Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 ... 7   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกวดจัดตู้ไม้น้ำ CAP 2008 หมดเวลาส่งแล่วววว  (อ่าน 78684 ครั้ง)
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« เมื่อ: 23/01/08, [22:03:50] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

งานประกวดตู้ไม้น้ำประจำปี 2008

การประกวดแบ่งออกเป็น 2 รุ่น

รุ่นเล็ก ไม่ถึง 50 ลิตร
รุ่นใหญ่ ตั้งแต่ 50 ลิตรขึ้นไป

เริ่มส่งได้ตั้งแต่ 30 มกราคม - 30 มีนาคม 2551 เป็นอันหมดเขต

การส่งรูป ให้ใช้ส่วน Gallery ของบอร์ด ในหัวข้อ "ตู้ประกวด C.A.P. Planted Tank Contest 2008" ที่อยู่บนสุด

(ดูวิธีทำได้ที่ด้านล่าง)

ของรางวัล มาแล้วครับ จากพี่พิสิษฐ์ Ferka ขอแสดงความขอบคุณอย่างแรงครับผม

ทั้งสองรุ่น รางวัลจะเหมือนกันนะครับ

รางวัลที่1 ประกอบด้วย

Aquatilizer 500 ml
 Balance-K 500 ml
 Aquashade 500 ml
 Stemma 50's
 Rosetta 50's แถม Arowick ขนาด 250 ml 1 ขวด

รางวัลที่ 2 และ 3 ให้เหมือนกันคือ

Aquatilizer 250 ml
 Balance-K 250 ml
 Aquashade 250 ml
 Stemma 50's
 Rosetta 50's แถม Arowick ขนาด 90 ml 1 ขวด

นอกจากนี้ยังมีรางวัล ป๊อบปูล่าโหวต เป็นรางวัลผู้ที่ได้คะแนนโหวตสูงสุดในแต่ละรุ่น

รุ่นใหญ่ บัตรทานอาหารร้านบ้านไม้น้ำ มูลค่า 2000 บาท อภินันทนาการจากพี่จุ่น ร้านอาหารบ้านไม้น้ำ ขอขอบคุณครับ

รุ่นเล็ก บัตรทานอาหารร้านบ้านไม้น้ำ มูลค่า 1500 บาท

และหนังสือ Aqua Plants magazine เล่มเนี้ย
(รุ่นเล็กได้สองอย่างเพราะรางวัลบัตรทานอาหารมูลค่าน้อยกว่ารุ่นใหญ่เน่อ เลยเอามาโปะๆ)

อภินันทนาการจากคุณ Banx กรรมการของเรานี่เอง ขอขอบคุณครับ

ทุกท่านที่ส่งตู้เข้าประกวด จะได้ประกาศนียบัตรประกาศอันดับและรางวัลของท่าน พร้อมรูปตู้ของท่านเอง ไปแปะฝา
บ้าน 1 อัน

นอกจากนั้นยังมีของรางวัลสนับสนุนจากผลิตภัณฑ์ Ferka แต่จะเป็นอะไรบ้าง จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนึง

ท่านใดอยากจะเสนอช่วยสนับสนุนของรางวัลงานประกวด pm มาหาผมหรือโพสไว้ในนี้ได้เลยครับ

กรรมการผู้ทรงเกลียด มีดังนี้

1. พี่ตี๋ Zantha กรรมการอาวุโส นำเข้าจากจีนแผ่นดินใหญ่ ได้รับการบำบัดโรคร้ายเรียบร้อยแล้ว
2. หมอแบ๊งซ์ Banx เจ้าบ้าน AquariaThailand#Pantown เหยื่อที่หลงมาติดกับเว็บนี้อีกราย กะลังบ้าพลังปล่อยบทความเป็นว่าเล่น
3. นายป๊อด PorscH พริตตี้ประจำเว็บขวัญใจสาวๆ,หนุ่มๆ? ผู้เคยไปเหยียบบ้านลุงอามาโน่มาแล้ว
4. สิท sit เจ้าของซีวิคหลีสาวอันน่าสะพรึงกลัว และเจ้าของตำนานลับดำมืดมากมาย
5. คุณภพ Aquality เจ้าของร้านโรคจิต เจ้าของกิจการจำหน่ายและดูแลจัดตู้ไม้น้ำชื่อดังย่านสุขุมวิท "Aquality" ฉายา "ภพ ชอบถ้ำ"

ต้นกล้า Amazonas หรือน้องต้นกล้วย ตากล้องประจำเว็บควบตำแหน่งเจ้าพ่อโคมไฟดัดแปลง
กรรมการผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ได้รับอนุญาตให้ถอดตะกร้อปากเพื่องานนี้โดยเฉพาะ
พี่จุ่น บ้านไม้น้ำ ร้านอาหารชื่อดัง (อันนี้ไม่แน่ เห็นแกบอกงานยุ่ง อาจจะให้คะแนนและเม้นบางตู้)

กรรมการถอนตัวไปบางส่วนเพราะติดธุระและการงานนะครับ

สำหรับเกณฑ์ในการส่งภาพเข้าประกวดนะครับ

1. ขนาดภาพ ความกว้างไม่เกิน 800 pix ความสูงไม่จำกัด

ถ้าคิดว่ารูปเล็กไป โชว์รายละเอียดได้ไม่ครบ ให้นำรูปไปฝากแล้วใส่ลิ๊งไว้ในส่วนของรายละเอียดตู้อีกที
เมื่อหมดเขตส่งประกวด และกรรมการให้คะแนนและคอมเม้นเรียบร้อย ภาพทั้งหมดจึงจะถูกแสดงให้คนอื่นๆเห็น

1 คน ส่งได้ 1 ตู้ต่อ 1 รุ่น ขอให้คัดเฉพาะที่แจ่มๆมาเท่านั้น ไม่อยากให้จำนวนตู้มันมากเกินไป แต่คนส่งมีหยิบมือเดียว

1 ตู้ ส่งรูปได้ 1 รูปเท่านั้น ถ้าอยากโชว์รูปหลายรูป ให้ตัดใส่เป็นรูปเดียวเอาเอง

2. รายละเอียดของเลย์เอาท์

2.0 ชื่อของเลย์เอาท์ (Layout title)

2.1 ขนาดและมิติของตู้ กว้าง ลึก สูง เป็นเซนติเมตร  (Layout dimention w x d x h (cm)

2.2 ชนืดของไม้น้ำที่ใช้ (ถ้าระบุเป็นชื่อวิทย์ได้ยิ่งดี) plants

2.3 ชนิดของปลา และสิ่งมีชีวิตอื่นๆ (ถ้าระบุเป็นชื่อวิทย์ได้ยิ่งดี) Fishes and invertebrates

2.4 อายุของเลย์เอาท์(ตั้งแต่มีการจัดหรือปรับปรุงใหญ่)

3. เลย์เอาท์ที่ไม่ทำตามกติกาและจะถูกหักคะแนน

3.1 ภาพถ่ายขาดรายละเอียดมืดเกินไปส่วางเกินไปหรือมีแสงสะท้อน

3.2 ไม่ใช่ภาพถ่ายด้านหน้าตรง เช่นถ่ายจากมุมบนผิวน้ำ มุมเอียง หรือถ่ายมาเพียงบางส่วน
ส่วนของภาพที่เป็นด้านหน้าจะถูกนำมาพิจารณาคะแนน และถูกหักไปตามส่วน

3.3 ไม้น้ำที่นำมาปลูกเลี้ยงไม่ใช่ไม้ที่สามารถเจริญในน้ำได้จริงๆ

3.4 ภาพถ่ายของเลย์เอาท์ที่ยังเห็นอุปกรณ์การปลูกเลี้ยงอยู่เช่นสายไฟ ท่อน้ำ เทอร์โมมิเตอร์
จะถูกนำมาตัดสินเป็นส่วนหนึ่งของเลย์เอาท์และถูกหักคะแนนในส่วนของความเป็นธรรมชาติ
ถ้าสามารถนำออกได้ก่อนถ่ายภาพ ก็ควรจะนำออกไปก่อน

หลักเกณฑ์การให้คะแนน : คะแนนเต็ม 100 คะแนน

50 คะแนนแรกจะเป็นคะแนนในเชิงศิลปะ Artistic  impression point
เป็นการให้คะแนนความสวยงามล้วนๆในเชิงศิลปะ อันนี้ก็ขึ้นกับมุมมองของแต่ละคนก็จริงนะครับ
แต่ศิลปินที่ดี ก็ควรจะรับฟังคำติชมจากผู้ชมและนักวิจารณ์ และนำไปพิจารณาและค้นหาสไตล์ของตัวเอง
ที่จะสามารถทำให้คนส่วนใหญ่มองหรือเข้าถึงความสวยงามที่เราต้องการถ่ายทอดได้ เพราะถ้างานของเรา
เราเห็นว่ามันสวยอยู่คนเดียวแต่คนส่วนใหญ่เค้าไม่เห็นเป็นเช่นนั้น เราก็คงเป็นได้แค่ศิลปินเดี่ยวที่ไม่มีใครรู้จัก
หรือยอมรับเท่านั้นเอง

50 คะแนนที่เหลือจะเป็นคะแนนด้านเทคนิค Technical point  แบ่งเป็นห้าส่วนย่อยๆ ส่วนละ 20 คะแนน

1. คะแนนด้าน ความคิดสร้างสรรค์ Creativity
ว่าผู้จัดเลย์เอาท์สามารถจะสร้างสรรค์ความแปลกใหม่หรือรูปแบบที่ก่อให้เกิดความประทับใจกับผู้พบเห็นได้แค่ไหน

2. คะแนนด้านความสมบูรณ์และอายุของพรรณไม้น้ำที่นำมาจัด Aquatic plants condition and time progress
เลย์เอาท์ที่ได้รับการดูแลเป็นอย่างดีและพรรณไม้น้ำมีการเติบโตจนมีความสมบูรณ์เต็มที่จะได้คะแนนดีกว่า

3. คะแนนด้านการวางองค์ประกอบและการปลูกต้นไม้ Total composition and planting balance
การวางตำแหน่งของไม้น้ำและองค์ประกอบอื่นๆอย่างเหมาะสมทั้งในแง่ของมุมมองและ ชนิดของพรรณไม้ที่เหมาะสมกับตำแหน่งต่างๆของเลย์เอาท์

4. คะแนนด้านความกลมกลืนของชนิดของปลาและเลย์เอาท์ Harmony of fish and layout
ในแง่ของขนาดสีสัน จำนวนและความเข้ากันได้เชิงนิเวศน์ของปลาและเลย์เอาท์โดยรวม

5. คะแนนด้านการสร้างความรู้สึกเป็นธรรมชาติของเลย์เอาท์ Creation of natural atmosphere
เลย์เอาท์ที่สามารถจำลองความรู้สึกเป็นธรรมชาติเมื่อได้พบเห็นจะได้คะแนนสูงกว่า

แต่อัตราส่วนการตัดสินใจเรื่องคะแนนยกให้กรรมการแต่ละท่าน อยากเน้นคะแนนส่วนไหนก็เอา ตามความถนัดของแต่ละท่าน

กรรมการ 1 ท่าน จะมีคะแนนสำหรับแต่ละตู้ 100 คะแนน ผลคะแนนรวม จะเอาคะแนนจากกรรมการทั้งหมดรวมกันแล้วหารด้วยจำนวนกรรมการ

กรณีตู้ของกรรมการ จะไม่มีการให้คะแนนตู้ของตัวเอง คิดคะแนนเฉพาะจากกรรมการท่านอื่นๆ และไม่นำมาจัดอันดับ

กรรมการทุกท่าน ผมเน้นไว้แล้วว่า จะขอให้วิจารณ์ทุกตู้ ละเอียดมากน้อยก็แล้วแต่ดุลยพินิจ เพื่อจะได้นำไปปรับปรุงตู้ตัวเอง ไม่ใช่ว่าส่งได้รางวัลแล้วจบกัน

และผมได้บอกกับกรรมการทุกท่านไว้แล้วว่า ให้วิจารณ์ได้เต็มที่ ตามต้องการ ไม่ต้องกลัวว่าคนส่งจะไปโดดตู้ตาย

สายรายงานมาว่ากรรมการบางท่านกำลังลงโปรแกรม หมา v.1.4 pack ใส่ปากไว้หลายตัวแล้ว

ฉะนั้นคนที่ส่งประกวด ขอให้เตรียมใจไวบ้างว่า ตู้ของท่านอาจจะโดนวิจารณ์จากกรรมการบางท่านแบบถึงลูกถึงคน จนไม่เหลือชิ้นดี

แต่โดยรวม การวิจารณ์จะเป็นไปในทางสร้างสรรค์ เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง

แก้ไขกฎตรงนี้นิดนึงนะ

และคราวนี้มีเปิดโอกาสให้ผู้ชมอื่นๆร่วมแสดงความคิดเห็นและวิจารณ์ตู้แต่ละตู้ด้วย แต่ละตู้แยกจากกันด้วยระบบแกลลอรี่ มีคอมเม้นของแต่ละตู้ให้ใช้ได้

เมื่อส่งรูปที่ประกวดมาแล้ว รูปจะยังไม่โชว์ในหน้าแสดงรูป แต่จะอยู่ใน My Image ของแต่ละคน มีแต่เจ้าตัวที่เห็น รอให้ผ่านการ Approve ก่อน ถึงจะโชว์นะครับ ตรงนี้แก้ไขจากเดิมที่ไม่โชว์รูปจนกว่าจะหมดเวลาส่ง มาเป็นโชว์รูปก่อนเลยนะครับ เพราะมีคนส่งมากระจึ๋งเดียว อาจจะมาจากที่ข่าวคราวมันเงียบหาย หรือไม่ทราบข่าว
ลองชมสภาพศพตู้ที่โดนเม้นไปแล้วก่อนก็ได้ครับ เผื่อจะเกิดอารมณ์ดิบ อยากโดนมั่ง
ที่นี่

ตอนนี้สรุปได้ความเท่านี้ เลยเอามาโพสไว้ก่อน รายละเอียดเล็กน้อยและเรื่องที่ยังขาดไป จะเอามาบอกในนี้อีกทีนะครับ ยังไงเริ่มสิ้นเดือนนี้แน่นอน

คนที่จะลงรูปตู้ส่งประกวด ถ้าไม่รู้จะใส่ข้อมูลยังไง บอกอะไรบ้าง ไปดูตัวอย่างได้ที่นี่นะครับ

Club Aquaplant Tank Gallery

หรือ

กระทู้โชว์ตู้ของไอ้พ่อค้าโรคจิต

http://clubaquaplant.org/forum/index.php?topic=20874.0

ส่วนวิธีการลงรูปตู้นั้นตามนี้เลยครับ

ขั้นแรก เข้าไปที่เมนู "Gallery" ด้านบน

จะเห็นส่วนที่จะลงรูปประกวด กดเข้าไป

เข้าไปแล้วข้างในไม่มีอะไร เพราะยังไม่โชว์รูปให้คนทั่วไปเห็น กดที่ Add a Picture

ใส่รูปและรายละเอียดของตู้ให้ครบถ้วน

ถ้าต้องการใส่รูปมากกว่า 1 รูป ให้เอารูปไปฝากที่เว็บรับฝากรูป แล้วเอามาแปะในส่วน Description เหมือนแปะในบอร์ด

โค้ดจะเป็นรูปแบบนี้

โค๊ด:
[img]URL ของรูป[/img]

ตัวอย่าง

โค๊ด:
[img]http://www.clubaquaplant.org/images/mytank1.jpg[/img]

ใช้โค้ดคำสั่งเหมือนเวลาตอบกระทู้ในบอร์ดทุกอย่างได้หมด แต่พิมพ์เอาเองนะ

ลงไปแล้วรูปจะยังไม่โชว์ แต่กรรมการดูด้ายยยยย ฉะนั้น ไม่ต้องตกใจ หน้าตาเวลาโชว์แล้วจะประมาณนี้

ถ้าอยากแก้ไขอะไร เข้าไปที่เมนู [MyImages] ตรงด้านขวาบนของหน้าแกลลอรี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/08/08, [18:06:58] โดย หมีบัง »
พ่อม้าน้ำ ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #1 เมื่อ: 23/01/08, [22:12:26] »

รับทราบ  lau01 เดี๋ยวไปตัดไม้ก่อน  die1
PorscH ออฟไลน์
Swinging [4P]
« ตอบ #2 เมื่อ: 23/01/08, [22:21:52] »

ผมมีรางวัลบู้บี้ให้จริงๆนะ  gossip
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 23/01/08, [22:23:27] »

เฮ่ย! ตื่นๆๆ มีเรื่องกันแล้ววววว!!!!!
 fire1

...เรื่องงานประกวด [ปิ๊งๆๆ]
dinsor2b ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 23/01/08, [22:35:23] »

ใครไม่ประสงค์ออกนาม....ตุ๊ดชัวร์  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]  emb01 อ๊างงง
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 23/01/08, [22:49:02] »

รับแซ่บ  lau01
P1kae ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 23/01/08, [22:50:40] »

ต้นไม้ตู้นู๋จะโตทันไหมเนี้ยยย  n032
Revenge ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 23/01/08, [22:55:07] »

สาดดดดดด
มีกรรมการตัวลับด้วย
แบบนี้ก็สับแหลกไม่ต้องเกรงใจเลยดิ jealous
OoKabukioO ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #8 เมื่อ: 23/01/08, [22:59:37] »

แล้ว Admin ทั้ง 3 ส่งประกวดด้วยมะงับ 

ปล. ลงทั้ง 2 รุ่น รุ่นละตู้ไม่ได้หลอ  [งง]
« ตอบ #9 เมื่อ: 23/01/08, [23:00:36] »

แล้ว Admin ทั้ง 3 ส่งประกวดด้วยมะงับ 

ปล. ลงทั้ง 2 รุ่น รุ่นละตู้ไม่ได้หลอ  [งง]

เพิ่มให้เป็นคนละตู้ต่อรุ่นละกัน

ส่วนผม ว่าจะส่ง ถ้าว่างพอจะถ่ายรูปทำรูป แต่ยังไม่มั่นใจ

ส่วนกรรมการเนื่องจากเสียดายตู้สวยๆของกรรมการหลายท่าน และด้วยเหตุผลหลักในการประกวด ที่อยากให้ทุกคนได้รับประโยชน์จากคำวิจารณ์เพื่อนำไปปรับปรุงตู้ตัวเองให้ดียิ่งขึ้น

เลยไม่อยากตัดโอกาสในส่วนนี้ของกรรมการ

ตอนนี้เลยกำหนดไว้ว่ากรรมการส่งได้ แต่ไม่ต้องให้คะแนนตัวเอง คิดคะแนนจากกรรมการอื่นเท่านั้น

คิดว่าเป็นไงครับ?

หรือจะเอาเป็นไม่ต้องให้คะแนน ไม่มีการจัดอันดับ แต่ส่งเพื่อรับคำวิจารณ์อย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/01/08, [23:11:18] โดย หมีบัง »
Hot Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 23/01/08, [23:09:02] »

เพิ่มให้เป็นคนละตู้ต่อรุ่นละกัน

ส่วนผม ว่าจะส่ง ถ้าว่างพอจะถ่ายรูปทำรูป แต่ยังไม่มั่นใจ

ส่วนกรรมการเนื่องจากเสียดายตู้สวยๆของกรรมการหลายท่าน ตอนนี้เลยกำหนดไว้ว่ากรรมการส่งได้ แต่ไม่ต้องให้คะแนนตัวเอง คิดคะแนนจากกรรมการอื่นเท่านั้น

คิดว่าเป็นไงครับ?
ให้เขาส่งได้ดิพี่
แต่ไม่ต้องมีคะแนนให้
ส่งให้ดูเฉยๆ
น่าสงสาร
sit ออฟไลน์
C.A.P. Army
« ตอบ #11 เมื่อ: 23/01/08, [23:11:47] »

อุ๊ย   ตื่นเต้น  [เขิลลลล]
« ตอบ #12 เมื่อ: 23/01/08, [23:12:44] »

อุ๊ย   ตื่นเต้น  [เขิลลลล]

เอ๊ะ เหมือนจะชวนสิทเป็นกรรมการไว้ด้วยนิ

ผมลืมไปหรือเปล่า
sit ออฟไลน์
C.A.P. Army
« ตอบ #13 เมื่อ: 23/01/08, [23:19:02] »

เอ๊ะ เหมือนจะชวนสิทเป็นกรรมการไว้ด้วยนิ

ผมลืมไปหรือเปล่า

ไม่ได้ชวนเน้อ  แต่ถ้าอยากให้มีกรรมการตาถั่วก็จะจัดให้   emb01
« ตอบ #14 เมื่อ: 23/01/08, [23:25:24] »

ไม่ได้ชวนเน้อ  แต่ถ้าอยากให้มีกรรมการตาถั่วก็จะจัดให้   emb01

งั้นเอาเลย
sit ออฟไลน์
C.A.P. Army
« ตอบ #15 เมื่อ: 23/01/08, [23:27:56] »

เพิ่งเห็น

งั้นเอาเลย
ได้เลยครับ   คะแนนละบาทครับพี่น้องใครสนใจบ้าง  lau02
Hot Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 23/01/08, [23:31:41] »

เพิ่งเห็น
ได้เลยครับ   คะแนนละบาทครับพี่น้องใครสนใจบ้าง  lau02
มอสฟอร์มยังอะ ้hahaha
OoKabukioO ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #17 เมื่อ: 23/01/08, [23:34:54] »

เพิ่งเห็น
ได้เลยครับ   คะแนนละบาทครับพี่น้องใครสนใจบ้าง  lau02

ตู้สวยๆหายไปอีก 1  [โห่..ฮี้..โห่]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #18 เมื่อ: 23/01/08, [23:37:43] »

นี่ตูก็กำลังเร่งจัดตู้อยู่เหมือนกันตอนนี้ [เขิลลลล]
sit ออฟไลน์
C.A.P. Army
« ตอบ #19 เมื่อ: 23/01/08, [23:39:14] »

มอสฟอร์มยังอะ ้hahaha

วันนี้พันขอนไปละ  กรองบอกว่า"พี่สิท  สีแบบนี้มันจะทำให้ตู้เน่าหรือเปล่า"   fire1
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 23/01/08, [23:39:17] »

นี่ตูก็กำลังเร่งจัดตู้อยู่เหมือนกันตอนนี้ [เขิลลลล]

แล้วขานี้ไม่ไปเป็นกรรมการกะเค้าเรอะนี่  [เอ๊ะ!!!]
~wInP@~ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #21 เมื่อ: 23/01/08, [23:53:57] »

แล้วขานี้ไม่ไปเป็นกรรมการกะเค้าเรอะนี่  [เอ๊ะ!!!]
ประกาศมีให้ทุกคนที่ร่วมใช่ไหมอ่ะ
pete.sis ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #22 เมื่อ: 24/01/08, [00:20:17] »

[เอ๊ะ!!!] ช้าไม่ได้แร้ว.......รับทราบค้าบ [ฮึ๊ยยย]
PLANET MOSS ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #23 เมื่อ: 24/01/08, [01:16:54] »

ผมว่าทุกคนเป็นกรรมการ ดีมะ หนึ่งคนต่อ 1 คะแนน แค่แนะนำนะ น่าลุ้นดี
Amazonas ออฟไลน์
The Glass Box
« ตอบ #24 เมื่อ: 24/01/08, [02:40:33] »

3. ต้นกล้า Amazonas หรือน้องต้นกล้วย ตากล้องประจำเว็บควบตำแหน่งเจ้าพ่อโคมไฟดัดแปลง

้hahaha
« ตอบ #25 เมื่อ: 24/01/08, [09:47:00] »

ผมว่าทุกคนเป็นกรรมการ ดีมะ หนึ่งคนต่อ 1 คะแนน แค่แนะนำนะ น่าลุ้นดี

เอ้อ ผมลืมไป ขอบคุณครับที่เตือนขึ้นมา

ทุกอันดับและรางวัลบู้บี้ จะใช้คะแนนรวมเป็นตัวตัดสิน

แต่คาดว่าจะเพิ่มรางวัลประเภทขวัญใจประชาชน ขวัญใจตากล้อง สาลิกาลิ้นทอง อะไรประมาณนี้ ใช้การตัดสินด้วยการโหวตจากทุกคน

เดี๋ยวรายละเอียดครบค่อยเพิ่มลงไปหน้าแรก
:: หมวยเล็ก :: ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 24/01/08, [10:06:12] »

ตัดสินใจไม่ถูกเลยอ่ะ จะเลือกกรรมการผู้ทรงเกลียดท่านใดดี  [ปิ๊งๆๆ]  jealous ไม่ใช่ จะส่งรุ่นไหนดี
รับแซบ
ตี๋น้อย ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 24/01/08, [10:24:14] »

งานประกวดตู้ไม้น้ำประจำปี 2008

ท่านใดอยากจะเสนอช่วยสนับสนุนของรางวัลงานประกวด pm มาหาผมหรือโพสไว้ในนี้ได้เลยครับ

เดี๋ยวจะพีเอ็มไปบอก แบบมีรางวัลให้ครับ (ไม่ได้แจกตัวเองแบบกามการบางท่าน อิอิ)

1. พี่ตี๋ Zantha กรรมการอาวุโส นำเข้าจากจีนแผ่นดินใหญ่ ได้รับการบำบัดโรคร้ายเรียบร้อยแล้ว
ยังไม่แก่โว้ยยยยย ยังใสยังเอาะและอึด มีน้ำอดน้ำทนครับ โรคร้าย หายเป็นพักๆ เกลียดใคร กูส่งไวรัสไป ชอบใครก็ส่งไวรัก อุอุ lau02

2. หมอแบ๊งซ์ Banx เจ้าบ้าน AquariaThailand#Pantown เหยื่อที่หลงมาติดกับเว็บนี้อีกราย กะลังบ้าพลังปล่อยบทความเป็นว่าเล่น
กามการคนนี้น่ารัก รู้จริง แน่นปึ๊กจริงๆ

3. ต้นกล้า Amazonas หรือน้องต้นกล้วย ตากล้องประจำเว็บควบตำแหน่งเจ้าพ่อโคมไฟดัดแปลง
กามการท่านนี้สามารถเพิ่มคะแนนตู้ได้โดยไปหาที่คอนโด อุอุ lau02

4. นายป๊อด PorscH พริตตี้ประจำเว็บขวัญใจสาวๆ,หนุ่มๆ? ผู้เคยไปเหยียบบ้านลุงอามาโน่มาแล้ว
ใครๆก็อยากได้รางวัลบู้บี้จากกามการท่านนี้ อุอุ

5. สิท sit เจ้าของซีวิคหลีสาวอันน่าสะพรึงกลัว และเจ้าของตำนานลับดำมืดมากมาย
ได้ข่าวมาว่าหากสาวสวยท่านใดได้ที่หนึ่ง กามการท่านนี้จะชวนนั่งซีวิคไปดูดาวตอนตีสองที่สวนครับ

6. กรรมการผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ได้รับอนุญาตให้ถอดตะกร้อปากเพื่องานนี้โดยเฉพาะ
กามการท่านนี้ เป็น แอ๊บ ซ้อเจ็ดแห่งเวปไม้น้ำแหงๆๆ (ข่าววงในรายงานมา)

7. พี่จุ่น บ้านไม้น้ำ ร้านอาหารชื่อดัง (อันนี้ไม่แน่ เห็นแกบอกงานยุ่ง อาจจะให้คะแนนและเม้นบางตู้)
แต่ที่แน่ๆมีบัตรกินอาหารฟรี ให้กะผู้ที่มีตู้โดนใจท่านพี่จุ่น

หลักเกณฑ์การให้คะแนน : ไม่มี

การตัดสินใจเรื่องคะแนนทุกอย่างยกให้กรรมการแต่ละท่าน อยากเน้นคะแนนส่วนไหนก็เอา ตามความถนัดของแต่ละท่าน

ดังนั้นอาจจะได้เห็นคะแนนในบางตู้ต่างกันมาก

กรรมการ 1 ท่าน จะมีคะแนนสำหรับแต่ละตู้ 100 คะแนน ผลคะแนนรวม จะเอาคะแนนจากกรรมการทั้งหมดรวมกันแล้วหารด้วยจำนวนกรรมการ

กรณีตู้ของกรรมการ จะไม่มีการให้คะแนนตู้ของตัวเอง คิดคะแนนเฉพาะจากกรรมการท่านอื่นๆ

กรรมการทุกท่าน ผมเน้นไว้แล้วว่า จะขอให้วิจารณ์ทุกตู้ เพื่อจะได้นำไปปรับปรุงตู้ตัวเอง ไม่ใช่ว่าส่งได้รางวัลแล้วจบกัน

และผมได้บอกกับกรรมการทุกท่านไว้แล้วว่า ให้วิจารณ์ได้เต็มที่ ตามต้องการ ไม่ต้องกลัวว่าคนส่งจะไปโดดตู้ตาย

สายรายงานมาว่ากรรมการบางท่านกำลังลงโปรแกรม หมา v.1.4 pack ใส่ปากไว้หลายตัวแล้ว

ฉะนั้นคนที่ส่งประกวด ขอให้เตรียมใจไว้ด้วยว่า ตู้ของท่านอาจจะโดนวิจารณ์จากกรรมการบางท่านแบบถึงลูกถึงคน จนไม่เหลือชิ้นดี

ใครสวย ใครหล่อ ใครส่งส่วย ติดสินบนกามการ คะแนนก็มีพิศวาสซาตานให้
ว่าแต่ แอดมินทำไมไม่ลงเป็นกามการด้วยหว่ะ เอาเปรียบกันนี่หว่า ลอยตัวกันเห็นๆ

ขอเสนอ อย่างน้อยต้องมีแอดมินเวป สามคน เป็นกามการให้ครบสิบคนครับ
moonoi_xxx ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #28 เมื่อ: 24/01/08, [11:06:24] »

เดี๋ยวส่งตู้8*6 [เขิลลลล]
banx ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 24/01/08, [12:39:06] »

เดี๋ยวส่งตู้8*6 [เขิลลลล]

นาโนจริงๆเลย หุึหุ
หน้า: 1 2 3 ... 7   ขึ้นบน
พิมพ์