Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักร้านที่พิษณุโลกบ้างครับ  (อ่าน 11930 ครั้ง)
😊MATE😊 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 07/01/12, [10:10:13] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

emb01อยากถามว่าร้านขายกุ้งที่พิษณุโลกมีป่าวครับ แล้วอยู่แถวไหนครับขอบคุณครับ
zombiesxz ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/01/12, [11:28:14] »

จะเอา สายอะไรครับ ต้องถามก่อน1ข้อ ^^ ถามไปงั้นแหละ

เข้าเรื่องเลยนะครับ

1.ร้านวังปลางาม>> 4แยกบ้านคลอง มีแต่ สายP ครับ
2.ร้าน ฅ.รักกุ้ง>> ตรงข้าม ตลาดผัก ใกล้ๆสะพานท๊อปแลนด์ มี ทั้งสายP และ สายC ครับ(บลูล๊อบ/เรนโบ/เดส)และกุ้งกล้วยหอม
3.ร้านบ้านปลา>> ถนนริมน้ำวัดจันทร์ตะวันออก มีกุกุ้งแบบ แล้วแต่จะสั่ง ส่วนมากจะลง สายPซะส่วนใหญ่
4.ร้าน..... จำชื่อร้านไม่ได้>> ตรงทางไป แม็คโคร จะเป็น คล้ายๆเพิง ติดกันกับร้านปลา มี สายPครบ และสายC(ม้าลาย)
5. ร้านหลังมอนอ >>ปากซอยแฮปปี้โฮม มี สายP กะ กุ้งกล้วยหอม
6.ร้านCrayfish พิดโลก >>เข้าซอยแฮปปี้โฮมหลังมอนอไปประมาณ200เมตร อยู่ซ้ายมือ ผมยังมะเคยเข้าไปดูในร้านครับ ร้านนี้
7.หลังมอนอ ตรง ข้างๆร้านขายยา สีชมพู ครับ มีทั้ง สายPและสายC
8.บ้านพี่บอล BJP Crayfish >>ซอยข้าง ธอส. ละเลี้ยวเข้าซอยแยกตรงเข้าสมาคมคนพิการ จะเป็นบ้านทาวน์เฮ้าส์ บ้านจะอยู่ซ้ายมือครับมีตู้กุ้งอยู่หน้าบ้าน สายC ล้วนๆ (เดส)
ปล. ผมจำได้แค่นี้แหละ ใครมีอัพเดท บ้างไหม ครับ
😊MATE😊 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 07/01/12, [12:27:30] »

จะเอา สายอะไรครับ ต้องถามก่อน1ข้อ ^^ ถามไปงั้นแหละ

1.ร้านวังปลางาม>> 4แยกบ้านคลอง มีแต่ สายP ครับ
2.ร้าน ฅ.รักกุ้ง>> ตรงข้าม ตลาดผัก ใกล้ๆสะพานท๊อปแลนด์ มี ทั้งสายP และ สายC ครับ(บลูล๊อบ/เรนโบ/เดส)และกุ้งกล้วยหอม
3.ร้านบ้านปลา>> ถนนริมน้ำวัดจันทร์ตะวันออก มีกุกุ้งแบบ แล้วแต่จะสั่ง ส่วนมากจะลง สายPซะส่วนใหญ่
4.ร้าน..... จำชื่อร้านไม่ได้>> ตรงทางไป แม็คโคร จะเป็น คล้ายๆเพิง ติดกันกับร้านปลา มี สายPครบ และสายC(ม้าลาย)
5. ร้านหลังมอนอ >>ปากซอยแฮปปี้โฮม มี สายP กะ กุ้งกล้วยหอม
6.ร้านCrayfish พิดโลก >>เข้าซอยแฮปปี้โฮมหลังมอนอไปประมาณ200เมตร อยู่ซ้ายมือ ผมยังมะเคยเข้าไปดูในร้านครับ ร้านนี้
7.หลังมอนอ ตรง ข้างๆร้านขายยา สีชมพู ครับ มีทั้ง สายPและสายC
8.บ้านพี่บอล BJP Crayfish >>ซอยข้าง ธอส. ละเลี้ยวเข้าซอยแยกตรงเข้าสมาคมคนพิการ จะเป็นบ้านทาวน์เฮ้าส์ บ้านจะอยู่ซ้ายมือครับมีตู้กุ้งอยู่หน้าบ้าน สายC ล้วนๆ (เดส)
ปล. ผมจำได้แค่นี้แหละ ใครมีอัพเดท บ้างไหม ครับ
[/quot
ขอบคุณมากครับ เดียวจะลองไปดูร้าน 1กับ2ดูครับ ใกล้บ้านหน่อย [on_055]e]
BJP Crayfish ^ ^ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 07/01/12, [14:30:41] »

8.บ้านพี่บอล BJP Crayfish >>ซอยข้าง ธอส. ละเลี้ยวเข้าซอยแยกตรงเข้าสมาคมคนพิการ จะเป็นบ้านทาวน์เฮ้าส์ บ้านจะอยู่ซ้ายมือครับมีตู้กุ้งอยู่หน้าบ้าน สายC ล้วนๆ (เดส) 086-9350013 ยินดีให้บริการครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 07/01/12, [18:25:15] »

นึก ออก อีก2 แห่ง ครับ

9. ร้าน ในซอยโรงงานเพชร อันนี้ ไม่รู้ชื่อร้านไร มีเฉพาะ ลูก สายP ครับ
10. ร้าน ป.ปลาตากลม >> ตลาด บ้านคลอง มีทั้งสายP และเดสครับ แต่ ราคา สูงอยู่
« ตอบ #5 เมื่อ: 07/01/12, [18:37:06] »

นึก ออก อีก2 แห่ง ครับ

9. ร้าน ในซอยโรงงานเพชร อันนี้ ไม่รู้ชื่อร้านไร มีเฉพาะ ลูก สายP ครับ
10. ร้าน ป.ปลาตากลม >> ตลาด บ้านคลอง มีทั้งสายP และเดสครับ แต่ ราคา สูงอยู่
ขอบคุณครับบบบบบ
« ตอบ #6 เมื่อ: 07/01/12, [18:40:18] »

ขอบคุณครับบบบบบ

เอ้า พี่บอล จะไปซื้อกุ้งหรือไงครับ^^

ที่บ้านกะตั้งเยอะแยะ ละ
« ตอบ #7 เมื่อ: 07/01/12, [19:00:03] »

เอ้า พี่บอล จะไปซื้อกุ้งหรือไงครับ^^

ที่บ้านกะตั้งเยอะแยะ ละ
ป่าว ขอบคุณเราที่แนะนำร้านให้อ่ะๆๆๆๆ เด็กเป็นไงบ้าง
« ตอบ #8 เมื่อ: 08/01/12, [02:44:20] »

อ้างจาก: BJP Crayfish ^ ^
ป่าว ขอบคุณเราที่แนะนำร้านให้อ่ะๆๆๆๆ เด็กเป็นไงบ้าง

แข็งแรงดีครับ ลอกคราบแล้ว ^^ ไซส์ ประมาณ 3" ละครับ ยังไม่ได้จับมาวัดแน่นอน รอตัวเค้าแข็งแรงดีก่อน
ครับ
Ton MiniCray ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 08/01/12, [10:24:22] »

ไม่ได้อยู่พิษโลกครับแต่อยู่ไกล้เคียง อิอิ ว่างๆผ่านมาแวะได้นะครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?board=145.0
หรือ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=124894.0

ร้าน Ton Minicray ครับ
« ตอบ #10 เมื่อ: 08/01/12, [15:35:40] »

แข็งแรงดีครับ ลอกคราบแล้ว ^^ ไซส์ ประมาณ 3" ละครับ ยังไม่ได้จับมาวัดแน่นอน รอตัวเค้าแข็งแรงดีก่อน
ครับ
อืม สีโดนใจเลยอ่ะดิ
« ตอบ #11 เมื่อ: 08/01/12, [16:08:59] »

อืม สีโดนใจเลยอ่ะดิ

เดี๋ยว ผม จะจับเข้าคู่ กับเจ้าด่างละครับ ^^

ปล. เจ้าด่างนี่ ผมเอามาจากสวน ตอนเอามา สีมัน ออก ขาวๆ เทาๆ ผมเลย ตั้งชื่อมันว่า ด่าง เลี้ยง ไปๆ มาๆ โตแล้ว หล่อมาก เลย ^^
ส่วน เจ้าตัวเมีย ที่เอามาจากพี่ ตอนนี้ ผบ. ของผม เค้าตั้งชื่อมัน ละครับ น้องหมูแดง ^^
« ตอบ #12 เมื่อ: 08/01/12, [16:27:02] »

เดี๋ยว ผม จะจับเข้าคู่ กับเจ้าด่างละครับ ^^

ปล. เจ้าด่างนี่ ผมเอามาจากสวน ตอนเอามา สีมัน ออก ขาวๆ เทาๆ ผมเลย ตั้งชื่อมันว่า ด่าง เลี้ยง ไปๆ มาๆ โตแล้ว หล่อมาก เลย ^^
ส่วน เจ้าตัวเมีย ที่เอามาจากพี่ ตอนนี้ ผบ. ของผม เค้าตั้งชื่อมัน ละครับ น้องหมูแดง ^^
55555 หมูแดง ชื่อน่ากินเชียว พี่อยากเห็นรูปเจ้าด่างแล้วซิ
« ตอบ #13 เมื่อ: 08/01/12, [16:29:42] »

เจ้าด่าง ก้อ รูป กระทู้ผมไง พี่ ถ้าไง เดี๋ยว ผม เอาไฟ ขาว ใส่ฝาแทนก่อน ไฟสีชมพู มันหลอกตา อิอิ
« ตอบ #14 เมื่อ: 08/01/12, [16:33:10] »

เจ้าด่าง ก้อ รูป กระทู้ผมไง พี่ ถ้าไง เดี๋ยว ผม เอาไฟ ขาว ใส่ฝาแทนก่อน ไฟสีชมพู มันหลอกตา อิอิ
งั้นรอดูเด็กๆๆๆๆดีกว่า
« ตอบ #15 เมื่อ: 08/01/12, [16:58:51] »

งานเข้า ครับ น้องหมูแดง ตัวยังไม่แข็งเท่าไร เลย สงสัย ต้องอีก2-3วัน ถึงจะเอาลงรวมกับ เจ้าด่างได้
คราบน้องหมูแดง ครับ

ส่วนอันนี้ ไซส์ใหม่ หลังลอก3"ไม่รวมก้าม ระเบิด ไซส์ ออกมาจากเดิมเยอะเลย

ส่วนอันนี้ รูปเจ้าด่างครับ กับ หลอดไฟสีขาว

แถม น้องสายชล เพศผู้ 2.3นิ้ว ไม่รวมก้ามครับ ไม่ค่อยหล่อเท่าไร ร้านเก่าเขาให้กินสาหร่ายหางกระลอกมา ผมยังไม่รู้เลย ว่าจะดึงกลับเป็นสีฟ้าหรือสีน้ำเงินได้แค่ไหน หลังเปิด อีกแล้ว อิอิ

« ตอบ #16 เมื่อ: 08/01/12, [17:47:50] »

งานเข้า ครับ น้องหมูแดง ตัวยังไม่แข็งเท่าไร เลย สงสัย ต้องอีก2-3วัน ถึงจะเอาลงรวมกับ เจ้าด่างได้
คราบน้องหมูแดง ครับ

ส่วนอันนี้ ไซส์ใหม่ หลังลอก3"ไม่รวมก้าม ระเบิด ไซส์ ออกมาจากเดิมเยอะเลย

ส่วนอันนี้ รูปเจ้าด่างครับ กับ หลอดไฟสีขาว

แถม น้องสายชล เพศผู้ 2.3นิ้ว ไม่รวมก้ามครับ ไม่ค่อยหล่อเท่าไร ร้านเก่าเขาให้กินสาหร่ายหางกระลอกมา ผมยังไม่รู้เลย ว่าจะดึงกลับเป็นสีฟ้าหรือสีน้ำเงินได้แค่ไหน หลังเปิด อีกแล้ว อิอิ

สวยเลยนะเนี่ย  ส่วนเจ้าสายชลเนี่ยงดหนอนแดงซะ เชื่อพี่  [on_066] [on_066]
« ตอบ #17 เมื่อ: 08/01/12, [18:02:35] »

สวยเลยนะเนี่ย  ส่วนเจ้าสายชลเนี่ยงดหนอนแดงซะ เชื่อพี่  [on_066] [on_066]
รับ ทราบ ครับ
งั้น ก้อ อาหารเม็ด อย่างเดียว เลย ใช่ไหมครับ
« ตอบ #18 เมื่อ: 08/01/12, [18:03:19] »

รับ ทราบ ครับ
งั้น ก้อ อาหารเม็ด อย่างเดียว เลย ใช่ไหมครับ
กุ้งฝอยต้ม
« ตอบ #19 เมื่อ: 08/01/12, [18:09:18] »

ต้มละแช่เย็นเก็บไว้ได้ไหมอ่าครับ
« ตอบ #20 เมื่อ: 08/01/12, [20:11:12] »

ต้มละแช่เย็นเก็บไว้ได้ไหมอ่าครับ

ได้ๆๆๆๆ
« ตอบ #21 เมื่อ: 08/01/12, [21:38:30] »

งง อ่า ครับ เจ้าสาย ชล หลังปิด ชิดกับส่วนท้องเหมือนเดิมแล้ว
« ตอบ #22 เมื่อ: 08/01/12, [22:01:36] »

งง อ่า ครับ เจ้าสาย ชล หลังปิด ชิดกับส่วนท้องเหมือนเดิมแล้ว
ไม่ต้องงงครับ ถ้ามันไม่พร้อมมันจะไม่ลอกครับ หรือไม่ก็บ้างทีก็ลอกทั้งๆๆที่หลังเปิดนิดเดียวครับ
Undel2line™ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #23 เมื่อ: 10/01/12, [17:02:37] »

มีร้านขายพวกกุ้งแคระแถวไหนในพิดโลกบ้างครับพวกกุ้งเชอรี่อ่ะคับ
« ตอบ #24 เมื่อ: 10/01/12, [17:40:12] »

มีร้านขายพวกกุ้งแคระแถวไหนในพิดโลกบ้างครับพวกกุ้งเชอรี่อ่ะคับ

กุ้งแคระ เท่าที่จำได้ เคยมี ร้าน วังปลางาม 4แยกบ้านคลองเอามาลงนะครับ ลองไปสอบถามดู

อีกร้านก้อ ร้าน ป.ปลางามครับ ตู้ จะ อยู่ ในๆลึกๆ เลยครับ
Crayfish_Phitlok ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #25 เมื่อ: 12/01/12, [02:10:01] »

[on_055]ร้าน Crayfish Phitlok มารายงานตัวค่ะ เปิดนานแล้วแต่ไหงไม่ค่อยมีคนรู้จักเนี่ย -*-  asspain
ถ้ายังไม่เคยเข้ามาดูขอเชิญนะคะ ร้านเปิด เที่ยงวันถึงเที่ยงคืนค่ะ ถ้ายังไงมาเย็นๆเจอแน่นอนค่ะ เพราะทำงานประจำอยู่ด้วยเลยเปิดบ้างปิดบ้างค่ะ
เชิญลูกค้าทุกท่านเข้ามาดูนะคะ หรือโทรมาก่อนก็ได้ค่ะ 087-3151516-7  ^_^
« ตอบ #26 เมื่อ: 12/01/12, [02:40:21] »

[on_055]ร้าน Crayfish Phitlok มารายงานตัวค่ะ เปิดนานแล้วแต่ไหงไม่ค่อยมีคนรู้จักเนี่ย -*-  asspain
ถ้ายังไม่เคยเข้ามาดูขอเชิญนะคะ ร้านเปิด เที่ยงวันถึงเที่ยงคืนค่ะ ถ้ายังไงมาเย็นๆเจอแน่นอนค่ะ เพราะทำงานประจำอยู่ด้วยเลยเปิดบ้างปิดบ้างค่ะ
เชิญลูกค้าทุกท่านเข้ามาดูนะคะ หรือโทรมาก่อนก็ได้ค่ะ 087-3151516-7  ^_^

อยู่ในเมืองครับ เข้าไปทีไร มะเจอคนขายเลย เลยยังไม่ได้ ชมเหล่าบรรดา กุ้งๆ ทั้งหลายเลย^^
Crayfish_Phitlok ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 16/01/12, [12:25:19] »

อ่อค่ะ  [on_007]ขอโทษทีค่ะช่วงที่ผ่านมาปิดร้านบ่อยหน่อยอ่ะคะ มีธุระต่างจังหวัดบ่อย อีกอย่างทำงานประจำอยู่ด้วยอ่ะคะ ก็เลยเปิดบ้างไม่เปิดบ้าน จนลูกค้าบางคนบอก "โถ่นึกว่พี่เจ๊งไปซะแระ" asspain อันนี้ก็เศร้าอยู่ [on_051] ถ้าจะเข้ามา โทรมาก่อนก็ได้นะคะ หรือโทรตามก็ได้ค่ะ เวลาเราจะได้ตรงกัน  emb01 แล้วยังไงแวะมาดูน้องกุ้งนะคะ แล้วเจอกันค่ะ [on_055] 087-3151516-7
« ตอบ #28 เมื่อ: 16/01/12, [13:56:45] »

อ่อค่ะ  [on_007]ขอโทษทีค่ะช่วงที่ผ่านมาปิดร้านบ่อยหน่อยอ่ะคะ มีธุระต่างจังหวัดบ่อย อีกอย่างทำงานประจำอยู่ด้วยอ่ะคะ ก็เลยเปิดบ้างไม่เปิดบ้าน จนลูกค้าบางคนบอก "โถ่นึกว่พี่เจ๊งไปซะแระ" asspain อันนี้ก็เศร้าอยู่ [on_051] ถ้าจะเข้ามา โทรมาก่อนก็ได้นะคะ หรือโทรตามก็ได้ค่ะ เวลาเราจะได้ตรงกัน  emb01 แล้วยังไงแวะมาดูน้องกุ้งนะคะ แล้วเจอกันค่ะ [on_055] 087-3151516-7

ูู^^ ได้เห็น น้องกุ้ง ร้านที่ร้าน แล้วครับ เยอะมาก^^ ได้เจอของแปลกด้วยหรือเปล่าไม่รู้ เพราะ ปกติผมเห็นแต่เขาทำ เดส ขาว กัน ที่ร้าน มี บลูล๊อบ ขาว ด้วย ^^ แปลกดี ครับ
« ตอบ #29 เมื่อ: 16/01/12, [13:59:47] »

ลองดูครับในพิษณุโลกมีหลายร้านครับๆๆๆ  เพื่อจะได้รักษามาตราฐานเดียวกันครับ [on_066] [on_066] [on_066]
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์