Aqua.c1ub.net
*
  Sat 21/Sep/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรดบีกับออตโตเลี้ยงด้วยกันได้มั้ยครับ  (อ่าน 2391 ครั้ง)
~๐*KingSiZe*๐~
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 10/12/07, [22:20:07] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้24นิ้ว

คือตอนนี้ผมได้เลี้ยงเรดบีขนาดประมาน1ซ.ม.จำนวน10ตัวรวมกับออตโตจำนวน1ตัวอยากถามว่าออตโตมันจากินเรดบีผมมั้ยครับ

ซึ่งที่ทราบมาว่าออตโตไม่กินกุ้งแต่อยากถามเพราะความชัวอ่าคับรบกวนพี่ตอกย้ำความมั่นใจให้หน่อยครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/12/07, [22:26:01] »

ไม่มีปลาที่ไม่กินกุ้ง แต่ว่าที่มักนิยมนำออตโตมาเลี้ยงกับเรดบีเพราะ%ที่มันจะกินลูกกุ้งแคระต่ำมาก ง่ายๆคือไม่หลุดเข้าปากมันมาก็ไม่สนใจที่จะไปตามล่าจับมากิน

สรุปว่าเลี้ยงใด้ไม่ต้องห่วงครับ
konno ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #2 เมื่อ: 11/12/07, [11:27:15] »

wat01 ผมเคยเลี้ยง 5 ตัว otto zebra ตัวใหญ่ พักหลังๆ เห็นว่า จำนวนลูกเริ่ม หดหาย เลย สอยออกมาใส่อ่างแกแลคซี่แทน ครับ............... surrender
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 11/12/07, [17:36:13] »

ไม่มีปลาที่ไม่กินกุ้ง แต่ว่าที่มักนิยมนำออตโตมาเลี้ยงกับเรดบีเพราะ%ที่มันจะกินลูกกุ้งแคระต่ำมาก ง่ายๆคือไม่หลุดเข้าปากมันมาก็ไม่สนใจที่จะไปตามล่าจับมากิน

สรุปว่าเลี้ยงใด้ไม่ต้องห่วงครับ

ได้สาระดีมากคับอย่างน้อยทำให้ผมอุ่นใจ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 11/12/07, [17:37:49] »

wat01 ผมเคยเลี้ยง 5 ตัว otto zebra ตัวใหญ่ พักหลังๆ เห็นว่า จำนวนลูกเริ่ม หดหาย เลย สอยออกมาใส่อ่างแกแลคซี่แทน ครับ............... surrender

งั้นก้อแสดงว่ากุ้งขนาด1ซ.มของผมคงไม่ถูกกินขอบคุนที่เล่าประสบการเสียวหั้ยฟังครับอิอิ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์