Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการส่งกุ้งครับของคุณ Su-z  (อ่าน 2906 ครั้ง)
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 12/10/12, [17:53:10] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

จากกระทู้นี้ครับผม http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=194947.msg2381625#msg2381625
ดูภาพเลยดีกว่า ครับ

ค่าส่ง ระบุ 150.-  หนึ่งร้อยห้าสิบบาทส่งได้อย่างนี้เหรอครับ ถ้าวันนี้ไม่เลิกงานเร็วกลับบ้านก็คงไม่รู้ครับว่าเป็นสภาพนี้  ถ้าวันนี้เลิกงานดึก คิดว่ากุ้งทั้งหมดคงต้องตายครับ  [on_065] เพราะมีถุงรั่วด้วย ถ้าไม่รั่วมันก็คงไม่เปียกจนเปื่อยครับ เจ้าอื่น ๆ ที่เค้าส่งมาก็ระบุค่าส่ง 150.-ครับผม แต่เป็นกล่องโฟมครับผม ไม่ได้ต้องการอะไรมากนะครับ ขอแค่ความเป็นมืออาชีพหน่อยครับ ไม่ใช่ทำอะไรมักง่ายแบบนี้ ครับ การแพ็คกุ้งหรือส่งกุ้งก็มีคนเค้าโพสไว้ให้อ่านเป็นความรู้อยู่นะครับ หาอ่านมั่งครับ  [on_065]
juniji ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/10/12, [02:44:44] »

โชคดีนะครับ  ที่ไม่มีการสูญเสีย  ผมก็เพิ่งสั่งเจ้าหนึ่งไป  ส่งมากล่องแบบคุณดีว่าสภาพแจ่ม ไม่มีกุ้งสูญเสียครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/10/12, [06:34:08] »

โชคดีนะครับ  ที่ไม่มีการสูญเสีย  ผมก็เพิ่งสั่งเจ้าหนึ่งไป  ส่งมากล่องแบบคุณดีว่าสภาพแจ่ม ไม่มีกุ้งสูญเสียครับ
ครับถือว่าโชคดีมากครับ สี่ชีวิตครับไม่มีการสูญเสีย ก็ไม่เข้าใจครับว่าทำไมไม่ใส่กล่องโฟม ทั้ง ๆที่ค่าส่งเราก็ให้อยู่แล้วครับ [เอ๊ะ!!!]
The_OFfy ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/10/12, [23:42:18] »

ครับถือว่าโชคดีมากครับ สี่ชีวิตครับไม่มีการสูญเสีย ก็ไม่เข้าใจครับว่าทำไมไม่ใส่กล่องโฟม ทั้ง ๆที่ค่าส่งเราก็ให้อยู่แล้วครับ [เอ๊ะ!!!]

150น่าจะโฟมนะเนี่ย ยินดีด้วยที่ไม่มีการสูญเสียครับ สภาพน่ามาก - -

ตอนโพสขายเค้าลงหรือปล่าวครับว่าส่งemsกล่องโฟม  ไรงี้  เพราะผมเห็นบางเจ้าเค้าไม่ลงเขียนนะว่าจะส่งแบบกล่องธรรมดาหรือโฟม ก็ได้ตามแต่ลูกค้า
Asphyxia ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 15/10/12, [15:17:27] »

ผมว่าเวลาสั่งต้องระบุไปเลยว่าส่งแบบไหน หีบห่ออะไร
เช่นสั่งกุ้ง 10 ตัว กล่องโฟม ส่งรถทัวร์/EMS อะไรงี้ดีกว่า
จะชาร์ดค่าส่งเท่าไหร่ก็ว่ากันไป
ถ้าไม่ระบุเขาก็คงส่งแบบธรรมดามาน่ะครับ
แต่ค่าส่งขนาดนี้มันก็ควรเป็นกล่องโฟมแหละครับ  [on_065]
Crayfish & All Shrimp Shop by ( TiE & AA ) ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 15/10/12, [22:14:12] »

ปกติถ้าบอกค่าส่ง 150บาท ทางร้านจะจัดส่งด้วย EMS+กล่องโฟมและแพ๊คอย่างดีครับ ยิ่งถ้าเป็นไซส์ใหญ่ด้วยการแพ๊คต้องยิ่งพิถีพิถันเป็นพิเศษครับ ส่วนพ่อค้าเจ้านี้ รับเงินไป 150บาทเป็นค่าจัดส่ง แต่ดันจัดส่งด้วยกล่องกระดาษถือว่าไม่สมควรอย่างยิ่งครับ  [on_007]
corydoras ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 16/10/12, [19:23:06] »

ยังดีที่ไม่ตายนะครับเนี่ย น่าจะตั้งชื่อว่าถุงรอด [on_026] ้hahaha ้hahaha
. : ไร้นาม : . ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 16/10/12, [20:57:28] »

อย่าได้ไว้ใจไปรษณีไทย
ขนาดผมใส่กล่องโฟมยังทำถุงแตกได้
ของเค้าแรงจริง [on_026]
แปดริ้ว กุ้งสด ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #8 เมื่อ: 17/10/12, [23:58:20] »

ผมก็พ่อค้าครับคือบางไปรษณีมันก็จับโยนๆทับๆกันสภาพก็เลยเป็นแบบนี้ แต่ 150 น่าจะลังโฟมนะ แต่ของผม100คือems+ลังธรรมดา
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #9 เมื่อ: 03/11/12, [22:53:43] »

ส่งแบบห่อด้วยกระดาษเป็นอะไรที่เสี่ยงมากๆ ไม่ควรกระทำเป็นอย่างยิ่งครับ มีโอกาศเกิดความเสียหายได้มากมาย

หลายกรณีเลยทีเดียว  asspain
NanG Cherax Yabby ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 08/11/12, [08:58:10] »

น่าเห็นใจครับ แต่คราวนี้ทางคนส่งไม่ได้ระบุว่า เป็นกล่องโฟม ก็เอาผิดไม่ได้ครับ
ทั้งที่ความจริงส่งขนาดนี้ แค่กล่องกระดาษมันไม่เพียงพออยู่แล้ว
ต่อไปใครจะซื้อสินค้า คงต้องดูรายละเอียดให้ดี หรือเน้นย้ำให้ชัดๆ ครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 08/11/12, [18:23:27] »

น่าเห็นใจครับ แต่คราวนี้ทางคนส่งไม่ได้ระบุว่า เป็นกล่องโฟม ก็เอาผิดไม่ได้ครับ
ทั้งที่ความจริงส่งขนาดนี้ แค่กล่องกระดาษมันไม่เพียงพออยู่แล้ว
ต่อไปใครจะซื้อสินค้า คงต้องดูรายละเอียดให้ดี หรือเน้นย้ำให้ชัดๆ ครับ

ระบุค่าส่ง 150 บาท กล่องพัสดุกับหนังสือพิมพ์เหรอครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์