02/13, [01:36:31] »

ที่ชลบุรีมีนะรับเจาะตู้อ่ะ อยู่ใกล้แถวนี้ไหมล่ะ
ผมยุ่สัตหีบอะครับ
mai2610 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #5 เมื่อ: 25/02/13, [08:59:49] »

ยกไปเจาะ ยาวๆแล่มครับ ส่วนขาเหล็กไปหา สีกันสนิมรองพื้นแล้วทาทับ หรือ ให้พวก ฟริ้นโคท ( แห้งช้าหน่อยแน่นปึ๊ก )

เสร็จแล้วเดินน้ำ ระหว่างนั้นอ่านครับ อ่านตามกระทู้ห้องโชว์ตู้ รักใครชอบใครโฟกัสไปเลยครับ

ส่วนเรื่องสิ่งมีชีวิตในตู้ศึกษาก่อนครับ ตัวอะไรอยู่กับอะไรไม่ได้ ,ปลาชนิดไหนเลี้ยงกี่ตัว/ตู้ ,ภาวะพึ่งพา ฯลฯ

ไม่ยากครับอ่านเยอะๆ เมื่อประสบการณ์มีแล้ว กะละมังซักผ้าก็เลี้ยงได้  [on_026]

อันนี้เป็นตารางการอยู่ร่วมกัน ของปลา เอามาจาก www.liveaquaria.com

ส่วนอันนี้ทำเล่นไปเรื่อยๆครับ ไม่เคยเปิดเผยที่ไหนมาก่อน   [แหะๆ] แอบๆทำไปเรื่อยยังไม่สมบูรณ์ ( พูดไปอายไป  [on_026] )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/02/13, [09:16:00] โดย mai2610 »
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 25/02/13, [14:04:09] »

เจ๋งๆสุดๆเลยคับ แล้ว เจาะที่ดีต้องเจาะตรงไหนอะคับ เจาะตรง ข้างตุ้บนๆหรือใต้ตุ้คับ
Pattii ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 25/02/13, [17:42:24] »

ลองดูที่ห้องโชว์ตู้สิ จะเจาะอะไรแบบไหน ยังไง เจาะบนเจาะล่างเจาะเอวเจาะสะดืออะไรก้ว่าไป จริงๆ แล้วเด๋วนี้เค้ามีกูเกิ้ลแล้วนะ ในนั้นมีเบอร์ร้านที่รับเจาะตู้ที่ชลบุรีด้วยแหละ ฮ่าๆๆๆ
i_pop ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #8 เมื่อ: 25/02/13, [19:48:58] »

ถ้ามีเวลาหรือแวะผ่านมาทางนี้  แวะมาดูตู้ผมเป็นแนวทางก็ได้ยินดี  ผมอยู่โรงโปีะไม่ไกลกันมาก
TuI_JunG ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 25/02/13, [21:59:23] »

ถ้ามีเวลาหรือแวะผ่านมาทางนี้  แวะมาดูตู้ผมเป็นแนวทางก็ได้ยินดี  ผมอยู่โรงโปีะไม่ไกลกันมาก

เด๋วแวะไปรับปลาคืนนะครับ + ........  ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha
i_pop ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #10 เมื่อ: 26/02/13, [17:11:12] »

เด๋วแวะไปรับปลาคืนนะครับ + ........  ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha
เอาดุมชมพูมาแลก  ค่าเสียเวลาช้านนนนนนน  [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์