Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษทีนำมาโพสลงครับ มีเกรียนมากล่าวหาผมใน pantown ครับ  (อ่าน 3343 ครั้ง)
ร้านเเบกเงินเเบกทอง ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 10/02/13, [21:43:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

http://www.pantown.com/board.php?id=56629&area=4&name=board149&topic=3338&action=view

ผมขอใช้คำว่า ทุเรศมากครับ ที่มาทำกับผมเเบบนี้ คุยกันไว้ไม่เป็นคำพูดครับ
miyamura ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 11/02/13, [17:05:27] »

ยาวมากท่าน แบบ งง เอาเป็นว่าใจเย็นๆคับ ค่อยๆหาทางแก้ไข
jeeranun ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 11/02/13, [19:31:03] »

ผมว่า กระทู้ 428 หน้าสนทนา ดูมีประเด็นกว่านะ
« ตอบ #3 เมื่อ: 11/02/13, [20:25:02] »

ผมว่า กระทู้ 428 หน้าสนทนา ดูมีประเด็นกว่านะ

ครับผมก็ไปอ่านเเละครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 11/02/13, [20:33:15] »

ผมเเนะนำให้มาโพสในคลับเราเเละครับ
« ตอบ #5 เมื่อ: 11/02/13, [20:39:46] »

ถ้าเป็นจริงๆก็ไม่น่าทำเเบบนี้เลยนะครับ สงสารคนเเจกครับ เเต่ผมเเนะนำให้เขามาโพสเองเเละครับ
จ่าตรี รบพิเศษ กรม ป.พ. ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 12/02/13, [12:27:56] »

เอาใจช่วยคุณตูนครับถึงจะไม่เคยซื้อขายกับคุณตูนแต่ก้เห็นคุณตูนมานานครับ [on_066]
« ตอบ #7 เมื่อ: 12/02/13, [15:57:24] »

เอาใจช่วยคุณตูนครับถึงจะไม่เคยซื้อขายกับคุณตูนแต่ก้เห็นคุณตูนมานานครับ [on_066]

ขอบคุณครับ ตอนนี้เค้าไปมีปัญหากับคนอื่นๆเเละครับ เป็นพ่อค้าเหมือนกันมาโพสเเบบนี้ เท่ากับฆ่าตัวตายชัดๆ
« ตอบ #8 เมื่อ: 12/02/13, [16:06:14] »

http://www.pantown.com/board.php?id=56629&area=4&name=board149&topic=3412&action=view

นี้ก็อีกตัวครับ โพสให้คนอื่นด่าเล่น
จ่าตรี รบพิเศษ กรม ป.พ. ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 12/02/13, [17:58:16] »

ขอบคุณครับ ตอนนี้เค้าไปมีปัญหากับคนอื่นๆเเละครับ เป็นพ่อค้าเหมือนกันมาโพสเเบบนี้ เท่ากับฆ่าตัวตายชัดๆ

จริงครับเจตนาแบบนี้เท่ากับการริบเครดิตกันครับ  ไม่ดีๆ [on_007]

[on_026]เดี๋ยวมันก็ผ่านไปครับเหมือนลมที่มันก็ได้แต่พัดผ่านตัวเราไปดดยที่ไม่สามารถทำอะไรเราได้อ่ะครับเพราะเท่าที่ผมอ่านไม่ว่ามันจะเป็นปลาตัวที่เค้าเลือกป่าวผมไม่รู้แต่ถ้าเค้าตัดสินใจเลือก1ใน3แล้วนั่นก้คือเค้าพอใจกับสินค้าที่อยู่ตรงหน้าแล้วมาทำแบบนี้มันไม่ดีเลยครับ
« ตอบ #10 เมื่อ: 13/02/13, [00:31:35] »

(Th3 R@nG ) คนนี้เลวที่สุดที่ เคยเจอมา ขายปลามา 8-9 ปี ไม่เคยเจอเลวเท่ามัน
ผีก๊วยเตี๋ยวไก่ ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #11 เมื่อ: 13/02/13, [06:25:36] »

จริงๆผู้ถูกกล่าวหาโดยที่ข้อฅวามไม่เป็นจริง ต้องการทำลายชื่อเสียง

หรือดูถูก เหยียดหยาม ไม่ว่าจะเป็นการโฆษณาหรือลายลักษณ์อักษร

(ซึ่งในเวปไซส์นั้นก็ถือว่าเป็นลายลักษณ์อักษร) นำหลักฐาน ปริ้นหรือถ่ายเอกสาร

แจ้งฅวามกับเจ้าหน้าที่ตำรวจใกล้บ้านท่าน เรื่องแบบนี้น่าจะจัดอยู่ใน มาตตรา 326

หมิ่นประมาท โทษฅ่อนข้างหนักเรียกกันเป็นหมื่นๆในกรณีจบที่ชั้น ตำรวจ แล้วก็เซนต์

ในบันทึกประจำว่าทั้งฅู่ แต่ถ้ามีฅำหยาบด้วย ไม่ว่าจะพูดถึงใฅร ถ้ามี ไม่ว่าจะพิมพ์เล่น

ก็โดนมาตรา 393 ดูหมิ่นซึ่งหน้า ปรับ 1000 บาท ทางผู้ถูกกล่าวหาสามารถเรียกเงิน

ฅ่าเสียหายได้ ตามสมฅวร ผู้ต้องหาจะได้รับ หมายเรียก ระยะเวลาประมาณ 3 เดือน

จากนั้นทางตำรวจก็จะนัดวันมาพบกัน เพื่อไก่เกลี่ยฅดี เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับ

ผู้ถูกกล่าวหาฅรับ อาจจะดูรุนแรงไปหน่อย แต่นี่สิทธิของทุกฅนฅรับ
« ตอบ #12 เมื่อ: 13/02/13, [16:53:36] »

จริงๆผู้ถูกกล่าวหาโดยที่ข้อฅวามไม่เป็นจริง ต้องการทำลายชื่อเสียง

หรือดูถูก เหยียดหยาม ไม่ว่าจะเป็นการโฆษณาหรือลายลักษณ์อักษร

(ซึ่งในเวปไซส์นั้นก็ถือว่าเป็นลายลักษณ์อักษร) นำหลักฐาน ปริ้นหรือถ่ายเอกสาร

แจ้งฅวามกับเจ้าหน้าที่ตำรวจใกล้บ้านท่าน เรื่องแบบนี้น่าจะจัดอยู่ใน มาตตรา 326

หมิ่นประมาท โทษฅ่อนข้างหนักเรียกกันเป็นหมื่นๆในกรณีจบที่ชั้น ตำรวจ แล้วก็เซนต์

ในบันทึกประจำว่าทั้งฅู่ แต่ถ้ามีฅำหยาบด้วย ไม่ว่าจะพูดถึงใฅร ถ้ามี ไม่ว่าจะพิมพ์เล่น

ก็โดนมาตรา 393 ดูหมิ่นซึ่งหน้า ปรับ 1000 บาท ทางผู้ถูกกล่าวหาสามารถเรียกเงิน

ฅ่าเสียหายได้ ตามสมฅวร ผู้ต้องหาจะได้รับ หมายเรียก ระยะเวลาประมาณ 3 เดือน

จากนั้นทางตำรวจก็จะนัดวันมาพบกัน เพื่อไก่เกลี่ยฅดี เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับ

ผู้ถูกกล่าวหาฅรับ อาจจะดูรุนแรงไปหน่อย แต่นี่สิทธิของทุกฅนฅรับ

ขอบคุณครับ
nopperjer ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #13 เมื่อ: 13/02/13, [17:28:34] »

ผมขอเรียงลำดับเรื่องหน่อยน่ะครับ อ่านแล้ว งง คือ คุณตูนลงขายปลาเสือตอ ลายใหญ่แซม(ในรูปสร้อยหนามาก ลายแซมนิดเดียวเอง) แต่ตอนไปส่งคุณตูนหิ้วไปถึง 3 ตัวเพื่อให้ลูกค้าเลือกใช้ไหมครับ  นี้แหละที่ผม งง เค้าสั่งซื้อแต่ คุณตูนเอาไปให้เค้าเลือกอีกทำไมอ่ะครับ ไม่เข้าใจ  ปล.ผมไม่มีส่วนได้ ส่วนเสียน่ะ แค่เข้ามาอ่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/02/13, [17:33:31] โดย nopperjer »
« ตอบ #14 เมื่อ: 13/02/13, [18:17:47] »

ผมขอเรียงลำดับเรื่องหน่อยน่ะครับ อ่านแล้ว งง คือ คุณตูนลงขายปลาเสือตอ ลายใหญ่แซม(ในรูปสร้อยหนามาก ลายแซมนิดเดียวเอง) แต่ตอนไปส่งคุณตูนหิ้วไปถึง 3 ตัวเพื่อให้ลูกค้าเลือกใช้ไหมครับ  นี้แหละที่ผม งง เค้าสั่งซื้อแต่ คุณตูนเอาไปให้เค้าเลือกอีกทำไมอ่ะครับ ไม่เข้าใจ  ปล.ผมไม่มีส่วนได้ ส่วนเสียน่ะ แค่เข้ามาอ่าน

ตอนเเรก คุณ หมู (หมู ) บอกว่า สั่งตัวที่เเซมสองข้างนิดๆ เเละไม่มีตัวที่เเซมสองข้างที่ขายตัวละ 500 บาทด้วยจากตัวละ 500 เหลือตัวละ 450 บาท ผมก็ให้ราคานี้ วันนั้น คุณหมูบอกให้ผมมาส่งที่ศรีปทุม ผมไม่ว่างติดขายปลา ก็เลยขอเป็นพรุ่งนี้ 10 โมง ผมนัดเจอกันที่ร้านปลาโอเชี่ยน เเอน ซี ตอนที่คุณหมูมาเลือกสามตัว ในถุงสามตัว มันมีเเซมนิดๆ อยู่ทั้งหมดสามตัว ตอนที่คุณหมูเลือก ผมเห็นคุณหมูบอกว่า ไม่ใช่ ผมก็ งง คุณหมูก็บอกว่าไม่ได้เซฟรูปมาจะให้ดู ผมก็ไม่รู้ตกลงว่าจะเอาตัวไหนกันเเน่ เพราะ เลือกมาตามที่บอกเเล้ว ก็เลยบอกไปว่า ไม่เอาก็ไม่เป็นครับ ผมจะเอาไปขายตัวละ 400 ผมก็บอกไปอีกว่า หรือคุณหมูจะให้เท่าไรตัดสินใจละกัน คุณหมูบอกไหนก็มาเเล้ว 300 ละกัน ก็ตกลง ตามนี้ครับ

เเต่ว่า ในรูปที่คุณ หมู นำมาโพสบอกว่า เป็นตัวนี้ มันเเซมข้างเดียว ครับ

ที่คุยกันในโทรศัพท์ครับ ถ้าคุณโทรมาบอกตั้งเเต่ ในพฤหัส ว่า อีกตัวพร้อมส่งรูปตัวเเซมข้างเดียวมาให้ดู ก็เปลี่ยนตัวได้ครับ ไม่ว่ากัน จู่ๆ คุณหมู ก็หายไปเฉยๆๆ เเละมาโพสกระทู้โจมตีผมขึ้นมาอีก
« ตอบ #15 เมื่อ: 13/02/13, [18:19:23] »

ตอนสั่งปลาบอกอีกตัว เเซมสองข้าง เเต่ตอนมารับเอง บอกอีกตัว ผมขอดูรูปก็ไม่เซฟรูปมา
« ตอบ #16 เมื่อ: 13/02/13, [18:22:49] »

ตอนนี้เรื่อง เงียบไปเเล้ว เพราะ มีคนมาชี้เเจ้งก็ปล่อยไปครับ
« ตอบ #17 เมื่อ: 13/02/13, [18:43:41] »

ของคุณ หมู หมุ ผมไม่ติดอะไรครับ ติดเเต่ไอ้คนที่ชื่อ (Th3 R@nG ) มันกัดผมไม่ปล่อยมา หลายเดือนเเละ ใครเป็นเพื่อนผมในเฟตบุครู้ดี มันชื่อ เฟตบุค  Thep Drama ตามตัวมา หลายเดือนเเละครับ ล่าสุดหายไปจากเฟตบุค เเละก็มาโจมตี ผมใน pantown
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์