Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไขรูปหัวข้อเป็นสีดำ  (อ่าน 9234 ครั้ง)
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« เมื่อ: 13/11/12, [09:57:20] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เนื่องจากผมได้ติดตั้งระบบตรวจสอบขนาดรูปเพื่อแก้ปัญหาหน้าเว็บเด้งขึ้นเด้งลงเวลาเปิดหน้าที่มีรูปขนาดใหญ่เยอะๆในเบราเซอร์บางตัวไปก่อนหน้านี้

และตามเคยสำหรับโค้ดของผม บั๊กบานตะโก้แห้ว  [lol]

ก็เลยทำให้รูปหัวข้อที่โพสใหม่ในห้องซื้อขายและห้องโชว์ตู้กลายเป็นสีดำ
ซึ่งตอนนี้ก็แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ แต่รูปที่เป็นสีดำไปแล้วจะยังไม่หาย
ถ้าใครต้องการให้มันหายก็แค่กด "แก้ไข" หัวข้อกระทู้ ระบบจะสร้างรูปใหม่ให้เอง แค่นี้ก็หายแล้วจ้ะ
Tags: Board_News 
Eak..ADA-New-Amazonia ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/11/12, [18:02:44] »

เนื่องจากผมได้ติดตั้งระบบตรวจสอบขนาดรูปเพื่อแก้ปัญหาหน้าเว็บเด้งขึ้นเด้งลงเวลาเปิดหน้าที่มีรูปขนาดใหญ่เยอะๆในเบราเซอร์บางตัวไปก่อนหน้านี้

และตามเคยสำหรับโค้ดของผม บั๊กบานตะโก้แห้ว  [lol]

ก็เลยทำให้รูปหัวข้อที่โพสใหม่ในห้องซื้อขายและห้องโชว์ตู้กลายเป็นสีดำ
ซึ่งตอนนี้ก็แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ แต่รูปที่เป็นสีดำไปแล้วจะยังไม่หาย
ถ้าใครต้องการให้มันหายก็แค่กด "แก้ไข" หัวข้อกระทู้ ระบบจะสร้างรูปใหม่ให้เอง แค่นี้ก็หายแล้วจ้ะ
ลองทำตามดูแล้ว กระทู้ ผมก็ยังไม่หายดำอ่ะครับ แล้วต้องแก้ยังไงอ่ะครับ รบกวนช่วยทีครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/11/12, [19:27:34] »

ลองทำตามดูแล้ว กระทู้ ผมก็ยังไม่หายดำอ่ะครับ แล้วต้องแก้ยังไงอ่ะครับ รบกวนช่วยทีครับ

ต้องใช้ตัวฝากรูปของเว็บครับ ของ upic.me ที่อยู่ด้านล่างในช่องโพสข้อความ
มันจะเอารูปแรกในกระทู้มาทำรูปหัวข้อ แต่รูปแรกของคุณมันอยู่ที่ ohozaa ครับ
ของเว็บอื่นมันจะไม่ยอมให้ดึงรูปมาน่ะครับ ผมยังทำ http header ไม่เป็น กะลังหัดอยู่
Eak..ADA-New-Amazonia ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 15/11/12, [10:27:51] »

ต้องใช้ตัวฝากรูปของเว็บครับ ของ upic.me ที่อยู่ด้านล่างในช่องโพสข้อความ
มันจะเอารูปแรกในกระทู้มาทำรูปหัวข้อ แต่รูปแรกของคุณมันอยู่ที่ ohozaa ครับ
ของเว็บอื่นมันจะไม่ยอมให้ดึงรูปมาน่ะครับ ผมยังทำ http header ไม่เป็น กะลังหัดอยู่
ขอบคุณครับ จะลองทำตามดูครับ
thepgung ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 09/12/13, [20:44:45] »

ตอนนี้มันกลับมาเป็นสีดำ อีกแล้วอ่ะครับ มีวิธีแก้มั๊ยครับ  ผมใช้ uppic ของใน Web load รูปอ่ะครับ
jt ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 10/12/13, [18:59:37] »

ตอนนี้หัวข้อก็ยังเป็นสีดำอยู่ค่ะ มีวิธีแก้ไขไหมค่ะ
vansawat ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 17/12/13, [19:27:37] »

ของผมก็เป็นคับ ลองทำตามแล้วก็ไม่หายดำคับ   cryingrun
นพ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 27/12/13, [11:16:07] »

พึ่งลองแก้เมื่อกี้ ก็ยังดำอยู่ครับ
« ตอบ #8 เมื่อ: 06/01/14, [09:05:29] »

ตอนนี้เป็นกันหมดครับ ยังหาสาเหตุไม่เจอ เลยไม่รู้จะแก้ยังไง รอหน่อยละกันครับ
void22 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 16/01/15, [12:59:01] »

ขอบคุนมากมากครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์