Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Gex ประกาศเตือนเรื่อง Heater ครับ  (อ่าน 1688 ครั้ง)
Patto ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 18/02/12, [16:49:05] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีไปเจอลิงค์มาเลยเอาข้อมูลมาฝากครับ
จากลิงค์ http://www.gex-fp.co.jp/safety/00.html

ประกาศ วันที่ 14/02/2012
บริษัท Gex แจ้งเรื่อง ให้ระงับการใช้ฮิทเตอร์บางรุ่น เนื่องจากมีปัญหานะครับ
พอดีอ่านเจอมาเลยเอามาฝาก เผื่อเพื่อนๆ คนไหนใช้อยู่ อาจทำให้เกิดอันตรายกับปลาที่เลี้ยงนะครับ

รุ่นที่มีปัญหา (ทุกช่วง Watt 65/100/150/200/300W ครับ)
1. Gex コンパクトスリムオートヒーター (Gex Conpact slim auto heater)
2. GEX ICオートヒータートラスティ(Gex I auto heater trusty)
ทั้ง2รุ่นเป็น พวกที่มีสายไฟ 2 เส้น(ปลั๊ก กะ ตัวฮิทเตอร์เลย)

แต่มียกเว้น รุ่น DS ซึ่งสายไฟ 2 เส้นเหมือนกัน แต่ไม่มีปัญหาใช้งานได้ตามปกติครับ

ไม่รู้ว่ามีใครใช้อยู่บ้าง หากมีก็รีบหารุ่นอื่นมาแทนนะครับ
ปล. ทาง Gex เค้ารับผิดชอบด้วยการเปลี่ยนให้ใหม่นะครับ
หากใครมีโอกาสมาญี่ปุ่น หรือ คนรู้จักมา ก็ฝากมาเปลี่ยนได้ครับ

ไม่รู้โพส ถูกห้องรึเปล่า ถ้าผิดขออภัย เจ้าบ้านด้วยครับ หาหัวข้อแล้วไม่รู้ว่าเข้าห้องไหนดีอะครับ  [on_024] [on_024]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์