Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการตัดตู้ครับ  (อ่าน 1527 ครั้ง)
Panuruk ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 19/10/12, [23:26:49] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีใครเคยตัดกระจกทุกด้านโดยรอบ ให้ทรงตู้เตี้ยลงบ้างครับ

สามารถทำได้ โดยไม่ต้องเลาะ ซิลฺโคน แล้วประกอบใหม่หรือป่าวครับ
หละอ่อนดอย ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/10/12, [23:39:09] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เคยทำนะครับแต่ไม่เข้าท่าเลยตัดง่ายแต่ตอนหักกระจกยากมากตู้มีโอกาศเสียหายมากและอันตรายมากด้วยมีความเสี่ยงสูงยิ่งกระจกเกิดการปิ่นขึ้นมาตอนใส่น้ำโอกาศแตกสูงด้วยเช่นกันดีที่สุดคือต้องเลาะซิลิโคนออกเท่านั้นหรือไม่ก่สั่งตัดกระจกใหม่เลย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์