Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาของคาร์บอนยีสคับ  (อ่าน 2073 ครั้ง)
jobza ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 30/01/12, [23:32:24] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คืออยากจะใช้คาร์บอนยีสอะคับ เลยมาสอบถามว่ามีปันหาไรบ้างไหมคับ ควรระวังอะไรเปนพิเศษไหมคับ

พอดีงบน้อย ไม่มีเงินซื้อคาร์บอนถังคับ

ใช้คาร์บอนยีสแล้วต้นไม้เจริญเติบโตเหมือนคาร์บอนถังปะคับ

คือผมจะใช้คาร์บอนยีส+คาร์บอนน้ำอะคับ

ตู้ 24 นิ้วคับ ไว้จะเลี้ยงพวกแฮกลาสมินิกับพวกกรอกโซอะคับ

ขอบคุนคับ
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 02/02/12, [21:06:34] »

รอผุ้รุ้มาตอบนะคับ
Fish_Fit ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/02/12, [03:07:11] »

คาร์บอนยีส แบบสำเร็จรูป หรือโมเองหละครับ
ถ้าโมเองระวังเรื่องกลิ่นนะครับพวกใส่นมถั่วเหลืองอะไรเงี้ยมันจะหอมมาก n032
ถ้าโมเองควรมีขวด 2 ใบ ใบที่1 ใส่พวกส่วนผสม ใบที่ 2 เอาไว้ดักของเสียส่วนเกิน
มันก็เสียเวลานิสนึงตอนผสมนี่แหละครับ

ส่วนคาร์บอนน้ำใช้ดีครับอย่าไปดมนะครับตอนเปิดขวดถ้าดมมันจะรู้สึกมึนๆ  [on_007] ราคามันก็พอสมควร
ถ้าใส่เกินขนาดรับรองน้องปลาหงายท้องแน่ครับ

ใช้ไปใช้มาผมว่าเดี๋ยวได้เก็บตังซื้อถังสดวกรวดเร็ว(แพงตอนแรกตอนหลังเติมเอา 100+ แค่นั้นครับ) ดีไม่ดีอยู่เกือบปีเติมครั้งเดียว  [เจ๋ง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/02/12, [03:25:14] โดย Fish_Fit »
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/02/12, [22:51:59] »

คาร์บอนยีส แบบสำเร็จรูป หรือโมเองหละครับ
ถ้าโมเองระวังเรื่องกลิ่นนะครับพวกใส่นมถั่วเหลืองอะไรเงี้ยมันจะหอมมาก n032
ถ้าโมเองควรมีขวด 2 ใบ ใบที่1 ใส่พวกส่วนผสม ใบที่ 2 เอาไว้ดักของเสียส่วนเกิน
มันก็เสียเวลานิสนึงตอนผสมนี่แหละครับ

ส่วนคาร์บอนน้ำใช้ดีครับอย่าไปดมนะครับตอนเปิดขวดถ้าดมมันจะรู้สึกมึนๆ  [on_007] ราคามันก็พอสมควร
ถ้าใส่เกินขนาดรับรองน้องปลาหงายท้องแน่ครับ

ใช้ไปใช้มาผมว่าเดี๋ยวได้เก็บตังซื้อถังสดวกรวดเร็ว(แพงตอนแรกตอนหลังเติมเอา 100+ แค่นั้นครับ) ดีไม่ดีอยู่เกือบปีเติมครั้งเดียว  [เจ๋ง]

ขอบคุนมากคับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์