Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรอง eheim เพิ่งซื้อ น้ำรั่วซึม โดยเฉพาะเวลาดับไฟ ปกติไหมครับ  (อ่าน 2269 ครั้ง)
AccBLue ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 06/09/12, [23:13:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

จุดที่ซึมจะเป็นจุดที่สูบน้ำเข้าครับ  (ตรงสายยางด้านล่างที่ดูดน้ำเข้า)  ถ้าเสียบไฟปกติ ก็ไม่ค่อยซึมออกมา แต่ถ้าถอดปลั๊ก (กลางคืนถอดปลั๊กเพราะน้ำมันแรง  2215 ใช้กะตู้ 24"  กรองซื้อมารอตู้ใหม่อยู่ครับ)   น้ำจะซึมออกมาพอควร เช้ามาดูนี่ เจิ่งอยู่เหมือนกัน  (ไม่ถึงกับรั่วหมดตู้ แต่ก็น่าจะรั่วมาซํกครึ่งแก้วน้ำได้    มันเป็นปกติ หรือกรองตัวนี้มันมีปัญหาครับ

กรองใช้มาไม่ถึง 7 วันครับ
noannnice ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 06/09/12, [23:30:58] »

จุดที่ซึมจะเป็นจุดที่สูบน้ำเข้าครับ  (ตรงสายยางด้านล่างที่ดูดน้ำเข้า)  ถ้าเสียบไฟปกติ ก็ไม่ค่อยซึมออกมา แต่ถ้าถอดปลั๊ก (กลางคืนถอดปลั๊กเพราะน้ำมันแรง  2215 ใช้กะตู้ 24"  กรองซื้อมารอตู้ใหม่อยู่ครับ)   น้ำจะซึมออกมาพอควร เช้ามาดูนี่ เจิ่งอยู่เหมือนกัน  (ไม่ถึงกับรั่วหมดตู้ แต่ก็น่าจะรั่วมาซํกครึ่งแก้วน้ำได้    มันเป็นปกติ หรือกรองตัวนี้มันมีปัญหาครับ

กรองใช้มาไม่ถึง 7 วันครับ
ลองหมุนข้อIn ที่ติดกับถัง เข้าให้สุดดูครับ
เลี้ยงอะไรอยู่ครับ ถึงได้ถอดปลั๊กออก
Art_of_Nature ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 06/09/12, [23:49:55] »

เวลาไหนๆก็ไม่ควรมีรั่วซึมทั้งนั้น 

จุดที่ซึมจะเป็นจุดที่สูบน้ำเข้าครับ  (ตรงสายยางด้านล่างที่ดูดน้ำเข้า)-เช็คให้ดีดูว่าเราเองใส่สายไว้แน่นดีไหม  / ดูให้แน่ว่ารั่วจากการต่อสายยางหรือรั่วที่ข้อต่อที่ออกมาจากกรอง(ควรเอาไปเครม)
AccBLue ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 08/09/12, [13:12:38] »

เจอสาเหตุละครับ ตามที่ว่ามาเลย

ข้อต่ออันล่างสุดหมุนไม่แน่น + หันหัวตรงข้อต่อลงทิ่มพื้น พอน้ำไม่ flow มันเลยซึมออกมา 

ขอบคุณครับ
noannnice ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 08/09/12, [16:32:58] »

เจอสาเหตุละครับ ตามที่ว่ามาเลย

ข้อต่ออันล่างสุดหมุนไม่แน่น + หันหัวตรงข้อต่อลงทิ่มพื้น พอน้ำไม่ flow มันเลยซึมออกมา 

ขอบคุณครับ
เคยเป็นมาก่อนครับ  [on_026]
ปวดหัวแทบแย่ กรองเพิ่งซื้อทำไมรั่ววะ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์