Aqua.c1ub.net
*
  Sat 28/Sep/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Blue tangไม่ยอมกินเม็ด  (อ่าน 936 ครั้ง)
ylayylay12 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 15/01/13, [10:59:35] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากทราบว่าผมซื้อปลามาจากร้านกินเม็ดดีแต่พอเอากลับมาบ้านไม่ยอมกิน. แต่ปลาก็เป็นปกติดีอยากถามว่ากี่วันเค้าถึงจะกินครับแล้วเค้าจะยอมกินหรือเปล่าทำยังไงดีครับกลัวเค้าตาย เสียเงินไม่ใช่ปัญหาแต่กลัวเค้าตายคือปัญหาขอบคุณพี่พี่น้องน้องที่มีความรู้ครับ
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 15/01/13, [13:09:49] »

ถ้าดูแล้วว่ายน้ำร่าเริง ไม่มีอาการผิดปกติ หรือไม่มีแผล ก็ลองสังเกตดูครับ ว่ามันไปตอดตะไคร่กินรึเปล่า

ถ้ามันกินตะไคร่ พอหมด ไม่มีอะไรกิน มันหิวๆ ก็ มากินเม็ดครับ ช่วงนี้ก็ลอง งดอาหารสัก 2-3 วันดูครับ
Rio222 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 15/01/13, [13:59:26] »

ผมยังไม่เคยเห็นบลูแทงค์ไม่กินอาหารเกิน 4-5 วันเลย

ใจเย็นๆ ถ้าเพื่อนกินมันก็กินครับ เจ้านี่

ถ้าเพิ่งเอามาจากร้าน ก็รอปรับตัวสักพัก กินกระจาย สู้ๆ ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์