Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้ครับ ตกลงกันได้แล้ว  (อ่าน 7725 ครั้ง)
Nu'OaTTo ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 15/03/12, [23:40:27] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สืบเนื่องจากกระทู้

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=170691.msg2081859#msg2081859

อันนี้เป็นลิงค์ที่ได้ทำการซื้อขายโคมไฟเมื่อวันที่24กุมภาพันธ์ ไม่มีปัญหาอะไร คุณทีนได้ไปส่งของให้เพื่อนผมด้วยตัวเอง เนื่องจากผมอยู่ต่างจังหวัด และเพื่อนผมอยู่แถวเจริญกรุงซึ่งเป็นที่อยู่ที่คุณทีนได้บอกผมว่าอยู่แถวนั้น แต่ในวันที่25กุมภาพันธ์คุณทีนได้โทรมาหาผมเพื่อที่จะทำการขายกรอง2215 เป็นจำนวนเงิน2400บาท โดยบอกให้โอนเงินให้ก่อนและวันจันทร์จะเอาของไปส่งที่เพื่อนผมเหมือนเดิม เนื่องจากยังติดธุระอยู่ที่จันทบุรี หลังการนั้นก็มีการผลัดผมมาเรื่อยๆว่ายังไม่เสร็จธุระ จะโอนเงินคืนให้ก่อนแต่ก็ไม่มีได้รับเงินคืนใดๆ  จนมาถึงวันที่ 5 มี.ค.2555 ผมส่ง sms ไปหาจนมีการติดต่อโทรกลับมาหาผมเนื่องจากผฝส่ง sms ไปต่อว่าคอนข้างแรง บอกว่าเขาติดธุระอย่างนั้นอย่างนี้เพิ่งกลับมาถึง กทม และจะพิสูจน์ให้รู้ว่าไม่ได้โกง คนโกงต้องติดต่อไม่ได้นี่ผมไม่ได้รับสายก็โทรกลับตลอด พุ่งนี้จะโอนเงินคืนให้แต่เช้า พอวันที่ 6 มี.ค.2555ก็ไม่มีเงินเข้าบัญชีผมแต่อย่างใด ผลัดผมแล้วผลัดผมอีก ส่งsmsไปต่อว่าเพราะไม่รับสาย ก็โทรกลับมาต่อว่าผมอย่างงั้นอย่างนี้ ท้าให้ผมลงบอร์ดบ้างแจ้งความตามที่ผม sms ไปหาบ้าง บอกเช็คประวัติได้ไม่เคยโกงใคร พูดอยู่นั่นแหละคนโกงต้องติดต่อไม่ได้นี่ติดต่อได้ ใช่ครับติดต่อได้ แต่คุณไม่ทำตามคำพูด จนผมเห็นว่า 3 อาทิตย์แล้วเงินก็ไม่ได้ บอกติดงานอย่างนู้นอย่างนี้ จะโอนให้วันนี้วันนั้นก็ไม่โอน ไม่ทราบว่าผมเรียกร้องในสิทธิ์ที่ผมพึ่งมี เงินที่คุณเอาจากผมไป ผมผิดมากไหมครับ คุณพิจารณาตัวคุณเถอะคุณด้านขนาดไหน โกหกไปเรื่อย ตัวคุณบอกเงิน2400ไม่ได้ทำให้คุณรวยขึ้น ถามหน่อยเถอะทำไมคุณไม่โอนคืนผมสักที เคลียมาเลยดีกว่าครับพูดมาแบบแมนๆ จะคืนไม่คืน ไม่ใช่มาแก้ตัวไปเรื่อย ณ ปัจจุบันผมติดต่อเขาไม่ได้แล้วโทรไปไม่รับสาย คุณรู้ตัวไว้เลยนะ คูณมันแย่มากว่ะ ไม่รู้ตัวจริงหรือหน้าด้านหรือเปล่า ตัวคุณดีเลิศว่าไม่ได้ ผมถามหน่อยเหอะสิ่งที่ผมส่งsmsไปมีอะไรที่ไม่จริง พิสูจน์ตัวเองพิสูจน์ว่าอะไรไม่ทราบครับ ผมหมดความอดทนกับคนอย่างคุณแล้วครับ วันๆไม่ต้องทำมาหากินมานั่งอัพบุคแบงดูว่าคุณโอนเงินมาหรือยัง.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/03/12, [07:07:47] โดย oatutcc »
พืชใต้น้ำ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 16/03/12, [00:05:56] »

อั้ยยะ คนโคราชโดนอีกแล้ว ผมก็คนโคราชเหมือนกัน
tk_clubs ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 16/03/12, [01:07:47] »

มีอะไร  ให้ช่วยก็บอกได้นะ   
oneone ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 16/03/12, [01:15:01] »

เอาใจช่วยครับ เอาคืนให้ได้ครับ [on_065]
The_OFfy ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 16/03/12, [02:09:28] »

คนโคราชบ้านเอง เอาใจช่วยให้ได้เงินคืนเรียบร้อยครับผม [on_035]
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 16/03/12, [07:24:09] »

ขอบคุณมากครับพี่ๆ แต่ตอนนี้ผมโทรหาเขาไม่รับสายแล้วครับ
Dragunov-c ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 16/03/12, [09:29:19] »

2400 ทำไรได้อีกตั้งหลายอย่าง

เอาคืนให้ได้นะครับ
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 16/03/12, [09:42:58] »

2400 ทำไรได้อีกตั้งหลายอย่าง

เอาคืนให้ได้นะครับ

ผมพยามสุดเลยครับ ทั้งใจเย็นพูดดีด้วยจนโมโห คนเราครับไม่มีสัจจะผลัดตลอด พูดแต่วันนี้ชัวร์แต่ก็ผิดคำพูดตลอด ไม่รู้งานเขายุ่งอะไรมากไหม เจียดเวลาทานข้าว เข้าห้องน้ำ พักผ่อน มาโอนเงินคืนไม่ได้เลยไม่เข้าใจเขาทำงานทุกวินาทีเลยหรืออย่างไร
KELO ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 16/03/12, [16:37:26] »

อย่าฟังความข้างเดียว
ใครเจอข้อความด่าแรงๆๆแบบนี้ยังมีอารมคุยกับคนนี้ไหม
คุณทีน
คุณคุฯเป็นแบบนี้เรียกว่าเจตนาโกงกันชัดๆๆเลยนัครับไใ่ติดต่อกลับและยังบล็อกเบอผมอีกคุณจะยังไงคุณว่ามาเลยดีกว่าครับ พูดกันแบบตรงๆๆไม่ใช่เวลาพูดกับผมอีกอย่างลับหลังทำอีกอย่างผมไม่อยากให้เป็นแบบนี้เลยนะครับคิดว่าเราจะเป็นเพื่อนกันได้คุณทำผมเสียความรู้สึกมากถ้าสรุปคุณจะโกงผมจะไปแจ้งที่ห้องร้องทุกข์ผมไม่คิดเลยว่าคุณจะเป็นแบบนี้คุณพูดซะสวยหรูมากว่าซื้อพลฃอยหมดเป็นแสนรู้จักร้านขายปลานี่นู่นแต่นี่กับเงินแค่หลัดพันคุณยังโกงได้ผมให้โอกาสคุณถึงเที่ยงถ้ายังไม่ติดต่อกลับมาผมจะแจ้งความและจ้างธนาคารผมไม่อยากทำให้มันเป็นเรื่องใหญ่เลยกับเงินไใ่กี่พันคนที่ซื้อขายในเวบกับคุณผมโทรไปมีแต่คนบอกว่าคุณเป็นคนดีไม่น่าใช่ผมก็เชื่อ แต่มาถึงตอนนี้ผมคิดว่าคุณเจตนาโกงผมเพราะบล็อกสายผมและไม่ติดต่อกลับ
เล่าให้หมดครับคุณโอ็ตอย่าเอาดีเข้าตัว
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 16/03/12, [16:38:49] »

คุณเอาข้อความที่ส่งมาด่าผมโพสขึ้นด้วยสิิครับ
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 16/03/12, [16:42:38] »

1.คือผมไม่เคยปิดเครื่องแต่อย่างใดหรือบล็อกเบอแต่อย่างใด
2.หลังจากที่ตกลงกันแล้วผมไม่สามารถส่งของได้ผมก็แจ้งขอโอนเงินคืนทันที
3.เพียงไม่กี่วันคุณโอ็ตส่งข้อความมาดูถูกและด่าผมทันทีมันเกิรกว่าเหตุทั้งที่ผมไม่เคยปิดเครื่อง
4.และพร้อมพิสูจน์ตัวตนทันทีเช่นบอกที่อยู่และพร้อมส่งเสาเนาบัตรประชาชน
5.ผมโอนเงินคุณทันทีที่คุณโพสขอโทษผมม่านเวบ
ปล.เล่าให้ครบครับคุณโอ็ต ผมรอคุณเหมือนกัน
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 16/03/12, [16:44:20] »

ย้ำเมื่อไรคุณขอโทษสิ่งที่คุณดูถูกอาชีพและด่าทอผมๆพร้อมโอนให้ทันที
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 16/03/12, [16:47:48] »

รออยู่นะครับ
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 16/03/12, [16:48:18] »

อ่อ ยังมีอีกหลายข้อความที่แรงกว่านี้
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 16/03/12, [16:51:29] »

ผมเอาข้อความทุกข้อความ ขึ้นหมดแล้วครับ คุณเอายังไงว่ามาเลยดีกว่าครับ อย่ามานอกประเด็น 3อาทิตย์แล้วผมไงไม่ได้เงินโอนคืนเลย
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 16/03/12, [16:54:21] »

ประเด็นคือผมไม่เคยปิดเครื่องหนีบอกที่อยู่บอกชื่อผมเองก็ไม่นึกว่ายังไม่ทันได้อะไรเลยโดนส่งข้อความมาด่าแล้ว
จริงผมผิดที่ไม่ได้รับสายและยังไม่ได้โอนเงินคืนเพราะผมก็รอดูเขาว่าจะมาโพสอย่างไรในนี้มีความยุติธรรมพอไหม
และคุณไม่เคยสำนึกในสิ่งที่คุณทำลงไปถ้าผมไม่ได้รับข้อความแรงๆๆร้ายๆๆต่างๆๆจากคุณเรื่องคงไม่เป็นแบบนี้
อย่ามองว่าผมผิดฝ่ายเดียวจงมองสิ่งที่คุณได้กระทำด้วย
Club Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 16/03/12, [16:55:01] »

ย้ำเมื่อไรคุณขอโทษสิ่งที่คุณดูถูกอาชีพและด่าทอผมๆพร้อมโอนให้ทันที
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 16/03/12, [16:55:25] »

อ่อ ขอโทษหน้าเวบนะครับคุณโอ็ต
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 16/03/12, [16:56:29] »

ชัดป่ะ รออยู่นะครับ
ขอโทษผมเมื่อไร
 ภายใน 5 นาทีผมไปทโอนให้คุณทันที

Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 16/03/12, [16:57:58] »

คุณกล้ามากนะครับ ไหลไปเรื่อย ขอโทษคุณเกี่ยวกับข้อความผมก็เคยขอโทษไปแล้ว และผมถามหน่อย คุณสันยากับผมแต่ผิดนัดทุกครั้งมันเป็นยังไงครับ เงินส่วนของผมที่ผมมีสิทธิ์พึ่งจะได้ คุณคิดว่าตัวคุณเองไม่ผิดเลยใช่ไหม ผิดนัดคนอื่นหลายครั้ง ไม่มีต่อว่าได้ใช่ไหม คุณอย่ามึนมลกเกินไปครับ ทำอะไรรู้อยู่แก่ใจ ไม่ใช่มาจะไหลไปเรื่อย ดูการกระทำตัวเองหน่อยครับ คุณผิดเต็มๆคุณจะมาต่อรองอะไรครับ เงินผมคุณก็ยังไม่คืน คุณกล้ามากเนอะ
Club Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 16/03/12, [17:00:08] »

ประเด็นคือผมไม่เคยปิดเครื่องหนีบอกที่อยู่บอกชื่อผมเองก็ไม่นึกว่ายังไม่ทันได้อะไรเลยโดนส่งข้อความมาด่าแล้ว
จริงผมผิดที่ไม่ได้รับสายและยังไม่ได้โอนเงินคืนเพราะผมก็รอดูเขาว่าจะมาโพสอย่างไรในนี้มีความยุติธรรมพอไหม
และคุณไม่เคยสำนึกในสิ่งที่คุณทำลงไปถ้าผมไม่ได้รับข้อความแรงๆๆร้ายๆๆต่างๆๆจากคุณเรื่องคงไม่เป็นแบบนี้
อย่ามองว่าผมผิดฝ่ายเดียวจงมองสิ่งที่คุณได้กระทำด้วย

โอ้วคุณมันสุดยอดเลย เกิดมาเพิ่งเคยพบเคยเจอ ผมรอ 3อาทิตย์ เพิ่งมาโพตสขึ้น มายังไม่มีความอดทนอีคหรอ
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 16/03/12, [17:01:50] »

ชัดป่ะ รออยู่นะครับ
ขอโทษผมเมื่อไร
 ภายใน 5 นาทีผมไปทโอนให้คุณทันที

ไปโอนมาก่อนดีกว่าไหมครับคุณ
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 16/03/12, [17:10:30] »

รอสักครู่นะครับ กับไอ้คน.........อย่างคุณพูดดีๆๆๆไม่รู้เรื่อง เดี๋ยวผมไปโอนให้แล้วผมก็จะรอดูว่าคุณจะยังไงกับกระทู้นี้     เวลาพิมในนี้ล่ะตัวเองไม่ผิดเลย
ปล.ต้องการเพียงคำขอโทษจากหน้าเวบ
มาพูดสามอาทิตย์คุณไม่ดูตัวคุณเลยว่าคุณทำอย่างไรกับผมใครอยู่ดีๆๆๆๆอยากไปทะเลาะหรือมีเรื่องกับคุณถ้าคุณไม่ไปกระทำใครเขาก่อน
คุณโกรธเป็นผมก็โกรธเป็นเหมือนกันนะครับ
คุณสันติ
paoloth ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 16/03/12, [17:13:01] »

ปาด จะจบยังไงยอมกันได้ก็ยอมครับคนไทยเหมือนกันรักกันใว้เถิด emb01
Club Member
« ตอบ #24 เมื่อ: 16/03/12, [17:23:29] »

รอสักครู่นะครับ กับไอ้คน.........อย่างคุณพูดดีๆๆๆไม่รู้เรื่อง เดี๋ยวผมไปโอนให้แล้วผมก็จะรอดูว่าคุณจะยังไงกับกระทู้นี้     เวลาพิมในนี้ล่ะตัวเองไม่ผิดเลย
ปล.ต้องการเพียงคำขอโทษจากหน้าเวบ
มาพูดสามอาทิตย์คุณไม่ดูตัวคุณเลยว่าคุณทำอย่างไรกับผมใครอยู่ดีๆๆๆๆอยากไปทะเลาะหรือมีเรื่องกับคุณถ้าคุณไม่ไปกระทำใครเขาก่อน
คุณโกรธเป็นผมก็โกรธเป็นเหมือนกันนะครับ
คุณสันติ

สุดมาก....... เมื่อกี้ผมโทรเข้าเบอร์คุณแม่คุณทีน และได้คุยกับคุณทีน เขาบอกเขาจะเดินออกไปโอนเงินให้ผมเดี๋ยวนี้ เขาบอกทั้งหมดเกิดจากการที่ผมส่ง sms ให้เขาและต้องการให้ผมขอโทษผ่านหน้าเว็บ ผมถามจริงๆเถอะครับ ข้อความที่ส่งไปมันแรงมากเลยใช่ไหม ติดต่อคุณไม่ได้เนี่ย ข้อความทุกข้อความผมลงไว้ให้อ่านหมดแล้วตั้งแต่ต้นจนจบ พี่ๆช่วยบอกผมทีเถอะครับผมผิดตรงไหน ผมเรียกร้องในเงินของผมไม่ได้เคยเลยที่จะขอเพิ่ม เสนอจะชดเชยให้อย่างนี้อย่างนี้ ค่าเสียเวาลาเท่าไรบอกมา ผมบอกผมขอแค่2400เงินที่ผมโอนให้คุณ แต่คุณก็ไม่โอนคืนผม วันนี้คุณทำตามคำพูดด้วยนะครับ ทุกคนเป็นพยาน และถ้าทุกคนเห็นว่าผมผิด ผมพร้อมยึดอกขอโทษเขาผมแมนพอ ผมเคยขอโทษเขาไปแล้วไม่ว่าด้วยการคุณโทรสับหรือsmsแต่ก็ไม่มีการโอนเงินคืนใดๆ เรื่องของผมและคุณให้สาธารณะตัดสินเถอะครับ ผมผิดผมกล้ายืดอกรับความผิด แต่อย่ามาไหลไปเรื่อยครับ.
LittlePom ออฟไลน์
General Moderator
« ตอบ #25 เมื่อ: 16/03/12, [17:24:48] »

อั๊ยยะ

ไม่รู้จักทั้งสองคนครับ

แต่เงินของเขา คืนเขาไปเหอะครับ คุณ KELO
Club Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 16/03/12, [17:31:38] »

จบได้แล้วคุยกับผมทางโทรศัพท์แบบนึงมาโพสว่าผมไหลคุณนี่ก็กล้านักนะ
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 16/03/12, [17:34:13] »

ผมถามคุณว่าคุณต้องการเงินคืนใช่ไหมแล้วผมก็เพียงต้องการคำขอโทษจากคุณถ้าคุฯลดลงบ้างเรื่องก็จบยังจะมาพิมว่ากันไไปว่ากันมาอีกสรุปอยากได้เงินหรือหรือมาทะเลาะหรือประจานคนอื่นกันแน่
คุฯสันติ
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 16/03/12, [17:35:32] »

จบได้แล้วคุยกับผมทางโทรศัพท์แบบนึงมาโพสว่าผมไหลคุณนี่ก็กล้านักนะ

แล้วสิ่งที่ผมโพตสผมแต่งเติมตรงไหนไม่ทราบครับ ผมอัพเดตให้ที่สาธารณะได้ทราบ แล้วคุณให้ที่สาธารณะ ตัดสินเรื่องนี้ดีกว่าครับ ทั้งคุณและผมต่างมองก็ว่าตัวเองถูกไม่ผิด แต่คุณอยากได้คนถูกและผิด ผมและคุณตัดสินไม่ได้หรอกครับเรื่องนี้ ว่่าแต่ไหนคุณบอกว่าคุณจะเดินไปโอนเงินให้เดี๋ยวนี้เลยไงครับ โอนมาก่อนเลยครับและมาดู สาธารณะตัดสินเรื่องเรากันยังไง
Club Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 16/03/12, [17:37:18] »

ผมถามคุณว่าคุณต้องการเงินคืนใช่ไหมแล้วผมก็เพียงต้องการคำขอโทษจากคุณถ้าคุฯลดลงบ้างเรื่องก็จบยังจะมาพิมว่ากันไไปว่ากันมาอีกสรุปอยากได้เงินหรือหรือมาทะเลาะหรือประจานคนอื่นกันแน่
คุฯสันติ

นี่ไงครับคุณอยากได้คำขอโทษจากผมผ่านหน้าเว็บ ซึ่งผมก็เคยขอโทษคุณแล้วผ่านทางโทรศัพท์และsms แต่ถ้าคุณอยากได้หน้าเว็บ ผมผิดจริงผมขอโทษให้ แต่คุณทำอะไรที่ถูกต้องก่อนเถอะครับ
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์