Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาจากผู้รู้หน่อยค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วย ขอบคุณค่ะ  (อ่าน 1169 ครั้ง)
whan ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/03/12, [11:57:43] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กรณีแบบนี้เราจะโดนด่าทีหลังใหมคะว่าซื้อขายไม่ซื่อตรง

เนื่องจากได้มีการสั่งซื้อพัดลมไว้กับผู้ที่ประกาศขายในเว็ปตามแนบนี้ แล้วนัดรับครั้งแรก ที่สวนวันอาทิตย์ที่ 18/3/55
ที่ผ่านมา นัดช่วงบ่ายๆ ขับรถไปรอเนื่องจากโทรไม่ติด pmไม่ตอบ ไม่ได้ยืนยันเวลาชัดเจนเราเลยแหกขี้ตาไปถึงบ่ายโมงเนื่องจากไม่อยากผิดคำพูดกับใคร รอจนถึง ประมาณ 19.00 น. พยายามโทรไม่ติดเลย (ไม่รู้ต้องทำอย่างไรมาคนเดียวพอมืดก็เลยต้องโทรตามแฟนมาอยู่เป็นเพื่อน)
ขับรถออกจากลาดจอดมี smsแจ้งสามารถติดต่อเบอร์เขาได้รีบโทรเขาบอกว่าเพิ่งกลับจากต่างจังหวัดเมามากมือถือแบตหมด และบอกเราว่าสรุปคุณ..เอาไงผมไม่สะดวกอ่ะงั้นคุณยกเลิกการจองก็ได้นะเอางี่ล่ะกันหรือเอาไง???

แต่ตอนนี้พยามติดต่อเพื่อถามว่าตกลงเขาขายคนอื่นไปแล้วจริงๆหรือยังจะขายเราโทรไม่รับเหมื่อนเคย(โทรติดนะรอจนสายตัดไปเองหลายครั้ง 2-3 วันแล้วค่ะ) pmไม่ตอบเช่นเคย แค่ไม่อยากเสียคน

ณ.ตอนนี้ชัวโมงนี้เราไม่อยากซื้อของจากคนๆนี้แล้วรอคนที่เขาตั้งใจจะขายของจริงๆและมีความรับผิดชอบในคำพูดแล้วกัน

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=173202.0

เห็นข้อความที่เขาโพสไว้มีคนจองเยอะมีคนใ้ห้ราคาสูงกว่าที่ประกาศขายเพื่อให้ได้สิทธ์การซื้อ ปาดหน้าไม่ว่าแต่ไม่น่าให้รอ (ถึงเป็นผู้หญิงก็รักษาคำพูดเยื่องชีพอยู่ที่ใหนวงการใหนก็ไม่มีทางเสียคน)

หน้าหลัก
 ข้อมูลส่วนตัว
 PM
 ห้องแชท
 บทความ
 Aquapedia
 คำนวณ
 ของเล่น
 ออก
 11:42:42  Thu 22/Mar/2012      

แสดงกระทู้
หน้า: [1]
1     ตลาดน้ำ / ซื้อ-ขายอุปกรณ์การเลี้ยง / Re: ขายพัดลม GEX ตัวใหญ่สุด สภาพใหม่ๆเลยครับ ^^    เมื่อ: 16/03/12, [11:57:14]
ตอนนี้มี 3 คิวรับเอง
2 คิวส่งไปรษณีย์นะครับ

ยังไงผมขอปิดการขายก่อนนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่ PM มานะครับ

ถ้าหลุดจองยังไงจะติดต่อหาพี่ๆท่านอื่นนะครับ

Asphyxia ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/04/12, [03:26:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ดูแล้วเขาน่าจะรีบขายจริงๆ และขายให้คนอื่นไปแล้วครับ พ่อค้าบางคนใครให้ราคาดีกว่าที่เสนอก็ขายเขาไปก่อน
ซึ่งมันก็เป็นสิทธิของเขา แต่มันเสียมารยาทเท่านั้นเอง พ่อค้าควรให้สิทธิคนที่เสนอซื้อมาตามลำดับเวลาจะดีกว่า

เราเองก็ไม่ได้เสียอะไรไป จะไปเรียกร้องอะไรจากเขาก็ไม่ได้ ไม่ได้มัดจำหรือชำระเงินบางส่วนไปก่อน เพราะของราคาก็ไม่ได้สูงอะไร

สรุปคือไม่โดนหรอกครับ คุณทำถูกต้องแล้วล่ะ รักษาคำพูดตัวเองเป็นสิ่งที่ดีในการซื้อขายครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์