Aqua.c1ub.net
*
  Wed 15/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Red Bee and da Gang !!  (อ่าน 3603 ครั้ง)
rinkam-s ออฟไลน์
Hot Member
« เมื่อ: 29/12/07, [12:17:38] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

lau01 อัพเดทซักหน่อยครับ จะครบขวบเดือนอยู่แล้วสำหรับการหัดเลี้ยงเรดบี และแบล็คบี แต่ก้อเลี้ยงไปตามประสายถากรรมแหละครับรวมกับ กุ้งเปลอะๆไปทั่ว  emb01

อวบอ้วนขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยนะ ไม่รูว่าจะเป้นตัวเมียหรือเปล่าออกไข่ให้ดูหน่อยสิ

ขี้แอ็คมากๆเลยตัวนี้ เชื่องมาก กระดิกหางเลยลูก ฮ่าๆๆๆ

แบล็คบีตัวเล็กสีเข้มๆ มีจุกโชกุนเล็กๆบนหัวด้วยเน้อ

กับเพื่อนร่วมแก๊งตัวใหม่ กุ้งบาบูลติจากใต้พี่เอหนุ่มผมยาวเพิ่งให้มา  กิ๊บกิ๊ววววว

บาบูลติจากใต้ไข่เต็มท้อง รอสักพักสีอาจจะเข้มกว่านี้

บัมเบิ้ลบีสีแปร๋นๆ ถ้าขาวเยอะหน่อยดำเยอะหน่อยก้อเป็นแบล็คบีไปเลยนะเนี่ยะ

ไทเกอร์ที่นับวัยจะคล้ายกุ้งกุลาดำไปทุกที

พอแค่นี้ก่อนดีกว่า เอาไว้จะมาอัพเดทใหม่เน้อพี่ๆน้องๆ  CorrectG

konno ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/12/07, [12:33:09] »

แจ่ม xxx2
tazan ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/12/07, [13:20:29] »

กุ้งบับเบิ้ลบี กับ crs ต่างกันหรือป่าวครับ

ผมซื้อมาตัวนึง สีดำ สลับใส แทบไม่มีขาวเลยคับ ราคา150 แล้วไม่ค่อยออกมาโชวตัวเลยขี้อายมาก

บ้านกุ้งน่าอยู่มั๊กเลย
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/12/07, [14:14:57] »

ชอบเจ้าแบล็คจัง deepkiss
rinkam-s ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 29/12/07, [15:31:48] »

กุ้งบับเบิ้ลบี กับ crs ต่างกันหรือป่าวครับ

ผมซื้อมาตัวนึง สีดำ สลับใส แทบไม่มีขาวเลยคับ ราคา150 แล้วไม่ค่อยออกมาโชวตัวเลยขี้อายมาก

บ้านกุ้งน่าอยู่มั๊กเลย

dea02 CRS = Crystal Red Shrimp ฉนั้นมันต้อง แดงสลับกับใสมีแถบขาวปนบ้างเล็กน้อย แบบนี้

แต่ที่น้า บอกมาสีดำ สลับใส น่าจะเป็นบัมเบิ้ลบี แบบนี้หรือเปล่า

ถ้าเป้นบัมเบิ้ลบีตัวละ 150 นี่แรงเลยเน้อ  031
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #5 เมื่อ: 30/12/07, [00:58:42] »

ได้ไข่แน่ทั้งดำทั้งแดงตัวเมียทั้งคู่เลย  อ้าวแล้วตัวผู้ล่ะประเทศไทยเนียตัวผู้สวยๆหากครับ coo01
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #6 เมื่อ: 30/12/07, [01:03:27] »

ได้ไข่แน่ทั้งดำทั้งแดงตัวเมียทั้งคู่เลย  อ้าวแล้วตัวผู้ล่ะประเทศไทยเนียตัวผู้สวยๆหากครับ coo01
หมายถึง "หายาก" ใช่ปะครับ :bor01:
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #7 เมื่อ: 03/01/08, [09:59:25] »

ถ้าจะสุ่มดู ลูก 10 ตัวน่าจะได้ตัวผู้ 2 ตัวแล้วตัวผู้ที่ได้ส่วนใหญ่ไม่ขาวมาก  ถ้าได้ขาวก็ผิดประเภทคือไทเกอร์ข้างวีข้าง,ไอร์แลนด์ข้างวีข้าง  ก็พยามผสมกันต่อไปชาวเรดบีก็ช่วยกันผสมอย่างมีจุดหมายนะครับเราจะได้มีกุ้งขาวๆไว้ครอบครอง coo01
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์