Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เคลียเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่าน ครับ  (อ่าน 3546 ครั้ง)
โอ@CM~ ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 14/07/12, [11:25:23] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พ่อค้าโอนเงินคืนเต็มจำนวนแล้วครับ
จบเรื่องทุกอย่าง

ฝากถึงพ่อค้าทุกท่านด้วย Tracking EMS มีค่านะครับ
ส่งแล้ว PM ไปบอกลูกค้าด้วย ถ้ามีปัญหาจะได้หาทางออกร่วมกัน

ตามสัญญา ผมลบทุกโพสที่พาดพิงถึงผู้ขายนะครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/07/12, [20:43:50] โดย โอ@CM~ »
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/07/12, [11:42:38] »

ผมก็ว่าโดนแล้วล่ะครับ  ้hahaha
จิ๊ปปี้ ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/07/12, [12:01:20] »

จุ๊ จุ๊ พี่บังหัวเราะเสียงดังเกิ๊นนนน  [on_065] [on_065]
*-*BB Aquarium*-* ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/07/12, [16:51:16] »

เห็นร้านไม่เปิดมานานแล้วนะครับ
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 14/07/12, [17:24:34] »

โดนแล้วหล่ะครับผม  [on_008]
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #5 เมื่อ: 14/07/12, [23:17:55] »

คงไม่หรอกครับเดี๋ยวช่วยตามให้นะ
GreenHouse_CrayFish ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 15/07/12, [05:10:59] »

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=169360.new#new

ขอบคุณ พี่วีอีกทีนะครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 15/07/12, [05:29:01] »

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?action=profile;u=20881

ID นี้เบอร์โทรเดียวกันเลย น่าจะเป็นแฟนเค้า ยืนยันตัวเองแล้วด้วย อุอุ

ผมค้น google ได้ข้อมูลมาเพียบเลย ที่อยู่ เบอร์โทร ทะเบียนรถ ้hahaha
ถ้าไม่มีอะไรคืบหน้าผมคงไปลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน
เดือนหน้าต้องขึ้นเครื่องไปกรุงเทพ ไปงานประดับยศว่าที่ร้อยตรีน้องชายอยู่ละ

จะลองแวะไปอุดหนุนหอยเค้าซักหน่อยละกัน  [on_026] [on_026]

เมื่อก่อนใช้ ID นั้นแหละครับ แต่เปลี่ยน ID ใหม่มา เอาไว้ขายกุ้งกะของในเวป  ไม่ต้องมาขู่หรอกครับ อยากลงบันทึกก็ลงไป 
จะไปงานประดับยนต์ประดับยศอะไรก็เรื่องของคุณ กะอีแค่นี้ ผมไม่โกงหรอกครับ  ไม่ถามไม่คุยกันดีๆก่อนมาทำแบบนี้
« ตอบ #8 เมื่อ: 15/07/12, [06:03:41] »

ผมได้ตกลงซื้อกุ้งแคระกระทู้นี้
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=169360.0

user: GreenHouse_CrayFish
โอนเงินไปวันจันทร์ ได้ PM ตอบมาว่าจะส่งให้วันพุธ ตามที่ตกลงกัน
วันพฤหัส รอ......ไม่มีพัสดุมาส่ง ตอนเย็นส่ง PM ไปถามว่าส่งหรือยังพร้อมกับถามเลข EMS .....ไม่มีข้อความใดๆตอบกลับมา แล้วได้คุยกับลูกค้ามั๊ยครับ แล้วมีเบอร์โทรลูกค้ามั๊ยครับ ( ถ้ามีทำไมไม่โทรคุย)
วันศุกร์ รอ.......ไม่มีพัสดุมาส่ง ตอนเย็นเลยไปโพสที่กระทู้ ก็เงียบ เลย search หาเบอร์โทร ได้ 084-1127345
วันเสาร์ 10 โมงกว่าๆโทรไป เสียงงัวเงียเหมือนพึ่งตื่น เค้าบอกว่าส่งไปแล้วเดี๋ยว PM เลข EMS ไปให้
ตอนนี้ 11 โมงกว่าแล้ว ผมโทรไปอีก 4-5 รอบ ไม่มีคนรับสายแล้วครับ ได้โทรกลับไปคุยรึเปล่าครับผม
ถ้าส่งมาจริง ผมว่าเน่าคากล่องไปแล้วล่ะ

เห็นเปิดร้านขายหอยอยู่ด้วย
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=171066.0

ใครอยู่แถวนั้นช่วยผมหน่อยครับ ไม่อยากได้กุ้งแล้ว อยากได้เงินคืน
ไม่มากไม่มายหรอก 450 บาทเอง แต่มันเสียความรู้สึกอะ

อย่าหาว่าผมยุ่งเลยนะครับผม เป็นผม ผมก็ทำอย่างนี้ครับ แล้วอีกอย่างอ่านมาทั้งหมดแล้ว
ไม่มีคำขอโทษลูกค้าซักคำเลย ทั้ง ๆ ที่เราเป็นพ่อค้านะครับ แล้วทุกอย่างที่มันเกิดขึ้นก็มาจากไหนหล่ะครับ
เพราะเราเองครับที่ส่งช้า ไม่ใช่ความผิดของผู้ซื้อซักนิด  [on_018]

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=169360.30#lastPost  [mo_001]

หากถามหาความถูกต้องย่อมมีคนไม่ถูกใจ
แต่หากจะหาแต่ความพอใจมันก็ไม่ถูกต้อง  ครับผม
 [เจ๋ง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/07/12, [08:02:41] โดย HS4IDF@KhonKaen »
« ตอบ #9 เมื่อ: 15/07/12, [06:07:46] »

ผมก็ว่าโดนแล้วล่ะครับ  ้hahaha
แหมพี่ ผมยังเคยคุยกะพี่ผ่านเว็ปแคมที่ร้านพี่อัญเมื่อนานมาแล้ว พี่ยังเคยแนะนำพัดลมติดตู้ไม้น้ำให้ผมเลย
« ตอบ #10 เมื่อ: 15/07/12, [11:43:04] »

ใจเย็นกันนะค่อยๆคุยกันปัญหาเกิดจากแค่การสื่อสารของคนสองฝ่ายเอง

เข้าใจทั้งสองฝ่ายแหละตัดความร้อนจิบน้ำเย็นแล้วค่อยโทรคุยกันนะ

โยด้วยใจเย็นๆลูกค้าคือพระเจ้าเครดิตเสียอย่าได้แคร์ด้วยอารมณ์

ใช้ใจสะสางปัญหาก่อนเข้าใจเจตนาไม่โกงเค้าหรอกแต่อยากใช้กระทู้นี้ให้เป็นประโยชน์

เดี๋ยวทุกอย่างก็จะจบด้วยดีอย่ามองเรื่องเงินเป็นเรื่องใหญ่เพราะเรื่องการสื่อสารให้อีกฝ่ายเข้าใจนั้นใหญ่กว่า

จัดการปัญหาจบเรื่องให้เจ้าของลบกระทู้ง่ายนิดเดียวเองเพราะพี่ก็เคยแวะมาใช้บริการห้องนี้เหมือนกัน

The_OFfy ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 15/07/12, [12:36:01] »

ใจเย็นกันนะค่อยๆคุยกันปัญหาเกิดจากแค่การสื่อสารของคนสองฝ่ายเอง

เข้าใจทั้งสองฝ่ายแหละตัดความร้อนจิบน้ำเย็นแล้วค่อยโทรคุยกันนะ

โยด้วยใจเย็นๆลูกค้าคือพระเจ้าเครดิตเสียอย่าได้แคร์ด้วยอารมณ์

ใช้ใจสะสางปัญหาก่อนเข้าใจเจตนาไม่โกงเค้าหรอกแต่อยากใช้กระทู้นี้ให้เป็นประโยชน์

เดี๋ยวทุกอย่างก็จะจบด้วยดีอย่ามองเรื่องเงินเป็นเรื่องใหญ่เพราะเรื่องการสื่อสารให้อีกฝ่ายเข้าใจนั้นใหญ่กว่า

จัดการปัญหาจบเรื่องให้เจ้าของลบกระทู้ง่ายนิดเดียวเองเพราะพี่ก็เคยแวะมาใช้บริการห้องนี้เหมือนกัน

[เจ๋ง]ถูกครับ ใจร่มๆกันเต๊อะ
Boy Diesel ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #12 เมื่อ: 16/07/12, [08:31:42] »

ดีใจด้วยนะคับ [เจ๋ง]
« ตอบ #13 เมื่อ: 16/07/12, [14:57:22] »

กำลังไปตาม เลขที่ ems อยู่ครับ ส่งของไปตั้งแต่ พฤ ที่แล้ว  เสียหายหนักครับ ถ้าได้รับของก่อนผมตามเจอ มาโพสด้วยนะครับ
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 16/07/12, [17:00:39] »

ได้รับของแล้ว ตอนประมาณ 4 โมงเย็น กุ้งตายไป 3 ตัวครับ
เลข EMS ej055338036th
เกิดจากวันที่ส่งพัสดุ EMS วันศุกร์ 13 กรกฎาคม 2555 16:57:29 น. ก็เลยติดค้างที่ ปณ. เสาร์-อาทิตย์

เดี๋ยวผมโอนเงินกลับไปให้ 400 นะครับ เพราะผมรับสินค้ามาแล้ว กุ้งส่วนใหญ่ยังไม่ตาย ผมอัดอ๊อคอยู่ แต่น่าจะไม่ตายเพิ่มแล้วล่ะ
แพ๊กกุ้งมาดีมากครับ ไม่น่าเชื่อว่ากุ้งอยู่ในถุง 4 วัน(ศุกร์-จันทร์)หรืออาจจะ 5 วัน(พฤหัส-จันทร์) จะตายไปแค่ 3 ตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/07/12, [17:03:38] โดย โอ@CM~ »
« ตอบ #15 เมื่อ: 16/07/12, [18:13:36] »

ดีจังเลย  [on_055] [on_055]
« ตอบ #16 เมื่อ: 16/07/12, [18:59:18] »

ดีใจด้วยครับผมก็ว่าน่าจะคลาดกันด้วยการสื่อสาร ก็เข้าใจแหละช่วงนี้มีเหตุการณ์ ไม่ค่อยดีเยอะ อาจจะเป็นเพราะบอร์ดนี้เปิดเสรี สมัครง่ายซื้อง่ายขายง่าย เลยหลอกง่าย ระแวงง่าย ส่วนตัวผมกับคนขายและแฟนคนขายไม่ได้สนิท หรอกแค่เคยติดต่อซื้อขายกัน2-3หน เห็นเป็นคนรักสัตว์ขยันสู้ชีวิตดี กุ้งนี่เค้าก็เลี้ยงด้วยใจรักและขายบ้างเพื่อรายได้เสริมเลย อยากให้ใจเย็นพูดคุยกันก่อน แต่ตอนนี้ทุกอย่างจบลงด้วยดีก็ดีใจด้วยทั้ง2ฝ่ายนะ แต่เก็บไว้เป็นบทเรียน ละกันเรื่องส่งกุ้งวันศุกร์นี่ห้ามส่งเลย เพราะเราเดาความตรงเวลา ไปรษณีย์ลำบาก หรืออาจจะเป็นอาถรรพ์ศุกร์13ก็เป็นไปได้นะ
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 16/07/12, [19:27:12] »

ดีใจด้วยครับผมก็ว่าน่าจะคลาดกันด้วยการสื่อสาร ก็เข้าใจแหละช่วงนี้มีเหตุการณ์ ไม่ค่อยดีเยอะ อาจจะเป็นเพราะบอร์ดนี้เปิดเสรี สมัครง่ายซื้อง่ายขายง่าย เลยหลอกง่าย ระแวงง่าย ส่วนตัวผมกับคนขายและแฟนคนขายไม่ได้สนิท หรอกแค่เคยติดต่อซื้อขายกัน2-3หน เห็นเป็นคนรักสัตว์ขยันสู้ชีวิตดี กุ้งนี่เค้าก็เลี้ยงด้วยใจรักและขายบ้างเพื่อรายได้เสริมเลย อยากให้ใจเย็นพูดคุยกันก่อน แต่ตอนนี้ทุกอย่างจบลงด้วยดีก็ดีใจด้วยทั้ง2ฝ่ายนะ แต่เก็บไว้เป็นบทเรียน ละกันเรื่องส่งกุ้งวันศุกร์นี่ห้ามส่งเลย เพราะเราเดาความตรงเวลา ไปรษณีย์ลำบาก หรืออาจจะเป็นอาถรรพ์ศุกร์13ก็เป็นไปได้นะ
ผมโทรไปคุยกับคุณโยแล้วครับ เค้าเอาไปฝากกับคนรับฝากส่ง ปณ.อีกที ก็เลยช้ากันไปใหญ่  ้hahaha
เค้าเอาไปฝากตอน พฤหัสก่อนเที่ยง ไอ้คนที่รับฝากดันไปส่ง EMS ให้ตอนศุกร์เย็น

ตอนวันเสาร์ผมยอมรับ อารมเสียจริงๆ หลายๆคำอาจจะแรงไป ผมก็ต้องขอโทษด้วย
แต่พอเปิดมาเห็นกุ้งยังว่ายน้ำอยู่ ผมก็แฮปปี้แล้วครับ
The_OFfy ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 16/07/12, [21:48:05] »

เห็นด้วยๆ ศุกร์อันตรายยย  ยิ่งคนฝากส่งนี้เอาแน่นอนไม่ได้ด้วย เจ้าดีก็ดีมาก เจ้าไม่ดีก็............
« ตอบ #19 เมื่อ: 19/07/12, [03:44:30] »

มาตอบช้าไปนิดครับ อิอิ ต้องขอโทษด้วยครับที่ใช้อารมน์ไปหน่อย ขอบคุณพี่วีอีกทีครับ คราวหลังส่งของต้องระวังมากกว่านี้แล้ว [on_018]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์