Aqua.c1ub.net
*
  Tue 04/Jun/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยง Redbee เพราะ อะ ไร กัน ?  (อ่าน 7203 ครั้ง)
linton ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #30 เมื่อ: 17/03/14, [00:42:31] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเลี้ยงเพราะข้อ 3 โดยแท้ครับ
ทีแรกที่เลี้ยงเพราะข้างบ้านนะครับไปประกวดชนะที่ 1 มาก็เลยมาชวนเลี้ยง ตกลง  ้hahaha
ก็ไม่ได้รู้เลยว่าเลี้ยงยากมาก เขาบอกก็ซื้อ เพราะเราเชื่อในฝีมือนะ
ตอนนั้นก็ประมาณตอนเนี่ยของปีที่แล้ว คือเลี้ยงมา 1 ปีแล้วครับ      lau01
ที่เห็นหัวข้อนี้ก็มาดูที่ตัวเองลงข้อความไว้นะ ไม่ได้มาเปิดเลยขอโทษด้วยนะครับตอนนี้งานยุ่ง
ข้อความที่ลงขายไว้ก็ตอบมั้งไม่ได้ตอบมั้ง เข้าเรื่องต่อดีก่าผ่านมากหนึ่งปีรู้สึกว่ารักเรดบีมากมัน
เป็นสัตว์ที่ไม่นอนเลย เคยดูพวกกุ้งทั้งวันนะครับ มันจะบินหาตัวเมียที่ลอกคราบมันเป็นภาพที่สวยมาก
คีบอาหารหากินตลอด ไม่เห็นมันเคยหลับนอนเลย ขนาดปิดไฟนอนแล้วก็กลับลงมาเอาไฟฉายส่องดูมันก็ทำไปได้
ตอนนี้ให้กลับไปได้เมื่อปีที่แล้วก็จะบอกตัวเองให้เลี้ยง เพราะความน่ารักของกุ้งมันน่ารักมากมาก
  idea1   idea1  idea1   idea1    idea1     idea1      idea1      idea1     idea1      idea1
  ขอบคุณ ทุกคนที่คอยให้คำปรึกษา ให้คำชี้แนะ ที่ให้กำลังใจในวันที่กุ้งตายไปหลายร้อยตัวคนในชมรมน่ารักมาก
             ทางเวปก็เป็นอีกที่หนึ่ง ที่ต้องขอบคุณอย่างมาก ขอบคุณ
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์