Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวัง ร้าน ไข่มุก อันดามัน ขายปลาทะเล ที่มหาชัยนะคับ มันหลอกขายของผ่านเนท  (อ่าน 6178 ครั้ง)
ELAC ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 13/10/12, [01:22:23] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตามนั้นเลยคับ ผมสั่งซื้อของกับมัน โดยสั่้งซื้อ
1.ปั้มทำคลื่น
2.control ปั้ม
3.ยารักษา โรคจุดขาว

โดยชำระเงินทั้้งสิ้น 1850 บาท โดยโอนเงินไปให้มัน
ถึงเวลาส่งของมา ผมเปิดกล่องมาแทบช็อค เมื่อสิ่งที่ผมเห็นในกล่อง EMS คือ

1.พัดลม ของ JVP-101
2.ตัวตัดไฟ แบบลานนาฬิกา
3.ยารักษาโรคจุดขาว Marin Cure ขนาด 25 ML

ผมโทรกลับไปหา มันบอกว่า ของไม่ใช่ในแบบที่สั่ง เลยนะคับ พัดลมอะผมไม่ติดใจอะไรหรอก
แต่ที่หนักเลย คือ ยา กับ ที่มันส่งตัวตัดไฟมาให้
มันบอกว่ายาของมัน สั่งจากกรมประมงคับ นำยา 2 ตัวมาผสม แล้วฉีดสริ้ง ใส่ลงไป ในขวด Marin Crue  [on_008] ผมเองก็งงว่า มึงผสมกันยังงัยวะ สีออกมาก็ Marin Crue อยู่ดี เพราะมันสีฟ้ามาเลย อีกอย่าง ตอนแรกบอกตัวยานี้ ราคา 450 ก่อนโอนเงินนะครับ พอโทรไปท้วงมันว่า ยาตัวนี้ผมเห็นในเนทกับตามร้านขายกันแค่ ขวดละ 40-50 บาท และขอให้มันบอกตัวยาที่ผสมให้ มันก็บอกผมกับมาอีกว่า นี่บินจากกรมประมงส่งมาถึงผมมะกี้ว่าจริง ๆตัวยาของคุณ มัน 1150 บาท ผมก็รู้เลยว่าไอห่านี่แม้งเล่นกูละ เพราะยานรกอะไรของมันว่ะ 1150 ผสม 2 ตัวยา เสือกเอามาใส่ขวด Marin Crue แถม 25ML เองด้วย หลังจากนั้น ผมบอกให้มันโอนเงินกลับมา มันบอกจะโอนให้แค่ค่าตัวตัดไฟ แต่ค่ายา มันบอก จะส่งสริปมาให้ดู ก็ไม่ส่งครับ ที่ยิ่งไปกว่านั้นคื่อเพื่อนข้างคอนโดผม ก็ไปสั่งยาแก้จุดขาวจากร้านมัน ผมก็เพิ่งจะมารู้ทีหลัง มันก็ได้มาเป็นยาก Marin Crue 25ML เหมือนกัน ตัวเดียวกัน ราคา450 บาทด้วย แต่พอผมโทรไปถามร้าน แม้งบอกผมว่าของคุณบินจากกรมประมงมันส่งมาย้อนหลัง 1150 บาท ทั้ง ๆ ที่เป็นยาตัวเดียวกัน [on_024] ผมก็เลยถามมันกลับไปว่าตอนพี่ซื้อของพี่ไม่ได้จ่ายตังเลยหรอคับ ทำไมมันส่งบินมาย้อนหลัง มันก็ยังหน้าด้านแถไปอีกว่า ผมทำงานอยู่กรมประมง บินพวกนี้มันจะเคลียตอนสิ้นเดือนโดยหักจากเงินเดือนผม โคตรจะแถเลย

อยากทราบว่า ผมจะเล่นงานมันยังงัยดี คือจะแจ้งตำรวจได้มั้ยครับ  n032

Facebook มัน

ร้าน ไข่มุก อันดามัน ขายปลาทะเล
https://www.facebook.com/ineungii
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/10/12, [01:32:00] โดย ELAC »
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/10/12, [02:01:37] »

หน้าเพจเฟคบุคโคดไม่น่าเชื่อถือเลย 55
ouiiiiii ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 13/10/12, [07:18:45] »

บอกมันดิ เอาชื่อมาว่าทำจริงหรือเปล่า พร้อมรูป บัตรข้าราชการอ่ะ ว่าจะแวะไปดูที่กรมประมงว่าทำจริงมั้ย  มันแถ เราก็ต้องแถไปมั่ง [เจ๋ง] [เจ๋ง]
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 13/10/12, [10:21:23] »

บอกมันดิ เอาชื่อมาว่าทำจริงหรือเปล่า พร้อมรูป บัตรข้าราชการอ่ะ ว่าจะแวะไปดูที่กรมประมงว่าทำจริงมั้ย  มันแถ เราก็ต้องแถไปมั่ง [เจ๋ง] [เจ๋ง]

ผมมีชื่้อมันครับ เพราะมันส่งของมามันต้องจ่าน่าซอง ของที่ส่งมา มีครบหมดทั้งชื่อ ทั้งสกุล เด๋วต้องเอามันให้หนัก
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 13/10/12, [11:55:45] »

ไปลงบันทึกประจำวันที่สถานีตำรวจก่อนเลยครับ

แจ้งตามเหตุการณ์ที่ประสบมา

ขอบคุณมากคับ สรุปว่าเราสามารถแจ้งความได้ใช่มั้ย
YoZaWa ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #5 เมื่อ: 13/10/12, [13:13:29] »

ลองเอาชื่อเอารูปลงมาในนี้ดูก็ได้ครับ ในเวปนี้ก็มีำี่พี่ๆๆที่อยู่กรมประมงเหมือนกัน ถ้าอยู่จริง ต้องมีคนรู้จัก เพราะกรมประมงมีอยู่ไม่กี่คน

้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha
! viviDzire ! ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 13/10/12, [15:50:56] »

ผมว่า เอารูปและรายละเอียดของที่ต้องการสั่ง กับ รูปและรายละเอียดของที่ได้รับมา มาโพสดีกว่าครับ

ผมว่าอาจเข้าใจกันผิดป่าว  [on_065]

** เพิ่มเติม
เท่าๆ ที่อ่านดูถ้าทางร้านจะผิดก็แค่เรื่องแอบอ้างกรมประมง

คุณไม่ได้เช็คราคากับสินค้าที่ขาย ก่อนสั่งเหรอครับ แล้วสั่งไปได้ยังไง

ปล. ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับร้านนี้นะ แถมไม่ได้เลี้ยงแนวนี้อยู่แล้ว แค่อ่านแล้วมันแปลกๆ  [on_065]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/10/12, [16:16:42] โดย ! viviDzire ! »
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 13/10/12, [18:04:03] »

ผมว่า เอารูปและรายละเอียดของที่ต้องการสั่ง กับ รูปและรายละเอียดของที่ได้รับมา มาโพสดีกว่าครับ

ผมว่าอาจเข้าใจกันผิดป่าว  [on_065]

** เพิ่มเติม
เท่าๆ ที่อ่านดูถ้าทางร้านจะผิดก็แค่เรื่องแอบอ้างกรมประมง

คุณไม่ได้เช็คราคากับสินค้าที่ขาย ก่อนสั่งเหรอครับ แล้วสั่งไปได้ยังไง

ปล. ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับร้านนี้นะ แถมไม่ได้เลี้ยงแนวนี้อยู่แล้ว แค่อ่านแล้วมันแปลกๆ  [on_065]

เช็คยังไงหละคับ ตอนนั้น เค้าบอกว่าเค้าเข้าใจ ว่าทุกอย่างมันคืออะไร เอาง่าย ๆ ยา เค้าก็บอกผมก่อนว่า มันเป็นตัวยา ที่ผสมกัน ผมจะให้ตัวยามา 2 ตัว พอแกะกล่องมา ปรากฎว่า มีตัวยาเดียว ผมก็เลยโทรถาม มันบอกว่า ผสมแล้วยิ่งสริ้งใส่ขวดไป คือคนมันจะโกงอะคับ ขนาดตัว control มันก็น่าจะเข้าใจนะคับ เพราะผมสั่งคู่กับพัดลม ยังได้ เป็นตัวตัดไฟมาซะงั้น

1.ตัวตัดไฟ (ซึ่งผมสั่งเป็นตัว Control) มันแจงว่าชิ้นนี้ 300 ราคาจริง 250

2.ตัวปั้มคลื่น (ไม่ใช่ของ Boyu) มันบอกว่าชิ้นนี้ 750 ทั้ง ๆ ที่ราคาจริง 350

3.ยาที่มันบอกว่าเอาตัวยา2ตัว ผสมกัน มันยัดสริ้งฉีดลง ขวด นี้มาให้ผม ขนาด 25ml ซึ่งถ้าจะตั้งข้อสังเกตุนะคับ ว่า ถ้าราคาที่มันบอกว่า 1150 ทำไมผมได้แค่ 25ML จริงมั้ยคับ มันมาบอกผมทีหลังด้วยนะตอนโทรถามเรื่องขอคืนเงิน มาบอกผมว่าบินมาย้อนหลัง ราคา 1150 บาท ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านั้น ตอนสั่งไป มันบอก 450 บาท

ของ3อย่างที่ผมได้ ก็ตามนี้ครับ มูลค่า ทั้งสิ้น 1850 บาท

ชื่อของ มันคือ นาย ปัญญา พลั่วกุด คับ พี่น้องคนไหนทำงานอยู่กลมประมง ผมฝากเช็คด้วยนะคับว่ามีคนชื่อนี้ อยู่รึป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/10/12, [18:08:25] โดย ELAC »
The_OFfy ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #8 เมื่อ: 13/10/12, [18:44:40] »

เช็คยังไงหละคับ ตอนนั้น เค้าบอกว่าเค้าเข้าใจ ว่าทุกอย่างมันคืออะไร เอาง่าย ๆ ยา เค้าก็บอกผมก่อนว่า มันเป็นตัวยา ที่ผสมกัน ผมจะให้ตัวยามา 2 ตัว พอแกะกล่องมา ปรากฎว่า มีตัวยาเดียว ผมก็เลยโทรถาม มันบอกว่า ผสมแล้วยิ่งสริ้งใส่ขวดไป คือคนมันจะโกงอะคับ ขนาดตัว control มันก็น่าจะเข้าใจนะคับ เพราะผมสั่งคู่กับพัดลม ยังได้ เป็นตัวตัดไฟมาซะงั้น

1.ตัวตัดไฟ (ซึ่งผมสั่งเป็นตัว Control) มันแจงว่าชิ้นนี้ 300 ราคาจริง 250

2.ตัวปั้มคลื่น (ไม่ใช่ของ Boyu) มันบอกว่าชิ้นนี้ 750 ทั้ง ๆ ที่ราคาจริง 350

3.ยาที่มันบอกว่าเอาตัวยา2ตัว ผสมกัน มันยัดสริ้งฉีดลง ขวด นี้มาให้ผม ขนาด 25ml ซึ่งถ้าจะตั้งข้อสังเกตุนะคับ ว่า ถ้าราคาที่มันบอกว่า 1150 ทำไมผมได้แค่ 25ML จริงมั้ยคับ มันมาบอกผมทีหลังด้วยนะตอนโทรถามเรื่องขอคืนเงิน มาบอกผมว่าบินมาย้อนหลัง ราคา 1150 บาท ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านั้น ตอนสั่งไป มันบอก 450 บาท

ของ3อย่างที่ผมได้ ก็ตามนี้ครับ มูลค่า ทั้งสิ้น 1850 บาท

ชื่อของ มันคือ นาย ปัญญา พลั่วกุด คับ พี่น้องคนไหนทำงานอยู่กลมประมง ผมฝากเช็คด้วยนะคับว่ามีคนชื่อนี้ อยู่รึป่าว

ตัวแรกโยกเพลินเลย - - คนละตัวไกลกันเลยยย 2อย่างบนก็ไม่เกิน1000แล้วว เอาใจช่วยครับ
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 14/10/12, [10:32:50] »

ตัวแรกโยกเพลินเลย - - คนละตัวไกลกันเลยยย 2อย่างบนก็ไม่เกิน1000แล้วว เอาใจช่วยครับ

ขอบคุณครับ
! viviDzire ! ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 14/10/12, [16:39:37] »

ถ้ามีหลักฐานการสั่งอยู่ พาตำรวจไปร้านเลยครับ แบบนี้  [เจ๋ง]
corydoras ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 16/10/12, [19:20:55] »

โห เอาทามเมอร์มาโยกตู้เนี่ยนะครับ เปิดปิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สนุกน่าดู เหอๆ
สองอย่้างเเรกไม่เกิน 1000ตามที่ว่าจริงๆ อย่าหยุดครับ เอาให้หนัก
Wars ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 11/02/13, [00:14:19] »

จัดหนัก จัดเต็ม อย่าปล่อยให้คนแบบนี้ สามารถหลอกลวงผู้บริโภคคนอื่นๆ ใดอีก สู้ๆครับ เอาใจช่วยเต็มที่ [เจ๋ง]
geji2499 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 28/03/13, [16:24:33] »

จัดไป [เจ๋ง]
OLDSCHOOL ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 28/03/13, [23:04:47] »

หนีปิดเฟสไปละ 036
น้านวล ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 21/07/13, [23:38:24] »

ตอนนี้เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ ช่วยอัพเดตหน่อย อยากรู้ครับ ถ้ามีทางช่วยได้ก็อยากช่วย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์