Aqua.c1ub.net
*
  Sun 16/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาปลาทองเสียการทรงตัว ว่ายน้ำเอาหัวทิ่มลงพื้น เพื่อน ๆ พี่ ๆ มีวิธีการแก้ไขอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 1529 ครั้ง)
nungbkk ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 16/01/13, [11:31:24] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมใช้วิธีแยกออกมา ใส่ตู้ใบเล็ก เปิดอ๊อกซิเจนเบา ๆ ใส่น้ำไม่สูงมากพอให้ทรงตัวได้ แล้วใส่ยาเหลืองให้ เปลี่ยนน้ำทุกวัน วันละ 70-80 เปอร์เซนต์ เป็นน้ำประปาพักไว้ อย่างนี้พอจะได้ไหมครับ

แล้วต้องให้อาหารหรือไม่ครับ มันเป็นอาการนี้ 2 ตัว ผมให้อาหารวันละ 6-7 เม็ด

เป็นห่วงแต่ก็ไม่รู้จะทำอย่างไรครับ

รบกวนพี่ ๆ เพื่อน  ๆ ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์