Aqua.c1ub.net
*
  Mon 17/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นหน่อยครับใครเคยทำบ้างครับ  (อ่าน 1276 ครั้ง)
icestal2 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/09/12, [19:53:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

http://www.pantown.com/board.php?id=14088&area=&name=board2&topic=7&action=view

ใครเคยทำได้ผลหรือมีวิธีทำเพิ่มเติมยังไงรบกวนบอกหน่อยครับ จะลองทำดูบ้างครับ
copcong ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/09/12, [23:25:58] »

ไม่เคยทำครับ แต่เปลี่ยนปั๊มที่เป็น needle wheel เลย และอัพขนาดเป็น 3200L/Hr

โมมาแล้วก็ฟองละเอียดขึ้นแบบเห็นได้จะ ๆ ครับ

เดี๋ยวเจอรูปจะมาแปะให้ครับ  [on_066]
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/09/12, [23:29:34] »

นี่ภาพหลังโมนะครับ ฟองละเอียดขึ้น

aquamedical_fraghouse ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #3 เมื่อ: 24/09/12, [13:07:23] »

ตาม link ที่ให้มาก็นิยมทำกันหลายคนนะครับ หประหยัดดีแต่ปั๊มก็พังเร็วตามไปด้วย เพราะบางครั้งทำไม่พอดีก็จะมีการเสียดสีสูงขึ้น
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 24/09/12, [23:38:21] »

ตาม link ที่ให้มาก็นิยมทำกันหลายคนนะครับ หประหยัดดีแต่ปั๊มก็พังเร็วตามไปด้วย เพราะบางครั้งทำไม่พอดีก็จะมีการเสียดสีสูงขึ้น
ขอบคุนสำหรับความคิดเห็นนะครับ

ไม่เคยทำครับ แต่เปลี่ยนปั๊มที่เป็น needle wheel เลย และอัพขนาดเป็น 3200L/Hr

โมมาแล้วก็ฟองละเอียดขึ้นแบบเห็นได้จะ ๆ ครับ

เดี๋ยวเจอรูปจะมาแปะให้ครับ  [on_066]

คือเปลี่ยนปั้มให้มันเเรงขึ้นใช้ปาวครับ
Nano-Life ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #5 เมื่อ: 25/09/12, [00:00:41] »

คือเปลี่ยนปั้มให้มันเเรงขึ้นใช้ปาวครับ

เป็นการโมแกนปั๊มครับ  ทำให้ตีฟองได้ดีขึ้น

ถ้าเป็นสกิมเมอร์ดีๆไม่ต้องไปโมอะไรทั้งสิ้นครับ
« ตอบ #6 เมื่อ: 25/09/12, [07:40:11] »

เปลี่ยนปั๊มให้แรงขึ้น และเปลี่ยนปั๊มเป็นแบบ needle wheel ด้วยครับ

ตามที่ท่านอื่นบอกครับ ถ้าสกิมดี ๆ ไม่มีปัญหา แต่ถ้ามีสกิม atman อยู่แล้ว อยากลองทำให้ดีขึ้น ไม่เสียหายครับ ได้ประสิทธิภาพเพิ่มมากขึ้น

แต่ถ้าจะซื้อสกิม atman มา เพื่อมาโม ผมว่าซื้อดี ๆ น่าจะโอกว่านะครับ  [on_055]
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 25/09/12, [10:22:07] »

เป็นการโมแกนปั๊มครับ  ทำให้ตีฟองได้ดีขึ้น

ถ้าเป็นสกิมเมอร์ดีๆไม่ต้องไปโมอะไรทั้งสิ้นครับ
เปลี่ยนปั๊มให้แรงขึ้น และเปลี่ยนปั๊มเป็นแบบ needle wheel ด้วยครับ

ตามที่ท่านอื่นบอกครับ ถ้าสกิมดี ๆ ไม่มีปัญหา แต่ถ้ามีสกิม atman อยู่แล้ว อยากลองทำให้ดีขึ้น ไม่เสียหายครับ ได้ประสิทธิภาพเพิ่มมากขึ้น

แต่ถ้าจะซื้อสกิม atman มา เพื่อมาโม ผมว่าซื้อดี ๆ น่าจะโอกว่านะครับ  [on_055]

คือผมสกิมเมอร์atman มันฟองไม่ขึ้นเลยครับ ไม่รู้เป็นเพราะปั้มเบาไปรึเปส่าก็ไมรู้อ่าครับ
« ตอบ #8 เมื่อ: 25/09/12, [10:46:22] »

คือผมสกิมเมอร์atman มันฟองไม่ขึ้นเลยครับ ไม่รู้เป็นเพราะปั้มเบาไปรึเปส่าก็ไมรู้อ่าครับ

ผมก็ใช้ของ atman

ที่ใช้เพราะความไม่รู้ โดนร้านบอกว่ามันดีโง้นงี้ โดยไม่หาข้อมูลมาก่อน  [on_007] แต่เมื่อผมมาโมเปลี่ยนปั๊มแล้ว ก็ได้ฟองละเอียดขึ้นสมใจอยากครับ  [on_066]
aquamedical_fraghouse ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #9 เมื่อ: 25/09/12, [11:44:37] »

ผมเห็นด้วยนะ ถ้าจะเสียเงินเสียเวลาโม ซื้อของดีไปเลยดีกว่าที่เดียวจบ
แต่ถ้าทำทดลอง สนุกก็จัดไป

และเรื่องปั่นไม่ขึ้นอาจจะไม่ใช่แค่สกิมเมอร์ดีหรือไม่ดีนะครับ
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 26/09/12, [16:57:28] »

ผมเห็นด้วยนะ ถ้าจะเสียเงินเสียเวลาโม ซื้อของดีไปเลยดีกว่าที่เดียวจบ
แต่ถ้าทำทดลอง สนุกก็จัดไป

และเรื่องปั่นไม่ขึ้นอาจจะไม่ใช่แค่สกิมเมอร์ดีหรือไม่ดีนะครับ

ขอบคุนครับสำหรับคำเเนะนำ

ผมก็ใช้ของ atman

ที่ใช้เพราะความไม่รู้ โดนร้านบอกว่ามันดีโง้นงี้ โดยไม่หาข้อมูลมาก่อน  [on_007] แต่เมื่อผมมาโมเปลี่ยนปั๊มแล้ว ก็ได้ฟองละเอียดขึ้นสมใจอยากครับ  [on_066]

ใช่รุ่นไหนครับปั้มน้ำ  เเล้วสกิมเมอร์ด้วยครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์