Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีใช้ทามเมอร์ของUP  (อ่าน 1926 ครั้ง)
. : ไร้นาม : . ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 16/10/12, [16:11:07] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตัวเล็ก สี่เหลี่ยมๆ
ใช้ยังไง
ขอบคุณครับ
corydoras ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 16/10/12, [17:16:26] »

เหมือนเเบบเข็มครับ ที่มีรูเสียบตรงกลางใช้ไหมครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 16/10/12, [17:47:09] »

เหมือนเเบบเข็มครับ ที่มีรูเสียบตรงกลางใช้ไหมครับ
ใช่ครับ
« ตอบ #3 เมื่อ: 16/10/12, [18:04:09] »

ส่วนที่วงสีเเดงไว้นะครับ ลองกดลงไปดูครับ มันจะยุบลงไป
อธิบายง่ายๆนะครับ สังเกตุปุ่มด้านขวาของรูปครับ มันเลื่อนขึ่น-ลงได้ใช่ไหมครับ เมื่อเลื่อนลงเนี่ย จะเป็นการทำให้การตั้งเวลาทำงานครับ
ส่วนที่วงไว้เนี่ย เป็นตัวตั้งเวลาเปิดปิด เช่น ถ้าผมอยากให้ตู้ผมเปิดไฟตอน 14:00น. ถึง 00:00 น. ก็จะกดเจ้าขอบสีฟ้าเนี่ย ลงไปตั้งเเต่เลข 14 ไปจนถึงเลข 24ครับ กดเรียงไปเลยถึงเที่ยงคืน พอถึงเวลามันก็จะติดครับ เเล้วเวลาก็จะเดินตามไปเรื่อยๆจนถึงเที่ยงคืนก็จะปิด

เเต่ ก่อนทำการตั้งเวลาเปิด-ปิด ให้ตั้งเวลาปรกติก่อนนะครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 16/10/12, [19:35:33] »

ส่วนที่วงสีเเดงไว้นะครับ ลองกดลงไปดูครับ มันจะยุบลงไป
อธิบายง่ายๆนะครับ สังเกตุปุ่มด้านขวาของรูปครับ มันเลื่อนขึ่น-ลงได้ใช่ไหมครับ เมื่อเลื่อนลงเนี่ย จะเป็นการทำให้การตั้งเวลาทำงานครับ
ส่วนที่วงไว้เนี่ย เป็นตัวตั้งเวลาเปิดปิด เช่น ถ้าผมอยากให้ตู้ผมเปิดไฟตอน 14:00น. ถึง 00:00 น. ก็จะกดเจ้าขอบสีฟ้าเนี่ย ลงไปตั้งเเต่เลข 14 ไปจนถึงเลข 24ครับ กดเรียงไปเลยถึงเที่ยงคืน พอถึงเวลามันก็จะติดครับ เเล้วเวลาก็จะเดินตามไปเรื่อยๆจนถึงเที่ยงคืนก็จะปิด

เเต่ ก่อนทำการตั้งเวลาเปิด-ปิด ให้ตั้งเวลาปรกติก่อนนะครับ
ขอบคุณครับ...แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจอยู่ดี asspain
แล้วตั้งเวลาปกติตั้งไง
แล้วเวลาใช้ต้องเลื่อนไปที่ONหรือรูปนาฬิกา
ถ้าผมอยากตั้ง10โมง-บ่าย3ต้องตั้งยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/10/12, [19:41:14] โดย . : ไร้นาม : . »
« ตอบ #5 เมื่อ: 16/10/12, [21:14:48] »

ตั้งปกติเนี่ยคือ ตอนนี้กี่โมง ก็หมุนไปตามเวลาที่ปกติของโลกก่อนครับ จากนั้นถ้าจะเปิด 10โมงถึงบ่ายสามก็ กดขอบสีฟ้าๆกดไล่ไปจนถึงบ่ายสามครับ เเล้วด้านข้าง จะมีปุ่มเลื่อนขึ้น-ลงได้ ก็เลื่อนลงครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์