Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามวิธีใช้ Timer หน่อยครับ  (อ่าน 1476 ครั้ง)
I am NICK. ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 02/09/12, [14:10:15] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอวิธีเซตอย่างละเอียดเลยครับ

ตั้งไม่ได้ซักที

เครื่องมันเสียหรือผมทำไม่ถูกก็ไม่รู้ครับ
Last,,One ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 02/09/12, [14:12:59] »

ไอ้ตรงวงดำๆมันจะกดลงได้ใช่มั้ยครับ 1 ช่องมีค่า 15 นาที ไอ้ตัวเลขบนพื้นขาวหมายถึงเวลา 15.00น. 16.00น. อะไรทำนองนั้น

ก่อนอื่นก็กดไอ้วงดำๆลงไปครับว่าจะให้ไฟทำงานช่วงกี่โมง ถึงกี่โมง ก็กดช่วงนั้นลงไป

แล้วก็หมุนๆให้ ลูกศรสีดำตรงกับเวลา ปัจจุบัน แล้วก็เสียบไฟใช้ได้เลย  [on_066]

ถ้าอยากจะเปลี่ยนเวลาก็แค่ดึงที่กดลงไปขึ้น  แล้วก็กดเวลาที่ต้องการลงไป

ส่วนข้างๆจะเป็นสวิทขาวๆดันขึ้นลงได้ อันนั้นเอาไว้ใช้เวลาอยากเปิดไฟนอกช่วงเวลาที่เราเซทไว้ ดันขึ้นไฟก็เปิด

ดันลงก็ใช้งานตั้งเวลาตามปกติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/09/12, [14:14:43] โดย Last,,One »
I am NICK. ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 02/09/12, [14:24:33] »

ไอ้ตรงวงดำๆมันจะกดลงได้ใช่มั้ยครับ 1 ช่องมีค่า 15 นาที ไอ้ตัวเลขบนพื้นขาวหมายถึงเวลา 15.00น. 16.00น. อะไรทำนองนั้น

ก่อนอื่นก็กดไอ้วงดำๆลงไปครับว่าจะให้ไฟทำงานช่วงกี่โมง ถึงกี่โมง ก็กดช่วงนั้นลงไป

แล้วก็หมุนๆให้ ลูกศรสีดำตรงกับเวลา ปัจจุบัน แล้วก็เสียบไฟใช้ได้เลย  [on_066]

ถ้าอยากจะเปลี่ยนเวลาก็แค่ดึงที่กดลงไปขึ้น  แล้วก็กดเวลาที่ต้องการลงไป

ส่วนข้างๆจะเป็นสวิทขาวๆดันขึ้นลงได้ อันนั้นเอาไว้ใช้เวลาอยากเปิดไฟนอกช่วงเวลาที่เราเซทไว้ ดันขึ้นไฟก็เปิด

ดันลงก็ใช้งานตั้งเวลาตามปกติ

ครับขอบคุณครับเดวลองดูผลอีกที
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์